ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 12:38
[RE: ใครไม่ค่อยอินกับนักแสดงวัยรุ่นไทยยุคใหม่มั่ง]
ห่วยทุกหลายคนจริงๆ เหมือนมีกำแพงอะไรกั้นอยู่ ไม่กล้าปีนหรือทะลายกำแพงนั้นมาได้ซักที เป็นมาหลายปีละ

หมอฉลามใน รักฉุดใจ ก็แสดงจนล้นเหมือนดูอนิเมะอยู่
ส่วนวัยรุ่นที่เหลือพอๆกัน ก็ดี แต่ก็... ก็นั่นแหละ ขัดใจหลายฉากเลย

เลือดข้นคนจาง หน้าตายกันเยอะมาก มีพี่ต่อกับฉี สำหรับผมที่ดูเอาท์แสตนดิ้งสุด
ผู้ใหญ่นี่เก๋ากันจริง บางคนออกอย่างน้อย แต่กินนิ่มๆเลย ฉากนั้นดูทรงพลัง ดูจริงมาก

นักแสดงวัยรุ่นส่วนมาก แสดงเหมือนมาแสดงจริงๆ ไม่ได้สวมบทบาท ไม่ได้สวมหัวโขนตัวละครนั้นจริงๆ

พีช พชร เรื่อง Top secret นี่ดีมากๆ ไม่รู้ว่าด้วยอินเนอร์พีชกับตัวละครมันคล้ายๆกัน สำหรับผมคือแสดงดีมากๆ

ฉลาดเกมโกง มีแค่พ่อนางเอกอ่ะที่แสดงดีสุดในเรื่อง

แนนโนะ ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ ดูไปตอนเดียว เชรี้ยไรวะเนี่ย อะไรคือการแอคติ้ง

แสงกระสือก็ไม่ผ่านสำหรับผมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 129
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 15:17
[RE: ใครไม่ค่อยอินกับนักแสดงวัยรุ่นไทยยุคใหม่มั่ง]
ตามวัยครับสมัยนี้ตลาดมันมีหลายกลุ่มด้วย แต่หนังฝั่งเกาหลีเค้าล้ำจริง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 16:12
ไม่รู้นะ ผมไม่อยากเป็นคนหัวโบราณอ่ะ พยายามเปิดรับสิ่งใหม่ๆตลอด

เราแก่ แต่ไม่ใช่ว่าเราจะต้องแก่ตามอายุ

ไม่อยากเป็นเหมือนพ่อแม่ ที่เขาไม่เปิดรับสิ่งใหม่ ด่าแต่เพลงใหม่ๆ บอกไม่มีความหมาย

ทั้งๆที่เพลงใหม่ๆมีความหมายก็ตั้งเยอะแยะ จะฟังแต่เพลงเก่าๆ

ผมคิดว่า อะไรที่มันใหม่ๆ เกิดขึ้นตามยุค ก็ต้องปรับ และอยู่กับมัน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19216
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 20:22
พี่เคน พิมพ์ว่า:
ไม่รู้นะ ผมไม่อยากเป็นคนหัวโบราณอ่ะ พยายามเปิดรับสิ่งใหม่ๆตลอด

เราแก่ แต่ไม่ใช่ว่าเราจะต้องแก่ตามอายุ

ไม่อยากเป็นเหมือนพ่อแม่ ที่เขาไม่เปิดรับสิ่งใหม่ ด่าแต่เพลงใหม่ๆ บอกไม่มีความหมาย

ทั้งๆที่เพลงใหม่ๆมีความหมายก็ตั้งเยอะแยะ จะฟังแต่เพลงเก่าๆ

ผมคิดว่า อะไรที่มันใหม่ๆ เกิดขึ้นตามยุค ก็ต้องปรับ และอยู่กับมัน  

วัฏจักรธรรมชาติครับ

เมื่อไหร่ที่เราเริ่มอวยยุคสมัยของตัวเอง

นั่นก็คือ ...เราแก่แล้วฮะ
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39672
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 20:23
นักแสดงนาดาวส่วนใหญ่จะน้ำเสียงหน่อมแน้มทุกคน ไม่ค่อยเท่เหมือนพวกรุ่นใหญ่ๆ
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26662
โพสเมื่อ: Sat Dec 07, 2019 22:03
ผมครับ ไม่ถูกชะตา ไม่ชอบหน้า โดยเฉพาะนักแสดงชาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel