ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11974
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:32
[RE]เบนจามิน ของโคตรดี
ของโคตรดีเลยครับ คลาสเหนือกว่านักเตะไทยพอสมควรเลย แต่เสียใจโดนเหลืองง่ายไป แถมโดนเตะทั้งเกม จำใจต้องเปลี่ยนออก แต่ดีใจครับที่น้องเลือกเล่นให้ไทย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 540
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:34
[RE: เบนจามิน ของโคตรดี]
ทักษะดีกว่าใครเค้าเพื่อนเลย เยี่ยมจริงๆคนๆนี้
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 22:52
ผมดูทีแรก เด็กคนนี้มันกล้าเล่น แต่ยังไม่เนียน มีหน้าตาไปทางนาดาลนิดๆ แต่มีคาแรคเตอร์แบบ CR7 ยิ่งตอนยิงนี่ใช่เลย ท่ามาสวย แต่ยิงไปไหนไม่รู้ คนไม่มั่นใจมันไม่ขอยิงแบบนั้นหรอก 55
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 844
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 23:26
มีของดีก็กั๊กๆไว้ก่อน เก่งขนาดแบกตัวสำรองได้ ถ้าเล่นกับตัวจริง ก็รอลุ้นกัน
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8692
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 23:40
Celberos พิมพ์ว่า:
ขนาดไม่ใช่ตำแหน่งถนัดยังทำได้ขนาดนี้ เบสิคกับคลาสโคตรดี ของจริงเลยครับ

เสียใจด้วยนะสิงคโปร์  

ถามนิด คือ แกติด สิคงโปร ได้ใช่มะ
ให้ความรู้ผมทีครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2007
ตอบ: 545
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 00:13
[RE]เบนจามิน ของโคตรดี
4-3-3 พิมพ์ว่า:
ขนาดไม่ใช่ตำแหน่งถนัดยังทำได้ขนาดนี้ เบสิคกับคลาสโคตรดี ของจริงเลยครับ

ถามนิด คือ แกติด สิคงโปร ได้ใช่มะ

เคยติดชุดเล็กทุกชุด ชุดใหญ่ก็เคยติดแต่ไม่เคยลง
ปัจจบันไม่น่าจะไปติดสิงคโปร์ได้แล้วเพราะหนีเกณฑ์ทหารที่สิงคโปร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22145
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 00:18

แกติดสิงคโปร์ได้ อังกฤษได้ ไทยได้ ตอนแรกเจ้าตัวเลือกสิงคโปร์เพราะแกใช้ชีวิตที่นั่น

แต่สิงคโปร์ไม่ยอมละเว้นการเกณฑ์ทหารให้ ซึ่งมันเสียเวลาเตะบอล 2 ปี แกเลยขอย้ายมาไทยซึ่งทางสมาคมบอลช่วยเรื่องเกณฑ์ทหารให้ไม่ต้องเกณฑ์

คนสิงคโปร์ก็เสียงแตกอยู่ บ้างก็ว่าเอาภาษีพวกเขาไปใช้ แล้วยังไม่รักชาติอีก บางส่วนก็ด่ารัฐบาลว่าทำไมไม่ช่วยให้ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร เสียของดีไปแล้ว

ก็ตามนั้นแหละครับ ไทยเลยรับส้ม สวยๆ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8692
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 00:25

แกติดสิงคโปร์ได้ อังกฤษได้ ไทยได้ ตอนแรกเจ้าตัวเลือกสิงคโปร์เพราะแกใช้ชีวิตที่นั่น

แต่สิงคโปร์ไม่ยอมละเว้นการเกณฑ์ทหารให้ ซึ่งมันเสียเวลาเตะบอล 2 ปี แกเลยขอย้ายมาไทยซึ่งทางสมาคมบอลช่วยเรื่องเกณฑ์ทหารให้ไม่ต้องเกณฑ์

คนสิงคโปร์ก็เสียงแตกอยู่ บ้างก็ว่าเอาภาษีพวกเขาไปใช้ แล้วยังไม่รักชาติอีก บางส่วนก็ด่ารัฐบาลว่าทำไมไม่ช่วยให้ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร เสียของดีไปแล้ว

ก็ตามนั้นแหละครับ ไทยเลยรับส้ม สวยๆ  

คือ นัดเดียวอาจจะยังวัดไม่ได้มาก
แต่ทักษะวิธีการเล่นน่าสนใจมาก มีจุดเด่นชัดเจน มันเหมือนนักบอลเอเชียเกรดสูงๆที่เล่นในลีคยุโรป น้องเจอระดับเกมที่สูงกว่ามา เจอรูปร่างใหญ่ๆมาจนชิน
ให้เวลาปรับตัว สื่อสารกับเพื่อนมากขึ้น ผมว่าน่าสนใจมากๆตัวนี้

1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 22145
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 00:27

คือ นัดเดียวอาจจะยังวัดไม่ได้มาก
แต่ทักษะวิธีการเล่นน่าสนใจมาก มีจุดเด่นชัดเจน มันเหมือนนักบอลเอเชียเกรดสูงๆที่เล่นในลีคยุโรป น้องเจอระดับเกมที่สูงกว่ามา เจอรูปร่างใหญ่ๆมาจนชิน
ให้เวลาปรับตัว สื่อสารกับเพื่อนมากขึ้น ผมว่าน่าสนใจมากๆตัวนี้

น้องแกได้ทุนโรงเรียนบอลฟูแล่ม 2 ปี ย้ายจากสิงค์โปร์มาเรียนม.ปลายที่อังกฤษ ตอนนี้มีชื่อเป็นสำรองทีมคาร์ลิ่งคัพของฟูแล่ม

แค่ได้เรียนได้ฝึกกับหนึ่งในสโมสรที่ขึ้นๆลงๆพรีเมียร์ลีค ผมว่าก็สุดๆแล้วนะ นี่มีชื่อเป็นสำรองคาร์ลิ่งคัพตอนอายุยังน้อย ผมว่าได้อีกเยอะ เด็กคนนี้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Wed Jan 15, 2020 01:14
เบนจามิน ของโคตรดี
อ่านสัมภาษณ์ นิชิโนะบอกป่วยด้วย
โห ป่วยแต่เล่นขนาดนี้ โค้ชปวดหัวอะ เอาลงตรงไหนดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel