ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 19:59
ถูกแบนแล้ว
[RE: จะโทษสมยศบ้าง ไม่ได้หรอครับ??]
Kazuya FC พิมพ์ว่า:
Aquaelfin พิมพ์ว่า:
ส่วนผม รอไปที่การเลือกตั้งสมาคมอย่างเดียว แล้วจะวิเคราะห์ทั้งก่อน และ หลังเลือกตั้ง เมื่อทราบแคนนิเดตทั้งหมดอย่างแน่ชัดแล้ว งานนี้ชุดสมยศมีเสียวถ้ามีแคนนิเดตที่พอฟัดพอเหวี่ยง หรือเป็นคนที่มีความรู้ทางกีฬาเป็นที่ได้รับการยอมรับ+แบ็คดีๆ มา[/b]  

เรื่องเลือกตั้งนายกสมาคมมันเกี่ยวกับเรื่องการเมืองใหญ่ด้วย

ถ้าสมยศลงอีกฝั่งก็คงสู้ยาก ได้แต่หวังว่าจะเรียกฟอร์มกลับมาได้  

แต่สำหรับผม ถ้าเป็น ซิโก้ ลง ผมว่าคนละเรื่อง กกท. เอย สโมสรจำพวกลีกล่างๆ เอย ไฝว้ ชนะกันไม่เกิน 5 เสียงอะ ผมมั่นใจ เพราะ กกท. พร้อมร่วมมือกับสำนักข่าวกีฬาในแต่ละช่อง ล้วนคนของสยามกีฬา ประโคมข่าวแน่ๆ ครับ อีกอย่างอย่าลืม ผลงาน ซิโก้ ตอนทีมชาติ รวมถึงการประชาสัมพันธ์ พี่โก้ กินขาดสมาคมชุดนี้ลิบลับ อย่าประมาท และถ้าลงสมัครจริงต้องมีแบ็คไม่ธรรมดาแล้วละครับ คนอย่างซิโก้ถ้าไม่มั่นใจคงไม่เสี่ยงทำอะไรตอนนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Aquaelfin เมื่อ Thu Dec 05, 2019 20:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:08
[RE: จะโทษสมยศบ้าง ไม่ได้หรอครับ??]
ส่วนผม รอไปที่การเลือกตั้งสมาคมอย่างเดียว แล้วจะวิเคราะห์ทั้งก่อน และ หลังเลือกตั้ง เมื่อทราบแคนนิเดตทั้งหมดอย่างแน่ชัดแล้ว งานนี้ชุดสมยศมีเสียวถ้ามีแคนนิเดตที่พอฟัดพอเหวี่ยง หรือเป็นคนที่มีความรู้ทางกีฬาเป็นที่ได้รับการยอมรับ+แบ็คดีๆ มา[/b]  

เรื่องเลือกตั้งนายกสมาคมมันเกี่ยวกับเรื่องการเมืองใหญ่ด้วย

ถ้าสมยศลงอีกฝั่งก็คงสู้ยาก ได้แต่หวังว่าจะเรียกฟอร์มกลับมาได้  

แต่สำหรับผม ถ้าเป็น ซิโก้ ลง ผมว่าคนละเรื่อง กกท. เอย สโมสรจำพวกลีกล่างๆ เอย ไฝว้ ชนะกันไม่เกิน 5 เสียงอะ ผมมั่นใจ เพราะ กกท. พร้อมร่วมมือกับสำนักข่าวกีฬาในแต่ละช่อง ล้วนคนของสยามกีฬา ประโคมข่าวแน่ๆ ครับ อีกอย่างอย่าลืม ผลงาน ซิโก้ ตอนทีมชาติ รวมถึงการประชาสัมพันธ์ พี่โก้ กินขาดสมาคมชุดนี้ลิบลับ อย่าประมาท และถ้าลงสมัครจริงต้องมีแบ็คไม่ธรรมดาแล้วละครับ คนอย่างซิโก้ถ้าไม่มั่นใจคงไม่เสี่ยงทำอะไรตอนนี้  

จะ pr ให้ตายสุดท้ายบอลไทยมันเป็นเรื่องการเมือง หยามปอตก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอก อีกฝั่งก็ถือสื่อ pr อยู่ในดับหนึ่งเหมือนกัน และถ้าเอาแค่เรื่องงัดกำลังภายในเนี่ยผมมองว่าฝั่งที่เป็นอยู่ตอนนี้แข็งแกร่งกว่าพอสมควร

สมมติซิโก้ลงก็ดีใจกันแค่ในโซเชียลนั่นแหละ ลงให้แฟนบอลเย้ว ๆ กัน แต่สโมสรที่ไปลงคะแนนเลือกน่ะเค้าจะเอารึเปล่ามันคนละเรื่องกัน มันเป็นเรื่องการเมืองและผลประโยชน์ของสโมสรที่เค้าจะได้รับในอนาคตมากกว่า อย่างของยุคนี้เงินที่ไปถึงสโมสรมันเร็วและแน่นอน เงินเข้ามาก็รับไปมีที่มาที่ไปชัดเจนแจกแจงให้เค้ารับได้ไง แต่อย่างยุคเก่าขนาดภาษียังไม่จ่ายเลย หลายทีมเป็นเอกชนแล้วด้วยเค้ามองเรื่องผลประโยชน์มาก่อนอยู่แล้ว
5
0
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:08
จะโทษสมยศบ้าง ไม่ได้หรอครับ??
เอาใจยากจัง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT Deep-Lying Playmaker
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:21
JummaTaeng พิมพ์ว่า:

จะ pr ให้ตายสุดท้ายบอลไทยมันเป็นเรื่องการเมือง หยามปอตก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอก อีกฝั่งก็ถือสื่อ pr อยู่ในดับหนึ่งเหมือนกัน และถ้าเอาแค่เรื่องงัดกำลังภายในเนี่ยผมมองว่าฝั่งที่เป็นอยู่ตอนนี้แข็งแกร่งกว่าพอสมควร

สมมติซิโก้ลงก็ดีใจกันแค่ในโซเชียลนั่นแหละ ลงให้แฟนบอลเย้ว ๆ กัน แต่สโมสรที่ไปลงคะแนนเลือกน่ะเค้าจะเอารึเปล่ามันคนละเรื่องกัน มันเป็นเรื่องการเมืองและผลประโยชน์ของสโมสรที่เค้าจะได้รับในอนาคตมากกว่า อย่างของยุคนี้เงินที่ไปถึงสโมสรมันเร็วและแน่นอน เงินเข้ามาก็รับไปมีที่มาที่ไปชัดเจนแจกแจงให้เค้ารับได้ไง แต่อย่างยุคเก่าขนาดภาษียังไม่จ่ายเลย หลายทีมเป็นเอกชนแล้วด้วยเค้ามองเรื่องผลประโยชน์มาก่อนอยู่แล้ว  

ความเห็นของท่าน ชัดเจน ตรงประเด็นในเรื่องของการบริหารงานสโมสรเลยครับ. สโมสรแข็งเกร่งอยู่ได้ ก็จะประคองสมาคมให้อยู่ได้ นั่นแหละที่มาที่ไปของการบริหารงาน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8663
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:52
[RE]จะโทษสมยศบ้าง ไม่ได้หรอครับ??
ถ้าไม่ได้ฝั่งที่มาจากคิงพาวเวอร์ ผมว่าเป็นสมยศนี่เเหละเหมาะสุดแล้ว ส่วนเนวินกับมาดามผมว่าไม่ลงมาเจ็บตัวเล่นๆเเน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3723
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:25
เห้ยคุณ ได้ตามข่าวรึเปล่า ไปถึงฟิลิปปินส์ ปัญหามันเยอะมากนะ สมาคมก็ตามไปแก้ให้ตลอด น้ำไม่พอ จัดหาให้ อาหารไม่ดี จัดหาให้ สนามซ้อมไกล ไปเช่าใกล้ๆให้ ยังจะเอาอะไรอีกวะ จะให้สมาคมรวมทีมไปเตะเลยรึไงวะ รึไม่รู้จะโทษอะไรแล้ว โทษตัวเองเหอะ คิดว่าบอลไทยอยู่ระดับไหนอะตอนนี้ ระดับโลก?? ต้องชนะตลอด?? มโนแล้วมั้ง ถ้าอยากดูบอลแล้วชนะทุกนัดไปดูลิเวอร์พูลนู้น
7
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3238
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:27
[RE]จะโทษสมยศบ้าง ไม่ได้หรอครับ??
เก่งจังเลย วิจารณ์ได้แต่ให้มันมีเหตุผลหน่อย อยากรู้จริงว่าถ้าบริหารเองจะทำแบบไหนชี้แจงมาเลย

ดูด้วยว่าระหว่างทางเขาทำงานยังไงทำถูกแล้วหรือไม่ ไม่ใช่พอผลที่ออกมาไม่ดีก็ด่าอย่างเดียว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14240
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:34
เอาจริงๆก็พึ่งเห็นมีประเทศเราประเทศเดียวปะที่ผลงานในสนามไม่ดีแล้วมาไล่สมาคมเนี่ย ตลกดีเหมือนกัน

คือโอเคถ้าสมมตินิชิโนะคุมแล้วตกรอบคัดเลือกบอลโลกแล้วสมาคมต่อสัญญาอะ อันเนี้ยน่าด่าละ แต่นี่คือมันพึ่งกลางทางเองนะ แถมนี่ก็แค่ซีเกม ถ้าสมมติได้แชมป์ซีเกมแต่ตกรอบบอลโลกกับตกรอบซีเกมแต่ได้เข้าคัดบอลโลกรอบลึกๆ จะเอาแบบไหนละ เพราะสเกลมันก็ต่างกันแล้ว รอวัดตอนคัดเลือกบอลโลกทีเดียวดีกว่า ถ้าตกรอบมาค่อยมาไล่นิชิโนะแล้วถ้าสมาคมยังไม่ปลดแล้วค่อยมาด่าสมาคมก็ไม่สาย
แก้ไขล่าสุดโดย coldrain เมื่อ Thu Dec 05, 2019 21:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:35
wowzayoyo พิมพ์ว่า:
เห้ยคุณ ได้ตามข่าวรึเปล่า ไปถึงฟิลิปปินส์ ปัญหามันเยอะมากนะ สมาคมก็ตามไปแก้ให้ตลอด น้ำไม่พอ จัดหาให้ อาหารไม่ดี จัดหาให้ สนามซ้อมไกล ไปเช่าใกล้ๆให้ ยังจะเอาอะไรอีกวะ จะให้สมาคมรวมทีมไปเตะเลยรึไงวะ รึไม่รู้จะโทษอะไรแล้ว โทษตัวเองเหอะ คิดว่าบอลไทยอยู่ระดับไหนอะตอนนี้ ระดับโลก?? ต้องชนะตลอด?? มโนแล้วมั้ง ถ้าอยากดูบอลแล้วชนะทุกนัดไปดูลิเวอร์พูลนู้น  

อ่านมาเห็นด้วยหมดทุกตัวอักษร ยกเว้นเรื่อง ชนะทุกนัดให้ไปดูลิเวอร์พูลครับ ผมเด็กหงส์ บอกตรงๆ เยี่ยวเหนียวทุกนัด ฮือๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44020
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:38
ตามท็อปคอมเม้น
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5317
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:51
เป็นกระทู้ที่น่ารำคาญจริงๆนะ ตั้งแบบนี้มันไม่ได้ชวนกัน discussion เลย
มีแต่ ทำไมด่าไม่ได้คับ ไอนั่นห่วย ไอนี่ห่วย ติ่งนั่น ติ่งนี่
ไม่เคยนำเสนออะไรที่มันคือสิ่งที่มองว่าผิดพลาดอย่างเป็นสาระ
ไม่เคยมีใครบอกเลยว่า ห้ามโทษสมาคม
แต่สิ่งที่ด่าสมาคมกันส่วนใหญ่มันไร้สาระ ด่าแบบไม่ใช้สมองอ่ะ
0
0
Love at first sight ~
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:56
wowzayoyo พิมพ์ว่า:

คิดว่าประเทศเรามีปัญหาชาตืเดียวหรอ

ทุกชาติมันก็มีปัญหายิบย่อยกันหมดแหละ

แต่นี่พูดถึงผลงานในสนามไง แล้วผมไม่ได้พูดเฉพาะซีเกมส์

หมายถึงบอลเด็กทุกชุดในปีนี้ ได้อ่านป่าววะ
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:57
syelent พิมพ์ว่า:
เป็นกระทู้ที่น่ารำคาญจริงๆนะ ตั้งแบบนี้มันไม่ได้ชวนกัน discussion เลย
มีแต่ ทำไมด่าไม่ได้คับ ไอนั่นห่วย ไอนี่ห่วย ติ่งนั่น ติ่งนี่
ไม่เคยนำเสนออะไรที่มันคือสิ่งที่มองว่าผิดพลาดอย่างเป็นสาระ
ไม่เคยมีใครบอกเลยว่า ห้ามโทษสมาคม
แต่สิ่งที่ด่าสมาคมกันส่วนใหญ่มันไร้สาระ ด่าแบบไม่ใช้สมองอ่ะ

ด่าเรื่องผลงานในสนามที่ตกรอบทุกชุดในปีนี้ นี่ไม่ใช่สมองหรอ??

ผมด่าดะที่ไหน ก็เอาผลงานในสนามมากางให้ดูนี่ไง

อ่านปะเนี่ย เห้ยย
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 21:59
ด่าสมยศ = ติ่งบังยี

เชื่อจริงๆ 5555
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 22:00
coldrain พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆก็พึ่งเห็นมีประเทศเราประเทศเดียวปะที่ผลงานในสนามไม่ดีแล้วมาไล่สมาคมเนี่ย ตลกดีเหมือนกัน

คือโอเคถ้าสมมตินิชิโนะคุมแล้วตกรอบคัดเลือกบอลโลกแล้วสมาคมต่อสัญญาอะ อันเนี้ยน่าด่าละ แต่นี่คือมันพึ่งกลางทางเองนะ แถมนี่ก็แค่ซีเกม ถ้าสมมติได้แชมป์ซีเกมแต่ตกรอบบอลโลกกับตกรอบซีเกมแต่ได้เข้าคัดบอลโลกรอบลึกๆ จะเอาแบบไหนละ เพราะสเกลมันก็ต่างกันแล้ว รอวัดตอนคัดเลือกบอลโลกทีเดียวดีกว่า ถ้าตกรอบมาค่อยมาไล่นิชิโนะแล้วถ้าสมาคมยังไม่ปลดแล้วค่อยมาด่าสมาคมก็ไม่สาย  

ผมว่าหลายคนหลงประเด็นนะ ผมไม่ได้ด่าตกรอบซีเกมส์

ผมด่าเพราะบอลเด็กทุกชุด ทุกรายการปีนี้ตกรอบหมด

แล้วจะบอกนายกสมาคมด่าไม่ได้ ก็ไม่ใช่ละ

“นายกสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย”

ไม่ใช่ นายกการบริหารงานนอกสนาม นิ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel