ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51672
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 14:54
[RE]DOTA2 เล่นยังไงก็แพ้
PGM พิมพ์ว่า:
อย่าเหม็นขี้หน้าใครในทีมครับ บอกเลยพอเกมส์หน้าเจอมันจะเล่นยังกะคนละคน เหมือนแมร่งได้บัฟอ่ะ จากมิดเลน 0-10 ก็กลายเป็นมิดเลน 20-0 ได้ครับ  

ผมเหม็นแต่ผมไม่ได้อะไรกับมันนะ ในเกมอะ เหม็นก็จะบ่นนอกเกมกับตัวเองเฉยๆ แม่งกากจังวะ ไรงี้

บางรอบกด3ตา เจอมันคนละทีม2ตา เล่นอย่างดี ตาที่3อยุ่ทีมเดียวกัน เหมือนแม่งโยนอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Plz
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 14:55
[RE]DOTA2 เล่นยังไงก็แพ้
EternalEnVy พิมพ์ว่า:
ให้ผมไปแครี่ให้แล้วจะติดใจ  

เล่นมิดดี จะดีกว่าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1413
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 15:02
[RE: DOTA2 เล่นยังไงก็แพ้]
ยังปรับตัวกับเมต้าใหม่ไม่ได้จริงๆ ตั้งแต่ปรับแพทมาผมยังไม่ชยะแร้งเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Johnชาวไร่ เมื่อ Wed Dec 11, 2019 15:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 16:07
แนะนำให้เล่นกับเพื่อนครับ ถ้าให้ดีคืออย่างน้อยสองคน คนนึง core คนนึง supp
อย่างน้อยเราก็มี supp หรือ core ที่ไว้ใจได้คนนึง เล่นผิดยังไงก็ยังคุยกันง่ายกว่า

0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 16:08
คหสต ผมชอบเมต้าใหม่นะ มีนุ่นนี่ให้ลองเต็มไปหมด แต่ก็แพ้บ่อยเหมือนกันครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 4928
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 18:43
ผมว่าผมปรับตัวกับแพทใหม่ได้แล้วนะ แต่เล่นโซโล่ในหลายๆเกมแล้วเหมือนเพื่อนร่วมทีมมันยังปรับไม่ได้อ่ะ

ฟาร์มป่าอย่างเดียว หวังไอเทมดรอป แต่ไม่คิดจะยึดเอ๊าโพส
มันไม่ให้ความสำคัญของเอ๊าโพส เวลก็ห่างไปเรื่อยๆ

ถ้าเกมไหนในทีมไม่ช่วยยึดนะ ผมทำใจไว้เลย แพ้แน่นอน
เล่นซัพ เดินยึดคนเดียวก็มีโอกาสโดนฆ่าสูงมาก เพราะศัตรูมัน TP มาลงดักเราได้เลย และวิชั่นก็โคตรไกล เดินหนีไม่ทันแน่นอน ถ้าไม่มีบลิ๊ง รับรองว่าไม่รอด
ฆ่าเราแล้วก็ยึดคืน โดนไป 2 ทีผมก็เลิกยึดละ ทำใจรอแพ้ เล่นไปตามสภาพงั้นๆแหละ
0
0
เริ่มต้นดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1176
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 08:35
Oom. พิมพ์ว่า:
จาก 5.9 ตอนนี้เหลือ 5.6 ละ คือไม่รู้จะเล่นยังไงดีละ ทำเกมดีแค่ไหน สุดท้ายไฟต์แพ้ ทีมมึน เล่นมึนๆ สูสีเลน ชนะ

เล่นพลาดโง่ๆ ไฟต์ชนะ วิน ตอนนี้เริ่มมึนกับเมต้าสุดๆละ ไม่รู้ว่าควรจะกดอะไรมาเล่นดีตอนนี้

ตาไหนเล่นง่ายก็โคตรจะง่าย ตาไหนมันจะไม่ชนะ ทำยังไงก็ไม่ชนะ ไอเทม6-7 ช่องก็ไม่ไหว

ตอนแรกมันก็สแปมขึ้นมาได้นะ ถ้าได้ของตามไทม์มิ่งมันยังไงก็พอไหว pa pl dr void มันก็ขึ้นได้หมด

หรือผมยังเล่นกับ rank ข้างบนไม่เป็น เกมไหนสูสีในเลน คือแม่งปล่อยพังเลยทันที ไม่ช่วย ไม่อะไรทั้งนั้น ปล่อยพัง แล้วก็ลุ้นเลนอื่นต่อ ถ้าพังก็ GG ถ้าไม่พังก็กัดฟันเล่นต่อไป

ตอนนี้ก็เจอแต่หน้าเดิมๆ คือพออยู่คนละทีม เล่นดีเหลือเกินนนน เดินเกมอย่างดี ไฟต์ไม่พลาดเลย

พออยู่ฝังเดียวกัน มึงจะมึนไปไหนนนนน อะไรที่ดีๆ ไม่เคยทำได้สักอย่าง

แล้วเดี๋ยวนี้แม่งไม่รู้มันนับแต้ม mmr ยังไง บางเกม rank อีกฝังสูงกว่าหมดทุกอย่าง +20-24

บางเกม rank สูสี ไม่ได้หนีกันเท่าไหร่ -30

ผมเจอตำแหน่งกลางผม archon อีกทีม dy คือมัน caliibrate ยังไง แรงต่างกันสุดขั้ว
1
0

Plz
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:11
EZaPz พิมพ์ว่า:
Oom. พิมพ์ว่า:
จาก 5.9 ตอนนี้เหลือ 5.6 ละ คือไม่รู้จะเล่นยังไงดีละ ทำเกมดีแค่ไหน สุดท้ายไฟต์แพ้ ทีมมึน เล่นมึนๆ สูสีเลน ชนะ

เล่นพลาดโง่ๆ ไฟต์ชนะ วิน ตอนนี้เริ่มมึนกับเมต้าสุดๆละ ไม่รู้ว่าควรจะกดอะไรมาเล่นดีตอนนี้

ตาไหนเล่นง่ายก็โคตรจะง่าย ตาไหนมันจะไม่ชนะ ทำยังไงก็ไม่ชนะ ไอเทม6-7 ช่องก็ไม่ไหว

ตอนแรกมันก็สแปมขึ้นมาได้นะ ถ้าได้ของตามไทม์มิ่งมันยังไงก็พอไหว pa pl dr void มันก็ขึ้นได้หมด

หรือผมยังเล่นกับ rank ข้างบนไม่เป็น เกมไหนสูสีในเลน คือแม่งปล่อยพังเลยทันที ไม่ช่วย ไม่อะไรทั้งนั้น ปล่อยพัง แล้วก็ลุ้นเลนอื่นต่อ ถ้าพังก็ GG ถ้าไม่พังก็กัดฟันเล่นต่อไป

ตอนนี้ก็เจอแต่หน้าเดิมๆ คือพออยู่คนละทีม เล่นดีเหลือเกินนนน เดินเกมอย่างดี ไฟต์ไม่พลาดเลย

พออยู่ฝังเดียวกัน มึงจะมึนไปไหนนนนน อะไรที่ดีๆ ไม่เคยทำได้สักอย่าง

แล้วเดี๋ยวนี้แม่งไม่รู้มันนับแต้ม mmr ยังไง บางเกม rank อีกฝังสูงกว่าหมดทุกอย่าง +20-24

บางเกม rank สูสี ไม่ได้หนีกันเท่าไหร่ -30

ผมเจอตำแหน่งกลางผม archon อีกทีม dy คือมัน caliibrate ยังไง แรงต่างกันสุดขั้ว

เมื่อวานเจอ forev rank เขา 13 มั้ง ผมrank 3000

ตอนนี้ระบบมันมั่วใช้ได้เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel