ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34027
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:02
ไม่ใช่จะแช่งหงส์นะ แต่ผมอยากให้เลสเตอร์ได้แชมป์มากกว่าแฮะ
อยากให้เลสเตอร์ได้นะ ผมแช่งหงส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:03
[RE: ไม่ใช่จะแช่งหงส์นะ แต่ผมอยากให้เลสเตอร์ได้แชมป์มากกว่าแฮะ]
เลสเตอร์ก้ได้ไปแล้วไง

อบากแช่งก้เอาเลย ไม่ต้องมีเหตุผลอะไรหรอก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:09
[RE: ไม่ใช่จะแช่งหงส์นะ แต่ผมอยากให้เลสเตอร์ได้แชมป์มากกว่าแฮะ]
ในฐานะคนที่ไม่อยากให้ลิเวอร์พูลได้แชมป์พรีเมียร์ลีกมากที่สุดคนนึงของโลก

แต่ปีนี้ผมต้องยอม เพราะไม่มีอะไรจะหยุดยั้งลิเวอร์พูลได้แล้ว

เค้ามาดีมาก เราต้องให้เค้าไป เพราะเค้าสมควรได้จริงๆ
4
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3169
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:10
ผมว่าไม่อ่ะ เลซเตอร์ เคยได้ไปแล้ว

เรื่องมันไม่ ว้าว แล้ว

เรื่องมันซ้ำแล้วครับ

มันจะสร้างแรงบันดาลใจได้มาก ตรงไหนครับ?
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Ps. I will try harder, please believe in me. Thank
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:10
ให้ผมได้เถอะ อย่างน้อยก็เป็นของขวัญผู้สูงวัยหลายๆท่าน ที่รอมานาน
อย่างน้อยเวลาท่านจากไป ได้ตาหลับซักที วันนี้ที่รอคอย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8089
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:13
ลิเวอร์ได้นี่เป็น case study ทางธุรกิจได้หลายอย่างเลยนะครับ สร้างเป็นหนังแบบ money ball หรือ series ได้เลย (เจ้าของกลุ่มเดียวกันด้วย)

ทีมที่เคยยิ่งใหญ่---->ล้มจนเกือบจะล้มละลาย----->กลับมาประสบความสำเร็จ โดยผ่านความล้มเหลวล้ม (JK เข้ามาฤดูกาลแรกเข้าชิง 2 แพ้ทั้ง 2 รายการ / 2 ฤดูกาลแรกกับการสร้างทีม) ไหนจะเข้าชิง UCL สมัย หนแรกแพ้หนหลังได้แชมป์ แล้วถ้าฤดูกาลนี้ได้ EPL นี่ก็ถือว่าสุดอีก ฤดูกาลที่แล้วรองแชมป์ 97 แต้ม มาได้ฤดูกาลนี้

สู้โว้ยยยยย #YNWA
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:14
ไม่ต้องห่วงครับ แฟน แมนเลสเตอร์ เยอะ แน่นอน
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20345
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:15
ไม่ใช่จะแช่งหงส์นะ แต่ผมอยากให้เลสเตอร์ได้แชมป์มากกว่าแฮะ
ใกล้เคียงกันเลยมั้ง ไทยได้มงกุฎมิสยูนิเวิร์ส กับ หงส์ได้แชมป์ลีคสูงสุด เร็วๆนี้หวังว่าคงจะรู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก่อนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2008
ตอบ: 115
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:18
ใครอยากให้ใครได้ผมไม่สนครับ เพราะยังไงผมก็คิดว่าหงส์ผมได้แน่นอนแบบยังไงก็ไม่พลาด ใครอยากเชียร์ใครเชิญตามสบายครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2009
ตอบ: 4283
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:21
ปีนี้ลิเวอร์ต้องได้แล้วครับมันจ่อสุดๆแล้วทั้งผลงานทั้งนักเตะ แต่ถ้าเลสเตอร์แซงได้นี้ก็ต้องสุดยอดไม่แพ้กันแล้วลิเวอร์ต้องพลาดเองเยอะมาก ซึ่งผมก็มองว่ามันยากมากๆ
0
0
ถ้าเราเดินตามรอยเท้าของผู้อื่น ก็จะไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:26
honig พิมพ์ว่า:
แล้วการรอคอย 29 ปี ล้มเหลวมาไม่รู้กี่ครั้ง ทั้งทีมทั้งแฟนคลับ ปลอมประโลม กันมา ทุกปี ด้วยความเชื่อว่า ล้มเหลวมากี่ครั้งแต่วันหนึ่งจะเป็นวันของเรา นี่....ไม่สร้างแรงบันดาลใจเหรอครับ??

จะได้เป็น 30ปีไงครับ เลขสวยๆ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 4174
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:28
ปีนี้ถ้าหงส์ได้มีความบรรเทิงเเน่นอนครับประเทศไทย ให้ลุงรถแห่แกได้แกหน้าแก น่ารักจะตายครับ

ไอต้งไอต้างี้ มันแน่นอน
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37537
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:29
แรงบันดาลใจในมุมมองของคนที่ไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูล

พูดแบบสวยหรู=เลสเตอร์ได้แชมป์มันตะเป็นแรงบันดาลใจ เป็นเทพนิยายปกรณ์นัม เป็น Story สุดอะเมซิ่ง

แต่เอาตามความจริงก็คือ ถ้าลิเวอร์พูลได้เแชมป์=ไม่ถูกจริตเป็นการส่วนตัว(ของคุณ)ก็แค่นั้นเองครับ

นี่ผมไม่ได้บอกว่าคุณไม่ชอบลิเวอร์พูล(เช่นกัน)นะ แต่ผมคิดว่าคุณอาจจะแค่ไม่ถูกจริตส่วนบุคคลถ้าลิเวอร์พูลจะเป็นแชมป์ก็แค่นั้นแหละ

อันนี้ผมขอพูดแทนจขม.เลยแต่ถ้าเลสเตอร์ได้แชมป์จะถูกจริตมากๆก็แค่นั้นเอง...

ความจริงก็คือทีมไหนได้แชมป์มันก็มีแง่มุมที่เอามาขยาย story เรื่องแรงบัลดาบใจได้ทั้งนั้นแหละ

โดยส่วนตัวผมคิดว่าลิเวอร์พูลนี่ยิ่ง underdog กว่าเลสเตอร์อีก ลุ้นแชมป์เฉียดไปเฉียดมาหลายครั้งแล้ว เกือบ 30 ปีที่รอคอยเนี่ย

ถ้าปลดล็อคได้มันจะกลายชัยชนะในตำนานของ super loser อย่างลิเวอร์พูลเลยด้วยซ้ำ ถ้าคุณได้รับรู้มุมมองของแฟนลิเวอร์พูลบ้างนะ

ผมว่ามันโคตร Absolutely Emotional และสร้าง Super Motivation ยิ่งกว่าเลสเตอร์ได้แชมป์ซะอีก

ดูได้จากในสังคมโซเชี่ยลและสื่อออนไลน์ฤดูกาลก่อนได้ นัดที่พลิกนรกโค่นบาซ่าแล้วเข้าชิง UCL ได้

หบังเกมส์นั้นลิเวอร์พูลได้สร้างสถิติยอดรีทวิตสูงสุดในหมวดหมู่กีฬาเป็นประวัติการณ์เลย ไหนจะคลิปที่นักวิจารณ์ คนดัง

นักจิตวิทยาแม้กระทั่งผู้นำองค์กรหลายๆบริษัท ยังยกเอาแมทซ์พลิกนรกบาซ่ามาเป็น case study ในการสร้าง motivation ให้องค์กรเลย

อันนี้ผมไม่ได้โมเมพูดเองเออเองนะ สมัยนี้จะชี้วัดดัชนีในมวลหมู่มนุษยชาติจริงๆ เค้าต้องใช้สื่อออนไลน์นี่แหละ

เป็นตัวชี้วัดเพราะตัวเลขของ Network Effect มันแม่นยำกว่าถูกต้องกว่าความรู้สึก(ชอบหรือไม่ชอบ)ของส่วนบุคคลเยอะเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Archawin5 เมื่อ Tue Dec 10, 2019 11:44, ทั้งหมด 3 ครั้ง
9
0
Thai Politicians Model

คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52133
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:30
เห็นควรด้วย

0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Chelsea fan since 2001
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 9298
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:39
ใครๆก็อยากแหม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel