ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5541
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 13:35
[RE: จะทำยังไงให้บาสไทยสู้ปินส์ได้ครับ]
Rinsama พิมพ์ว่า:
กีฬาบาสมันร่างกายมาก่อนอะ จะเซตระบบพัฒนาให้ดีแค่ไหนสุดท้ายก็วัดกันที่ร่างกายใครดีกว่า ก็พัฒนาได้ง่ายแล้วก็ไปได้ไกลกว่า
บาสแค่ตัวสูงกว่า กระโดดสูงกว่า แขนยาวกว่า เร็วกว่า คล่องกว่า คือเก่งกว่าในระดับเทียบกันไม่ติดแล้ว

ยกตัวอย่างEmbiid เริ่ทเล่นบาสตอน15 เข้าNBA ตอน 20 พัฒนา 5ปีเอง ถ้าจะนับ เป็น elite player ก็ต้องบอกว่าร่างกายล้วนๆเลย

ตัดกลับมาที่นักกีฬาเอเชียแบบไม่ใช่ลูกครึ่ง จะมีใครพอจะลุยกับพวกสัตว์ประหลาดได้บ้าง ผมนึกออกแค่เหยาหมิง ซึ่งร่างกายแก่ก็พิเศษอีกนั้นแหละถูกมั้ย
ที่ได้อีกคนก็เจลิน ร่างกายโอเค ซึ่งรายนั้นไปโตแบบอเมริกันเลยซึ่งน่าจะเป็นโมเดลที่พอจะลอกได้

สรุปของผมคือหาคนร่างกายดีๆก่อนครับแล้วก็ส่งเสริม ไปต่างประเทศที่บาสแข็งๆครับ ลีคมีก็ดีครับ แต่คิดว่าคงไม่ช่วยอะไรเท่าไร  

เห็นด้วยครับ หาคนร่างกายดีดี แล้วค่อยเอาคนพวกนี้ไปพัฒนาต่อ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel