ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I can't take my eyes off of you
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2010
ตอบ: 318
โพสเมื่อ: Thu Jan 02, 2020 16:29
[RE: ขอนแก่น(ช่วยแนะร้านอาหารที่ต้องไป)]
ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย พิมพ์ว่า:
ขอนแก่นร้านส้มตำ ร้านลาบอร่อยๆเยอะ  

นั่นแหละครับ หลับตาจิ้มน่าจะอร่อยหมดผมว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อยากโกหกตัวเอง,,ว่าฉันไม่คิดถึงเธอ
Status: I can't take my eyes off of you
โพสเมื่อ: Thu Jan 02, 2020 16:30
[RE: ขอนแก่น(ช่วยแนะร้านอาหารที่ต้องไป)]
Archawin5 พิมพ์ว่า:
Arttillo พิมพ์ว่า:
ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูนงลักษณ์ นะครับ

ร้านโปรดผมตั้งแต่สมัยมัธยมเลย  

ไม่ได้กินเป็น 10 ปีแล้ว คิดถึงรสชาติร้านนี้เลย  

ขนาดนี้แล้ว ไม่ลองไม่ได้ละผม
0
0
อยากโกหกตัวเอง,,ว่าฉันไม่คิดถึงเธอ
โพสเมื่อ: Thu Jan 02, 2020 16:31
รองเท้าแฟนผมกัด พิมพ์ว่า:
เอาเป็นแนวร้านดัง นักท่องเที่ยว ชอบมากินนะครับ
อาหารเช้า
ไข่กระทะ ร้านเอมโอช
ต้มเลือดหมู อู๋
อาหารเวียดนาม ปากหม้อ พุพาน

อาหารกลางวัน เป็นแนวอาหารอีสานละกัน
ถ้าสายเนื้อ ประสิทธิโภชนา
แซ่บนัวครัวอีสาน
ปรีชาไก่ย่าง

ของหวาน-ร้านกาแฟ
เบเกอรี่-ปั้นแป้ง
กาแฟ-ธิเบต ชื่อประมาณนี้ไม่แน่ใจ

อาหารเย็น
ชาบูบุฟเฟ่ต์ ปลาวาฬใจดีเอาสาขาหลังมหาวิทยาลัยนะ
เนื้อย่าง ทอมมี่หมูกระทะ
แจ่มฮ้อน จิ้มจุ่มริมคลอง/อภิรมย์
ถ้าอาหารไทยๆทั่วไป ร้านดีๆหน่อยก็ smile/ศรีนานวล
อาหารอีสาน มิตรภาพลาบก้อย
ปลาเผา โต้งปลาเผา

street foot
ข้าวมันไก่มหาชัย แถวโต้รุ่งตรงสามแยก
ก๋วยเตี๋ยวเนื้อกิ่งเพชร ก๋วยเตี๋ยวนงลักษณ์

โอ้โหหหห ครบ แน่น จัดเต็ม ขอบคุณมากๆครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11939
โพสเมื่อ: Thu Jan 02, 2020 16:58
ประสิทธิ์โภชนาแบบเม้นก่อนๆ
เกาเหลากิ่งเพชร
อู๋เซี่ยงจี๊ (อันนี้ต้องไปเช้ามาก แต่ถ้าขับทะลุซอยไปจะมีอีกร้านฝีมือใกล้เคียงใช้ชื่อเดียวกัน เดาว่าน่าจะเป็นญาติกัน)

ตอนเย็น ราชาราดหน้าไฟแดง (คั่วไก่หรือผัดอะไรที่ต้องใช้ไฟแรงร้านนี้ใช้ได้)
ภัตตาคารห้าดาว
เล่าลี่ (อาหารจีนแต้จิ๋ว)
ปลาวาฬใจดี (หลังมข.เด็ดสุด)
คิน เดอะ บูตะ (อันนี้ราคาเท่านึงของปลาวาฬ แต่น้ำจิ๋มงาเด็ด)
โต้งปลาเผา
ลาบก้อยซอยนานา
โจ๋นแซบ

แต่ที่เห็นคนไปเยอะสุดก็กะเพราแล้วแต่
ธนาตย์ การลาบ ก็ฝีมือดี

ส่วนตัวไม่อยากแนะนำพวกสเต๊กบุฟเฟ่ต์เพราะมันออกแนวร้านรับน้องมากกว่า ไม่ได้มัสต์โกขนาดนั้น
1
0

Status: แฮ่
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1797
โพสเมื่อ: Thu Jan 02, 2020 19:45
ปลาวาฬใจดี แจ่วฮ้อนอภิรมย์ อร่อยอยู่นะ ไปกินบ่อย
1
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 04, 2020 12:20
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ประสิทธิ์โภชนาแบบเม้นก่อนๆ
เกาเหลากิ่งเพชร
อู๋เซี่ยงจี๊ (อันนี้ต้องไปเช้ามาก แต่ถ้าขับทะลุซอยไปจะมีอีกร้านฝีมือใกล้เคียงใช้ชื่อเดียวกัน เดาว่าน่าจะเป็นญาติกัน)

ตอนเย็น ราชาราดหน้าไฟแดง (คั่วไก่หรือผัดอะไรที่ต้องใช้ไฟแรงร้านนี้ใช้ได้)
ภัตตาคารห้าดาว
เล่าลี่ (อาหารจีนแต้จิ๋ว)
ปลาวาฬใจดี (หลังมข.เด็ดสุด)
คิน เดอะ บูตะ (อันนี้ราคาเท่านึงของปลาวาฬ แต่น้ำจิ๋มงาเด็ด)
โต้งปลาเผา
ลาบก้อยซอยนานา
โจ๋นแซบ

แต่ที่เห็นคนไปเยอะสุดก็กะเพราแล้วแต่
ธนาตย์ การลาบ ก็ฝีมือดี

ส่วนตัวไม่อยากแนะนำพวกสเต๊กบุฟเฟ่ต์เพราะมันออกแนวร้านรับน้องมากกว่า ไม่ได้มัสต์โกขนาดนั้น  

ขอบคุณมากเลยครับ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Jan 04, 2020 12:20
กินlข่ พิมพ์ว่า:
ปลาวาฬใจดี แจ่วฮ้อนอภิรมย์ อร่อยอยู่นะ ไปกินบ่อย  

ขอบคุณครับผม
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel