ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 22:07
[RE: ถ้ายืนข้างหลัง Harden คิดว่าจะทำให้มันยิง 3 ยากขึ้นมั้ยครับ]
ประกบแบบที่พิพเพ่นบอกแหละครับ แต่ต้องเป็นตัวที่ def ดีๆ และยาวๆหน่อย อย่างพวกบัตเลอร์ คาไว จอร์จ
ปล. ตั้งแต่ผมดูมา รู้สึกว่ามีบัตเลอร์นี่แหละประกบฮาร์เด้นดีสุด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 177
โพสเมื่อ: Mon Dec 16, 2019 02:33
[RE]ถ้ายืนข้างหลัง Harden คิดว่าจะทำให้มันยิง 3 ยากขึ้นมั้ยครับ
ผมว่านี่แหละจุดที่ต้องระวังมากที่สุดกับเครา 3แต้มถ้าไม่มาก็โชคดีไป บอกตรงๆ เจอแบบนี้ยอมโดนดีดฟาล์วดี2แต้มดีกว่าอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Mon Dec 16, 2019 11:06
[RE: ถ้ายืนข้างหลัง Harden คิดว่าจะทำให้มันยิง 3 ยากขึ้นมั้ยครับ]
pordna พิมพ์ว่า:
เคราก็จะไดร์ฟไม่เลย์อัพ(เอาฟาล์ว) ได้ง่ายขึ้นสิแบบนั้น

ถ้า NBA เป็นอย่าง NFL ที่มีทีมบุก ทีมรับ ทีมพิเศษ แล้วให้เคราบุกอย่างเดียวนี่สุดยอดจริง

แต่เกมส์รับแกนี่ กรวยดีๆนี่เอง แถมถ้าวันไหนไม่มา ชอบทำท่าหมดอาลัยตายอยาก(นอกเรื่อง)  

ค่าพลัง defense เต็ม10 ให้เท่าไร 5555555
0
0
MY LIVERPOOL!!!!
FORZA NAPOLI!!!!

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2300
โพสเมื่อ: Tue Dec 17, 2019 00:51
ต้องเอาประเภทสูงยาวอย่างkd ยานนิสไปปิดดูอะ แต่ไม่น่าจะยิงวัดน่าจะข้ามใส่มากกว่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2019 18:58
norranun พิมพ์ว่า:
คือแบบยืนข้างหลังไปเลย บังคับให้เคราวิ่งเข้าเขตโทษอย่างเดียว

จะทำ 2 แต้มก็ทำไปเลย

ถ้าจินตนาการตาม เรายืนข้างหลัง มันจะ step back ไม่ได้เลยนะ เพราะจะเหยียบตีนเราทันที คือเราจะยืนข้างหลังมันแบบเป็นเงาตามตัวเลย

คิดว่าจะแก้ Harden step back ได้ไหม

ปล. แต่ถึงเวลา playoffs เดี๋ยวร้อคเกตมันก็ choke เอง ตามสไตล์ Dantoni

ของจริงมันตามหลังแบบนั้นไม่ได้สิท่าน เกิดมันวิ่งแล้วหยุด โดนหลอกกินฟาวบานเลย

เหมือนที่หลายๆคนบอก ปิดหลังมันก็ออกข้าง หรือไปข้างหน้าแล้วยิงได้อยู่ดี

ผมเห็นด้วยกับการปิดแบบด้านข้าง แล้วปล่อยให้ไปวัดข้างไหน.. แต่คนปิดต้องยาวกว่านี้

รูบิโอ้ตัวนิดเดียว นัดนั้นดูเหมือนเด็กวิ่งตามจริงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2019 19:04
JCM พิมพ์ว่า:
ประกบแบบที่พิพเพ่นบอกแหละครับ แต่ต้องเป็นตัวที่ def ดีๆ และยาวๆหน่อย อย่างพวกบัตเลอร์ คาไว จอร์จ
ปล. ตั้งแต่ผมดูมา รู้สึกว่ามีบัตเลอร์นี่แหละประกบฮาร์เด้นดีสุด  

ไม่เป็นไรเดี่ยวเข้า PO นกหวีดก็จะจืดๆหน่อย ไม่ได้เป่าปี๊ดๆแบบ regular

จะเอาฟาวก็เหนื่อยหน่อยแล้วพี่หนวด
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: สุดดดดยอดดดดดครับ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1211
โพสเมื่อ: Fri Dec 20, 2019 13:17
เดี๋ยวเพออฟกดดันก็เงียบครับ555+

ปล ถ้าอยู่หลังก็เสียไปอีกตัวมันก็ส่งให้ตัวว่างได้อีก
0
0
ทุกครั้งที่นิวคาสเซิลลงเล่นในถิ่นเซนต์เจมส์พาร์ค เราประทับใจทุกครั้งจนบางทีแทบกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ ภาพการชูมือดีใจของอลันเชียเรอร์ยังติดตรึงตาใจเราอยู่เสมอ...
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel