ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26669
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:34
[RE: ถ้าดูหนังเสร็จ แล้วทำแบบนี้ พนักงานจะรู้ไหมครับ]
ผมเคยซื้อบัตร แต่นั่งที่ผิด ผิดแถวยังเคยเลย แบบอารมณ์รีบเข้าเพราะหนังจะฉายแล้ว เลยรีบเกินนับแถวผิด โชคดีที่ไม่มีคนนั่งตรงนั้น แต่ก็ไม่โดนเขามาเชิญออก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 20:57
[RE: ถ้าดูหนังเสร็จ แล้วทำแบบนี้ พนักงานจะรู้ไหมครับ]
เคยทำเมเจอร์ครับเกือบ10ปีมาละ พนักงานไม่ได้มีเยอะขนาดนั้นดูแลไม่ทั่วถึง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 22:05
เห็น sf บางสาขามีป้ายเตือนด้วยนะ ผุ้ใดลักลอบเข้าโรงหนัง มีความผิดตามกฏหมาย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9539
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 22:08
น้องๆ พนักงานมันไม่อยากมีเรื่องหรอก มันปล่อยๆไปแหละ

ถ้าไม่ทำความเดือดร้อนให้โรงหนัง เช่น เสียงดัง ทะเลาะวิวาท

ผมเคยซื้อตั๋วถูกแล้วไปนั่งที่แพงข้างบนๆ บ่อยๆ แต่ต้องดูก่อนนะว่ามีคนนั่งไหม

หลังจากหนังผ่านไปสัก 10-20 นาที ก็ย้ายที่นั่ง

แต่ช่วงนั้นเรียนอยู่ไง ไปดูวันธรรมดาโรงเลยว่าง

ถ้าวันหยุดยาวก็ไม่ไป และไม่ทำแบบนั้นด้วย เกรงใจคนอื่นเขาที่เสียตังมาเหมือนกัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 23:56
ทำได้ครับ โดนจับได้ยากมาก ถ้าไม่ไปนั่งทับที่ใคร

แต่ส่วนใหญ่คงไม่ทำครับ สามัญสำนึกล้วนๆ

โรงก็รู้ครับว่าจ้างคนมาตรวจหน้าโรงเพิ่มจะเปลืองต้นทุนกว่า ยอมๆให้พวกนี้เข้าไปดูซ้ำก็ไม่ได้เสียหายเท่าไหร่

ถ้าทำกันเป็นเรื่องปกติก็อีกเรื่องนึง
0
0
เลิกคิดไปเองเถอะ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 733
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 12:53
ผมเคยครับดูหนัง สามเรื่องในวันเดียวอ่ะแต่เลือกหนังที่ใกล้ๆ จะออกโรงเเล้วคนน้อยๆ ครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6343
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 15:27
[RE]ถ้าดูหนังเสร็จ แล้วทำแบบนี้ พนักงานจะรู้ไหมครับ
Duff พิมพ์ว่า:
ผมเคยทำงานโรงหนังครับ แต่เมื่อสมัย10ปีก่อนนะ
ทำที่ sf
ถามว่าพนักงานรู้มั้ยถ้าทำแบบนี้ ต้องบอกว่ามันก็ไม่ค่อยเข้มงวดกับเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ครับ
ถ้าตอนฉีกตั๋ว แล้วจำหน้าได้ ตอนเดินไปเช็คเในโรงป็นระยะๆก็ต้องเชิญออก
หรือในอีกกรณีนึงมีปัญหาเรื่องที่นั่ง ก็ต้องขอดูตั๋ว ถ้าใครไม่มีตั๋วต้องเชิญออก

อย่างที่บอก พนักงานไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้ เพราะมันน้อยคนมากที่จะทำแบบนี้
แต่ก็น่าจะมีแอบเข้าไปอยู่บ้าง แต่ก็น้อย

หน้าที่หลักของพนักงาน แค่ตรวจตาความเรียบร้อยในโรง ลูกค้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับที่นั่งมั้ย
ก่อกวนหรือทะเลาะ ส่งเสียงดัง ที่ผิดมารยาทจนมีการร้องเรียนพนักงานรึป่าว
หนังที่ฉายมีปัญหามั้ย แค่นั้นเองครับ
จะมานั่งจับผิดคนที่มาดูแบบสมัยก่อนคงน้อยแล้วละ
สมัยผมที่โรงหนังมีกล้องทุกตัว ไม่ใช่อะไรนะ เอาไว้จับภาพพวกแอบมาซูมหนังไปขาย ผจก.เค้ากลัวแค่ตรงนี้
แต่เวลาดูกล้องแทนที่จะจับพวกซูมหนัง ก็กลายเป็นดูหนังสดแทน
กอดจูบลูบคลำ มีจกกันด้วย พนักงานเห็นหมดนะ ทำอะไรกันในโรง
แต่ก็นั้นแหละมีกล้องเพราะความเรียบร้อยในโรงมันเลยมองข้ามพวกแบบนี้ไป ผมเห็นจนชิน 5555  

ถ้าจกนี่เห็นด้วยเหรอ ไม่น่าเลยเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4737
โพสเมื่อ: Fri Dec 06, 2019 16:57
เพื่อนผมเคยทำ หนังเริ่มได้ไม่ถึง10นาที อยู่ดีพนักงานเดินมาข้างๆขอดูตั๋ว เหวอเลยครับรีบออกมาแทบไม่ทัน
แต่มันนั่งริมๆอะครับไม่แน่ถ้านั่งกลางๆอาจจะไม่โดน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel