ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ความดีไม่มีคำถาม ความเลวไม่มีคำตอบ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Apr 2010
ตอบ: 10251
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 03:27
[RE: Ford v Ferrari ไม่เข้า]
ขอให้มีสักรอบได้ไหมดึกผมก็จะไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26760
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 04:07
โห โคตรแย่ ขนาดโรงแถวบ้านผมมีรอบ แต่เอาโรงใหญ่ที่สุดไปฉายตุ๊ดซี่ผมยังโมโหเลยอะ หนังระดับ ford v ferrari, knives out แม่งไม่ฉาย อสต  
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2419
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 04:25
ของผมกลาง กทม แท้ๆ ยังมีแค่โรงครึ่งเลยครับ โรงนึงไทยยาว อีกโรง ซาวด์แทรค สลับกับเรื่องอื่น กว่าจะได้ดู โคตรฟิน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13261
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 06:55
Ford v Ferrari ไม่เข้า
dsignbype+ พิมพ์ว่า:
ผมจะไปดู ฟอร์ด พรุ่งนี้ ควรจัด 4dx เลยจะคุ้มไหมคับ ราคาบัตรต่างกันร้อยนึง  

วันพุธไม่แพงครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบตอนมันพ่นละอองน้ำ ทั้งแอร์ + ละอองน้ำ

ต้องไปฉี่ระหว่างเรื่องทุกที โรงธรรมดาพอละผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13261
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 06:58
Ford v Ferrari ไม่เข้า
Xander พิมพ์ว่า:
Major โรบินสัน และ บิ๊กซี บ้านผม ก็ไม่เข้าครับ

มีแต่ตุ๊ดอะไรไม่รู้เต็มไปหมด อยากถามเขาว่า เพื่ออะไรครับ

โรงเดว ก็หนักพอแล้ว นี่ 2-3 บ้าไปแล้ว เอาหนังงี้เปิดให้คนดู เนี่ยะหน่ะ แล้วถ้ายังมีคนดูเยอะๆอีก ไม่อยากคิดเลยครับ ว่าแต่ละคน ความคิดเป็นอย่างไร ไม่ได้จะเหยียดเพศหน่ะ แต่ขอมีพื้นที่ให้หนังดีๆ บ้างเหอะครับ คนชอบดูหนังฝรั่งคุณภาพเยอะ

ผมแบนหนังไทยเลย ผมไม่ชอบดู ไร้สาระมากๆ ไม่ได้อะไรในชีวิตเลย

ถ้ามองที่การทำเงิน ในโซน ตจว. ผมว่าหนังตลกไทย
น่าจะทำเงินโซนนั้นได้มากกว่าครับ เพราะมัน mass มากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2006
ตอบ: 83
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 08:00
[RE]Ford v Ferrari ไม่เข้า
Hoden พิมพ์ว่า:
-winters- พิมพ์ว่า:
โม พิมพ์ว่า:
ผมด่าตั้งแต่ก่อนหนังเข้าแล้ว ผู้บริหารเค้าไม่เอาลงต่างจังหวัดเพราะเค้าบอกคนต่างจังหวัดไม่ดูหนังซาวแทรค

ที่มีความยาว 2 ชั่วโมงครึ่งหรอก แหม่โคตรดูถูกเลย ตุ๊ดซีส์ยึดโรงรัวๆเลยจ้าต่างจังหวัดมีไม่ถึง 10 ที่เลยมั้งทีเข้าฉาย

ขนาดในเขต กทม ยังไม่ได้ฉายทุกที่เลย  

ดูถูกคน ตจว.ชิบหัย ความเหลื่อมล้ำชัดเจนเลยเนี่ย  

ผมว่าเค้าไม่ได้ดูถูกอะไรหรอก ข้อมูลมันชี้มาแบบนั้นอะ
ในทุกที่มีคนดูหนังอินดี้ หนังแมส หนังจีน หนังซาวน์แทร็กอยู่แล้ว เพียงแต่ว่าสัดส่วนมันเท่าไหร่ล่ะ

โรงหนังเค้าต้องหารายได้ เค้าวิเคราะห์มาแล้วว่า
คนดูแถบนี้ชอบหนังแนวนี้เยอะ รอบฉายมันก็เยอะเป็นธรรมดา

ก็ถ้าอยากดูหนังออสการ์ หนังรางวัล หนังจากเทศกาล ก็อาจตเองมากทมให้บ่อยๆ ขึ้นครับ
หรือ. สมัคร. streaming ดูประชดโรงพวกนี้ไปเลย  

จริงครับ อย่าคิดมาก เค้าเน้นกำไร เค้าอาจจะคิดถึงเราด้วยนะครับ

บางทีไปซื้อตั๋ว soundtrack ที่ ซีคอน บางแค เดอะมอลล์บางแค

พนักงานยังถามย้ำเลยครับ ว่า soundtrack นะคะ จะเปลี่ยนไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
i'm MAKING A DIFFERENCE

Everything is okay ^ ^'
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 08:20
ขนาดใน กทม แถวบ้านผมมีฉายแค่โรงเดียว 2รอบ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11323
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 09:10
เพราะสายหนังเลย สายหนังรับผิดชอบนำไปฉายจังหวัดอื่นที่ไม่ใช่ กทม ปริมณฑล แล้วก็เชียงใหม่ พวกนี้ไม่ค่อยชอบเอาหนัง soundtrack ไปฉายต่างจังหวัด อ้างว่าฉายไปรายได้น้อย ไม่มีคนดู เพราะงั้นหนังไหนที่ไม่มี soundtrack โอกาสได้ไปต่อน้อยมากถ้าไม่ใช่ฟอร์มใหญ่จริงๆ

ดีว่าผมอยู่เชียงใหม่ยังพอหาดูได้ SF มี 2 ที่ ที่ละ 4 รอบ เมเจอร์มี 2 ที่ ที่ละ 3 กับ 7 รอบ

ปล. ผมว่ากระแสไม่แรงจริงๆ นั่นแหละ เพราะเหมือนสัปดาห์ก่อนมีรอบเยอะกว่านี้ ชาวบ้านทั่วไปไม่ค่อยดูกัน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 4890
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 12:18
โชคดีไปดูรอบ sneak preview มาก่อนล่ะ
โรงรอบนอกนี่ หนังที่นอกกระแสจริงๆเขาก็ไม่ดูจริงๆนะ อย่าง the crawl กับ 47 meters down uncaged นี่ ผมไปดู ทั้งโรงมีผมดูคนเดียวทั้งสองเรื่องเลย แต่อย่าง Hobbs&Shaw, นางนอน อะไรงี้ยังพอมีคนดูอยู่
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 1068
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 12:53
ขนาดในเมืองยังเข้าน้อยเลยครับ เข้าแค่โรงเดียว มาวันแรกมีอยู่แค่ 2 รอบ

เห็นรอบฉายแล้วต้องรีบไปดูเลย กลัววันอื่นหนังถูกเอาออก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel