ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: เฮ้อ ๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1946
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:07
[RE: PUBG - เพิ่งเห็น 32 ถถถถถ]
เป็น MiTH ทีไร เรียกแขกได้ คนดูเพิ่ม

วิน !

ถ้าสมัยไม่มี MiTH ลงดราม่ายังไง แปปๆก็ไปซ่ะละ

คหสต.
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:11
[RE]PUBG - เพิ่งเห็น 32 ถถถถถ
Joatnight พิมพ์ว่า:
meme_zzz พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องนิด mithเชียร์ตั้งแต่dota mithเป็นสังกัดที่ดีนะ

เวลาแพ้ ในมุมมองของแฟนคลับ ผมอยากรู้สึกแพ้ไปด้วย เจ็บใจ ทัวร์หน้าเอาใหม่งี้

หลังบ้านอาจจะคุยกันแหละ อยากทำทีมให้ดีขึ้น

แต่อย่างที่รู้ ''คำว่าระดับโลก'' ทำเอาผมเกลียดคำๆนี้ไปเลย

บางทีก็คิดว่าเราจะเครียดอะไรขนาดนั้น ทีมเขายังเฉยๆเลย

แต่ก็นะ ทีมที่แข่งจริงจังดันให้อารมณ์ไม่เหมือนmith ไม่รู้ทำไม

+1ครับ (+1 หรอเอาไปก่อน 10 นาที ) จริงอย่างท่านว่านะอย่างผมตามดูกรีน พอ MiTH ตกรอบก็ไม่ได้มีความอยากดูแข่ง เหมือนตอนที่ผมยังไม่รู้จักดี้ (NoctisAk47) พอมันเข้า MiTH และกลับมาทำทีมอีกความอยากดูเพิ่มขึ้นบาน เมื่อวานคนช่องดี้ทะลุไปถึง 4000 คน แถมในเฟสยังมีมิคาซะพากย์แข่งอีก บอกก่อนว่าทีม E-Sport ทีมอื่นๆที่จะลงทุนนี้ต้องศึกษา MiTH ในการทำทีมให้ดีเลยนะเพราะทั้งคนชอบและคนเกลียด มันบูทคนดูเยอะจริงๆ  

อันนี้จริงครับ ขึ้นชื่อว่าสังกัด MiTH ใครๆก็อยากเข้า อย่างที่มิคาสะพูดเลย ใครทำสังกัดต้องศึกษาจากสังกัดนี้จริงๆ แต่อย่างว่าพี่บาสแกบุกเบิกมานาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 43
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:14
[RE: PUBG - เพิ่งเห็น 32 ถถถถถ]
Zhentarim พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ดูลีกปีก่อนนะ มันมีการลงสถิติพวกนี้มั้ยล่ะ ว่าวันนี้ใครยิงน้อยสุด ทำdamageเท่าไหร่
คือถ้ามันไม่เคยมีการลงมาก่อนเลย แล้วมาลงกรีนคนแรก เป็นผมถ้าสนิทกับน้องเค้าก็คงรู้สึกไม่โอเคอ่ะ

และเท่าที่จำได้ วันนั้นไม่มีการพูดถึงพวกtop fragger stay alive อะไรพวกนั้นที่มันเป็นบวก ก็เลยยิ่งดูแปลกขึ้นไปอีก จู่ๆมาลงminimal damage  

ซีซั่นก่อนๆ เคยลงพวกคนที่ออกคนแรกตลอด
คนที่หลุดบ่อย
ทีมที่ออกทีมอันดับ 16 บ่อยที่สุด
คนที่ตายวง ตายด้วยระเบิด

แต่ซีซั่นก่อนๆ ทีมงานนับเองจดสถิติตลอดไม่ได้ใช้ข้อมูลผ่าน API เลยไม่มีข้อมูลดาเมท
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6721
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:16
Vyse พิมพ์ว่า:
Ecolizer พิมพ์ว่า:
ถึงผมจะไม่ชอบกรีนเท่าไหร่ แต่สถิติแย่ๆแบบนี้มันไม่ควรเอาขึ้นนะจริงๆ อาจจะคุยอาจจะพูดหรือขยี้แบบ*6หรือลินกาดตามมที่ยกกันมาแต่เอาขึ้นแบบนี้สำหรับผมเกินไป แต่มันก็สะท้อนถึงความห่วยนั่นแหละ สำหรับผมเฉยๆนะขึ้นไปเหอะจะได้รู้ว่าอ่อนไปพิมพิ์ก็โดนแบนหรือไม่ก็ให้มาแข่งเองบลาๆ แต่ถ้าพวกโดนจะโกรธมันก็ไม่แปลก  

งี้กีฬาอื่นๆก็ไม่ควรเอาสถิติแย่ๆขึ้นใช่มั้ยครับ
แบบนี้ก็ไม่ควรพูดทุกอย่างที่เป็นด้านลบใช่มั้ยครับ ใบแดงกี่ใบ ยิงไม่ได้มากี่นาที ไม่มีแอสซิสมากี่แมตช์

ผมว่าถ้าขึ้นเป็น fact มันไม่ควรมีปัญหานะ
ถ้าขึ้นเป็นข้อความ bully อันเนี้ยทีมงานมึงมีปัญหาละ
ส่วนเอา fact มาบอกแล้วโดนช่องแชท bully อันนี้ต้องจัดการที่แชท อันไหนเกินเลย อันไหนรับได้
ผมเอาใจช่วยกรีนนะ หวังว่าจะกลับมาได้ อยากเห็นโชว์โหดๆเหมือนเมื่อก่อน

ผมไม่รู้ผมดูแต่บอล แต่ตอนแข่งฟุตบอลไม่เคยมีสถิติรายคนขึ้นมาแบบนี้นะ อย่างแมนยูแข่งมีสถิติลินการ์ดยิงไม่ได้จ่ายไม่ได้ ลิเวอร์พูลแข่งมีตัวหนังสือfactขี้นมาบอกว่าโดนใบแดงเร็วที่สุด ที่ผมพูดถึงคือการยกขึ้นมาเป็นตัวหนังสือ โอเคถ้ามันเป็นตารางเทียบผมว่ามันไม่มีปัญหา แต่ถ้ามันเป็นfactมาเหมือนmemesอันนี้ผมไม่เคยเห็นนะ แล้วคุณอ่านไม่เคลียร์เองหรือป่าว ผมก็พิมพิ์บอกอยู่ถ้าพูดเป็นคำพูดมันไม่เป็นไร
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29627
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:18
[RE]PUBG - เพิ่งเห็น 32 ถถถถถ
ติ่งเยอะจังเลยแหะ 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4353
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:21

ขออนุญาติReรูป
ตามตรรกกะ คห.บน ผมไม่เห็นแฟนแมนยูไปบอกสำนักงานข่าวปั่นหรือเสี้ยมเลย

ยังไงกัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 4923
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:25
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:
คำถามคือ เอาสถิติคนห่วยลงทุกคนป่าว  

คำตอบคือ ลงคนเดียว

เเละ ไม่มี เอาท๊อป ดาเมจมาลงด้วยนะ

เหมือนเจตนาลงเอาดราม่า อะ

ถ้าลง ท๊อป ดาเมจก่อน

เเล้ว ลง 5 อันดับ ต่ำสุด อะไรประมานนี้ก็ไม่มีประเด็ดหรอก

อันนี้ มีคนเดียวเลย เเล้วมีข้อความอีก

เเหม่ๆ ปั่นชัดๆๆ  

อันนี้เห็นด้วยครับว่าถ้าลงแบบนั้น 5 อันดับท็อปและ 5 อันดับท้ายจะลดดราม่าได้แถมได้แชร์ข้อมูลที่คนดูอยากดู
ลงคนเดียวมันดูขยี้ไปหน่อยแต่ไอ้รูปข้อความเกร็ดน่ารู้ของคนอื่นก็มีนะครับ อย่างของนูรินก็ขึ้นมาว่าได้คิลจากระยะไกลสุด
แก้ไขล่าสุดโดย Monco เมื่อ Wed Jan 15, 2020 17:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: S U C C T I O N
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 13
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:43
มองอีกมุมนึงก็ถือว่าฟอร์มแย่มากเลยนะเนี้ย

แข่งมา7-8เกม ยิงได้32ดาเมจ โดนนัด2นัดเองหรอ

ทีมมีตัวสำรองไหมเนี้ย น่าจะให้พี่แกพักสักหน่อยนะ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:48
GachiBASS พิมพ์ว่า:
มองอีกมุมนึงก็ถือว่าฟอร์มแย่มากเลยนะเนี้ย

แข่งมา7-8เกม ยิงได้32ดาเมจ โดนนัด2นัดเองหรอ

ทีมมีตัวสำรองไหมเนี้ย น่าจะให้พี่แกพักสักหน่อยนะ

มันไม่ได้ยิงมากกว่าครับ เกมแรกหลุด เกมที่เหลือส่วนใหญ่โดนดักยิงตอนเคลื่อนที่ พอมาเกมที่ยิงได้เซิฟเน่า คนมันจะซวย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2008
ตอบ: 659
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 17:51
ผมไม่ชอบบอยตรงที่คิดว่าตัวเองเก่ง ได้แชมป์ ได้ไปตปท.ก่อนทีมอื่นๆ
ไม่ชอบกรีนตรงที่อะไรก็เออออไปกับบอยทั้งหมด
ส่วนเอช ผมว่าแกมีความคิดเป็นของตัวเองอยู่นะ
เหมือนที่เป็ดมาใหม่ๆแล้วมาสั่งแผน คนอื่นเออออเป็ดถูกหมด โดยเฉพาะบอย
ตอนนั้นรู้สึกได้เลยว่าเอชเงียบไปมาก เหมือนไม่ค่อยพอใจ
ส่วนคนอื่นๆที่เปลี่ยนไปก็มีดีมีแย่ครับ แมนกับเก่งอันนี้ผมเห็นด้วยกับที่บอยมันบอกว่า
ทั้ง2คนเกรงใจพี่ๆในทีม แต่จะไม่ให้ไม่เกรงใจได้ไงเวลาพลาดบอยด่าเลย
แมนได้แต่ครับพี่ๆ ผมขอโทษครับพี่ พวกติ่งบอยก็บอกว่าแมนมันจะขอโทษอะไรนักหนา
คือมันกลัวไง ได้เข้าทีมที่ตัวเองฝัน แต่กลับโดนเป็นหลุมให้ด่า ถึงจะด่าเล่นๆ แต่ผมว่ามันมีผลกับแมนเยอะนะ

จริงๆผมดูmithมาไม่นานนะ เมื่อก่อนดูplmซะส่วนใหญ่ ตอนนี้เริ่มไปดู bruแล้ว
ผมว่าmithตอนนี้ยังไม่สามารถขึ้นไปจุดสูงสุดได้อีก จนกว่ารุ่นใหญ่ทั้งหลายจะปลดระวางไป
5
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2014
ตอบ: 1765
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 18:09
GachiBASS พิมพ์ว่า:

เอาจริงๆทั้งทีมดาเมจก็ไม่ได้เยอะเลยครับ เพราะไม่ได้สู้เลยตายตอนขับรถเป็นส่วนมาก มีแค่เกมแรกที่กรีนหลุดแล้วเล่นดีหน่อย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 18:15
ถูกแบนแล้ว
เอาหน่า วินวิน คนดูได้สีสัน ทีมได้พื้นที่สื่อ
0
0
นักเตะอบต.
Status: คุณกับผมอยู่กันคนละทาง
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1206
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 18:31
กรีนนี่อายุ20ต้นๆเองไม่ใช่เหรอเส้นทางแข่งเกมส์ก็เห็นอยู่ในพวกfpsตลอด ทำไมฟอร์มไม่เข้าที่เข้าทางสักที
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2680
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 19:58
เอาจริงๆ 32 กับ svitt นี่แข่งมาพร้อมๆกันไม่ได้ต่างไรกันมาก เป็นatkคู่กัน แต่svittเรื่องฝีมือความคมระยะใกล้พอๆกัน แต่ความคิดในการเล่นการวางแผนนี่นำ 32 ไปเยอะมาก ท่าไม่ติดว่าไปมีปัญหาคงได้เป็น igl แทนบอยละ
0
0
Status: 10 °C
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 11563
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 22:32
พรี่โม่งขรั่บ ถึงเวลากลับบ้านแร่วขรั่บพรี่
0
0
"ปริศนาเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้น"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel