ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #LFCทีมนี้พี่รัก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 May 2007
ตอบ: 242
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 09:42
[RE: เลี่ยนปูด 'ซูโซ่' แจ้ง 'มิลาน' ขอย้ายทีม - 'หมาป่า' เต็งจ๋ารอเซ้ง]
จ่าแฟร้งค์ พิมพ์ว่า:
บ๊ายบายร็อบเบนเสิ่นเจิ้น  

หมายถึงซูโซ่เหรอครับ ผมว่าสไตลส์การเล่นไม่เหมือนร็อบเบนเลยซักกะนิด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4964
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 10:17
[RE: เลี่ยนปูด 'ซูโซ่' แจ้ง 'มิลาน' ขอย้ายทีม - 'หมาป่า' เต็งจ๋ารอเซ้ง]
อย่างแรกที่ควรเปลี่ยน คือ โค้ช
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39258
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 11:42
Mistlestoe พิมพ์ว่า:
heracoz พิมพ์ว่า:
ผมเสียดายหวะ ซูโซ่คือมีของนะ เหมือนเคสซี่แหละ แต่อยู่ในมือโค้ชเกรดbมันก็ไปไม่รอด

นาโปลีไม่เอารึ ปีที่แบกทีมนี่คือแบกจริงจังเลยนะ กัตตูโซ่นี่น่าจะรู้ดี  

เนี่ยคิดเหมือนผม หลายมู้มากสงสัยเราจะติ่งซูโซ่เหมือนกัน คือตอนแบกก็อวยกันชิบหาย

พอฟอร์มตกก็ด่าจะซะไม่เห็นความดี ไม่ใช่แค่ซูโซ่อ่ะ ปิออนเท็คเอย คอนติเอย ปาเกต้าเอย

ไหนจะพวกเมเนซ บัคค่า เดโลเฟลบทจะอวยก็โคตรอวย พอฟอร์มตกก็ด่าซะเสียหมา

ถ้าอิบราฟอร์มงี้บ้างคงไม่ต่างกัน ตอนนี้ยอมรับว่ากากจริง แต่ก็อยากให้มองตอนฟอร์มดีบ้าง

เคยดูตอนมันมันเล่นกับสเปนคือเล่นอย่างเนียน ถ้าระบบทีมดี หรือเล่นเกมรุกหน่อย

เชื่อว่าน่าจะเกิดแหละ พูดล่ะคิดถึงร่างแบก อย่าพึ่งรีบขายเถอะ อย่างน้อยก็เก็บไปจนจบฤดูาล

ซามูหรือฮาคานที่แทบไม่เคยแบกทีม ตอนเล่นแย่ยังไม่โดนหนักเท่านี้ นี่อะไรซูโซ่ได้บอล

เอะอะโห่ล่ะ คาราเบรียอีกคนน่าสงสารสุด ถ้าย้ายจริงก็ขอให้เทพๆ กลับมาตบหน้าแฟนมิลานหน่อย  

จริงครับ ต้องทำใจก่อนว่ามิลานตอนนี้ไม่ใช่โคตรทีมแบบแต่ก่อน นักเตะคนไหนที่เล่นเพื่อทีม มีแววดีก็เก็บไว้ได้ ดีกว่าโละออก แล้วมานั่งลุ้นกับตัวใหม่ตลอด แบบนี้ไม่รู้จะไหวไหม อยากให้กำลังใจกันมากกว่า แล้วดูราคาที่จะขายออก ขายเท่านี้ก็เก็บไว้ก่อนเถอะ เปียเท็คฟอร์มดรอปลงฤดูกาลนี้ก็จะให้ขายอีก แถมยังจะขายต่ำกว่าทุน คิดได้ไง ไม่ใช่เล่น FM นะ
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2009
ตอบ: 4302
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 11:54
ebolution พิมพ์ว่า:
จ่าแฟร้งค์ พิมพ์ว่า:
บ๊ายบายร็อบเบนเสิ่นเจิ้น  

หมายถึงซูโซ่เหรอครับ ผมว่าสไตลส์การเล่นไม่เหมือนร็อบเบนเลยซักกะนิด  

ผมหมายความว่าแบบ ซ้ายลูกเดียวเหมือนร็อบเบนอ่ะครับ แต่อย่างอื่นไม่มีอะไรดีเท่าเลย

แต่ก็ไม่รู้นะครับ บอกตามตรงว่าไม่ได้ดูมิลานจริงจังมานานแล้ว ตั้งแต่หมดยุคอิบรา+ติอาโก้ ซิลวา เตะก็ดึก ทรงบอลก็โคตรห่วย

ฤดูนึงจะดูซัก 5 เกม แล้วก็ไม่เคยดูจนจบได้เลย
0
0
Gooner and Rossoneri
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2007
ตอบ: 5214
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 14:04
rokukung พิมพ์ว่า:
ใครจะติ๋งอะไร ก็เรื่องของติ๋ง
แต่สำหรับผม การไม่มีซูโซ่ อยู่ในทีม ให้ผลลัพท์ที่ดีกว่า

ขอบคุณที่เคยแบกทีม แต่ตอนนี้ นายโคตรไม่มีประโยชน์ถ้าไม่ปรับการเล่น

ถ้าจะย้ายก็ขอให้โชคดี  

ผมทนดูมันเล่นต่อไปไม่ไหวแล้วล่ะ เล่นได้ไร้จินตนาการมาก เลี้ยงกับยิง ไม่จ่ายเลย เรียกว่าเห็นแก่ตัวมาก นี่มันคงโดนพี่ใหญ่อัดในห้องแต่งตัวเลยขอย้าย ดีแล้วล่ะ ไม่งั้นมันก็เล่นเพื่อรับค่าเหนื่อย ไปวันๆ

พวกติ่ง ที่บอกมันแบกทีม เพราะตอนนั้นเขายังจับมุกมันไม่ได้งัย พอเขารู้มุกมันแล้วก็ไม่รู้จักเปลี่ยนแปรงหรือจะพัฒนาตัวเอง มันเลยจบแบบนี้

มันทำให้กองหน้าหมดความมั่นใจไปแล้วตั้งกี่คน ระบบพังเสียหายไปตั้งเท่าไหร่

ถ้าย้อนกลับไปได้ผมขออย่าให้มันย้ายมามิลานตั้งแต่แรกจะดีซะกว่าอีก

+ไอ้แฟร้งอีกตัว เป็นตัวรับดีๆ ไม่ชอบ อยากจะมาเป็นปีกตัวยิง นิสัยมันกับทรรศนะคติแย่มากตั้งแต่กั๊ตอยู่ล่ะมันอ่ะ ไปพร้อมกับไอ้โซ๋เลยน่ะ

อ่านแล้วขึ้นเลย ขอระบายหน่อย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1426
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 15:37
ซูโซ่ตอนนี้ไม่เหมาะกับระบบทีมเเล้ว ถ้ายังหวังให้ร่างเดอะเเบกกลับมาอีก เเล้วเมื่อไหร่ระบบทีมจะกลับมา ผมเบื่อระบบ 433 ซูโซ่เต็มทีละ นั่งดูมันทำลายกองหน้าไปตั้งกี่คน

0
0
We Are All Rossoneri!!!
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Tue Jan 14, 2020 15:38
ปีนี้ฟอร์มกากจริง แต่เอาจริงนะ เคยลองย้อนมองดูทีมตัวเองบ้างไหม ผมมองมุมนอกนะ Suso มันก็พยายามทำหน้าที่ของมัน ก็ใช่มันอาจบกพร่องในบางจุด แต่จริงๆ นะ ปัญหาพวกนี้หากจะ ผจก.ทีมดี ก็สามารถปรับจูนได้ อย่างลิวเวอร์พูล ถ้านักเตะเล่นไม่เข้าระบบ ผจก.ก็พยายามให้นักเตะทำความเข้าใจ หรือ ถ้าเล่นดูแล้วมีความพยายามจะเล่นเพื่อตัวเองมากไป ก็มีการพูดคุยกัน และนัดต่อๆ มาก็เห็นได้ชัดว่าปัญหามันถูกแก้แล้ว

หากดูเด็กคนนี้ตั้งแต่เด็กเลยนะ มันโครตตัวจ่าย จ่ายแบบไม่ค่อยจะยิงเองซะเยอะ แต่ติดชอบคิดเยอะตามสไตล์นักเตะสเปนบางส่วน ทำให้บางครั้งชวยม้วนซะ 1 รอบก่อนจะจ่าย(บางครั้ง) ตั้งแต่ผมเห็นเด็กคนนี้มันเล่นได้อย่างน่าตื่นตาตื่นใจอยู่นะในช่วงเป็นดาวรุ่ง แต่ช่วงหลังๆ ผมก็เห็นเหมือนแฟนมิลานนะ คือ มันไม่พัฒนารูปแบบการเล่นเลย เล่นเหมือนเดิมแทบทุกนัด หลับตาก็รู้แล้วว่ามันจะเล่นยังไงบ้าง แต่กว่าจะมาถึงตอนนี้ ช่วงมามิลานใหม่ๆ นี่บางมาก ครองบอลแทบไม่ได้ เท้าขวา ที่ไม่ต้องใช้เลยโครตแย่ เรื่องการยิงก็ไม่ค่อยเท่าไหร่โดยเฉพาะกรอบเขตโทษมักจะลนๆ ยิงแป๊กๆ(สมัยเล่นให้ อัลเมเรีย ในสเปน เสียของหลายดอกมาก) ตอนนี้ครองบอลโอเคเลย เท้าขวาแม้จะไม่ได้ดี แต่ก็ดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ เรื่องการยิง เจอน้ามอนติวให้ยิงนี่ พี่แกก็จัดตามบอสทันทีและเป็นจุดขายในยุคของมอนฯ คือมันก็พยายามพัฒนาจากดาวรุ่งให้เป็นนักเตะที่ดีขึ้นนะ เพื่อช่วยทีมตามความพยายามของนักเตะสักคนนึง สำหรับผม Suso เป็นนักเตะที่ให้เกียรติสโมสรที่เขาอยู่พอควรนะ ลองเจออย่าง เอมเม่ ชาน ดูสิ เล่นไป แฟนด่าไป จนหลังเล่นดี ไม่ยอมต่อสัญญา ปล่อยให้หมดฟรีซะงั้น

สำหรับผม ผมว่าแฟนบอลบางส่วน อคติกับ Suso เกินไป บอกไม่ส่งเพื่อน นัดนึงมันก็ส่งพอควรนะ ผมว่าพอๆ กับ ฮาคานฯ (แต่ฮาคานไม่ค่อยโดนเรื่องนี้) ซึ่งตรงนี้ก็พูดยากเพราะบอสสั่งมาไหม ก็ไม่เห็นจะตำหนิอะไร อีกฝั่งก็ทำเหมือนกัน

ส่วนเรื่องโดนดร็อป แฟนมิลานจริงๆ น่าจะรู้คำตอบนะ เจอแฟนบอลโห่ซะขนาดนั้น ขนาด ผจก.ยังต้องเอามาพิจารณาเรื่องการ ดร็อป มันควรมาจากสภาพจิตใจนักเตะที่ฟอร์มตก เล่นไม่ออกอยู่แล้ว ยังเจอแฟนบอลซ้ำไปอีก ผลคือเล่นไม่ได้ ทำประโยชน์ให้ทีมไม่ได้ ปิโอลี่ ฝืนให้ลงไปต่ออีกระยะก็ยังไม่ดีขึ้น ก็ต้องดร็อปอยู่แล้ว เพื่อทีมและตัวนักเตะเอง

สำหรับแฟนบอลที่เอาแต่ด่า ก็เข้าใจนะทีมผลงานไม่ได้ดี นักเตะที่เห็นเป็นตัวทำประโยชน์ให้ทีม(เซฟกัตตูโซ่ กับ มอนฯ ซะหลายครั้ง) ทำผลงานย่ำแย่จะถูกเพิ่งเล็งก็ไม่แปลก แต่เอาจริงๆ นะ ลองไปดูสถิติ ของ Suso เมื่อเทียบกับนักเตะคนอื่นในฤดูกาลที่แล้วนี่ นักเตะคนอื่นจะเรียกว่าอะไรดีหละ

Suso เป็นนักเตะที่ได้ rating สูงสุดในทีม ได้ Motm สุงสุดในทีมที่ 7 ครั้ง ทิ้งห่างอันดับ 2 ที่ได้แค่ 4 ครั้ง ผลงานส่วนตัว ยิง 7 แอตซิส 10 (อีกฝั่ง ฮาคาน ยิง 3 แอตซิส 6)

https://www.whoscored.com/Teams/80/Archive/Italy-AC-Milan?stageId=16548

ปล. แต่ผมอยากให้ Suso มันย้ายนะ ให้มันไม่ต้องมาแบกรับอะไรเกินตัว เผื่อจะเจอทีมดีๆ ผจก.ทีมดีๆ มีระดับการเล่นดีๆ อาจจะทำผลงานได้ดีขึ้น ความจริงมันก็ไม่ได้เก่งขนาดจะแบกทีมระดับมิลานที่ความคาดหวังของแฟนๆ มันสุงกว่า สภาพทีมแบบนี้ได้หรอก แต่เอาจริงๆ แค่เฉพาะตัวนักเตะแต่ไม่กี่คนก็คงยังไม่พอที่จะยกระดับทีมได้ มันต้องเป็นอะไรที่มากกว่านั้นหากต้องการไปสู่จุดที่ยิ่งใหญ่ ลองได้ผจก ทีมดีๆ ทีมบริหารที่จัดสรรนักเตะได้อย่างถูกต้องสอดคล้องกับการทำงานของ ผจก.ทีม บลาๆๆๆ มันเป็นอะไรที่มากกว่าจะมาลงที่นักเตะสักคน หวังว่า มิลาน จะตาสว่าง และ เลิกเอาทีมเป็นของเล่นไว้ให้ ผจก.ทีม มาลองทำทีมสักทีนะ เรื่องผจก.ทีมที่ไม่เคยประสบความสำเร็จอะไร อยู่ดีมันจะมาสำเร็จได้นี่ มันก็มีไม่กี่คนหรอกนะ อย่าง Rodger เป็นตัวอย่างที่ดี คือเก่งระดับนึง แต่พอเจอความกดดัน เจอปัญหาอื่นๆ เข้ามา บางครั้งก็แก้ไม่ได้ แต่ก็มีแววจะเป็นผจก.ทีมชั้นยอด แค่คงต้องให้เวลาบ้าง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel