ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1758
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 11:21
ถูกแบนแล้ว
[RE: ทำไมเด็กมัธยมไม่ค่อยนิยมเล่นฟิตเนส เล่นกล้ามกันครับ]
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
ชานม พิมพ์ว่า:
เรื่องเงินไม่น่าใช่ เพราะแค่ขอพ่อแม่บอกอยากเล่นฟิตเนสก็น่าจะสนับสนุนให้ได้

หลักๆคือแค่ตามเพื่อน  
เรื่องเงินเกี่ยวนะ หลายๆบ้านเลย

แค่เลี้ยงก็หนักแล้ว นี่ต้องมาจ่ายเงินค่าฟิตเนสอีก แพงนะนั่น ยิ่งกว่า ผ่อนไอโฟนอีก ถ้าเอาจริงๆ  

ก็อาจจะมีผลบ้างกับหลายๆบ้าน แต่ผมว่าถ้าขอตังเข้าฟิตเนส พ่อแม่ส่วนใหญ่สนับสนุนนะ วัยนี้ขอเงินไปเที่ยวเตร่ ดูหนัง ซื้อของนู้นนี่นั่นเยอะกว่านี้อีก บ้านไหนเจอลูกมาขอเงินเข้าฟิตเนสแล้วเข้าจริงจังนี้ผมว่าพ่อแม่น้ำตาแทบไหล ลูกหันมาทำอะไรที่ดูสร้างสรรค์ดูแลตัวเองตั้งแต่เด็ก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 12:33
[RE: ทำไมเด็กมัธยมไม่ค่อยนิยมเล่นฟิตเนส เล่นกล้ามกันครับ]
Rustey พิมพ์ว่า:
ปั่นไซด์โค้ง พิมพ์ว่า:
Rustey พิมพ์ว่า:
ดีละครับที่ไม่เล่น มันมีผลกับส่วนสูงในอนาคต  
ยังไงหรอครับ ผมคิดว่าออกกำลังแล้ว ร่างกายจะใช้ Growth hormone เยอะสะอีก ผมอยากรู้สาเหตุครับ  

มันแย่งโปรตีนร่างกายครับ แถมไม่พอกล้ามเนื้อที่แน่นมันกดให้กระดูกขยายลำบากด้วย  

อะไรแย่งโปรตีน ??

กล้ามเนื้อกดกระดูก ??
ถ้ากลัวกล้ามเนื้อกดกระดูก ทำไมหมอกายภาพถึงให้คนแก่เวทเทรนนิ่ง เค้าไม่กลัวกล้ามเนื้อมันกดกระดูกจนแตกหรอ กล้ามเนื้อแข็งแรงช่วยทำให้กระดูกทำงานได้เต็มที่ขึ้นต่างหากล่ะครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1216
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 17:37
มีผลกับส่วนสูง สมัยนี้ยังมีคนคิดแบบนี้อีกหรอ5555555
แก้ไขล่าสุดโดย migmadafaka เมื่อ Tue Dec 10, 2019 17:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Wed Dec 11, 2019 15:24
ดอทเอ มันเย้ายวนกว่าครับ 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel