ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:15
[RE: (กระทู้อวย) โค้ชอากิระ นิชิโนะ คุมทีม 2 เดือนยันเสมอโค้ชปาร์คคุมเวียดนาม 3 ปี]
อ.นิชิโนะ ยังรู้จักนักเตะน้อยไปด้วยซ้ำมั้งเนี่ย แกเข้ามาตอนโค้งสุดท้ายไทยลีกละ

ส่วนแบ็คซ้ายนี่ฟอร์มใน M-150 ก็ยังเฉยๆ มาเจอทีมชาติยิ่งห่วย ก็ไม่รู้จะทำยังไง ตัวที่ฝีเท้าดีมันดันไม่อยากเล่น

ก่อนชิงแชมป์เอเชีย น่าจะเรียกมาตัดตัวเพิ่มเติม ขอให้มีคนเข้าตาในตำแหน่งที่มันยังไม่ลงตัวทีเถอะ

ยังไงเอาใจช่วยอยู่แล้ว เวลาน้อย แต่แกก็แสดงให้เห็นเลยว่าไม่ใช่ข้ออ้าง แกปรับทรัพยากรเท่าที่มี ให้สู้กับทีมที่เตรียมกันมานานๆได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32123
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:06
[RE: (กระทู้อวย) โค้ชอากิระ นิชิโนะ คุมทีม 2 เดือนยันเสมอโค้ชปาร์คคุมเวียดนาม 3 ปี]
เวียตใช้ดวงมาจะหมดแล้ว ขนาดจุดโทษยิงไม่เข้ายังได้แก้ตัวไม่งั้นก็แพ้เรา จิงๆก็ตั้งแต่คิงส์คัพแล้วได้กรรมการเซฟให้ไม่งั้นก็เสร็จเรา

แต่ในเมื่อมันไม่เป็นแบบนั้นก็ต้องเดินหน้าต่อไป แต่ผมว่าเวียตมันเลเวลตันแล้วล่ะไม่น่าจะพัฒนาไปมากกว่านี้แต่ของเรสดูแล้วยังมีช่องให้เติมให้แก้ให้ต่อยอดไปอีกได้มาก เพราะงั้นที่เราทำได้ก็รอเวลาให้ผู้เกี่ยวข้องเค้าทำหน้าที่เค้าไป จนกว่าเราจะหาสูตรที่เข้ากับสไตล์เข้ากับธรรมชาตินักบอลเรา ช่วงนี้ปล่อยเวียตมันหยามเราไปก่อน ถึงคราวเราค่อยคิดคืนทั้งต้นทั้งดอก
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 312
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 11:14
ผมถามแบบคนไม่รู้นะครับ แล้วเวียดนามไม่เตะลีก ไม่เตรียมตัวน้อยเหมือนเราไหมครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:46
(กระทู้อวย) โค้ชอากิระ นิชิโนะ คุมทีม 2 เดือนยันเสมอโค้ชปาร์คคุมเวียดนาม 3 ปี
อย่างที่ผมบอกหลายมู้แล้ว เราเล่นเป็นระบบขึ้นผิดหูผิดตาเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 16:06
namiaino พิมพ์ว่า:
ผมถามแบบคนไม่รู้นะครับ แล้วเวียดนามไม่เตะลีก ไม่เตรียมตัวน้อยเหมือนเราไหมครับ  

เท่าที่อ่านมาคร่าวๆ เวียดนาม ยืดหยุ่นโปรแกรมลีกและเวลาเตรียมตัวแล้วแต่ว่าเขาเน้นอะไรมากน้อยขนาดไหนครับ

ผิดถูกประการใดรบกวนเพื่อนๆช่วยแก้ด้วยนะครับ

- ตอนมาเยือนไทยนัดแรก เวียดนาม ปรับตารางโปรแกรมลีกทำให้เวลาเก็บตัวเพิ่มจากปกติ 5 วันเปน 9 วันครับ เพราะเค้าต้องการบุกมาเก็บแต้มจากเราให้ได้

- เขาร่นตารางเตะของลีกทำให้มีเวลาเตรียมตัว 5 สัปดาห์ (1 เดือนกว่าๆ) ก่อน ซีเกมส์ ครับ คนละเรื่องกะเราเลย งี้เราจะสู้ไม่ได้ก็ไม่แปลกหรอก

- แต่นั่นก็ทำให้ เวียดนาม ต้องเตะคัดบอลโลกนัดอื่นๆโดยที่มีเวลาเก็บตัวตามปกติหรือบางทีก็ถูกบีบให้น้อยกว่าปกติครับ เช่น เกมที่เล่นในบ้านชนะ มาเล 1-0 เวียดนาม มีเวลาเก็บตัวแค่ 2 วัน เพราะต้องปรับตารางลีกเอื้อแก่ ฮานอย เอฟซี ที่เข้ารอบรองเอเอฟซี คัพ (ทีมนี้มีตัวทีมชาติ 5-6 คนครับ หนึ่งในนั้นคือเจ้า กวงไห่)

https://newsfounded.com/vietnameng/only-2-days-in-preparation-will-vietnam-win-against-malaysia-vietnamese-football/
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1112
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 19:56
namiaino พิมพ์ว่า:

เอาแค่รอบคัดเลือก U23 ตอนที่ถล่มเรา 4-0 ยังปิดลีกเป็นเดือน
คุ้นๆ เหมือนใครเคยทำไหม
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 22:54
อวยที่สู้เวียดได้ แต่แพ้มาเล อินโด ตลกร้ายชัดๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel