ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: แฟนบอลสายมู!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 540
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 01:02
[RE: ปิดจ๊อบซีเกมส์! บทสรุปทัพไทยจบที่ 3 คว้าไป 92 เหรียญทอง]
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
kekko พิมพ์ว่า:
เวียดนามเเซงทั้งฟุตบอลเศษฐกิจเเละกีฬา  

เศรษฐกิจ??? แซงตอนไหนวะงง กีฬา? ถ้าฟุตบอลอะใช่แต่กีฬาอื่น ไทยส่งไม่ครบแถมนักกีฬาเวียดนามรอบนี้ส่งคนมาอย่างเยอะ ยกน้ำหนักเราก็ไม่ได้ส่ง  

อ่านแต่ข่าวในประเทศหรอครับ?
กีฬายังสูสี แต่เศรษฐกิจนี่ผมว่าชัดเจนมาสักระยะแล้วนะครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

" You'll Never Walk Alone "

ดาวเตะลา ลีกา
Status: English please
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 4061
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 01:09
ปิดจ๊อบซีเกมส์! บทสรุปทัพไทยจบที่ 3 คว้าไป 92 เหรียญทอง
คุณธนา ไชยประสิทธิ์ หัวหน้าทีมงานนักกีฬาไทยยังออกมายอมรับเองเลยครับว่าแม้แต่กีฬาสากล ไทยก็แพ้เวียดนาม แยกเหรียญพวกสากลออกมาจากพื้นบ้านมาดูได้เลย

แกก็บอกว่าต้องกลับมาดูเราจะต้องพัฒนาตรงไหนอย่างไรบ้าง วิทยาศาสตร์การกีฬาเอย ฯลฯ และย้ำว่า เวียดนาม "น่ากลัว" โดยเฉพาะอีก 2 ที่เค้าจะเป็นเจ้าภาพ

แอบเศร้านะ แต่มันต้องเริ่มจากยอมรับความจริงให้ได้ก่อน ถ้ายังแถแถ่ดๆ ไป ไม่ยอมรับว่ามีปัญหา ก้าวแรกไม่เกิด ก็ลืมเรื่องการพัฒนาปรับปรุงได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 01:51
[RE: ปิดจ๊อบซีเกมส์! บทสรุปทัพไทยจบที่ 3 คว้าไป 92 เหรียญทอง]
สบาย ๆ ถูกใจก็เชียร์กันไป
0
0

ได้

สาวกปีศาจแดงแฟน SS
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4359
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 08:32
ซีเกมส์นี่ชาติไหนเป็นเจ้าภาพ ชาตินั้นเป็นเจ้าเหรียญทอง 555
0
0
Manchester United & Chiangrai United
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2015
ตอบ: 679
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 09:34
ปิดจ๊อบซีเกมส์! บทสรุปทัพไทยจบที่ 3 คว้าไป 92 เหรียญทอง
กีฬาไม่สากล เจ้าภาพล่อไป 80 เหรียญ แม่จ้าว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 12:56
F i L M { RedArmy } พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
kekko พิมพ์ว่า:
เวียดนามเเซงทั้งฟุตบอลเศษฐกิจเเละกีฬา  

เศรษฐกิจ??? แซงตอนไหนวะงง กีฬา? ถ้าฟุตบอลอะใช่แต่กีฬาอื่น ไทยส่งไม่ครบแถมนักกีฬาเวียดนามรอบนี้ส่งคนมาอย่างเยอะ ยกน้ำหนักเราก็ไม่ได้ส่ง  

เศรษฐกิจเวียดนามแซงไทยไปแล้วนะ GDP เขาโตกว่า 7-8% ส่วนไทยแค่ 2% คาดว่าเวียดนาม

จะโตขึ้นเรื่อยๆด้วย โรงงานจากไทยย้ายไปเวียดนามเยอะมากครับ ทำให้เศรษฐกิจเขาโตเร็ว

อีกไม่นานก็แซงไทยแน่นอน ส่วนด้านกีฬาตอนนี้เริ่มสูสีกันแล้ว อาจเหนือกว่าแล้วในบางชนิดกีฬา

ร่างกายนักกีฬาเวียดนามแกร่งมากครับ สู้ระดับเอเชียได้สบาย ส่วนไทยเหมือนจะถอยหลัง

บางกีฬายังส่งคนแก่ไปแข่งอยู่เลย จะเอาอะไรไปสู้ในระดับเอเชีย เด็กจะหาประสบการณ์จากไหน  

เลิกเอา GDP เป็นตัววัดเทียบกันระหว่างประเทศนะครับ เพราะมันเป็น % เทียบกับตัวเอง

https://www.imf.org/external/datamapper/NGDP_RPCH@WEO/OEMDC/ADVEC/WEOWORLD

เหมือนคนอ้วน 200 โล มี % โตเพิ่ม 2%
กับคนผอม 50 โล มี % โตเพิ่ม 6%
ใครเพิ่มเยอะกว่ากัน?

โดมินิกัน gdp 2019 สูงสุดในโลกที่ได้ 9.4% ก็เศรษฐกิจดีสุดในโลกละครับ ไม่กี่ปีคงเป็นมหาอำนาจเเทนอเมริกา จีน รัสเซียละ หรือ เยอรมัน gdp ได้แค่ 0.5% ก็เเย่เลยนะครับ ไม่กี่ปีเวียดนามแซงเยอรมันเเน่ๆครับ

ปล. คงพอเห็นภาพนะครับ
3
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 7357
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 16:15
JoKe the Panda พิมพ์ว่า:

เลิกเอา GDP เป็นตัววัดเทียบกันระหว่างประเทศนะครับ เพราะมันเป็น % เทียบกับตัวเอง

https://www.imf.org/external/datamapper/NGDP_RPCH@WEO/OEMDC/ADVEC/WEOWORLD

เหมือนคนอ้วน 200 โล มี % โตเพิ่ม 2%
กับคนผอม 50 โล มี % โตเพิ่ม 6%
ใครเพิ่มเยอะกว่ากัน?

โดมินิกัน gdp 2019 สูงสุดในโลกที่ได้ 9.4% ก็เศรษฐกิจดีสุดในโลกละครับ ไม่กี่ปีคงเป็นมหาอำนาจเเทนอเมริกา จีน รัสเซียละ หรือ เยอรมัน gdp ได้แค่ 0.5% ก็เเย่เลยนะครับ ไม่กี่ปีเวียดนามแซงเยอรมันเเน่ๆครับ

ปล. คงพอเห็นภาพนะครับ  

GDP เป็นตัวชี้วัดเศรษฐกิจการค้าระหว่างประเทศ ผมแค่จะบอกว่าเวียดนามกำลังพัฒนา

ทุกๆอย่างทั้งด้านเศรษฐกิจและกีฬา ส่วนไทยมีแต่นิ่งและถอยหลัง ผมไม่อยากพูดเรื่องการเมือง

คนไทยน่าจะรู้กันดีอยู่แล้ว ไม่งั้นคงไม่ลัดเข็มขัดกันหมดแบบนี้ ต่างกับเวียดนามช๊อปกันกระจาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel