ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 547
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 16:11
SS ท่านใดเคยทำงานอยู่ สปป.ลาว แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
excess พิมพ์ว่า:
เรือบิน พิมพ์ว่า:
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
ระวัตัวหน่อยนะครับ มีวิศวะกรติดคกลาว412วันอย่ ไม่พิจารณาคดีไม่จ่ายตัไม่ได้กลับไทย ผ้มีอิธพลโหดมาก อย่าไปขัดขาใครในลาว ลาวยัไม่มีระบบยติธรรมแบบไทยทีนะ ผมอ่านมา อย่าไปวิจารณ์รัฐบาลหรือด่าแบบไทยด้วย โดนอ้มหายเลย  
วิศวกรไทยคนนั้นเป็นชาวบุรีรัมย์ครับ ทนายความพยายามช่วยละ ล่าสุดส่งหนังสือไป ก.ต่างประเทศ ยังไม่รู้จะยังไงเลย

ถามไปโดนคดีอะไรทางนั้นยังตอบไม่ได้เลย รู้แค่ทำความผิด กม.ลาว อยู่ระหว่างสอบสวน ขังคนเป็นปีขนาดนั้นนานไปไหม

ของไทยขังระหว่างสอบสวนยังห้ามเกินกี่ผลัดก็แล้วแต่ความผิดเลย เกินก็ต้องปล่อย  

ใช่ครับ อ่านเจอมาในเฟสบ้ค ว่าขัลืมเลย ไม่แจ้ข้อหาพิจารณาคดี เห็นว่าเจ้านายไปขัดขาใหญ่เข้า เจ้านายไหวตัวทันหนีกลับไทยวิศวะกรเลยซวย ทานั้นจะเอาเินสอล้านไม่จ่ายไม่ให้กลับ ในเฟสบอกว่าระบบยติธรรมในลาวยัไม่ได้เสี้ยวขอไทย ไปขัดขาใครเข้าคือซวย  

ผมเคยไปทำงานในลาว 1 วัน ให้คนขับรถที่นครพนมพาไป แกเป็นไกด์เที่ยวลาว เห็นแกเล่าให้ฟังว่าลาวมีครอบครัวนึงที่ใหญ่กว่าผู้นำประเทศ เป็นเจ้าของประเทศตัวจริง อยู่เบื้องหลังรัฐบาลอีกที งานสัมปะทานในลาวก็เข้าครอบครัวนี้หมด  

ครอบครัวไหนครับ......พอเล่าได้ไหม

พอดีชอบประวัติศาสตร์ แต่ไม่เคยได้ยินสักที

ไม่ใช่ฝั่งเจ้ามหาชีวิตเก่ามั้ง ???
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 16:15
[RE: SS ท่านใดเคยทำงานอยู่ สปป.ลาว แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ]
เคยไปทุกปีติดกัน ขอแนะนำว่า

1. อย่าสั่งอาหารตามสั่ง นอกจากรสชาติจะไม่อร่อยแล้วยังขายแพงกว่าบ้านเราต่างหาก แนะนำให้สั่งเมนูเป็นกับข้าวยังคุ้มกกว่า หรือสั่งเมนูพวกปลาน้ำโขงจะอร่อยมาก แต่อย่ากินพวกหอยแครง ปลาหมึก หรือกุ้ง เพราะไม่สด ลาวไม่ติดกับทะเล

2.เวลาเหงาๆ เบียร์ลาวช่วยท่านได้

3. ถ้าชอบสาวลาวแนะนำให้หน้าด้านเล่นมุก หยอดจีบไปเลย ถ้ามัวแต่อายหนุ่มลาวจะคาบไปกินก่อน

4. อันนี้สำคัญ ที่ลาวเขาห้ามพูดวิจารณ์รัฐบาลในที่สาธารณะ ถ้าถูกจับโทษจะแรงมากๆ

2
0
นักเตะกลางซอย
Status: Beautiful Lie
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 4015
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 16:56
[RE: SS ท่านใดเคยทำงานอยู่ สปป.ลาว แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ]
ผมครับ ปกติอยู่ลาว ตอนนี้ก็อยู่ประเทศลาว เป็นหลัก
กำลังทำงาน ไปเรื่อยๆ งานผม รับผิดชอบเยอะอยู่ 20 กว่างาน มีผู้ใหญ่ หนุนหลังเยอะ

มีแฟนแล้ว คนลาวนี่ล่ะครับ

ปล.1 เดี๋ยวเสร็จงาน ผมจะมาตั้งกระทู้รีวิว สปป.ลาวให้

ปล.2 ลาวมีทั้งหมด 4 ก๊กครับ

ปล.3 สิ่งที่อันตรายสุด ของสปป.ลาว คือเงินของผู้มีอิทธิพลค้ายา ในเครือไซชะนะ ที่กองไว้ตามบ้าน ผู้มีอำนาจมืด รอฟอกนี่ล่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย อี้จับซา เมื่อ Sun Dec 08, 2019 00:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง
5
0
เชียร์แมนยู ตั้งแต่ 2004 นะจ๊ะ ยุคแพ้บ่อยๆตอนดวลกับเชลชียุคมู 1,รับซ่อมมือถือ htc เปลี่ยนบอดี้ จอแตก สนใจทักได้
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32128
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 18:42
ระวังตำรวจดีๆนะคนับ ไถได้มันไถ อย่าไปขัดขาใคร ยอมได้ยอม เป็นประเทศที่ไปแล้วไม่อยากไปอีกเลย ฮ่าๆๆๆ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 19:15
IL KaarK พิมพ์ว่า:
ระวังตำรวจดีๆนะคนับ ไถได้มันไถ อย่าไปขัดขาใคร ยอมได้ยอม เป็นประเทศที่ไปแล้วไม่อยากไปอีกเลย ฮ่าๆๆๆ  

ผมเคยเช่ามอไซค์ขับแล้วโดนเป่าเรียก ข้อหาเปิดไฟตอนกลางวัน

พี่แกเรียกเข้าป้อมแจ้งข้อหาบลาๆ ให้ไปเสียค่าปรับเป็น 2 แสนกีป ผมเลยบอกว่ากำลังจะกลับไทย มีติดตัวแค่ 50000 กีปจะเอาบ่ พี่แกเลยรับเงินไว้ แล้วยื่นมือมาจับมือผมเฉย

2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15607
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 22:27
RangerBN พิมพ์ว่า:
excess พิมพ์ว่า:
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
ระวัตัวหน่อยนะครับ มีวิศวะกรติดคกลาว412วันอย่ ไม่พิจารณาคดีไม่จ่ายตัไม่ได้กลับไทย ผ้มีอิธพลโหดมาก อย่าไปขัดขาใครในลาว ลาวยัไม่มีระบบยติธรรมแบบไทยทีนะ ผมอ่านมา อย่าไปวิจารณ์รัฐบาลหรือด่าแบบไทยด้วย โดนอ้มหายเลย  
วิศวกรไทยคนนั้นเป็นชาวบุรีรัมย์ครับ ทนายความพยายามช่วยละ ล่าสุดส่งหนังสือไป ก.ต่างประเทศ ยังไม่รู้จะยังไงเลย

ถามไปโดนคดีอะไรทางนั้นยังตอบไม่ได้เลย รู้แค่ทำความผิด กม.ลาว อยู่ระหว่างสอบสวน ขังคนเป็นปีขนาดนั้นนานไปไหม

ของไทยขังระหว่างสอบสวนยังห้ามเกินกี่ผลัดก็แล้วแต่ความผิดเลย เกินก็ต้องปล่อย  

ใช่ครับ อ่านเจอมาในเฟสบ้ค ว่าขัลืมเลย ไม่แจ้ข้อหาพิจารณาคดี เห็นว่าเจ้านายไปขัดขาใหญ่เข้า เจ้านายไหวตัวทันหนีกลับไทยวิศวะกรเลยซวย ทานั้นจะเอาเินสอล้านไม่จ่ายไม่ให้กลับ ในเฟสบอกว่าระบบยติธรรมในลาวยัไม่ได้เสี้ยวขอไทย ไปขัดขาใครเข้าคือซวย  

ผมเคยไปทำงานในลาว 1 วัน ให้คนขับรถที่นครพนมพาไป แกเป็นไกด์เที่ยวลาว เห็นแกเล่าให้ฟังว่าลาวมีครอบครัวนึงที่ใหญ่กว่าผู้นำประเทศ เป็นเจ้าของประเทศตัวจริง อยู่เบื้องหลังรัฐบาลอีกที งานสัมปะทานในลาวก็เข้าครอบครัวนี้หมด  

ครอบครัวไหนครับ......พอเล่าได้ไหม

พอดีชอบประวัติศาสตร์ แต่ไม่เคยได้ยินสักที

ไม่ใช่ฝั่งเจ้ามหาชีวิตเก่ามั้ง ???  

เจ้าของกาแฟที่จ้างพี่เบิร์ดเป็นพรีเซ็นเตอร์หรือเปล่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2007
ตอบ: 478
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 23:44
SS ท่านใดเคยทำงานอยู่ สปป.ลาว แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
เป็นประเทศที่ผมชอบไปที่สุด ปีนึงก็ไปหลายครั้งหลายด่าน ด่านที่ชอบก็เวียงจันทร์ ปากเซ ท่าแขก...ปากเซนี่ชอบความเป็นธรรมชาติที่เที่ยวเยอะ ถนนค่อนข้างดี มีร้านเฝอและข้าวเปียกที่ผมชอบอยู่ แหล่งกาแฟด้วย
ท่าแขกนี่เงียบสงบ วิวแปลกตา ถ้ำสวยๆเยอะ แต่เวียงจันทร์นี่คือที่สุดของยามค่ำคืน อาหารก็มีให้เลือกเยอะ ราคาก็หลากหลาย แต่ส่วนใหญ่ผมจะไปอยู่แถวมหาลัยแห่งชาติ มีที่กินเที่ยวเยอะ จะอยู่นอกเมืองหน่อย ปกติจะเช่ามอไซในการเดินทาง ปิดไฟ ใส่หมวก ขี่ตามๆคันหน้า ก็จะไม่ค่อยโดนเรียกครับ ใบขับขี่ไทยใช้ที่นั่นได้ครับ. ช่วงหลังๆผมไปหลงสาวเวียดนามในแดนลาว คือที่เจอมา สวย งานดี ราคาโอเค....พอจบสาวเวียดผมก็ไปนั่งกินดื่มร้องเพลงที่ร้านสาวลาวต่อ ...ถูกใจกันก็พาไปต่อ ราคาโอเค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2020
ตอบ: 1059
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2023 09:01
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2020
ตอบ: 1059
โพสเมื่อ: Sat Dec 16, 2023 09:02
สบายดี เที่ยวสนุกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel