ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1451
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:35
[RE: อิหร่านชักธงแดงขึ้นเหนือสุเหร่าศักดิ์สิทธิ์ เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์]
โอบาม่า/คลินตัน สวครามในซีเรีย ทำให้ลิเบียเป็ฐล่มสลายนี่ไม่กร่างอ่ะ

อัตราการสร้างสงครามของทรัมพ์นี่ยังน้อยกว่าโอบาม่าเยอะ

แต่ถ้าอิหร่านจะลองก็ได้นะ คือ ตัวเองก็อยากวัดไม่ใช่เหรอ ถึงส่งคนระดับนั้นไปประท้วงหน้าสถานทูตเค้า ยกที่หนึ่งอิหร่านแพ้ราบคาบครับ ราคาที่ต้องจ่ายต่างกันเยอะ จะต่อยกสองก็ได้นะ

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52946
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:35
[RE: อิหร่านชักธงแดงขึ้นเหนือสุเหร่าศักดิ์สิทธิ์ เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์]
popoing พิมพ์ว่า:
ผมว่างานนี้ทรัมป์และทีมงานกร่างมากไปแล้ว แล้วที่เที่ยวไปโพสจะถล่มสถานที่สำคัญทางประวัติศาสตร์ของเขานี่คือสุดจัด...หยามกันเกิน คนอเมริกันต้องหยุดลุงนี่ได้แล้ว  

ก่อนหน้านี้ก็พยายามจะถอดถอนทรัมป์ละ แต่ประวัติศาสตร์ที่ผ่าน จากการยื่นถอดถอน 2 ครั้ง ยังไม่เคยมีใครถูกถอดถอนออกจาก ปธน.
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Sun Jan 05, 2020 19:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8053
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:37

มาหล่ะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3035
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:43
ไม่ต้องถึงมือเมกา อิสราเอลกับซาอุ และเพื่อนรอบๆ อยากจัดอิหร่านมานานแล้ว อิหร่านสร้างปัญหาให้ตลาดน้ำมันโลกมากี่ครั้งแล้ว จนหลายประเทศหันไปพัฒนาพลังงานไฟฟ้า ประเทศผู้ค้าน้ำมันก็งานเข้าสิลูกค้าเริ่มพัฒนาพลังงานตัวเอง แทนที่พลังงานไฟฟ้าจะมาแทนน้ำมันใน 30-50ปี กลายเป็น 5-10 ปี รถยนต์ไฟฟ้าออกมาวิ่งแล้ว แล้วอิสราเอลเนี่ยน่ากลัวกว่าเมกาอีก พูดจริงทำจริงถล่มเลยถ้าคิดว่าเป็นภัยคุกคาม ยุทธการ opera ปี 1981 ที่ อิสราเอลส่งเครื่องบินไปบอมบ์ นิวเคลียร์ reactor ของอิรักแบบซึ่งๆหน้าอะไรที่อิสราเอลเห็นว่าเป็นภัยคุกคาม จะไม่ลังเลที่จะลงมือเลย
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:43
งานนี้ผมเชียร์เมกานะ ผู้นำอิหร่านที่ตายก็เปรี้ยวเองหรือเปล่าที่เข้าไปในประเทศอิรักและน่าจะมีส่วนชัวร์ๆกับการบุกสถานทูตอเมริกาที่อิรัก ถ้าโดนฆ่าตายอยู่ในประเทศตัวเองก็ว่าไปอย่าง นี่เหมือนกระโดดเข้าสู่สมรภูมิรบแท้ๆ พอโดนเค้าฆ่าตายขึ้นมาทำเป็นร้อง
3
0
นักเตะตำบล
Status: -
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:47
TCFC พิมพ์ว่า:
โอบาม่า/คลินตัน สวครามในซีเรีย ทำให้ลิเบียเป็ฐล่มสลายนี่ไม่กร่างอ่ะ

อัตราการสร้างสงครามของทรัมพ์นี่ยังน้อยกว่าโอบาม่าเยอะ

แต่ถ้าอิหร่านจะลองก็ได้นะ คือ ตัวเองก็อยากวัดไม่ใช่เหรอ ถึงส่งคนระดับนั้นไปประท้วงหน้าสถานทูตเค้า ยกที่หนึ่งอิหร่านแพ้ราบคาบครับ ราคาที่ต้องจ่ายต่างกันเยอะ จะต่อยกสองก็ได้นะ

ท่านพอแชร์ข้อมูลหรือเวปไหนให้อ่านได้ไหม ผมไม่เคยตามเลย ความรู้หางอึ่งมาก แต่ตอนนี้อยากรู้ประวัติคร่าวๆ อยากรู้พวกนายกคนก่อนๆ โอบามา คลินตัน etc. เขาทำอะไรไว้บ้าง? และถือว่าหนักหนาขนาดไหนครับ? เกี่ยวกับเรื่องสงครามนะ

แล้วอะไรคืออิหร่านก็อยากวัด มันหมายถึงยังไงหรอคับ คืออิหร่านก็อยากโจมตีอเมริกาอยุ่แล้ว?
แก้ไขล่าสุดโดย ThomasShelby เมื่อ Sun Jan 05, 2020 19:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1044
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:47
ถูกแบนแล้ว
Cafe1n พิมพ์ว่า:
เกลียดหน้าไอทรัมป์ กร่างจัด  

ทรัมป์กับลุงต่างกันไงเหรอครับพี่ FC
โดย เบน ฟรีคิก เมื่อวันที่ 06 January 2020 00:05 [เหตุผล]
0
0
นักเตะตำบล
Status: -
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 607
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:50
kons พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องถึงมือเมกา อิสราเอลกับซาอุ และเพื่อนรอบๆ อยากจัดอิหร่านมานานแล้ว อิหร่านสร้างปัญหาให้ตลาดน้ำมันโลกมากี่ครั้งแล้ว จนหลายประเทศหันไปพัฒนาพลังงานไฟฟ้า ประเทศผู้ค้าน้ำมันก็งานเข้าสิลูกค้าเริ่มพัฒนาพลังงานตัวเอง แทนที่พลังงานไฟฟ้าจะมาแทนน้ำมันใน 30-50ปี กลายเป็น 5-10 ปี รถยนต์ไฟฟ้าออกมาวิ่งแล้ว แล้วอิสราเอลเนี่ยน่ากลัวกว่าเมกาอีก พูดจริงทำจริงถล่มเลยถ้าคิดว่าเป็นภัยคุกคาม ยุทธการ opera ปี 1981 ที่ อิสราเอลส่งเครื่องบินไปบอมบ์ นิวเคลียร์ reactor ของอิรักแบบซึ่งๆหน้าอะไรที่อิสราเอลเห็นว่าเป็นภัยคุกคาม จะไม่ลังเลที่จะลงมือเลย  

ช่วยขยายความยุทธการ opera ได้ไหมครับท่าน
- ว่าคืออะไรยังไง
- จุดประสงค์ทำเพื่ออะไร
- ผลกระทบที่ตามมาอะไรบ้าง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 19:55

ผมว่าอิหร่านก็ไม่กล้าหรอก นาจะได้แต่ก่อการร้ายไปตามมุมต่างๆในโลก อาจจะไม่ใช่เกี่ยวกับเมกาเป้าหมายเดียว อังกฤษ ฝรั่งเศส อะไรพวกนี้ก็อาจจะมีโอกาสได้เสียวด้วย
แต่ผมก็มองว่าเมกาก็ไม่กล้าบุกอิหร่านเต็มพิกัดเหมือนอิรัก เพราะสมัยนี้มันต่างไปแล้ว และอิหร่านจะสู้ไม่ได้แน่นอนแต่ก็ไม่ง่ายเหมือนอิรัก มันมีแนวทางกระตุ้นให้เกิดเป็นสงครามระหว่างเมกากับอาหรับได้ไม่ยาก ดูเหมือนตอนนี้อิรักเองก็ไม่พอใจที่โดนทำอะไรข้ามหัวโดยไม่แจ้งล่วงหน้า
มองว่าน่าจะเป็นแนวๆแย็ปๆวนกันซะเป็นส่วนใหญ่นะครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 20:06
ThomasShelby พิมพ์ว่า:

ท่านพอแชร์ข้อมูลหรือเวปไหนให้อ่านได้ไหม ผมไม่เคยตามเลย ความรู้หางอึ่งมาก แต่ตอนนี้อยากรู้ประวัติคร่าวๆ อยากรู้พวกนายกคนก่อนๆ โอบามา คลินตัน etc. เขาทำอะไรไว้บ้าง? และถือว่าหนักหนาขนาดไหนครับ? เกี่ยวกับเรื่องสงครามนะ

แล้วอะไรคืออิหร่านก็อยากวัด มันหมายถึงยังไงหรอคับ คืออิหร่านก็อยากโจมตีอเมริกาอยุ่แล้ว?  

ก็พวกข่าวเก่าๆนั่นแหละครับ ไม่ได้เก็บข้อมูลไว้หรอ ตามข่าวเป็นช่วงๆไป นอกจาสองเคสข้างบนก็เรื่องไครเมียร์อีก นั่นไปกร่างถึงหน้าบ้านรัสเซียเลย แต่เค้าก็ได้โนเบลสาขาสันติภาพนะ ผมนี่ถึงกับขรรมแห้งๆ นี่ยังไม่รวมความสกปรกทางการเมือง ที่สั่งให้ FBI สอดแนมทรัมพ์ตั้งแต่ตอนหาเสียงเลือกตั้งอีกนะ

ผมไม่ได้พิสวาสทรัมพ์หรอก ผมแค่เกลียดโอบามาป่าและเดโมแครตยุคนี้มากกว่า

ส่วนเรื่องที่อิหร่านอยากวัดกับเมกา กูเกิลเลยครับ วิเคราะห์ไม่ยากหรอก
2
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41377
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 20:08

กร่างสิ..โดยส่วนตัวผมยุคหลังมานี่ก็ค่อนข้างคิดเห็นอยู่แล้วครับว่าอเมริกานี่กร่างมากทุกประธานาธิบดี อัตราการก่อให้เกิดสงครามสำหรับผมคือพอๆ กันทุกคนผมมองว่าเรื่องผลงานผลประโยชน์ต้องมาก่อนอยู่แล้ว...
ก็ถูกอิหร่านอาจจะห้าวจนต้องโดนยับไปจากกระดานแรก แต่ของแบบนี้เดี๋ยวก็ลามปามยาวนานต่อไปอีก...ที่สำคัญไปซัดกันในประเทศที่ตัวเองก็มีส่วนทำลายอีกหนึ่งประเทศด้วยซ้ำ
2
0

LV
นักเตะอบจ.
Status: สบายดี ไม่มีปัญหา
เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 7785
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 20:09
จะรบกันเพื่ออะไร
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 816
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 20:10
ถูกแบนแล้ว
อิหร่านชักธงแดงขึ้นเหนือสุเหร่าศักดิ์สิทธิ์ เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์
อย่าเพิ่งเป็นสงครามศาสนาก็แล้วกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 20:10
ยิงผู้นำอืหร่านตาย>อิหร่านประกาศสงคราม>เจอมือที่3หรืออาจจะเปนตัวเองสร้างสถานการณ์>ประกาศสงครามกับอิหร่าน>ชนะสงครามเข้าไปกอบโกยน้ำมัน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 05, 2020 20:16
Burmlotelli พิมพ์ว่า:

ผมว่าอิหร่านก็ไม่กล้าหรอก นาจะได้แต่ก่อการร้ายไปตามมุมต่างๆในโลก อาจจะไม่ใช่เกี่ยวกับเมกาเป้าหมายเดียว อังกฤษ ฝรั่งเศส อะไรพวกนี้ก็อาจจะมีโอกาสได้เสียวด้วย
แต่ผมก็มองว่าเมกาก็ไม่กล้าบุกอิหร่านเต็มพิกัดเหมือนอิรัก เพราะสมัยนี้มันต่างไปแล้ว และอิหร่านจะสู้ไม่ได้แน่นอนแต่ก็ไม่ง่ายเหมือนอิรัก มันมีแนวทางกระตุ้นให้เกิดเป็นสงครามระหว่างเมกากับอาหรับได้ไม่ยาก ดูเหมือนตอนนี้อิรักเองก็ไม่พอใจที่โดนทำอะไรข้ามหัวโดยไม่แจ้งล่วงหน้า
มองว่าน่าจะเป็นแนวๆแย็ปๆวนกันซะเป็นส่วนใหญ่นะครับ  

ผมก็ว่ามันจะออกแนวนี้แหละ ฆ่าผู้นำเกือบสูงสุดของเค้าได้แล้ว ผมว่าเมกาคงชิลๆ นั่งกระดิกเท้าฟังเพลงจิบเบียร์แล้วมั้งครับ ปล่อยให้อีกฝั่งดิ้นไป กำไรเต็มๆ ที่งงคือ อิหร่านแกส่งคนระดับไปโชว์ตัวอย่างนั้นทำไม คือไม่ฉลาดเลย พลาดมาก ขาดทุนสุดๆ

คือถ้า อิหร่านไปก่อการร้ายในยุโรปเมกา ก็เข้าทางทรัมพ์อีกนั่นแหละ จะเลือกตั้งอยู่แล้ว อย่าลืมว่าทรัมพ์แกหาเสียงโดยโจมตีมอิสลามด้วยนะ และมีคนเห็นด้วย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel