ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1036
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:21
[RE: เผย The Irishman ไม่ปลื้มแข้งผีนิรนามไม่แยแสหลัง'โอเล่'วานให้โอวาท]
ปกติสโมสรจะมีสตาร์อยู่เสมอ แบบนักเตะใหม่มาต้องสาสได้เล่นกับเบคแฮม กิ๊ก สโคล หรือคันโตน่า ฟีลมันแบบอยู่ในฝัน ถ้าพวกนี้วิ่งกระทืบก็ต้องวิ่งกระทืบตาม ตอนนี้ไม่มีสตาร์แบบนี้อย่างมากสุดคือพอคบา เดเคอา เลยต้องเชิญอดีตสตาร์มาให้เจอมาให้คุยเป็นแรงผลักดันด้วยว่าคุณอยู่ในทีมระดับเดียวกับคนพวกนี้นะ ให้ใกล้ชิดสร้างแรงบรรดาลใจนักเตะใหม่ นักเตะเยาวชน รอยคีนก็ดีที่ให้ความร่วมมือ ไม่เรื่องเยอะ ไม่ติดงาน สำหรับคีนเหมือนแกเคยบอกว่าตอนอยู่แมนยูแกมีเบอร์โทรของเพื่อนร่วมทีมแค่ 3 4 คนมั้งซึ่งผมจำได้ว่า 1 ในนั้นมีโซลชา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:29
ถูกแบนแล้ว
[RE: เผย The Irishman ไม่ปลื้มแข้งผีนิรนามไม่แยแสหลัง'โอเล่'วานให้โอวาท]
มากมาย พิมพ์ว่า:
ให้ คีน ไปพูดในห้องแต่งตัว?

ถ้าจริงก็ ไม่ไหวละนะ โอเล่  

ความคิดดักดานไม่พอ

แถมหนังสือยังไม่อ่านอีก กี่บรรทัดเองหนูเอ๊ยย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: GGMU!!!
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:31
snishot พิมพ์ว่า:
Liverpool11 พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวๆๆท่าน อ่านดีๆก่อน เค้าบอกว่าไปที่ศูนย์ซ้อมแคริงตั้นนะ ไม่น่าจะใช่ช่วงก่อนแข่ง  

โอเคครับ

แต่ยังไงผมก็แปลกใจนะ ถ้าตอนนี้ คีน เป็นทีมงานเหมือนคาริค จะไม่อะไรเลย  
ไม่ไหวยังไงครับ ตำนานบองทีม นักเตะที่ทุมเทเต็มร้อยเสมอเวลาแข่ง จะให้เอาตำนานลิเวอร์พูลมาปลุกใจหรือครับ  

ถ้าคิดยังงั้น ก็ดีเหมือนกัน นะครับ

ผลงานหงส์ ช่วงนี้ โคตรดี  
งั้นน่าจะชวนนักเตะหงส์ปัจจุบันมาดีกว่านะครับ
เพราะตำนานหงส์ก็ยังไม่มีใครได้พรีเมียร์เลยย ปัจจุบันใกล้เคียงสุดๆ
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:36
ถูกแบนแล้ว
มาเยี่ยวแน่ๆ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10489
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:41
LuisG พิมพ์ว่า:
อาจจะไม่ชอบทำคนขาหักก็ได้ เลยเบื่อ  
อ้อชอบเอาไม้กอล์ฟหวดกันเองมากกว่า
1
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10489
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:42

เดี๋ยวๆๆท่าน อ่านดีๆก่อน เค้าบอกว่าไปที่ศูนย์ซ้อมแคริงตั้นนะ ไม่น่าจะใช่ช่วงก่อนแข่ง  

โอเคครับ

แต่ยังไงผมก็แปลกใจนะ ถ้าตอนนี้ คีน เป็นทีมงานเหมือนคาริค จะไม่อะไรเลย  

นายเรียนหนังสือที่ไหนอะ? ไม่เคยมีรุ่นพี่ที่ประสบความสำเร็จมาให้โอวาท??? น่าเอ็นดูจังลูกกก
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: กลัวจุงเบย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:46

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่มุมมองของคน

บางทีมุมมองจากคนคนเดียว มันไม่สามารถสื่อให้คน100คนเข้าใจ
ตามที่เราต้องการจะให้เค้าเข้าใจแบบนั้นได้ทั้งหมด
ผมสมมุติว่า ถ้าโอเล่ไม่ยอมให้ใครมาช่วยปรับทัศนคติลูกทีมเลย
เพราะคิดว่าตัวเองทำได้สบายๆ ผมว่าคนแบบนี้คือพวกน้ำเต็มแก้ว
ไม่รับอะไรเพิ่ม ทั้งๆที่มุมมองคนอท่นอาจจะมีประโยชน์ต่อตัวเองด้วยซ้ำ

บางที ให้คนเก่งสองคน อธิบายเรื่องเดียวกัน ให้เด็กหนึ่งคนฟัง
เด็กคนนั้น อาจจะเข้าใจเป็นคนละเรื่องเลย รับรู้ถึงข้อมูลที่ผู้พูด
ต้องการสื่อสารชัดเจน แต่เรื่องของอีกคน เข้าใจคนละเรื่อง
ทั้งๆที่ให้อธิบายเรื่องเดียวกัน โดยไม่ได้กำหนดวิธีอธิบาย

มันเป็นเรื่องของการสื่อสาร ที่มันคลิกกัน ทัศนคติคล้ายกัน
บางเรื่องไม่จำเป็นต้องคุยก็เข้าใจ บางเรื่องก็จะรู้เองว่า
จะอธิบายเรื่องนี้ ให้คนแบบนี้ฟัง มันต้องคุยกันเยอะมาก
ต้องให้คนนี้ช่วยคุย มันจะเข้าใจกันได้ง่าย เราเอาเวลาไปทำเรื่องอื่น

ทัศนคติโอเล่ ผมว่าค่อนข้างดีครับ ดูจากหลายๆเรื่อง
แต่ฝีมือนั้น อีกเรื่องหนึ่ง

อีกเรื่องที่เคยตอบในมุมมองเรื่องจิตวิญญาณนักเตะยุคนี้ เมื่อเดือนที่แล้ว

Spoil
เดือนที่แล้ว แมนยูเสมอเชฟฟิว 3-3 โดนตีเสมอนาทีสุดท้าย

แกรี่ออกมาพูดให้สามแนวรุกมันรู้สึกตัวบ้าง ว่า

"การขาดการเคลื่อนที่ของมาร์ซิยาล,แรชฟอร์ดและเจมส์คือเรื่องตลก"เนวิลล์กล่าว

"มันเป็นเรื่องตลกอย่างแท้จริง พวกเขาไม่มีอะไรเลยทั้งเกม"

"มิดฟิลด์ของแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดก็แย่แต่คุณคาดหวังว่าแนวรุก 3 คนจะทำได้ดีกว่านี้"

"หากคุณไปถามคริส วิลเดอร์ว่าจะแลกตัวแม็คโกลริคและมุสเซ็ตกับมาร์กซิยาลและแรชฟอร์ดไหม เขาคงตอบว่าไม่"

ที่เฮียออกมาด่าแนวรุกก็ถูกแล้ว เปรียบเทียบนักเตะปัจจุบันให้มันรู้ตัว ว่าสมัยเฮียความสามารถและสภาพจิตใจของนักเตะในทีมมันเป็นยังไง ให้มันรู้ตัวกันซะบ้าง ปรับทัศนคติตัวเองหน่อย ว่าเมิงมันแค่นักเตะดาดๆ ยังจะมีหน้าออกมาภูมิใจว่าดาวรุ่งที่สามารถขึ้นมาจากอคาเดมี่สโมสรชั้นนำยุโรป
มึแค่ 0.12% อะไรของเมิง หน้าไม่อาย คิดว่าตัวเองเจ๋ง ภูมิใจว่าได้เป็นตัวจริงยูในเต็ด เหมือนที่ตำนานในทีมเค้าปลูกฝัง เมิงก็ท่องจำเค้ามา ทั้งที่ยังไม่สามารถคว้ารางวัล หรือผลงานอะไรในระดับที่เฮียๆเค้าเคยทำมาแล้ว
เอาไว้เมิงสร้างหน้าประวัติศาสตร์ก่อนค่อยมาโม้เหอะ มันถึงจะดูไม่แว๊นแบบนี้วะ

เค้าก้มหน้าก้มตาเล่นฟุตบอลเว้ย รูปแบบการเล่นของทีมสมัยเฮีย มันก็มาจากความสนุกในการเล่นร่วมกันกับเพื่อนร่วมทีม มีแผนการเล่นร่วมกัน ดูได้จากใครเล่นไม่ดีในสนาม มันด่ากันเองได้เลยในสนาม เผลอๆปรับกันเองได้เลยปรึกษากันกับทีมงานโค้ชได้ อยากเล่นแบบนู้นแบบนี้กุว่ามันเจ๋ง เมิงส่งมางี้ดิ วิ่งทางนู้นทางนี้ มันถึงเรียกว่า"ทีม"อย่างแท้จริง (แต่นั่นมันอาจจะเป็นแนวทางบอลสมัยก่อน ไม่ได้บอกว่าต้องทำตาม)

การซื้อตัวก็แค่เสริมผลัดใบ แผนและรูปแบบการเล่น
มันเป็นDNAของทีมทีมนี้ นักเตะสามารถเเข้ามาจอยน์ และพัฒนาตัวเอง
โดยที่ความสามารถเฉพาะทาง จะถูกดึงออกมาในการเล่นตามแบบแผนนั้นๆ

แต่สมัยนี้ต้องให้โค้ชกำหนดให้หมด แล้วก็โยนให้โค้ช
ต้องให้โค้ชพาเล่น เพราะการเล่นเป็นทีมของพวกเมิงมันไม่มีระดับ
ไม่ต่างจากทีมกรากๆทั่วไป แค่ผยองว่ากุวิ่งเร็ว เลี้ยงได้ แต่ความเป็นทีมห่วยแตกสิ้นดีดูเอาเองละกันว่าทีมยุคก่อนมันเล่นในสนามแล้วมันดูนักเตะ
มันสนุกและ"มีความสุข"ในการได้เล่น สมัยนี้มันดูสนุกกันแค่ตอนยิงได้

คนเดียวในสนามที่ผมสัมผัสได้ว่ามันเล่นสนุก คือเจมส์ น้องใหม่ ไอ้นี่แหละถ้าให้มันมีอิทธิพลในทีมมากกว่านี้ มันจะสร้างบรรยากาศยูในเต็ดกลับมา การเล่นการวิ่งของมัน ผมไม่เคยเห็นนักเตะในทีมเล่นแบบนี้เลย ตั้งแต่ป๋าวางจอย โอเล่มาถูกทางในแนวทางการทำทีม ดูจากการซื้อตัวใหม่แต่ละตัว แต่นักเตะเก่าๆในทีมเรียกว่าไร้ทิศทาง ถ้ายังใช้พวกลิงกราก,แรชฟอร์ดให้เป็นพี่เบิ้ม ก็เล่นได้แค่ในยูโรป้านี่แหละ ยังไงก็ไม่พัฒนา เพราะทัศนคติมันไม่ได้ ถึงจะเก่ง แต่ความเป็นทีม มันตัน เอาใครมาคุมแต่ไม่ปรับนักเตะ มันก็ต้องโดนไล่อยู่ดี

ผมว่ามูก็ปรับเรื่องนี้นะ ช่วงZlatanมานี่เห็นได้ชัดว่ากลมเกลียวกันมาก แต่หลังจากนั้นดูนักเตะในทีมละกันแบ่งก๊กกันทันที ป็อกบาที่มีอิทธิพลในทีมก็ไม่เอาแนวทางมู มันเลยเละ ดูทัศนคติ การสื่อสารกับลูกทีม
มันมองกันคนละมุมแล้ว ต่อให้พูดลพเอียดอธิบายดีแค่ไหน เค้าก็ไม่เปิดรับ
นอกจาก จะมีเหตุการณ์อะไรให้กระแทก หรือสะเทือนใจ เค้าก็จะเข้าใจ
เรื่องทั้งหมดได้เอง โดยไม่ต้องอธิบายอะไรต่อ  

แก้ไขล่าสุดโดย โดนแบนแล้วไง เมื่อ Sun Dec 08, 2019 17:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
555+
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2007
ตอบ: 1649
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 13:52
[RE]เผย The Irishman ไม่ปลื้มแข้งผีนิรนามไม่แยแสหลัง'โอเล่'วานให้โอวาท
ผมคนนึงที่ไม่ชอบคีน ถ่อยมากก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2015
ตอบ: 1907
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:05
nDEDDO พิมพ์ว่า:

โอเคครับ

ไม่ไหวยังไงครับ ตำนานบองทีม นักเตะที่ทุมเทเต็มร้อยเสมอเวลาแข่ง จะให้เอาตำนานลิเวอร์พูลมาปลุกใจหรือครับ  

ถ้าคิดยังงั้น ก็ดีเหมือนกัน นะครับ

งั้นน่าจะชวนนักเตะหงส์ปัจจุบันมาดีกว่านะครับ
เพราะตำนานหงส์ก็ยังไม่มีใครได้พรีเมียร์เลยย ปัจจุบันใกล้เคียงสุดๆ  

ยิ่งดีเลยครับ

แสดงว่า นักเตะหงส์ขั้นเทพจริง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:05
nDEDDO พิมพ์ว่า:

โอเคครับ

ยิ่งดีเลยครับ

แสดงว่า นักเตะหงส์ขั้นเทพจริง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:07
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:

โอเคครับ

นายเรียนหนังสือที่ไหนอะ? ไม่เคยมีรุ่นพี่ที่ประสบความสำเร็จมาให้โอวาท??? น่าเอ็นดูจังลูกกก  

แถวๆ ลิเวอร์พูล มั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:09
ไม่ใช่ดาวรุ่งจากอคาเดมี่แน่นอน
0
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:19

โอเคครับ

ก็ประมาณวิทยากรครับ

วิทยากร (Trainer) จึงหมายถึง ผู้ที่ทำหน้าที่ถ่ายทอดความรู้ เทคนิค ประสบการณ์ ในองค์ความรู้ที่ตนเองชำนาญเพื่อให้ผู้ฟังเกิดความรู้ (Knowledge) ความเข้าใจ (Understand) ทักษะ (Skill) และทัศนคติที่ดี (Attitude) ต่อการนำองค์ความรู้ไปปรับประยุกต์ใช้ตามวัตถุประสงค์ที่กำหนดไว้

credit วิทยากร.net
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8354
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 14:53
[RE]เผย The Irishman ไม่ปลื้มแข้งผีนิรนามไม่แยแสหลัง'โอเล่'วานให้โอวาท
อาจจะเป็นสาเหตุวิ่งคึกชิบหาย คีโน่กระตุ้นมานี่เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"Liverpool Til I Die"
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1132
โพสเมื่อ: Sun Dec 08, 2019 15:41
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่ใช่ป็อกบานะ มันเจ็บมันคงยังไม่ได้มาซ้อมนิ ล่าสุดพึ่งบินกลับมาปะ

ส่วนไอพวกที่ลงตลอดผมว่าไม่ใช่อะ ดาวรุ่งคงไม่กล้าทำหน้างั้น ผมว่าพวกที่ทำหน้าคงเป็นพวกที่ไม่ค่อยได้ลงอย่าง มาติช ฟิลโจนส์ ไรพวกนี้มากกว่าผมว่าเพราะไอพวกที่ลงตลอดมันคงไม่อะไรอะ จะบอกมาต้า ก็ยังไงเพราะพี่แกนิสัยดีมาก ส่วนมาติช กะ ฟิลโจนส์มีปัญหาเยอะสุดหลังๆ ผมว่าสองคนนี้แหละ  
อาจจะเป็นมาติซก็ได้นะครับดูท่าทางจะเบื่อที่สุดแล้วล่ะ555555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel