ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 14:57
[RE: ROV ขอ How to ขึ้นคอนหน่อยคร้าบ]
ผมเล่นโรมกับเมจเยอะ ss 2-3 ss ที่ผ่านมา

เจอป่าดี เจอแครี่ดี ก็สบาย

ss นี้ขึ้นง่ายจริง แปลกมาก ผมกำลังจะ com V ต้น ss เริ่มจาก plat 2 เล่นวันละ 4 เกมครับ

คำแนะนำ คงพยายามช่วยทีมให้ดี เลือกตัวให้ครบทุกตำแหน่งครับ เลือกตัวให้ชนะทางอีกฝั่ง รู้จัก timing ของแต่ละตัวละครว่ามันเก่งตอนไหน พลังแฝงตายเกิดนี่มีผลเยอะใน rank สูงๆ

บางครั้งพวกเลือกตัวละคร ไม่มีดาเมจโป้ก ชุดเดียวตาย มีแต่ดาเมจเรื่อยๆ ทุกคน แบบนี้ก้สู้ไม่ได้แน่นอน ถ้าอีกฝั่งมีดาเมจโป้ก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: ถึงชั่ว แต่ก็ผัวเธอ
เข้าร่วม: 23 May 2008
ตอบ: 4625
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 15:30
ROV ขอ How to ขึ้นคอนหน่อยคร้าบ
ตัวเมต้า หัดเล่นให้คล่องทุกตำแหน่งครับ
แครี่ ไวโอ เทล
ออฟ เวเรส เยน่า มอทอส ฟอเลน(ยากหน่อย)
ป่า ด้วง คิวเลน ลินดิส
โรม เทน บัลดั้ม อรัม
เมจ แรช เตียว คลิกซี่

ดูสตรีมเยอะๆ ดูแล้วคิดด้วยว่าเค้าเดินเกมยังไง

ปล. ผมคอน30ดาว++ ทุกซีซั่น

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

"WE ARE NOT A ONE-MAN TEAM"
Mohamed Elneny said when asked about some one left from the club.
นักเตะกลางซอย
Status: อ้อร้อ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 17:18
[RE: ROV ขอ How to ขึ้นคอนหน่อยคร้าบ]
blackhunter พิมพ์ว่า:
มันจะยากตรงคอมมานเดอร์ 3 ครับ ผมเองก็ขึ้นลง 3 กับ 4 อยู่นานเหมือนกัน

แต่พอหลุดขึ้น 2 ได้เมื่อไหร่ คราวนี้ไหลยาวเลย

ต้องพยายามตรงนี้ก่อนครับ อาศัยเล่นมากๆ ตั้งใจให้มากๆ

หวังจากพวกแต้มกันดาวบ้าง เบรฟพ้อยต์จนได้ 2 ดาว ไรงี้บ้าง เอาให้พ้นตรงนี้ก่อนแล้วจะสบายครับ

ทีนี้พูดถึงวิธีเล่น ผมยังไม่เห็นภาพนะครับ ว่าคุณติดขัดตรงไหน

เบื้องต้น ผมขอถาม 3 ตัว ที่คุณหยิบมาเล่นแรงค์มากที่สุดหน่อยครับ

แล้วผลงาน 3 ตัวที่ว่าเป็นไงบ้าง วินเรทประมาณไหน

ถ้าผมเห็นภาพปัญหาที่ยังติดขัดอยู่ เดี๋ยวจะช่วยแก้เป็นจุดๆให้เอาปรับไปใช้ครับ  

Offlane เรียวมะ วินเรท 51 โอเมน 65%
Midlane ทูเลน วินเรท 50 เดอะแฟลท 60%
Roaming บัลดั้ม วินเรท 51 แอนเนต 50%
Dragon lane ไวโอ วินเรท 85% โจ็ก 60%
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 18:23
Bestcendo พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
มันจะยากตรงคอมมานเดอร์ 3 ครับ ผมเองก็ขึ้นลง 3 กับ 4 อยู่นานเหมือนกัน

แต่พอหลุดขึ้น 2 ได้เมื่อไหร่ คราวนี้ไหลยาวเลย

ต้องพยายามตรงนี้ก่อนครับ อาศัยเล่นมากๆ ตั้งใจให้มากๆ

หวังจากพวกแต้มกันดาวบ้าง เบรฟพ้อยต์จนได้ 2 ดาว ไรงี้บ้าง เอาให้พ้นตรงนี้ก่อนแล้วจะสบายครับ

ทีนี้พูดถึงวิธีเล่น ผมยังไม่เห็นภาพนะครับ ว่าคุณติดขัดตรงไหน

เบื้องต้น ผมขอถาม 3 ตัว ที่คุณหยิบมาเล่นแรงค์มากที่สุดหน่อยครับ

แล้วผลงาน 3 ตัวที่ว่าเป็นไงบ้าง วินเรทประมาณไหน

ถ้าผมเห็นภาพปัญหาที่ยังติดขัดอยู่ เดี๋ยวจะช่วยแก้เป็นจุดๆให้เอาปรับไปใช้ครับ  

Offlane เรียวมะ วินเรท 51 โอเมน 65%
Midlane ทูเลน วินเรท 50 เดอะแฟลท 60%
Roaming บัลดั้ม วินเรท 51 แอนเนต 50%
Dragon lane ไวโอ วินเรท 85% โจ็ก 60%

ดูแบบนี้ ต้องบอกว่าคุณก็เล่นดีอยู่ แต่น่าจะเจอทีมดีแย่สลับบ่อยไปหน่อย

แต่ตัวที่คุณเลือกมา ผมว่ามันเป็นตัวที่เอาตัวเองรอดดี แต่จะแบบแบกทีมได้น้อย

แบบนที่เวลาเจอทีมแย่ๆ เราก็จะแพ้ไปตามสภาพทีมครับ สร้างความแตกต่างไม่ได้

ถ้าอยากขึ้นสบาย ผมแนะนำให้เล่นตัวที่สู้ได้ดีในจังหวะตะลุมบอน

อย่างโอเม็น เรียวมะ ถามว่ามันยืนเลนแข็งมั้ย มันก็สู้ได้ดีนะครับ ไม่โดนกดดันเลนมาก

แต่พอถึงกลางเกมท้ายเกมที่ต้องบวกกันครบ 5-5 มันจะกันเพื่อนและทำดาเมจไปพร้อมๆกันไม่ค่อยได้ครับ

พวกเมจก็เหมือนกันนะ ส่วนใหญ่เป็นตัวที่แบบจะเน้นเก็บเป็นตัวๆไป ไม่ค่อยมีสกิลควบคุมด้วย

เล่นแบบเน้นตัวเองทำหน้าที่ได้ดีไว้ก่อน อันนี้ต้องมีทีมครับ ไปคนเดียวลำบาก

ถ้าจะไปคนเดียว แนะนำตัวที่มันแบกทีมไว้ก่อน เพราะเราไม่รู้ว่าจะเจอทีมแบบไหน
1
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 696
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 19:02
ROV ขอ How to ขึ้นคอนหน่อยคร้าบ
ต้องใจเยนๆ ละสร้างบรรยากาศในทีมให้สู้ตายคับ
อย่าด่ากัน ละเลือกตัวที่ทีมขาดเสมอ
ผมแนะนำ เริ่มเกมบอกเลย ฉันจะเล่นโรม 555
ตอนนี้ขึ้นง่ายละด้วยคับ เก่งๆไปยุคอนกันหมดละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Except our own thought,
There is nothing absolutely in our power.
Credit by: Rene Descartes
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16125
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 19:13
หาวันของคุณให้เจอครับ แล้วใช้วันนั้นให้คุ้ม ถ้าวันไหนไม่ใช้ต้องกล้าทิ้งครับ

ผมขึ้นคอนด้วยการ solo มาผมบอกได้เลยต่อให้คุณเทพแค่ไหน ถ้าไม่เล่นป่าโคตรแบกยังไงก็เอาไม่อยู่ถ้าเจอทีมกาก

ปมว่าทุกคนต้องเคยเจอวันนี้กูเล่นไรก็ชนะ ถึงกากทีมก็แบก บางวัน MVP ทุกเกมแต่แพ้ทั้งวันก็มี

ตอนคอม 3 อีก 1 ดาวคอม 2 ผมกดเล่นแล้วโดน แล้วคิดว่าเดี๋ยวกูเอาคืนได้วันนี้นผมโดนจนตกมาได 1 เลยคือแพ้ทุกเกมจริงๆ

วันที่ผมขึ่นคอนผมลากจาก คอม 2 5 ดาวแล้วลากยาวมาเลย ผมว่าวันมีผลเยอะผมว่าหลายคนคงเคยเจอ
0
0
Milet..
Status: AFC
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2188
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 19:37
เล่นตัวที่พอแบกได้ครับ​ แบต้องรุม​2-3ถึงจะเอาลงหรือตัวได้แล้วไหล
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 466
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 20:09
ผมช่วยตอบในฐานะคน solo เหมือนกัน ผมเมนออฟเลนนะ
ถ้าถามผม ผมว่าท่านต้องรู้ตำแหน่งที่ดีที่สุดของตัวเองก่อน (การที่เล่นได้ทุกตำแหน่งเป็นเรื่องที่ดีนะ แต่โอกาสที่จะไม่เก่งเลยสักเลนมีค่อนข้างสูง) ผมก็เล่นได้แทบทุกเลน แต่ถ้าถนัดสุดก็ออฟเลนนี่แหละ

ทีนี้พอเลือกตำแหน่งได้แล้ว ฮีโร่เมต้าก็สำคัญ อย่างผมถนัดสุดก็ Yena เรียนรู้สกิลตัวมันให้ดี กะจังหวะเข้าออกให้เป็น ยีน่าก็เป็นอีกตัวที่ถ้าช่ำแล้วพูดเลยว่าเบิร์สดาเมจได้เร็วมาก ครบคอมโบยังไงแครี่กะเมจก็ไม่รอด
ดูจากออฟเลนตัวที่ท่านเล่นแล้ว มันแบกได้ยากเหมือนที่ท่านบนบอกนั่นแหละ มีโอเมนที่พอจะแบกได้ แต่ต้องช่ำมากจริงๆ เพราะตัวมันไฟต์รวมไม่เก่ง

หาตำแหน่งที่ใช่ กับตัวที่ใช่ของท่านให้เจอ ยังไงก็ได้ขึ้นเชื่อผม (ผมก็เพิ่งขึ้นครั้งแรก ส่วนใหญ่จะจับ Hayate, Yena)
ปล.เสริมนิดนึง ผมแนะนำตัวที่ท่านควรมีตัวนึงคือ เวเรส ตัวบ้านี่มันสามารถไปได้ทุกเลนจริงๆ ดึงให้แม่นๆ โดนรุมก็มาเถอะ ยืนได้ทั้งวันจริงๆ
1
0
Status: อ้อร้อ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 22:57
GALIYONGSAYNO พิมพ์ว่า:
ผมช่วยตอบในฐานะคน solo เหมือนกัน ผมเมนออฟเลนนะ
ถ้าถามผม ผมว่าท่านต้องรู้ตำแหน่งที่ดีที่สุดของตัวเองก่อน (การที่เล่นได้ทุกตำแหน่งเป็นเรื่องที่ดีนะ แต่โอกาสที่จะไม่เก่งเลยสักเลนมีค่อนข้างสูง) ผมก็เล่นได้แทบทุกเลน แต่ถ้าถนัดสุดก็ออฟเลนนี่แหละ

ทีนี้พอเลือกตำแหน่งได้แล้ว ฮีโร่เมต้าก็สำคัญ อย่างผมถนัดสุดก็ Yena เรียนรู้สกิลตัวมันให้ดี กะจังหวะเข้าออกให้เป็น ยีน่าก็เป็นอีกตัวที่ถ้าช่ำแล้วพูดเลยว่าเบิร์สดาเมจได้เร็วมาก ครบคอมโบยังไงแครี่กะเมจก็ไม่รอด
ดูจากออฟเลนตัวที่ท่านเล่นแล้ว มันแบกได้ยากเหมือนที่ท่านบนบอกนั่นแหละ มีโอเมนที่พอจะแบกได้ แต่ต้องช่ำมากจริงๆ เพราะตัวมันไฟต์รวมไม่เก่ง

หาตำแหน่งที่ใช่ กับตัวที่ใช่ของท่านให้เจอ ยังไงก็ได้ขึ้นเชื่อผม (ผมก็เพิ่งขึ้นครั้งแรก ส่วนใหญ่จะจับ Hayate, Yena)
ปล.เสริมนิดนึง ผมแนะนำตัวที่ท่านควรมีตัวนึงคือ เวเรส ตัวบ้านี่มันสามารถไปได้ทุกเลนจริงๆ ดึงให้แม่นๆ โดนรุมก็มาเถอะ ยืนได้ทั้งวันจริงๆ  
ผมถนัดตัวนี้แต่เล่นไม่สนุก วินเรทสูง 67 %เลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 31
โพสเมื่อ: Sat Dec 28, 2019 23:14
เล่นมาหลาย SS แล้ว
เพิ่งขึ้น con ได้ SS นี้เองครับ ปกติติดอยู่ ไดมอน 1-2
ผม เมนโรมครับ เทรน และโอมาร์
Offlane and mage ก้อพอได้บางตัวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย TKmango เมื่อ Sat Dec 28, 2019 23:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 70
โพสเมื่อ: Sun Dec 29, 2019 19:05
วินเลท เท่าไหร่ครับ

เล่นเมนตำแหน่งไหนครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel