ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18740
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 10:31
[RE: การเดินทางของ วงบิ๊กแอส]
แด๊กแกเห็นแก่ตัว อินดี้เกินอ่ะ อย่างที่พ่อแด๊กบอก แข็งไง

คือมันก็กินเที่ยวเหมือนกัน แต่ตัวเองต้องใช้เสียงไงแต่ไม่รักษาเส้นเสียงเอง

แล้วทัศนคติที่รั้นด้วย เสียงพังคนในวงรู้ก่อนมันจะพังเยอะๆแล้วเขาก็พยายามแก้ปัญหา

แต่แด๊กไม่ร่วมมือด้วย เห็นแก่ตัวสุดๆ ตอนนั้นที่เขาไม่คุย เข้าใจว่าถ้าบอกตรงๆ แด๊กมันต้องวู้ แบบเหวี่ยงใส่แบบที่พี่กบว่าแน่

แต่แด๊กเพิ่งมาสำนึกตอนไม่มีใครแล้ว ที่เปิดตัวเพลงอยากกลับตัวกลับใจ ก็เหมือนจะสำนึก ตามเนื้อเพลงเลย

ส่วนวงก็ต้องเดินต่อไป มีครอบครัวต้องดูดู ผมว่า 4 คน เขาพยายามแล้วนะ แต่ตอนนั้นแด๊กหัวรั้นเอง

8
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 10:33
[RE]การเดินทางของ วงบิ๊กแอส
บทสรุปคือ ไม่ยอมทะเลาะกัน แค่นั้นเลย

คำเดียวสรุปได้ทั้งหมด

โคตรชอบ นั่งฟังเทปละ3รอบ ตั้งแต่ss2ep1

ปล.ss1 ไม่คิดจะดูเลย

Ss.3ขอเพื่อชีวิตนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Online
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 10:46
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
เท่าที่ฟังในเฟส บางส่วน ทนฟังไม่หมด นานเกิน

แบ่งเป็น 2 ฝ่าย 1ฝ่ายแด็กมีคนเดียว 2 ฝ่ายนักดนตรี 4 คน(ข้างเดียวกัน)

ฝ่ายแด็ก รู้สึกได้ถึงไม่ค่อยมีความสุข

ฝ่ายนักดนตรี อ้างว่า เสียงแด็กไม่ไหว เพราะ เหล้า บารากุ

ผมรู้สึกไม่ชอบคนชื่อ กบ เหมือนพวกไม่ค่อยกล้าพูดต่อหน้า คุยแต่ลับหลัง

แด็กโดนเท

เมื่อก่อนเล่นเพราะความชอบความสุข

ปัจจุบัน เล่นเพราะต้องทำมาหากิน

บลาๆๆ  

ในคลิปเขาาก็อธิบายได้ชัดเจนทั้งหมดภายในคลิปแล้วนะครับ ทั้งเรื่องเสียง เรื่องไม่คุยกัน
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 10:56
อยากให้ไปสัมภาษณ์บอดี้สแลมบ้างครับ

ว่าเค้าอยู่กันยังไง ถึงอยู่ในระดับสูงได้นาน โดยที่วงไม่แตกด้วย

แต่เดาว่าวงบอดี้คือมีพื้นฐานของการไม่ชอบเมาเหล้าหรือเปล่า
1
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 4100
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 11:03
blackhunter พิมพ์ว่า:
อยากให้ไปสัมภาษณ์บอดี้สแลมบ้างครับ

ว่าเค้าอยู่กันยังไง ถึงอยู่ในระดับสูงได้นาน โดยที่วงไม่แตกด้วย

แต่เดาว่าวงบอดี้คือมีพื้นฐานของการไม่ชอบเมาเหล้าหรือเปล่า  

วงแตกไปรอบนึงนะครับตอนเภา

ส่วนเรื่องไม่กินเหล้านี่คนอื่นไม่รู้ แต่พี่ชัดนี่ไม่เบาแน่นอน 555
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2007
ตอบ: 47
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 11:04
เท่าที่ฟังในเฟส บางส่วน ทนฟังไม่หมด นานเกิน

แบ่งเป็น 2 ฝ่าย 1ฝ่ายแด็กมีคนเดียว 2 ฝ่ายนักดนตรี 4 คน(ข้างเดียวกัน)

ฝ่ายแด็ก รู้สึกได้ถึงไม่ค่อยมีความสุข

ฝ่ายนักดนตรี อ้างว่า เสียงแด็กไม่ไหว เพราะ เหล้า บารากุ

ผมรู้สึกไม่ชอบคนชื่อ กบ เหมือนพวกไม่ค่อยกล้าพูดต่อหน้า คุยแต่ลับหลัง

แด็กโดนเท

เมื่อก่อนเล่นเพราะความชอบความสุข

ปัจจุบัน เล่นเพราะต้องทำมาหากิน

บลาๆๆ  

แต่ถ้าฟังทั้งหมด คนสงสารที่สุดผมว่ากบกับออฟนะครับ
และอีกอย่างไม่ใช่ว่ากบหรืออ็อฟหรือคนในวงไม่กล้าพูด แต่เพราะรู้ว่าสไตล์แด๊กนิสัยยังไง ในคลิปตอนให้สัมภาษณ์ก็มีหลายเหตุการณ์ที่บ่งบอกว่าแด๊กนิสัย"แย่"ยังไง(ต้องใช้คำว่าแย่ยังน้อยไปเลยสำหรับผม)
โดยเฉพาะเหตุการณ์ที่ว่ากบหรือทีมงานช่อง 5 ให้แด๊กเปลี่ยนเสื้อที่แด๊กใส่มาวันนั้น
เพราะว่าเสื้อมันมีรูปที่สื่อไปทางลามก แต่แด๊กกลับไม่ยอมเปลี่ยน ซึ่งกบยังพูดเลยว่าย้อนไปตอนสมัยยังไม่ดังแทบจะก้มไปกราบเท้าไหว้แล้วไหว้อีก ให้รายการได้เชิญวงไปออกแค่ 5 นาที แต่พอกลับดัง มีชื่อเสียงแล้ว สื่อยื่นหน้ามาเสนอให้ออกรายการเป็นครึ่งชม.เรื่องแค่ง่ายๆ เปลี่ยนเสื้อกลับไม่ทำ กบต้องไปขอร้องให้ทีมงานถ่ายทำ ถ่ายไกลๆ เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหา

ในฐานะผมเป็นแฟนคลับทั้งวงบิ๊กแอสและบอดี้สแลม ยังไม่เคยทราบมาก่อนว่าแด๊กนิสัยเสียยังไง ก็จนบนสัมภาษณ์ในคลิปนี่แหละครับ ทำให้รู้ว่าแด๊กแสดงฐานะในนักร้องอย่างไม่มืออาชีพเลยครับ หรือบางเหตุการณ์ที่เป็นการตกลงค่าตัวว่าต้องมาแชร์กันในกลุ่ม ไม่ว่าใครจะทำอะไร เช่น อ๊อฟ กบแต่งเพลง รายได้ตรงนั้นก็ต้องมาแชร์กันทุกคน แต่กมีเหตุการณ์ที่แด๊กไปเป็นพรีเซนเตอร์กลับโดนยุว่าเหนื่อยคนเดียว ทำไมต้องแบ่งให้สมาชิกวง สุดท้ายถึงแม้จะเคลียกันได้ แต่แด๊กก็เหมือนแทงข้างหลังทีม

หรือตอนวงใกล้จะยุบ เสียแด๊กมีปัญหา สมาชิกก็ช่วยกันปรับแล้ว แต่เจ้าตัวกลับไม่แสดงถึงสปิริต ยังใช้ชีวิตอยู่อย่างเดิม กินเหล้าปาร์ตี้ ดูดบารากุ

สุดท้ายผมว่าดีแล้วครับ คือถ้าเป็นผมนะ ผมเป็นสมาชิกในวงผมก็ตัดสินใจเหมือนทั้งวงเช่นกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดย NickEsCoBa เมื่อ Sun Dec 15, 2019 11:25, ทั้งหมด 3 ครั้ง

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39654
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 11:20
blackhunter พิมพ์ว่า:

ผมในฐานะติ่งวงนี้ขั้นสุด สาเหตุที่บอดี้ไม่แตก เพราะเคมีในวงมันลงตัวมากๆครับ
พี่ตูนกับพี่ปิ๊ดคือเพื่อนกันมาตั้งแต่มัธยม ส่วนพี่ชัชกับพี่ยอดนี่ก็วงแบคอัพเก่าเล่นด้วยกัน
แถมทำงานด้วยกันมานานมากๆ ส่วนพี่โอมนั่นก็ขึ้นเล่นกับบอดี้มาตั้งแต่ save my life แล้ว

สาเหตุเดียวที่จะทำให้วงนี้แตกได้คือ พี่ตูนงี่เง่าซึ่งผมยังไม่คิดว่ามันจะเกิดขึ้นง่ายๆแน่นอน
ดังแล้วแยกวงอันนี้โคตรเป็นไปไม่ได้เลย ขนาดพี่ตูนหยุดไปวิ่งสองเดือนกว่าวงยังสนับสนุนเลย
ช่วงหลังๆบอดี้เองก็ไม่ได้รับงานดุเดือด เน้นไปที่worklife balance มากๆ วงก็ยังรักกันดีอยู่
สาเหตุหลักที่วงไม่แตกมันเพราะเคมีลงตัวจริงๆ ส่วนพี่เภามือกีต้าร์เก่านั่นไม่พูดถึงละกัน แตปัจจุบันเขารักกันดีนะ
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 11:21
การที่ไม่คุยนั่นคือปัญหา เพราะกลัวทะเลาะแล้วจะหักกัน พยายามจะประคองเพราะรู้นิสัยแด๊กซ์ที่เป็นคนไม่สนใจใคร ถ้าคุยก็ทะเลาะ เลยเลือกแก้ตรงอื่น เลี่ยงๆไป แต่ในท้ายที่สุดก็แยกกันอยู่ดี ผิดทั้งคู่แหละ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 11:38
ผมชอบความเห็นนึงในยูทูปมากเลย ขอก็อปมาละกัน

พี่โต = ตึงไม่มีหย่อน
พี่แด็ก = หย่อนไม่มีตึง

ผมเข้าใจทั้งฝั่งพี่กบและพี่แด๊กนะ คือผมพอเดาออกเลยคือพี่แด๊ก
น่าจะหลงในชื่อเสียงจริงๆ

แต่ฝั่งพี่กบเขาพยายามทำทุกอย่างเพื่อวงให้มันพุ่งทะยานไปต่อได้
ต่อให้เสียงไม่พังผมว่าก็วงแตกอยู่ดีแบบนี้

แต่น่าเห็นใจพี่แด๊กอย่างนึงคือการออกโชว์ 350 กว่าโชว์ มันทำให้เสียงแกพังจริงๆ
รวมถึงไอ้การใช้ชีวิตแบบไม่ดูและตัวเองด้วยก็ส่วนนึงเลย

คือคนนึงชีวิตสุดเหวี่ยง ไม่สนห.สนต.ใด ทำงานด้วยใจรัก ความสนุก
แต่อีกฝั่งเอางานมาทำแบบจริงๆจังๆ เคร่งเครียดไปกับมัน

ขนาดผมฟังแล้วผมยังอึดอัดแทน คือมันก็เพื่อน แต่แบบนี้ทำงานด้วยไม่ได้จริงๆ
มันเคมีไม่ได้เลย

สรุปผิดทั้งคู่ ทั้งคนไม่ดูแลตัวเองหลงชื่อเสียง กับ อีกคนที่อยากปาตี้แต่ไม่ชวนเพื่อน
หรือไม่ยอมปรับความเข้าใจกัน
1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16576
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 11:47
NickEsCoBa พิมพ์ว่า:

แด็กโดนเท

บลาๆๆ  

แต่ถ้าฟังทั้งหมด คนสงสารที่สุดผมว่ากบกับออฟนะครับ
และอีกอย่างไม่ใช่ว่ากบหรืออ็อฟหรือคนในวงไม่กล้าพูด แต่เพราะรู้ว่าสไตล์แด๊กนิสัยยังไง ในคลิปตอนให้สัมภาษณ์ก็มีหลายเหตุการณ์ที่บ่งบอกว่าแด๊กนิสัย"แย่"ยังไง(ต้องใช้คำว่าแย่ยังน้อยไปเลยสำหรับผม)
โดยเฉพาะเหตุการณ์ที่ว่ากบหรือทีมงานช่อง 5 ให้แด๊กเปลี่ยนเสื้อที่แด๊กใส่มาวันนั้น
เพราะว่าเสื้อมันมีรูปที่สื่อไปทางลามก แต่แด๊กกลับไม่ยอมเปลี่ยน ซึ่งกบยังพูดเลยว่าย้อนไปตอนสมัยยังไม่ดังแทบจะก้มไปกราบเท้าไหว้แล้วไหว้อีก ให้รายการได้เชิญวงไปออกแค่ 5 นาที แต่พอกลับดัง มีชื่อเสียงแล้ว สื่อยื่นหน้ามาเสนอให้ออกรายการเป็นครึ่งชม.เรื่องแค่ง่ายๆ เปลี่ยนเสื้อกลับไม่ทำ กบต้องไปขอร้องให้ทีมงานถ่ายทำ ถ่ายไกลๆ เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหา

ในฐานะผมเป็นแฟนคลับทั้งวงบิ๊กแอสและบอดี้สแลม ยังไม่เคยทราบมาก่อนว่าแด๊กนิสัยเสียยังไง ก็จนบนสัมภาษณ์ในคลิปนี่แหละครับ ทำให้รู้ว่าแด๊กแสดงฐานะในนักร้องอย่างไม่มืออาชีพเลยครับ หรือบางเหตุการณ์ที่เป็นการตกลงค่าตัวว่าต้องมาแชร์กันในกลุ่ม ไม่ว่าใครจะทำอะไร เช่น อ๊อฟ กบแต่งเพลง รายได้ตรงนั้นก็ต้องมาแชร์กันทุกคน แต่กมีเหตุการณ์ที่แด๊กไปเป็นพรีเซนเตอร์กลับโดนยุว่าเหนื่อยคนเดียว ทำไมต้องแบ่งให้สมาชิกวง สุดท้ายถึงแม้จะเคลียกันได้ แต่แด๊กก็เหมือนแทงข้างหลังทีม

หรือตอนวงใกล้จะยุบ เสียแด๊กมีปัญหา สมาชิกก็ช่วยกันปรับแล้ว แต่เจ้าตัวกลับไม่แสดงถึงสปิริต ยังใช้ชีวิตอยู่อย่างเดิม กินเหล้าปาร์ตี้ ดูดบารากุ

สุดท้ายผมว่าดีแล้วครับ คือถ้าเป็นผมนะ ผมเป็นสมาชิกในวงผมก็ตัดสินใจเหมือนทั้งวงเช่นกันครับ

เรื่องช่อง 5 ผมเห็นด้วย แด็กทำไม่ถูก

แต่ผมว่า ควรจะพูดกันตรงๆ ปรับความเข้าใจกัน เห้ยมันเปนแบบนี้นะ มันต้องแบบนี้มั้ย

ผมว่าคนชื่อกบ ไม่กล้าพูด ไม่กล้าทำ

ช่วนพี่ออฟ ผมว่าแกเข้าใจทั้ง 2 ฝั่ง เหมือนเปนพี่ใหญ่ในวงที่น่าเคารพ
1
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
หน่วยข่าวกรองพิเศษ
Status: เต็มข้อ!!
เข้าร่วม: 23 Oct 2005
ตอบ: 4650
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 11:57
พี่กบแกดูจะเคร่งๆไปนิด ส่วนพี่แด๊กซ์ก็ขาดความรับผิดชอบ ขาดความเป็นผู้ใหญ่

ซึ่งบทสรุปก็ตามที่พี่อ๊อฟบอก ไม่ยอมคุยกัน ไม่ยอมทะเลาะกัน
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2521
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 12:20
เท่าที่ฟังคือดีนะทัศนะคติของทุกๆคน

ซึ้งในความหาายของคำว่าเพื่อนจริงๆ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2494
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 12:23
[RE]การเดินทางของ วงบิ๊กแอส
ผมว่าคนรอบตัวแด๊กมีผลนะ ก่อนจะมาอยู่กับพี่หรั่งอาจจะโดนเสี้ยมโดนให้ท้ายมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 11530
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 13:33
อยากฟังเรื่อง potato กับ room 39 ด้วย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1525
โพสเมื่อ: Sun Dec 15, 2019 14:36
NickEsCoBa พิมพ์ว่า:

แด็กโดนเท

บลาๆๆ  

พอจะทราบคลิปรายการนั้นไหมครับ ผมอยากดูมากๆเลย ว่าเทปนั้น ที่ตอนวงไปออก แล้วมีปัญหาเรื่องพี่แด๊กแกไม่เปลี่ยนเสื้อ น่ะคับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel