ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6649
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 00:35
[RE: โอเว่นตอนได้บัลลงดอร์ นี่เค้าฟลุกได้หรอครับ]
Archawin5 พิมพ์ว่า:
tpl11world พิมพ์ว่า:
cressida พิมพ์ว่า:
ยูส 2008 ไม่ทันดู โอเว่นได้ไง ทุเรสจริงๆ  

555555

ที่ไม่ทันดู เนื่องจาก ผมติดตามแค่ข่าวครับ เต็มแมทช์น้อยมากที่ได้ดู อิอิ  

จริงๆควรตอบไปว่าป๋มสมัครยูสตอนอายุ 1 ขวบกับ 6 เดือนครึ่งฮับ

วันนั้นไม่มีคนอยู่บ้านเลยปีนออกจากเปลมาเปิดคอมเพื่อสมัครยูส SS

ส่วนที่ไม่ได้ดูพี่เว่นเตะเป็นเพราะช่วงนั้นติดภารกิจหัดเดินเตาะแตะอยู่

เลยไม่ทันดูพี่เว่นตอนพีคๆ ตอนนี้อายุจะครบ 13 ขวบแย้วฮับ

ตอบแบบนี้น่าจะโอเคกว่านะครับ

อ่านหัวกระทู้ดีๆครับแล้วจะเข้าใจ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2007
ตอบ: 5722
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 00:52
[RE: โอเว่นตอนได้บัลลงดอร์ นี่เค้าฟลุกได้หรอครับ]
คิดว่ามาแบบนี้ ถามเอาฮาแน่นอน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 02:06
บัลลงดอร์ผมว่าไม่มีประเด็นอะไรนะ

ส่วนเรื่องติดทีมยอดเยี่ยม

ส่วนนึงผมคิดว่าเป็นเพราะว่า พวกตอเรส ซัวเรซ ซาล่า มาเน่

เค้ามีช่วงพีคที่ชัดที่สุดคือตอนแยู่ลิเวอร์ด้วยแหละ

อย่างโอเว่นคือไปมาดริดก็ยังเก่ง มาได้แชมป์กับแมนยูอีก มันเลยดูไม่สุดกับลิเวอร์

อย่าง ตอเรส ซัวเรส มาเน่ นี่คือชัดเลยว่าเป็นลิเวอร์พูลแมน 5555

ปล.ทำไมเห็นหลายคนโพสว่า จขกท ว่าเหมือนดิสเครดิตโอเว่น

ผมอ่านแล้วรู้สึกว่า จขกท พยายามจะอวยอ้อมๆมากกว่าอีก 5555
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 02:56
เก่งไม่เก่ง ตอนย้ายไปมาดริดโดนจับสำรองโด้อ้วนกับราอูล
สถิติการยิงประตูต่อจำนวนนัดที่ลงเล่นโหดกว่าโด้อ้วนนะครับ
โดนเอาไปทำการตลาดเหมือนเบลตอนนี้อ่ะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 03:37
particles พิมพ์ว่า:
อ่านบางความเห็นแล้วตกใจ ว่า โอเว่นอยากมาแมนยู
จริงๆแล้ว หลังจากล้มเหลวกับมาดริด(จะพูดแบบนั้นก็ได้)
ทีมแรกที่โอเว่น อยากจะกลับมาคือ ลิเวอร์พูล ครับ แต่
ลิเวอร์พูล ตอนนั้น ไม่สามารถจะจ่ายทั้งค่าตัว และค่าเหนื่อย
ให้เท่ากับที่มาดริดให้ได้ แกเลยไปแมนยู ครับ  

ไป นิวคาสเซิล ก่อนครับ ไม่ใช่ แมนยู แล้วก็ทำให้แฟนสาลิกาเจ็บใจไม่แพ้เด็กหงส์ แสนกว่าปอนด์ต่อสัปดาห์ ถือได้ว่าเลี้ยงเสียข้าวสุก แต่ก็เปนวิถีฟุตบอลแหละครับ
0
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5306
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 05:09
particles พิมพ์ว่า:
อ่านบางความเห็นแล้วตกใจ ว่า โอเว่นอยากมาแมนยู
จริงๆแล้ว หลังจากล้มเหลวกับมาดริด(จะพูดแบบนั้นก็ได้)
ทีมแรกที่โอเว่น อยากจะกลับมาคือ ลิเวอร์พูล ครับ แต่
ลิเวอร์พูล ตอนนั้น ไม่สามารถจะจ่ายทั้งค่าตัว และค่าเหนื่อย
ให้เท่ากับที่มาดริดให้ได้ แกเลยไปแมนยู ครับ  

ใช่ครับ โอเว่นดิ้นรนจะกลับลิเวอร์พูล พยายามติดต่อคนในสโมสรตลอด
คนในสโมสรก็พยายามผลักดันดีล สอบถามไปที่มาดริด
แต่ราคาค่าเหนื่อย ทุกอย่างเลยจบ ดีลล่ม
ลิเวอร์พูลขายไปแค่ 8 ลป แต่จะให้ซื้อกลับ 20กว่าลป มันเลยไม่สมเหตุสมผล
บวกกับจากกันไม่ค่อยสวยกันเท่าไร ฝ่ายลิเวอร์พูลเลยไม่อยากจะฝืนยื้อต่อรองอะไรนานให้เสียเวลา
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15973
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 06:21
hunny พิมพ์ว่า:
ผมว่าจริงๆแล้ว สำหรับผม ... โอเว่นมันก็สู้ ซัวเรส ซาล่า มาเน่ ตอเรส รัช เดนกริช หรือแม้แต่ฟาวเลอร์ ไม่ได้จริงๆนะ
ช่วงนั้นได้บัลลงดอร์ น่าจะมีแมตช์ที่ไปชนะเยอรมันหนุนอยู่เยอะ  

เฮ้ย ไม่ใช่แล้ว โอเว่นนี่ตอนท๊อปนี่ฟาวเลอร์สู้ไม่ได้หรอก ผมเข้าใจนะว่าแฟนหงส์ชอบฟาวเลอร์เยอะ แต่เอาความเป็นจริงมองแค่ระดับทีมชาติก็ได้ ฟาวเลอร์แค่จะเบียดลงยังไม่มีที่เลย ตัดซาล่า มาเน่ ไปนะ คนละตำแหน่ง แต่โอเว่นช่วงพีคผมบอกเลยไม่แพ้ใครอะ
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 06:34
ถูกแบนแล้ว
[RE]โอเว่นตอนได้บัลลงดอร์ นี่เค้าฟลุกได้หรอครับ
เพราะแฟนหงส์มันอคติไง 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2008
ตอบ: 839
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 07:05
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
บัลลงดอร์ผมว่าไม่มีประเด็นอะไรนะ

ส่วนเรื่องติดทีมยอดเยี่ยม

ส่วนนึงผมคิดว่าเป็นเพราะว่า พวกตอเรส ซัวเรซ ซาล่า มาเน่

เค้ามีช่วงพีคที่ชัดที่สุดคือตอนแยู่ลิเวอร์ด้วยแหละ

อย่างโอเว่นคือไปมาดริดก็ยังเก่ง มาได้แชมป์กับแมนยูอีก มันเลยดูไม่สุดกับลิเวอร์

อย่าง ตอเรส ซัวเรส มาเน่ นี่คือชัดเลยว่าเป็นลิเวอร์พูลแมน 5555

ปล.ทำไมเห็นหลายคนโพสว่า จขกท ว่าเหมือนดิสเครดิตโอเว่น

ผมอ่านแล้วรู้สึกว่า จขกท พยายามจะอวยอ้อมๆมากกว่าอีก 5555  

มีไม่กี่คนที่มองผมออก 555 (แต่ก็จงใจเอาฮาด้วย)

คือจริงๆจะสื่อว่า เห้ย เขาเก่งนะโว่ย เค้าเคยพาลิเวอร์พูลได้3แชมป์นะโว่ย ถ้าเป็นผม ถ้ายัดbest xiของลิเวอร์ ยังไงก็ติด (ถ้าหน้า3 จัดให้ ซัวเรส ตอเรส โอเว่น)

แต่อยากรู้มุมมองของทุกๆคนว่า เป็นอย่างไร รู้สึกอย่างไรกับโอเว่นบ้าง เราไม่ค่อยเห็นคนพูดในเชิงความสำเร็จของโอเว่นเลย ส่วนใหญ่ ก็ไปในทางเหยียดสะส่วนใหญ่ แต่ก็เข้าใจในสถานการณ์ได้ ว่าทำไมถึงเป็นเช่นนั้น 555

1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2008
ตอบ: 839
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 07:07
พ่อทุกสถาบัน พิมพ์ว่า:
เพราะแฟนหงส์มันอคติไง 555  

จริงๆผมก็แฟนหงส์หน่อยๆนะ แต่ก็ยอมรับว่ามันคือเรื่องจริง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 295
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 07:39
โอเว่นตอนได้บัลลงดอร์ นี่เค้าฟลุกได้หรอครับ
ใครที่ดิ้นรนออกจากสโมสรจนทำให้เกิดสภาวะปั่นป่วนขึ้นมักจะไม่ค่อยได้รับการสรรเสริญเป็นเรื่องธรรมดา..
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2014
ตอบ: 8939
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:02
โอเว่นตอนได้บัลลงดอร์ นี่เค้าฟลุกได้หรอครับ
ตอนนั้นผมว่าแฟนหงส์รักแกกว่าเจอร์ราร์ดอีก

แต่นั่นแหละ อย่างที่รู้ๆกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 573
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 10:22
ไม่ฟลุค เก่งจริงช่วงนั้น

ไม่ติดทีมรวมหงส์

มันตำนานแมนยูนะ
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37531
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 10:45
Archawin5 พิมพ์ว่า:
tpl11world พิมพ์ว่า:
ยูส 2008 ไม่ทันดู โอเว่นได้ไง ทุเรสจริงๆ  

555555

ที่ไม่ทันดู เนื่องจาก ผมติดตามแค่ข่าวครับ เต็มแมทช์น้อยมากที่ได้ดู อิอิ  

จริงๆควรตอบไปว่าป๋มสมัครยูสตอนอายุ 1 ขวบกับ 6 เดือนครึ่งฮับ

วันนั้นไม่มีคนอยู่บ้านเลยปีนออกจากเปลมาเปิดคอมเพื่อสมัครยูส SS

ส่วนที่ไม่ได้ดูพี่เว่นเตะเป็นเพราะช่วงนั้นติดภารกิจหัดเดินเตาะแตะอยู่

เลยไม่ทันดูพี่เว่นตอนพีคๆ ตอนนี้อายุจะครบ 13 ขวบแย้วฮับ

ตอบแบบนี้น่าจะโอเคกว่านะครับ

อ่านหัวกระทู้ดีๆครับแล้วจะเข้าใจ  

ผมเข้าใจทุกอย่างครับ ผมแค่แซวจขม.ไปแบบเนียนๆน่ะครับ

ไม่ได้มีเจตนามองสวนทางกับชาวบ้านอะไรเลยครับ
1
0
Thai Politicians Model

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 10:55
นึกถึงนักเตะตัวรุกที่เร็วเลี้ยงจี้กินตัวได้เหมือน "สเตอริ่ง"
นึกถึงนักเตะกองหน้าที่เข้าชาร์จเก่งเหมือน "วาร์ดี้"
นึกถึงนักเตะกองหน้าที่ยิงคมเหมือน "แฮรี่ เคน"

ผมว่านั่นละโอเว่นตอนพีคๆ สถิติ ง้างเท้ายิง 2 ครั้งนิดๆ ได้ 1 ประตูช่วงพีคๆ ไม่ได้ ได้มาเล่นๆเลยครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel