ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 2128
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:29
[RE: จะทำยังไง กับคนคิดฆ่าตัวตาย]
ผมเคยวัดไปทีนึง เพราะรู้สึกไม่ใช่เรา และก็ทนไม่ไหว
โชคดีที่เค้าไม่กล้าทำจริง แต่ก็ตามสร้างปัญหาต่ออีกหลายปีจนเค้าติดคุกแล้วก็ขาดการติดต่อไปเอง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: GG WP
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4996
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:34
[RE: จะทำยังไง กับคนคิดฆ่าตัวตาย]
talents1628 พิมพ์ว่า:
เวลาเจอแบบนี้ แล้วคนข้างนอกบอกว่า มันขู่เฉยๆไม่กล้าทำหรอก

โคตรมองบนเลย  

แฟนเก่าผม2คนมามุกนี้ ผมปล่อยเลย ปล่อยเลยจริงๆ สรุปไม่มีใครตายสักคน เราเองแม้งต้องเสียสุขภาพจิตชิบหาย
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: Noob Master
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3036
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:47
จะทำยังไง กับคนคิดฆ่าตัวตาย
ผมปล่อยนะ และก็ไม่เห็นจะทำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2279
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:50
ผมเข้าใจท่านดี ผมเคยเจอเหตุการณ์นี้มาก่อนครับ

ผมเลิกเพราะเขาดูไร้อนาคต งานการไม่ทำ เอาแต่กินๆนอนๆไปวันๆ รอบแรกผมบอกเลิกและขู่จะฆ่าตัวตายนี่แหละ ผมก็กลัวยอมกลับไปคบเหมือนเดิม ละบอกว่าจะปรับปรุงตัว ผ่านไปไม่ถึงอาทิตย์ก็อีหรอบเดิม กินๆนอนๆ งานการไม่ทำ

ทีนี้ผมบอกเลิกอีก ก็ขู่จะฆ่าตัวตายอีก บอกชีวิตไม่เหลืออะไรแล้ว เป็นโรคซึมเศร้าบ้าง ไม่มีอะไรดีเลย ทีนี้ผมไม่ยอมละ

ผมพิมพ์สอนไปยาวเหยียดเลย ตามด้วยส่งคลิปพวกคนพิการ ไปให้ดูว่าคนพวกนี้เขาโชคร้าย เขาลำบากกว่าเยอะ พูดมาได้ว่าชีวิตไม่เหลืออะไร และไล่ให้ไปปรับปรุงตัวให้ดี หลังจากนั้นผมก็บล็อกไปเลย

ตอนนี้ผ่านมา 3 ปีละ ผมลองเอาเฟสเพื่อนไปส่องเฟสเขา ตอนนี้มีแฟนไปละ 555

อย่าให้เขาเอาคำว่าฆ่าตัวตาย มาขู่ครับ ไม่งั้นชีวิตท่านไม่มีความสุขหรอก เลิกคือเลิกครับ พิมพ์สอนไปดีๆ ว่าเขาผิดอะไรตรงไหนให้เขาได้คิดบ้าง

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12062
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:31
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:
talents1628 พิมพ์ว่า:
เวลาเจอแบบนี้ แล้วคนข้างนอกบอกว่า มันขู่เฉยๆไม่กล้าทำหรอก

โคตรมองบนเลย  

แฟนเก่าผม2คนมามุกนี้ ผมปล่อยเลย ปล่อยเลยจริงๆ สรุปไม่มีใครตายสักคน เราเองแม้งต้องเสียสุขภาพจิตชิบหาย

ใช่ๆ ความจริงปล่อยไปก็อาจจะไม่มีใครตาย หรืออาจจะกรีดแผลเล็กๆเพื่อเรียกร้อง หรืออาจจะกินยานอนหลับ 5เม็ด แล้วโทรหาเพื่อน

เคสผมแฟนเก่าถือมีดจ่อแขนจนเป็นแผล ในเวลางานผม โทรคุยกับหัวหน้าหัวหน้าบอกมันแค่ขู่เมิงเฉยๆ
ก็เข้าใจนะ แต่เวลานั้นเหมือนเขาเลือดขึ้นหน้าอะ คืออาจจะทำอะไรลงไปได้ แล้วผมก็มีเยื่อใยด้วย

ไม่รู้สิต้องดูสถานการณ์อ่า
แก้ไขล่าสุดโดย talents1628 เมื่อ Thu Dec 05, 2019 21:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 10:47
เคยเจอคือกัน

ตอนนี้มันลูกสองไปละ อยากจะขากถุย
ท่านก็เลือกเอานะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6352
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 15:36
[RE]จะทำยังไง กับคนคิดฆ่าตัวตาย
ถ้าเค้าจะทำมันก็ไม่ใช่ความผิดท่านหรอก
แต่เค้าไม่ทำหรอก คนคิดสั้นที่ไหนจะบอกเราก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel