ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8610
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 17:59
[RE: คิดเหมือนกันไหมว่า”เวียดนามจะไปบอลโลกก่อนไทย”]
kkuuee พิมพ์ว่า:
dogger2006 พิมพ์ว่า:
บอลฟิสิกแบบเวียดนาม มันใช้ไม่ได้กับทีมที่ร่างกายเหนือกว่า
ไปโยนยาวแล้วหวังให้หน้าเก็บบอลบังบอล กับพวกอิหร่าน อิรัก เกาหลี ญี่ปุ่น ซาอุ ผมว่าน่าจะยาก

ถ้าได้ลุ้นคงประมาณซีเรีย มีแต้ม แต่หนักไปทางเสมอ เพราะดูการเข้าทำยังไม่ค่อยดี ต้องพึ่งความผิดพลาดจากคู่แข่งซึ่งทีมระดับ12ทีมไม่มีให้เห็นเลย

คนหนักเอา เบาสู้ ในไทยมันก็มี
แต่พวกนี้จะไม่ค่อยได้โอกาสไงครับ
จะมีแต่นักเตะบุรีรัมย์ที่ดูวิ่งๆ กันทุกคน ส่วนใจเด็ด ถ้าเล่นแบบนี้ อีกไม่นานโดนเนวินไล่ออกจากทีมแน่ๆ  

เบอร์ 12 ก็ บรร นะท่าน  

ใครวะนั่น ผมไม่เคยเห็นในทีมชุดใหญ่เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22260
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 17:59
[RE: คิดเหมือนกันไหมว่า”เวียดนามจะไปบอลโลกก่อนไทย”]
บอลฟิสิกแบบเวียดนาม มันใช้ไม่ได้กับทีมที่ร่างกายเหนือกว่า
ไปโยนยาวแล้วหวังให้หน้าเก็บบอลบังบอล กับพวกอิหร่าน อิรัก เกาหลี ญี่ปุ่น ซาอุ ผมว่าน่าจะยาก

ถ้าได้ลุ้นคงประมาณซีเรีย มีแต้ม แต่หนักไปทางเสมอ เพราะดูการเข้าทำยังไม่ค่อยดี ต้องพึ่งความผิดพลาดจากคู่แข่งซึ่งทีมระดับ12ทีมไม่มีให้เห็นเลย

แต่พวกนี้จะไม่ค่อยได้โอกาสไงครับ
จะมีแต่นักเตะบุรีรัมย์ที่ดูวิ่งๆ กันทุกคน ส่วนใจเด็ด ถ้าเล่นแบบนี้ อีกไม่นานโดนเนวินไล่ออกจากทีมแน่ๆ  

ตั้งแต่น้องมันมีแฟน ใจเด็ด ก็ไม่ใช่ ใจเด็ดที่มุ่งมั่นคนเดิมอีกเลย
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4618
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:01

ใครวะนั่น ผมไม่เคยเห็นในทีมชุดใหญ่เลย  

น่าจะปล่อยยืมไประยอง ตอนนี้กลับละ
0
0
Come on CITY !!!!!
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22079
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:01
ก็เป็นไปได้ แต่คงไม่ใช่เร็วๆนี้ทั้งคู่
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
ตอบ: 8610
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:02

น่าจะปล่อยยืมไประยอง ตอนนี้กลับละ  

น่าจะได้ยืมต่อละ ดูทรงละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20304
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:05
คิดเหมือนกันไหมว่า”เวียดนามจะไปบอลโลกก่อนไทย”
ก็ถ้าอนาคต ฟีฟ่าเขาเพิ่มทีมรอบสุดท้ายเป็น 42 ทีม ละให้โควต้าอาเซียนมาเพียวๆ 1 ทีมอะ ค่อนข้างมั่นใจว่าเวียดนามจะได้ไปก่อนเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:05
คิดเหมือนกันไหมว่า”เวียดนามจะไปบอลโลกก่อนไทย”
ทำไมผมคิดต่าง ว่าไม่มีทางดีกว่าไทยเลยละ คือทีมที่พร้อมจะไปบอลโลก นักฟุตบอลต้องเข้าใจหน้าที่ของตัวเอง ตามแทคติกที่ปรับเปลี่ยนจากโค้ชได้

กรณีนี้ผมขอยืมคำพูดเจ ที่ให้สัมภาษณ์ได้ว่า ก่อนหน้านี้ไม่เข้าใจว่าตัวเองจะไปเล่นตำแหน่งอื่นได้อย่างไร แต่พอไปเล่นที่เจลีคเลยปรับตัวได้และเข้าใจ

กรณีนี้ผมมองว่า นักเตะเวียดนามยังไม่มีประสบการณ์การค้าแข่งจากต่างแดนมากนัก และนักเตะชุดปัจจุบันที่เห็นว่าฟอร์มดี ก็ยังทำตามตำแหน่งหน้าที่ โดยที่ยังไม่สามารถใช้นักเตะตำแหน่งอื่น มายืนค้ำกรณีนักเตะบาดเจ็บได้ ด้วยเหตุผลแบบนี้ผมคิดว่าเวียดนามยังไม่ได้ก้าวผ่าน หรือเหนือกว่าเราเลย

ดูจากการเล่นของเวียดนามวันนี้ก็ยังเป็นแบบเดิมๆ และทุกชุด ถึงแม้หลายๆ คน อาจจะไม่ชอบการทำทีมแบบทื่อๆ ของ อ.นิชิโนะ แต่ผมกลับมองต่างอีกเหมือนกันว่า อ.นิชิโนะ แกอยากได้นักเตะที่พร้อมจะเล่นตามแท็กติก และพร้อมจะทดแทนตำแหน่งในกรณีไม่คาดคิดมากกว่า

ผมคิดแทนไปเองนะว่า การที่เราจะสร้างทรรศนะคติให้นักเตะพร้อมเล่น ทุ่มเท และทดแทนตำแหน่งกันได้ มันคือสิ่งจำเป็นของทีมที่พร้อมจะไปลุยกับพวกทีมเก่งๆ ที่ไม่รู้ว่าจะเจอพวกซุปเปอร์ฮีโร่วันไหน ถึงตอนนั้นจะรับมือยังไง

ความเห็นส่วนตัวผม ผมยังสนับสนุนการทำงานแบบญี่ปุ่นอยู่ครับ ถึงแม้ภาพรวมทีมจะยังไม่สร้างผลงานได้ดี แต่สิ่งที่ผมเห็นพัฒนาการส่วนตัวที่ดีแบบก้าวกระโดด ก็คือนักฟุตบอลไทยทุกคนที่ไปค้าแข้งที่เจลีค. มีพัฒนาการที่ดีขึ้น เข้าใจเกมมากขึ้น ผมรอที่จะเห็นเบี้ยทุกตัวเข้าใจหน้าที่ของตัวเอง และพร้อมที่จะขยับตามหมากที่โค้ชสั่งให้เดินมากกว่าครับ.

เมื่อเบี้ยพร้อมทุกตำแหน่ง ถ้าการเดินหมากผิด ทำให้เกมเปลี่ยน ถึงเวลานัันผมก็พร้อมที่จะให้เปลี่ยนคนเดินหมากในตารางครับ

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ. อาจจะไม่ถูกใจสมาชิกท่านใด ขออภัยล่วงหน้าด้วยครับ.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11570
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:06
เอาจริงๆทรงบอลก็ไม่ต่างจากเราเลยนะ ทั้งชุดเล็กชุดใหญ่ ดูแล้วน่าจะได้ไปพร้อมกัน แต่เราจะอยู่ถึงกันไหมไม่รู้นะ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 8022
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:07
จากที่ดู จุดอ่อนเพียบ สไตล์นี้เล่นได้ไม่นานหรอก

เวียดนามเจอทีมที่เขี้ยวๆก็ไปไม่เป็น ระบบทีมไม่ได้ดีอะไรมากนัก แค่มันฟิตก็แค่นั้น

สไตล์วิ่งใช้แรงแบบนี้ เจอทีมระบบดีต่อบอลแม่น ก็จบเลย เหมือนวิ่งเปล่า

ส่วนไทยสิ่งที่ต้องยอมรับคือ ยังไม่ดีพอจริงๆ ระบบทีมยังไม่ดี ทัศนคตินักเตะยังแย่
0
0

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2013
ตอบ: 4300
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:07
Luxiaofeng323 พิมพ์ว่า:
ก็ถ้าอนาคต ฟีฟ่าเขาเพิ่มทีมรอบสุดท้ายเป็น 42 ทีม ละให้โควต้าอาเซียนมาเพียวๆ 1 ทีมอะ ค่อนข้างมั่นใจว่าเวียดนามจะได้ไปก่อนเรา  

มันจะแยกโซนแบบนั้นได้ไง ไม่งั้นทีมในเอเชียมันก็ขอแยกโซนกันหมดดิ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:31
ไม่คิดครับ คิดว่าไม่ได้ไปทั้งคู่ ถึงเพิ่มทีมแต่ทวีปเรานี่โหดๆกว่าเรา2ทีมยังเยอะ
1
0

นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7394
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:47
คงฝันอยู่ล่ะมั้ง
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25253
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 18:58
ตอนซิโก้คุมตอนนั้นก็เก่งมาก แล้วไงต่อ

ทำไมพอเป็นทีมอื่นเก่งแล้วเราคิดว่าเขาจะเก่งตลอดไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 19:10
ถูกแบนแล้ว
อย่างเวอร์ มันไม่ได้เก่งกาจอะไรขนาดนั้น เจอของจริงก็ยุบแล้ว บอลตั้งรับแบบนี้ ไทยยุค4ปีก่อนดีกว่านี้เยอะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32135
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 19:18
ผมว่าเวียตมันไม่ได้เก่งจนฉีกหนีเราขนาดนั้น
เอาง่ายๆถ้านึกภาพไม่ออก ลองคิดถึงวอลเล่ย์บอลหญิงเราเทียบกับเพื่อนอาเซียนอันนี้คือคนละคลาสจริงๆเล่นยังไงก็ชนะ

แต่บอลมันไม่ได้ห่างกันแบบนั้นมันแพ้ชนะกันแค่บางจังหวะที่ฟิตกว่าถึกกว่า ไม่ได้ชนะด้วยการบุกขย่มหรือเล่นจนรับรู้ได้ว่าต่างกันจนเอาท์คลาส แถมทรงบอลแบบนี้ที่เวียตมันเล่นมันเป็นสไตล์ที่ไม่ใช่ฟุตบอลระดับสูงที่จะเอาไปต่อยอดได้อาศัยฉาบฉวยเข้าทำถ้ายิงได้ก็ชนะยิงไม่ได้ก็รอโดนขย่มอันนี้คือถ้าเจอกับทีมใหญ่ๆนะ ส่วนการจะไปบอลโลกนั้นผมว่าทั้งเราทั้งเวียตก็มีโอกาส ถ้ายกมาตรฐานตัวเองไปเท่ากับพวกหัวแถวเอเชียได้ เพราะงั้นระบบการเล่นต้องเป็นแบบที่ต่อยอดได้และเราต้องหาสไตล์ที่เข้ากับนิสัยและธรรมชาติความเป็นคนไทยให้ได้ก่อนค่อยว่ากัน

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel