ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
06 December 2019 10:30 by MEGITSAMA
ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ

รายงานจากอังกฤษระบุว่าแข้งซีเนียร์ในทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดหนุน โอเล่ กุนนาร์ โซลชาร์ ให้ทำหน้าที่กุนซือต่อไป โดยพวกเขาไม่ต้องการได้เจ้านายใหม่ในตอนนี้

ตำแหน่งของ โซลชาร์ นั้นอุ่นๆมาโดยตลอดในช่วงที่ผ่านมา รวมถึงก่อนเกมที่จะนำทีมเปิดบ้านรับการไปเยือนของท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์กับโจเซ่ มูรินโญ่ เมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมา

ก่อนเกมดังกล่าว โซลชาร์ บอกว่าเขาไม่กังวลอนาคตเลย แม้ว่าผลการแข่งจะออกมาอย่างไร ซึ่งสุดท้าย "ปีศาจแดง" โชว์ฟอร์มชนะ 2-1

สาเหตุที่โซลชาร์ยังมั่นใจในตำแหน่งของตนเองนั่นเป็นเพราะ การที่เขาได้รับแรงหนุนจากผู้เล่นซีเนียร์หลายคน จากรายงานของ The Times

เหล่านักเตะได้บอกกับสโมสรว่าต้องการให้กุนซือชาวนอร์เวย์เป็นคนพัฒนาและสร้างทีมสู่ความสำเร็จต่อไป

เมาริซิโอ ปอเช็ตติโน่ และ มักซ์ อัลเลกรี เป็นสองกุนซือที่มีข่าวกับยูไนเต็ดในช่วงที่ผ่านมา แต่ผู้เล่นของยูไนเต็ดไม่ต้องการให้ทีมมีการเปลี่ยนแปลงโค้ชกลางฤดูกาล

ทางด้านสโมสรนั้นพอใจกับผลงานในเกมที่พวกเขาเชือดท็อตแน่ม และพร้อมจะให้เวลาโซลชาร์ทำงานต่อไป ในขณะที่เขามีสัญญาในถิ่นโอลด์ แทรฟฟอร์ด ถึงปี 2022

เกมต่อไปยูไนเต็ดจะบุกทำศึกดาร์บี้กับแมนเชสเตอร์ ซิตี้ เกมพรีเมียร์ลีกคืนวันเสาร์นี้
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 452
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:57
Top Comment [RE: ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ]
อันนี้ผมพูดแบบไม่ได้อคติไรเลยนะ ผมว่าโอเล่เค้าก็มาถูกทางแล้วนะ แนวทางการทำทีมผมถามว่าแทคติกเนี่ยมันมีอยู่แล้วแหละคนมันอยู่กับฟุตบอลมาตั้งแต่เด็กยันแก่ทุกลมหายใจเข้าออกมันต้องรู้อยู่แล้วเรื่องแทคติก เรียนไลเซนต์โค้ช อบรมต่างๆนาๆ ถึงกระทั่งคนยืนข้างๆคือไมค์ฟีแลนด้วยซ้ำ ผมมีโอกาสไปดูแมนยูที่อังกฤษแมตช์นึงเมื่อฤดูกาลที่แล้วตอนที่เจอไบร์ตันและป๊อกบายิงสองลูก นัดนั้นเป็นนัดแรกที่โอเล่คุมทีมเหย้าที่ OTF คนที่ออกมาตะโกนสั่งเกือบทั้งเกมส์คือฟีแลน ซึ่งมันก็ถูกแล้วเพราะเค้าเป็นโค้ชส่วนโอเล่เป็นผู้จัดการ จะออกมาว้ากบ่อยๆมันคงใช่ที่ซึ่งทุกทีมมันก็เป็นแบบนี้แต่แค่กล้องทีวีมันไม่ถ่ายหรอกเวลาผู้ช่วยไปว้ากข้างสนาม
ทีนี้มาเรื่องการคุมทีม นักเตะชอบอยู่แล้วนะเจ้านายที่ไม่ด่าออกสื่อ ไม่เล่นแง่ ใจแลกใจ ผมว่ามันโอเคมาก ถามว่านักเตะมันไม่รู้หรอว่าเจ้านายมันโดนแฟนบอลด่ากันทั้งโลก มันรู้สิ แต่มันจะทำไรได้มากกว่านี้ ผลการแข่งขันบางเกมส์ก็ยอมรับว่ามันกากจริง แต่นักเตะมันมีเท่าที่เห็นมันทำไรมากกว่านี้ไม่ได้ จะเอาพอช มาเป๊ปมาคุม ก็ไม่ไหวหรอกเชื่อผม คนมาคุมเราแต่ละคนก็เห็นไม่ใช่ขี้เหร่ ทั้งฟานกัลที่เป็นเจ้าพ่อบอลแทคติก มูรินโย่เจ้าพ่อโค้ชหวังผล ก็ไม่รอดสักคนมันเพราะอะไรล่ะ ก็เพราะว่านักเตะมีไม่พอและไม่บริหารตัวมาให้เลือกใช้ได้ดีพอในการซื้อเข้ามารึเปล่า
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Soccer is soccer forever
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 1969
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:50
Top Comment [RE]ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ
แพ้ - ด่า - แพ้ -ไล่ - ชนะ - ชื่นชม - ชนะ - สนับสนุน - แพ้ - ด่า - แพ้ -ไล่ - ชนะ - ชื่นชม - ชนะ - สนับสนุน - แพ้ - ด่า - แพ้ -ไล่ - ชนะ - ชื่นชม - ชนะ - สนับสนุน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
ตอบ: 8657
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:25
Top Comment [RE]ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ
ผมว่าโค้ชเเบบโอเล่นี่เเหละนักเตะจะเล่นให้ด้วยใจ เเทคติคเเกอ่อนจริงๆเเหละ เเต่ในช่วงที่เเย่ของทีมก็ได้สปิริตทีมนี่เเหละที่คอยประคอฃทีมไว้ นักเตะยังรวมใจกันเล่นให้อยู่ เเกอาจสัมภาษณ์โลกสวยจนคนเอามาเเซวมาเเซะกัน เเต่เพราะการสัมภาษณ์แบบนี้ไม่ใช่หรอนักเตะถึงรักถึงยังทุ่มเทเล่นให้เเกในวันที่อะไรๆไม่เป็นใจ ลองเเกสัมภาษณ์จวกออกสื่อดิผมเดาได้เลยว่ามันจะพังขนาดไหนทั้งผลงานทีมทั้งสปิริต หลังบ้านเเกอาจจะจัดหนักรายตัวเลยก็ได้ใครจะรู้ เเต่ต่อหน้าสื่อเเกปกป้องลูกทีมเต็มที่ อันนี้ผมชมมากกว่าจะไปด่าเเกนะ
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:39
[RE: ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ]
จัดไปยาวๆ

3
0
นักเตะอบจ.
Status: MY Bluu~
เข้าร่วม: 14 Apr 2007
ตอบ: 3534
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:40
[RE: ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ]
ก็ต้องทำให้แฟนบอลเห็นนะ ว่าพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นจริงๆ เกมกับแมนซินี่แหละ สู้ๆ
2
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7043
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:42
ยาวไปฮะ บันเทิงดี
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4777
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:43
อยู่ไปนานๆเลยนะ ปราบให้หมด แมนซิตี้ เชลซี เลสเตอร์
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Soccer is soccer forever
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 1969
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:50
[RE]ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ
แพ้ - ด่า - แพ้ -ไล่ - ชนะ - ชื่นชม - ชนะ - สนับสนุน - แพ้ - ด่า - แพ้ -ไล่ - ชนะ - ชื่นชม - ชนะ - สนับสนุน - แพ้ - ด่า - แพ้ -ไล่ - ชนะ - ชื่นชม - ชนะ - สนับสนุน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3284
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:52
ทำเป็นเล่นไป คุมยาวๆ 20 ปีขึ้นมา จะกลับมาคิดถึงวันนี้นะเว้ยเห้ยยย
แก้ไขล่าสุดโดย iTheEnD เมื่อ Fri Dec 06, 2019 18:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20655
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:54
นัดหน้าข้อให้ชนะอีก. แล้วอยู่ต่อยาวๆ
2
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 27 Dec 2007
ตอบ: 7637
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:54
มีลูกน้องช่วยเซฟอีก
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 452
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:57
อันนี้ผมพูดแบบไม่ได้อคติไรเลยนะ ผมว่าโอเล่เค้าก็มาถูกทางแล้วนะ แนวทางการทำทีมผมถามว่าแทคติกเนี่ยมันมีอยู่แล้วแหละคนมันอยู่กับฟุตบอลมาตั้งแต่เด็กยันแก่ทุกลมหายใจเข้าออกมันต้องรู้อยู่แล้วเรื่องแทคติก เรียนไลเซนต์โค้ช อบรมต่างๆนาๆ ถึงกระทั่งคนยืนข้างๆคือไมค์ฟีแลนด้วยซ้ำ ผมมีโอกาสไปดูแมนยูที่อังกฤษแมตช์นึงเมื่อฤดูกาลที่แล้วตอนที่เจอไบร์ตันและป๊อกบายิงสองลูก นัดนั้นเป็นนัดแรกที่โอเล่คุมทีมเหย้าที่ OTF คนที่ออกมาตะโกนสั่งเกือบทั้งเกมส์คือฟีแลน ซึ่งมันก็ถูกแล้วเพราะเค้าเป็นโค้ชส่วนโอเล่เป็นผู้จัดการ จะออกมาว้ากบ่อยๆมันคงใช่ที่ซึ่งทุกทีมมันก็เป็นแบบนี้แต่แค่กล้องทีวีมันไม่ถ่ายหรอกเวลาผู้ช่วยไปว้ากข้างสนาม
ทีนี้มาเรื่องการคุมทีม นักเตะชอบอยู่แล้วนะเจ้านายที่ไม่ด่าออกสื่อ ไม่เล่นแง่ ใจแลกใจ ผมว่ามันโอเคมาก ถามว่านักเตะมันไม่รู้หรอว่าเจ้านายมันโดนแฟนบอลด่ากันทั้งโลก มันรู้สิ แต่มันจะทำไรได้มากกว่านี้ ผลการแข่งขันบางเกมส์ก็ยอมรับว่ามันกากจริง แต่นักเตะมันมีเท่าที่เห็นมันทำไรมากกว่านี้ไม่ได้ จะเอาพอช มาเป๊ปมาคุม ก็ไม่ไหวหรอกเชื่อผม คนมาคุมเราแต่ละคนก็เห็นไม่ใช่ขี้เหร่ ทั้งฟานกัลที่เป็นเจ้าพ่อบอลแทคติก มูรินโย่เจ้าพ่อโค้ชหวังผล ก็ไม่รอดสักคนมันเพราะอะไรล่ะ ก็เพราะว่านักเตะมีไม่พอและไม่บริหารตัวมาให้เลือกใช้ได้ดีพอในการซื้อเข้ามารึเปล่า
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:03
จริงๆ นัดไปเยือนแมนซิแพ้ก็ไม่แปลกอะไรนะ ทีมที่มีโอกาสที่เยือนแล้วชนะ ก็เห็นมีแค่ลิเวอร์พูลทีมเดียว แต่ถ็ขอให้รูปเกมส์พอสู้ได้ อย่าแพ้แบบน่าเกลียดเป็นพอ
7
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2006
ตอบ: 4774
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:20
yoichi พิมพ์ว่า:
จริงๆ นัดไปเยือนแมนซิแพ้ก็ไม่แปลกอะไรนะ ทีมที่มีโอกาสที่เยือนแล้วชนะ ก็เห็นมีแค่ลิเวอร์พูลทีมเดียว แต่ถ็ขอให้รูปเกมส์พอสู้ได้ อย่าแพ้แบบน่าเกลียดเป็นพอ  

สู้ให้ถึงที่สุด เก็บแต้มออกมาให้ได้ ผมเอาใจช่วย
3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7075
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:24
คือถ้าจะมาขนาดนี้แล้วนะ จัด training program ให้น้าโอเล่ แบบเต็มๆด้วยสิ
ให้ Competency แกมีเยอะๆ จะได้เชี่ยวๆ ปสก.กินขาด
เอาป๋า มาสอนเลยว่าจะจัดยังไง เติมตรงไหน แก้เกมส์ด้วยกึ๋นทำยังไง จะให้มี โอเล่Time โซลชาร์Time ที่เป็นเอกลักษณ์ทำยังไง
การข่มขวัญทีมคู่แข่งทำไง การสัมภาษย์ออกสื่อยังไง
ไม่ใช่แค่ขอให้แกคุม แต่มันต้องช่วยกันสิ
ปล. อันนี้บ่นเฉยๆนะ
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6293
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:29
[RE]ถึงว่าโคตรมั่น!แข้งซีเนียร์ผีวอนทีมให้"โอเล่"คุมสู่ความสำเร็จ
YOUNGSKYWALKER พิมพ์ว่า:
เพราะงั้นปัญหาหลักคือนักเตะ ที่ว่าซื้อมาไม่คุ้มมั่ง เด็กปั้นไม่ขึ้นบ้าง ซึ่งตรงนี้ต้องแก้ไขด่วนๆ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4862
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:34
ซีเนียร์บ้าๆบอๆอ่ะดิซีเนียร์ ลินกาก เปเรรั่ว อาจาร ยัง งี้ ซีเนียร์ ขี้กาก!!!!
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel