ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3166
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 12:44
[RE: วอล์คเกอร์รับ'หงส์'ร้อนเป็นไฟคงตามยากแล้วแต่เรือยังไม่ยอมแพ้]
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
justinbaker พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
เรือสามารถชนะ 14-17 นัดติดกันได้ แต่หงส์ทำยังไม่ได้ เอาแบบชนะติดๆนะ

ในแง่คนตาม เจอคนนำชนะแบบนี้มันท้อ

ใครบอกหงส์แชมป์แล้วก็บ้า

ปีที่แล้วขอแค่ซิตี้พลาด แค่ 1 นัด แต่ 14 นัดพี่แกชนะรวดเข้าป้ายแชมป์เฉย

ไม่ต้องชนะ 14-17 นัดติดหรอกครับ

ผมขอชนะ 10 แมทช์ เสมอแมทช์ แบบนี้วนลูปไปเรื่อยๆ ก็ได้

นักเตะจะได้ไม่กดดัน ชนะนานๆถ้าไม่เหลิงก็ดีไป ถ้าเหลิงก็ลำบากหน่อย  

ก็ตอนนี้เรานำเขาเยอะไง ลองเป็นเราตามสิ ท้อแหละ

ผมพูดใน ฐานะของ Mindset ผู้ชนะครับ

การชนะ ยาวๆ โดยไม่แพ้เลยไม่ใช่ว่าดีนะครับ

เพราะสุดท้ายเหลิง และอาจจะ มีecoได้

แล้วพอแพ้หรือเสมอ ถ้าจัดการอารมณ์ได้เร็ว อยู่กับปัจจุบันได้ ก็ดีไป

แต่ถ้าทำไม่ได้นี้ จิตใจมีสิทธิดร็อปได้เลยนะ

คนที่มุ่งหวัง 100% ต้องการจะเป็น Perfectionnist ส่นมากจะไม่ค่อยรุ่งหรอกครับ

สู้คนที่ต้องการชนะแค่ 85-90% ไม่ได้หรอกครับ พวกนี้มองเรื่องแพ้เสมอเป็นเรื่องธรรมดา

พอชนะติดๆ แล้วบางครั้งมีหลุดแพ้ หลุดเสมอ เขาจะมองเป็นเรื่องปรกติครับ มีโอกาศเกิดขึ้นได้

เขาจะไม่เอามาเสียดาย หรือกดดันตัวเองครับ

คนที่คิดแบบ Perfectionnist อาจจะสุดยอดก็จริงถ้าทำได้

แต่ในระยะยาวๆ หลาย10ปี คนที่คิดแบบขอแค่85-90% จะประสพความสำเร็จมากกว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54123
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 12:47
วอล์คเกอร์รับ'หงส์'ร้อนเป็นไฟคงตามยากแล้วแต่เรือยังไม่ยอมแพ้
ปีนี้คงไม่พลาดแล้ว​ อยู่ที่จะไร้พ่ายไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: YNWA
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 636
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 12:48
[RE: วอล์คเกอร์รับ'หงส์'ร้อนเป็นไฟคงตามยากแล้วแต่เรือยังไม่ยอมแพ้]
ทำพูดหล่อๆ ถ้ากลับมานำได้ปุ๊ปมันโพสต์ล้อเลียนและลบออกอีกแน่

นิสัยอีแอบ

Spoil
แล้วตูจะหัวร้อนทำไมเนี่ย  

2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6293
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 12:53
[RE]วอล์คเกอร์รับ'หงส์'ร้อนเป็นไฟคงตามยากแล้วแต่เรือยังไม่ยอมแพ้
ยอมว่าเอ็งโคตรไว เร็วมากกกกก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5266
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:30
ถึงจะเป็นคู่แข่ง แต่ผมขอชมเพราะชอบทัศนะคติแบบนี้
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:09
มาอีกประเภทบอกปีก่อนนำ7แต้มแล้วโดนแซง อ้างอะไรหยาบๆโดยไม่กล่าถึงรายละเอียดภายใน 7แต้มเพราะเตะก่อนป่ะ เตะเท่ากันก็แค่4แต้ม
0
0

ได้

นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:50
วอล์คเกอร์รับ'หงส์'ร้อนเป็นไฟคงตามยากแล้วแต่เรือยังไม่ยอมแพ้
ซิตี้ต้องลุ้นหงส์ให้แพ้ 4 นัด

โอเค โอกาสในมือ 1 นัดที่เอติฮัต แต่อีก 3 นัดที่ไหนดี?

1. บ้านเลสเตอร์
2. บ้านทอตแน่มของมู
3. พ่ายคาแอนฟิลด์ ที่อาจจะเป็นเชลซี / ผีของโซลชา

ยากนะ แต่ก็ไม่แน่
แฟนบอลหงส์ก็บอกดูนัดต่อนัดเหมือนเดิม

มองกลาง ๆ ในซีซั่นนี้ ซิตี้พร้อมจะหลุดเสมอ-แพ้ แต่หงส์เล่นยังไงก็ไม่แพ้ เหนื่อยที่จะหวังอะไรแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8351
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:58
[RE]วอล์คเกอร์รับ'หงส์'ร้อนเป็นไฟคงตามยากแล้วแต่เรือยังไม่ยอมแพ้
Red_Duckza พิมพ์ว่า:
มาอีกประเภทบอกปีก่อนนำ7แต้มแล้วโดนแซง อ้างอะไรหยาบๆโดยไม่กล่าถึงรายละเอียดภายใน 7แต้มเพราะเตะก่อนป่ะ เตะเท่ากันก็แค่4แต้ม  

หมายถึงหงส์กะซิตี้ฤดูกาลก่อนใช่มั้ยครับ
เตะเท่ากันแหละ 7 แต้มครับ
แล้วหงส์ไปเยือนซิตี้แพ้เหลือ 4 แต้ม
จากนั้นซิตี้แพ้นิว หงส์ทำได้แค่เสมอเลสเตอร์ นำ 5 แต้ม
จากนั้นเสมอเวสแฮม แมนยู เอฟเวอร์ตัน จนโดนซิตี้แซงนำ 1 แต้ม
แล้วก็จบตามนั้นเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
"Liverpool Til I Die"
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16988
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 15:40
ดันผ่านช่วงยากมาแบบแทบไม่สะดุด พอช่วงโปรแกรมเบาๆ ก็เข้าเบรกยาวเลย
0
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 16:11
น้ำเสียงอ่อนหวาน ไม่เหมือนตอนทวีตเย้ยหงส์ที่เสมอเลสเตอร์ซีซั่นที่แล้วเลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 16:25
bzii พิมพ์ว่า:
Red_Duckza พิมพ์ว่า:

หมายถึงหงส์กะซิตี้ฤดูกาลก่อนใช่มั้ยครับ
เตะเท่ากันแหละ 7 แต้มครับ
แล้วหงส์ไปเยือนซิตี้แพ้เหลือ 4 แต้ม
จากนั้นซิตี้แพ้นิว หงส์ทำได้แค่เสมอเลสเตอร์ นำ 5 แต้ม
จากนั้นเสมอเวสแฮม แมนยู เอฟเวอร์ตัน จนโดนซิตี้แซงนำ 1 แต้ม
แล้วก็จบตามนั้นเลยครับ

ผมผิดเรื่องข้อมูลจริงครับ ขอโทษด้วย ตอนนั้นพึ่งตื่น ยังไม่ตื่นเต็มที่อารมณ์อยากบวก
Spoil
​ทึ่มาคือผมไม่ชอบคนที่ชอบพูดว่านำเจ็ดแต้มสิบแต้มแล้วโดนแซงแบบหยาบๆแล้วเอามาหลอกกันเองว่าทีมรับความกดดันไม่ได้น่ะ ทั้งที่ตอนนั้นมันมีรายละเอียดปลีกย่อยของมันอยู่ อย่างตอนนั้นคือโปรแกรมหนามากแล้วตัวหลักเจ็บเพียบโดยเฉพาะกองหลัง (ดูอย่างซิตี้ตอนนี้หลังเจ็บบานเลยพังอย่างที่เห็น) ​คือการจะพูดเชิงกล่าวหาว่านักเตะรับแรงกดดันไม่ได้ผมว่าเป็นการดูถูกคลอปปแล้วก็นักเตะน่ะ  
0
0

ได้

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: YNWA
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 703
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 16:56
ตัวผมเองก็ไม่เคยมั่นใจเลยว่าจะได้แชมป์ เราจะประมาทไม่ได้ สู้กันไปแบบนัดต่อนัดครับ สู้จนสุดๆ กันไปข้างนึง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 13681
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 23:19
หงส์ก็เสียวแย่แล้วตอนนี้
0
0
30ลิขิตฟ้า 70ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ๆจึงจะชนะ

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel