ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 13981
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 05:31
[RE]ข่าวเจ้าชายซาอุกับผี สรุปสร้างกระเเสเล่นๆหรอครับ
ของทุกอย่างมีราคาหมดแหละครับ ใครมั่งไม่อยากซื้อแมนยู แต่ตอนนี้ต้องทุ่มซื้อชนิดที่ว่า เกลเซอร์เห็นราคาปุ๊บ ตั้งโต๊ะคุยปั๊บ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6233
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 07:37
[RE: ข่าวเจ้าชายซาอุกับผี สรุปสร้างกระเเสเล่นๆหรอครับ]
เชียร์ลงหรอครับถามจริง
ในอัีงกฤษผมเชียร์แมนยูฯ นะ แกลเซอร์มันดีจะแย่ยังไง แต่เงินเกลเซอร์
มันก็ไม่ได้ไปทำให้ใครตายนะผมว่า

หรือขนาดเสี่ยหมีที่โดนอังกฤษห้ามเข้าประเทศเนี่ยผมว่ายังดีกว่าแกเป็นไหนๆ เลยนะ

แต่ข่าวเจ้าชายแกแต่ละอันนี้หึๆ ทั้งสงคราม สั่งฆ่า ชิงอำนาจฯ ที่ตะวันตกยังเงียบ
ก็เพราะโดนเงินอุดปากอยู่นั่นแหละ
อีกอย่างคงเพราะจริตแกอิงมาทางตะวันตก/โลกเสรีด้วย
ไม่ใช่วะฮาบีย์สุดโต่ง

สุดท้ายผมว่าที่แกมีข่าวเพราะแกอย่างสร้างกระแสเฉยๆ ซะมากกว่า
0
0
"This is Bussiness"
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17042
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 09:31
ข่าวเจ้าชายซาอุกับผี สรุปสร้างกระเเสเล่นๆหรอครับ
เหมือนจะ crack เกมส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 09:48
[RE: ข่าวเจ้าชายซาอุกับผี สรุปสร้างกระเเสเล่นๆหรอครับ]
Nakhal พิมพ์ว่า:
เอาจริง สงสัยมากว่าทำไมแฟนผีอยากได้เจ้าชายซาอุคนนี้นักหนา จามาล คาซ็อกกีวาร์ปเข้าสถานทูตซาอุไปแค่ปีเดียวเองก็ลืมกันหมดละ เกิดวันหน้ามีเรื่องทำนองเดียวกันอีก หุ้นแมนยูไม่ดิ่งลงเหวรึนั่น  

คาซ็อกกีก็ไม่ได้หายไปไหนนะครับ ก็กลับออกมาปกตินั่นแหละ

เพียงแต่อยู่ในถุง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2014
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 16:33
เอามากลบข่าวตัวเองรึเปล่า.. เจ้าชาย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26011
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 17:13
Sicario_artist พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
Nakhal พิมพ์ว่า:
เอาจริง สงสัยมากว่าทำไมแฟนผีอยากได้เจ้าชายซาอุคนนี้นักหนา จามาล คาซ็อกกีวาร์ปเข้าสถานทูตซาอุไปแค่ปีเดียวเองก็ลืมกันหมดละ เกิดวันหน้ามีเรื่องทำนองเดียวกันอีก หุ้นแมนยูไม่ดิ่งลงเหวรึนั่น  

ถ้าเป็นแฟนบอลที่อังกฤษ เข้าใจได้ครับว่า แกขึ้นค่าตั๋วหลายรอบ จากที่ตั๋วแมนยู ถูกแทบจะที่สุดในพรีเมียร์ลีค เพราะคนเมืองแมนเชสเตอร์ เป็นกรรมกร ฐานะไม่ได้ดีมาก

ส่วนแฟนบอลในไทย คืออยากเห็นการทุ่มซื้อ ชนิดที่ว่า ทุ่มไม่อั้น 1000ล้านปอนด์ต่อตลาด 1 รอบ ทำทีมในฝัน  

ถ้าแมนเชสเตอร์เมืองกรรมกร ลิเวอร์พูลไม่เมืองขอทานรึครับ

สองเมืองนี้ไม่ค่อยชอบกันเพราะแมนเชสเตอร์รวย แต่ลิเวอร์พูลเปนเมืองท่าที่เคยรุ่งเรืองแต่ก้อจนลงมาเรื่อยๆ บลัฟกันไปมาตล้อด  

เดี่ยวก่อนนะท่าน เรากำลังโฟกัสกันที่ มัลคอม เกลเซอร์(ผู้ล่วงลับ) กับครอบครัว ว่าทำไมแฟนผี ถึงไม่ชอบบอร์ดของเกลเซอร์

ถ้าเอาละเอียดตามที่ ปีเตอร์ เคนย่อน (อดีตซีอีโอผีที่ย้ายไปสิงห์บลู) แกเคยพูดไว้ว่า แฟนบอลควรต่อต้านการเข้ามาของเกลเซอร์ เพราะเขาจะนำหนี้สินมหาศาลเข้ามาสู่สโมสร และ จะไม่ใช่ฟุตบอลของแฟนบอลอีกต่อไป ซึ่งมันก็ถูกต้อง เพราะในช่วงปี แรกที่เกลเซอร์เข้ามา ปรับขึ้นราคาตั๋วถึง 3 ครั้ง จากที่เมื่อก่อน ตั๋วของแมนยู ราคาถูกมาก อยู่ลำดับท้ายๆ (ลิเวอร์พูลแพงกว่านิดหน่อย แต่ไม่ได้มากนัก อยู่ประมาณลำดับที่ 15 - 16 ) ส่วนที่ราคาตํ่วแพงมากๆ จะเป็นทีมจากลอนดอน
แพงสุดๆ ก็สเปอร์ รองลงมาก็เชลซี อาร์เซน่อล ฟูแล่ม

การเข้ามาก็เป็นอย่างที่ เค่นย่อนบอกครับ ค่าตั๋วแพงมาอยู่ในกลุ่มบน ติด Top10 ซึ่งครอบครัวเกลเซอร์ก็ได้ให้เหตุผลว่าปรับให้สอดคลองตามภาวะครองชีพและอัตราเงินเฟ้อที่แท้จริง แต่เขาก็สัญญาเรื่องการพัฒนาการเสริมทัพและศูนย์ซ้อม ทำให้ ศูนย์ซ้อม AON ที่คาร์ริงตัน เป็นสนามซ้อมที่ทันสมัยที่สุด ดีที่สุดในตอนนั้น

แต่ตั๋วค่อนข้างราคาแพงนี่หละ

ส่วนเรื่องเจ้าชาย ผมมองว่า มันเป็นผลจากการที่ Saudi Aramco กลายเป็นบริษัทที่มีมูลค่ามากที่สุดในโลกหลัง IPOแซงหน้าทุกบริษัทในโลกนี้ไม่ว่าจะเป็น Apple, Microsoft, Amazon การระดมทุน IPO เลยอาศัย แมนยูโปรโมทข่าว พร้อมกับ กลบข่าวที่แยกชิ้นส่วนนักข่าวนั่นเอง

0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 23:24
ถูกแบนแล้ว
บ่นไร
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel