ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
วงไหน
Big Ass
???
Paradox
???
Clash
???
Ebola
???
Blackhead
???
คะแนนทั้งหมด: 95
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 19:22
[RE: มือกีต้าร์คู่ในวงร็อกไทย 5 วงต่อไปนี้ ชอบคู่ไหนที่สุดครับ]
เอกเเบลคเฮดคือสุดเเล้วครับ เเต่สำเนียงไม่ค่อยทันสมัยเเล้วมั้ง

ให้เลือกก็ คู่จากบิ๊กเเอสครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 478
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 20:23
มือกีต้าร์คู่ในวงร็อกไทย 5 วงต่อไปนี้ ชอบคู่ไหนที่สุดครับ
จากลิสท์ที่กล่าวมาสำหรับผมตอบแบบไม่ต้องลังเลเลยว่า "เอก แบล็คเฮด" การที่โดนดึงให้เรียกไปเล่นงานนั้นงานนี้กับศิลปินต่าง ๆ สำหรับผมมองว่าเป็นความสามารถที่ใครก็ไว้เชื่อใจทั้งเทคนิค ทักษะ ลูกเล่น ลูกโซโล่จะแบบหวาน ๆ นอนฟังเพลิน หรือแบบหนัก ๆ แผด ๆ ผมว่าแกได้ครบ

เพียงแต่อยู่ในวงแบล็คเฮดด้วยหลัก ๆ พี่ ปู แบล็คเฮดจะชัดเจนด้านร้องมากกว่า อาจทำให้เวลาโชว์การเล่นอัดคู่ โชว์แอคชั่นเท่ ๆ สวย ๆ เลยน้อยไปหน่อยหากเทียบกับในลิสท์นี้.. (อารมณ์โซโล่คู่อาจเหมือนพี่กบ + พี่อ้วน ไมโคร) ที่มีแอ็คชั่นคู่บ่อย ๆ

ปิดท้ายด้านความแมสความสื่อคาแรคเตอร์ อาจทำให้คนรู้จักพี่เอกไม่เยอะเท่ากับวงวัยรุ่นที่หยิบชื่อมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status: SS โฉมใหม่ไฉไลจริงๆ
เข้าร่วม: 08 Dec 2009
ตอบ: 507
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 21:11
[RE: มือกีต้าร์คู่ในวงร็อกไทย 5 วงต่อไปนี้ ชอบคู่ไหนที่สุดครับ]
พี่เอกเนี่ยไม่มีใครเถียงเลยว่าเก่ง

แต่เหมือนกระทู้จะหมายถึงเล่นคู่กัน

ซึ่งถ้าคนเดียวยืนหนึ่ง ยังไงลิสนี้ก็ต้องพี่เอกอยู่แล้วหล่ะครับ

อยู่ไปไม่มีเธอนี่ สำหรับผมนั่งฟังแล้วบาดสุดจริง !!!

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 21:22
ไม่มีซิลลี่ฟลูเหรอ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 270
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 22:16
[RE]มือกีต้าร์คู่ในวงร็อกไทย 5 วงต่อไปนี้ ชอบคู่ไหนที่สุดครับ
ตัดเรื่องการเมืองออก ผมว่าโจ-ก้อง นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel