ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Who
บักลูก้า
???
คิงเจมส์
???
คะแนนทั้งหมด: 85
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6272
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2020 16:06
[RE: [NBA] เจอคำถามน่าสนใจ Luka vs LeBron]
Mr.ไคโตะ พิมพ์ว่า:
-Niki- พิมพ์ว่า:
luka เริ่มต้นได้ดีครับ ในวัยrookie แต่มันยังอีกไกลยาวมาก
wonder kid เทียบกับ world class ยังไกลไป  

ผมไม่ใช่แฟนบอยลูก้านะ ออกไม่ชอบหน่อยๆ
แต่ปีนี้ปีที่ 2 ของแก แกขึ้นมาเป็น Top 3 MVP candidate แล้ว Current Abilityด้วยค่าเฉลี่ย สถิติ ต้องยอมรับครับว่า เข้าสู่โลก world class แล้ว จะสมบูรณ์แบบอีกนิดคือเกมรับ
แต่ที่ต้องมาถกเถียงกันคือการยืนระยะครับ ว่าอีกปีสองปีสามปีจะเล่นอยู่ในระดับไหน ถ้าเล่นแบบนี้ระดับนี้หรือเหนือกว่าอีก 10 ปี ต้องยอมรับว่าเป็นระดับที่ต้องเอามาคุยเทียบกับ James,Jordan  

อย่าหาว่าผมกวน สถิติที่lukaมี โหดอยู่แล้วนะ อายุแค่นี้ แต่สำหรับผมมัน
ไม่พอครับ มันยังไม่พอ มันต้องplayoff หรือ แชมป์สายก่อนเอามาพูดก็ยังไม่สายครับ
มันเรื่องของอนาคตล้วนๆ "it's up in the air"

ผมชอบนักพากษ์บาสบอกมากเลยครับ ว่า" good player มันมีได้ทั่วไป
แต่ great player นักบาสที่มาถูกที่ถูกเวลา มาตอนทีมต้องการแต้ม ต้องการชัยชนะ
หายาก" LBJ ได้พิสุจน์มาละ เหมือนkawhi ปีที่แล้ว
ผมรอ luka ครับ แค่นั้น

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5014
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2020 16:37
[RE: [NBA] เจอคำถามน่าสนใจ Luka vs LeBron]
คำว่าน่าทึ่ง ในลีกตอนนี้ผมให้เจม

ลากยาวมาตั้งแต่อายุ18จน35ประสิทธิภาพในการเล่นยังสูงอยู่เหมือนเดิม

เด็กอายุ20ที่สปอทไลท์ส่องลงมาตลอดอย่างดอนคิก ซึ่งเจมตอนเด็กก็เหมือนกัน

สองคนนี้ถ้าจะเทียบผมขอยกโคบี้เข้ามาเกี่ยวข้องหน่อยในช่วงอายุของแต่ละคน ดอนคิก20<เจม35 ในอดีด เจม20<โคบี้26 ประมาณนี้ละกัน

ในช่วงเวลาเดียวกันที่เจมอายุ20 ผมก็ยังมองว่าโคบี้ในอายุ26 เล่นได้หน่าทึ่งกว่าเจม ซึ่งเหมือนกันกับในตอนนี้แต่สลับเจมเป็นดอนคิกเฉยๆ

และโคบี้มันก็ระดับปรากฏการณ์ของคนที่ใกล้เคียงจอแดนมากที่สุดละ

อันนี้มองในภาพของผมนะ มันรู้สึกแบบนี้
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 1096
โพสเมื่อ: Thu Jan 09, 2020 10:51
เจมส์แน่นอน น่าทึ่งมาก
ผมดูเกือบทุกนัด เต็มบ้างไฮไลต์บ้าง

พลังนี่เหลือเฟืออย่างกะเด็ก 25 ขนาดดูเหมือนผ่อนไม่เต็มที่มากด้วยนะ
0
0

http://facebook.com/it2hand
กล้อง เลนส์ Mirrorless มือสอง

http://usedotnet.blogspot.com
Blog ความรู้ Programming และ DB
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2009
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Fri Jan 10, 2020 11:27
ถูกแบนแล้ว
ได้แหวนก่อนค่อยมาเริ่มคุยกัน

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Mon Jan 13, 2020 09:20
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
ตอนนี่บักหำลูก้า สถาปนาตัวเองเป็นผู้เล่นที่ทำแต้มเฉลียสูงสุดในปีที่อายุ 20 ไปเรียบร้อย เหนือกว่าเจมส์หรือดูแรนท์ซะอีก

ในลีกปีนี้มีการทำ 30 points triple double ไปแล้ว 17 ครั้ง 9 ครั้งเป็นของบักหำลูกก้า

ทำลายสถิติ 20 แต้ม 5 แอสซิสต์ 5 รีบาวน์ต่อเนื่องกันนานที่สุดของ NBA นับตั้งแต่รวมลีก

ผู้เล่นคนแรกที่ทำ 40 points triple double ได้มากกว่า 1 ครั้ง ก่อนอายุ 21

ตอนปีรุกกี้ผมก็ว่าไอเด็กนี้มันเก่งนะ พอมาปีนี้มันยังเก่งขึ้นไปได้อีก (ถึงเกมรับจะยังกาวๆอยู่บ้างก็เหอะ) แถมต่างจากบรรดาปรากฎการณ์คนอื่นๆอย่าง Rose รึ James คือในตอนวัยรุ่น คนอื่นจะสร้างชื่อด้วยพลังกาย ความเร็ว ความแข็งแกร่ง ค่อยไปเพิ่มสกิลความเก๋าตอนอายุเยอะ แต่บักหำโต้นลูก้ามันเปิดมาสายสกิลเพลย์ อ่านเกม ทำเกม ซึ๋งมันไม่น่าทำได้ในวัยแค่ 20 ปีอ่ะ

แต่ปีนี้ก็คงไม่ได้ MVP หรอ ยานิสมันโหดเกิน

ยานิสมันสายแท็งผสมไฟเตอร์ คนบ้าอะไรยาว ไว แข็งแรง โหดมากจริงๆ

ส่วนลูก้า ไอ่หนุ่มหน้ามน มันสายเวทครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel