ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1404
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 19:15
[RE: "แทมมี่,เดฟ"ซัด! "สิงห์"พลาดคลีนชีตเชือดลีลล์ 2-1 ตีตั๋วน็อกเอาท์]
นาย gomez พิมพ์ว่า:
รูดิเกอร์ กลับมาแล้วเป็นไงบ้างฟอร์ม  

ความรู้สึกผมคือ ไม่แตกต่างเท่าไหร่ มีเล่นพลาดบ้าง(แฟน ๆ เยอรมันจะรู้ ๆ กันอยู่ถึงสไตล์แก)

ในเกมนี้ผมกลับชอบซูม่านะ เล่นก็พอ ๆ กับ รูดี้ แต่ละเอียดกว่านิด ๆ ในบางจังหวะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21984
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 23:51
[RE: "แทมมี่,เดฟ"ซัด! "สิงห์"พลาดคลีนชีตเชือดลีลล์ 2-1 ตีตั๋วน็อกเอาท์]
schaluay พิมพ์ว่า:
Celberos พิมพ์ว่า:
ฟอร์มยังไม่คงเส้นคงวา กองหลังลองให้เดฟมายืนเซนเตอร์ คู่รูดิเกอร์
ดันเจมส์ไปขวา ซ้ายเอเมอร์สัน  

เละเทะ เดฟไม่สูงแถมตัวเล็ก แบ็คไม่แน่นเกมรับทั้งคู่อีก  

ผมว่าเดฟประกบ และคลุมพื้นที่ได้ดีกว่า ตัวเหลือๆ อายุก็เยอะความเร็วก็ลดลง
ถ้ามายืนเซ็นเตอร์ มีประสบการณ์อ่านเกมส์ก็ซ้อนเกมส์รับได้นะครับ

สถิติที่เคยเล่นเซ็นเตอร์

สถิติ CB มันคือตอนหลัง 3 ป่ะครับ? มีตอนไหนเดฟเล่นหลังสองบ้างหว่าครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2005
ตอบ: 851
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 07:38
ฟอร์มยังไม่คงเส้นคงวา กองหลังลองให้เดฟมายืนเซนเตอร์ คู่รูดิเกอร์

เละเทะ เดฟไม่สูงแถมตัวเล็ก แบ็คไม่แน่นเกมรับทั้งคู่อีก  

ผมว่าเดฟประกบ และคลุมพื้นที่ได้ดีกว่า ตัวเหลือๆ อายุก็เยอะความเร็วก็ลดลง
ถ้ามายืนเซ็นเตอร์ มีประสบการณ์อ่านเกมส์ก็ซ้อนเกมส์รับได้นะครับ

สถิติ CB มันคือตอนหลัง 3 ป่ะครับ? มีตอนไหนเดฟเล่นหลังสองบ้างหว่าครับ  

CB ก็ตรงๆ center back ก็คือตำแหน่งหลังตรงกลาง
จะ 2 หรือ 3 คน อยู่แผนของ ผจก. ทีม ความคิดเห็นส่วนตัวอาจจะขัดใจท่านคงไม่ว่ากันนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย schaluay เมื่อ Fri Dec 13, 2019 07:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21984
โพสเมื่อ: Fri Dec 13, 2019 19:35

CB ก็ตรงๆ center back ก็คือตำแหน่งหลังตรงกลาง
จะ 2 หรือ 3 คน อยู่แผนของ ผจก. ทีม ความคิดเห็นส่วนตัวอาจจะขัดใจท่านคงไม่ว่ากันนะครับ

ไม่มีปัญหาครับ บอร์ดสาธารณะอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าต้องคิดตรงกันทุกคน แต่คุยกันด้วยหลักการและเหตุผลว่าทำไมเข้าใจแบบนั้นก็โอเคแล้วครับ

ส่วนตัวผม CB 2 กับ 3 คนนี่ต่างกันเยอะพอสมควรเลย อย่างเห็นชัดๆผมว่าลุยซ์เล่น CB หลัง 3 คือดีมาก แต่หลัง 2 นี่อย่างรั่วเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel