ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jul 2007
ตอบ: 1035
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 12:28
จะไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกขอคำแนะนำหน่อยครับ
ต้องลองครับ​ ไปเที่ยวเองบางทีเดินหลงทางแต่กลับไปเจอวิวดีๆสวยๆ​ ร้านอาหารอร่อยๆที่มีแต่คนญี่ปุ่นกิน​ ไม่ต้องตามรีวิวมากก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 12:30
[RE: จะไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกขอคำแนะนำหน่อยครับ]
ผมไปครั้งแรกก็ไปเองกับแฟนพร้อมลูกชาย 6 ขวบ ผมว่าไปไม่ยากครับอยู่ซัก 1-2 วันก็คุ้นรถไฟเขาละ อ่านในรีวิวต่างๆนี้ละครับดีที่สุด วางแผนล่วงหน้าเลยยิ่งดี จะได้ไม่เปลื้องค่ารถไฟ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26161
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 13:43
[RE: จะไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกขอคำแนะนำหน่อยครับ]
ไปโตเกียวครับ

อยากสกีไป Gala Yuzawa << ลอง Google ดู มีรีวิวในพันทิพเยอะมาก

อยากกินปลาไป Tsukiji

3-4 วัน คนละ 25k เหลือๆ (ถ้าได้ตั๋วไม่เกิน10k)
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 258
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 13:51
ผมไปครั้งแรกสนุกมากเลยนะครับ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดเลย ผมภาษาอังกฤษงูๆปลาๆ พอสอบถามทางหรือสถานที่ได้ก็รอดสบายครับ ทริปหน้าได้ osaka เดือนมีนา ตั๋วเครื่องบิน+โรงแรม 10k เองครับ หาดูบ่อยๆ
1
0
Bae Suzy - Park Shin Hye - Karina Aespa - Kwon Nara - IU - Han So Hee - Eunchae LE SSERAFIM - Park Min Young - Minah Girl's day - Pimtha - Kim Go Eun - Momo Twice - Ink Waruntorn - Sana Twice - Jennie BP - Rose BP - Minji NewJeans - OH YEJU - Yujin IVE - Kazuha LE SERAFIM

นักเตะอบจ.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 01 Feb 2011
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 14:29
ถ้าอยากไปลานสกีก็มีให้เลือก 2 เมืองครับ โตเกียวกับฮอกไกโด ก็ลองดูสถานที่อื่นๆครับว่าชอบเมืองไหนมากกว่า

ส่วนตลาดปลาอย่าไปคาดหวังอะไรมากครับ ล่าสุดผมไป Tsukiji ไม่มีอะไรเลย หลังจากที่เค้าย้ายไป Toyosu (แต่ที่ Toyosu ก็จะเน้นขายส่ง+ร้านอาหารซะมากกว่า) ตรงที่คนเดินเยอะน่าจะแค่ 2 ล็อค ยาวล็อคละ 50 m. เองมั้งครับ ราคาก็โหดมาก
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Mon Dec 09, 2019 21:58
พึ่งไปมาเมื่อเดือนที่แล้ว เจอทั้งหนาวทั้งฝน ญี่ปุ่นนี่ถ้าวันไหนฝนตก ตกได้ทั้งวันทั้งคืน

เช็คสภาพอากาศดีๆนะครับ ปล.ไปครั้งแรกเหมือนกันครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 39
โพสเมื่อ: Tue Dec 10, 2019 23:28
ไปเองเลยครับ ผมแนะนำเต็มที่
ไปโตเกียว เที่ยว 4 วัน 3 คืนนี่ผมยังว่าน้อยไปหน่อยเลยครับ ครั้งแรกด้วย ที่ไหนก็สวยไปหมด
ที่แฟนท่านอยากไปลานสกี เจอหิมะ แนะนำ Gala Yuzawa นั่ง ชินคันเซ็น ไปชั่วโมงเดียวถึงเลย ไปกลับวันนึงเหลือเฟือ
ส่วนของท่านเน้นกิน มีตลาดปลา ร้านซูชิ ร้านอร่อยๆเยอะมาก อ่านรีวิวแล้วตามไปไม่ยากเลยครับ
การเดินทาง เกาะที่พักรถไฟเส้น Yamanote Line ไว้ก็สบายเลยครับ
สายนี้วิ่งเป็นวงกลม ผ่านสถานีหลักๆทั้งนั้น Shibuya Shinjuku Ueno

หาจองตั๋วเครื่องบินราคาดีๆ ไปกะแฟนสองคน ผมว่าไม่เกิน 45000 กินอยู่สบายๆครับ

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2005
ตอบ: 1749
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 12:06
ถ้ามีเวลาหาข้อมูล คิดว่าการไปเองจะโอเคกว่านะครับ น่าจะไปที่ๆอยากไปได้ดีกว่า
แต่บางสถานที่ก็ต้องเล็งเวลาด้วย อย่างGala Yuzawaจะเปิดเป็นช่วง
น่าจะธค.ถึงต้นเดือนพค. ต้องเช็คดูเวลาที่แน่นอนของแต่ละปีครับ

ถ้าจะไปGala แนะนำให้ซื้อTokyo Wide PassของรถไฟJRครับ ใช้ได้3วัน
เพราะชินคันเซ็นขาเดียวก็6พันกว่าเยนขึ้นแล้ว พาสราคา10,180เยนครับ

ส่วนค่าที่พัก ลองตั้งต้นไว้ที่2000บาทต่อคืน อาจบวกเพิ่มประมาณ500
ผมก็คิดว่าน่าจะได้ห้องที่โอเคแล้วครับ แต่ทั้งนี้ก็อาจขึ้นกับทำเล
รวมถึงความพอใจของคนเข้าพักด้วยครับ ถ้าเน้นราคาถูก ต้องการแค่นอน
ไม่เน้นว่าต้องมีห้องน้ำในตัว บวกกับเดินประมาณนึงได้
แถวชานเมืองที่ถูกกว่า2000บาทก็มีอยู่ครับ

ถ้าได้เดินทางเมื่อไหร่ก็ขอให้สนุกและปลอดภัยกับการเดินทางนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel