ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 17:10
[RE: เดวนี้เราไม่ต้องสนใจบอลเด็กแล้วใช่มั้ยครับ??]
Negrito พิมพ์ว่า:
Fredrik พิมพ์ว่า:
ผมว่าตอนนี้อาเซียนโดยเฉพาะ เวียดนาม พม่า ฟิลิปปินส์ กัมพูชา พัฒนาขึ้นมาแบบก้าวกระโดด ต่างกับตอน 10-20 ปีก่อนราวฟ้ากับเหว จะด้วยเหตุผลเอาเด็กต่างชาติอะไรมา ผมคงไม่ลงรายละเอียด

ทีนี้บอลเด็กส่วนใหญ่ก้อมักจะเตะกันในภูมิภาคซึ่ง สมัยก่อนที่มองว่าบอลเด็กเราเคยเก่ง จริงๆ ไม่ใช่ เพราะพวกอาเซียนเราอ่อนมาก ที่ให้เรายำ 4-0 5-0 ตลอด พอไประดับเอเชีย เราก้อไม่รอด ไอที่เคยทะลุไปบอลโลก ก้อคือเราโกงอายุเค้า ลองหาชุดที่เคยเก่งมาบอกผมซักชุดได้มั้ย

ชุดซิโก้ ดุสิต ตะวัน ที่ว่าโคตรเจ๋ง ก้อแพ้ญี่ปุ่นคาสุพรรณ 0-5 ตกรอบแรกนะครับ

เปิดใจยอมรับความเห็นน้อยๆของผมด้วยละกันครับ  

ข้อความท่านทุกตัวอักษร ยิ่งช่วยสนับสนุนว่า จขกท
คิดถูก  

นั่นแปลว่า สิ่งที่ผมอธิบายก็อาจจะถูก ใช่มั้ยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Canto Canto
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 17:25
[RE: เดวนี้เราไม่ต้องสนใจบอลเด็กแล้วใช่มั้ยครับ??]
เฉยๆมากกับบอลเด็ก ปรกติเด็กคนไหนเก่งมาเล่นชุดใหญ่ก็ไม่ควรต้องกลับไปติดชุดเด็กแล้วด้วยซ้ำ ยิ่ง U23 นี่ยุโรปไม่เห็นจะมีแข่งเลยนอกจากโอลิมปิก เอาตรงๆ 23 แล้วยังไม่ได้ขึ้นชุดใหญ่ก็คงไม่ใช่นักเตะที่เก่งไรอยู่แล้วแหละ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 18:55
เดวนี้เราไม่ต้องสนใจบอลเด็กแล้วใช่มั้ยครับ??
lolipower พิมพ์ว่า:
เฉยๆมากกับบอลเด็ก ปรกติเด็กคนไหนเก่งมาเล่นชุดใหญ่ก็ไม่ควรต้องกลับไปติดชุดเด็กแล้วด้วยซ้ำ ยิ่ง U23 นี่ยุโรปไม่เห็นจะมีแข่งเลยนอกจากโอลิมปิก เอาตรงๆ 23 แล้วยังไม่ได้ขึ้นชุดใหญ่ก็คงไม่ใช่นักเตะที่เก่งไรอยู่แล้วแหละ  

นั่นสินะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7801
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 19:06
Fredrik พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:
Nefiros พิมพ์ว่า:
ถ้าปีนี้ u16 ไม่ผานเพราะเรามาอยู่สายเดียวกับเกาหลีครับ พอแพ้นัดเดียวแล้วคะแนนของที่ 2 มันไม่พอที่จะเข้ารอบ ส่วน u19 นี่เราล้มเหลวจริง ๆ ครับ ส่วน u23 เพราะเรารู้อยู่แล้วว่าเป็นเจ้าภาพ แต่เราก็แพ้แค่เวียดนามนี่ครับ อย่าลืมนะครับว่าเขา รองแชมป์เอเชีย ส่วนเจอทีมอื่นเราก็ชนะไม่ใช่เหรอ  

สถิติ ทีมชาติไทย vs เวียดนาม ทุกรุ่น ในปี 2019

เดือนกุมภาพันธ์
ยู-22 ชิงแชมป์อาเซียน 2019 รอบแบ่งกลุ่ม ที่กัมพูชา
ทีมชาติไทย 0-0 เวียดนาม

เดือนมีนาคม
ยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2020 รอบคัดเลือก ที่เวียดนาม
ทีมชาติไทย 0-4 เวียดนาม

เดือนมีนาคม
รอบชิงชนะเลิศ รายการอุ่นเครื่อง ยู-19 ที่เวียดนาม
ทีมชาติไทย 0-1 เวียดนาม

เดือนมิถุนายน
ชิงถ้วยพระราชทาน คิงส์คัพ 2019 ที่ประเทศไทย

เดือนสิงหาคม
ยู-18 ชิงแชมป์อาเซียน 2019 ที่เวียดนาม

เดือนกันยายน
ฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบที่ 2

เดือนตุลาคม
ฟุตบอลอุ่นเครื่อง GSB แบงค็อก คัพ 2019 (ยู-19)

เดือนพฤศจิกายน
ฟุตบอลโลก 2022 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบที่ 2

.........

พบกัน 8 เกม
ทีมชาติไทย แพ้ 4 นัด เสมอ 4 นัด
ไม่ชนะเลย และยิงไม่ได้สักประตู

Credit : เพจจอน

เวียดนาม เก่งขึ้นจริงยอมรับครับ แต่ปีนี้เราแพ้เขาเกือบทุกชุดเลย

แต่ที่น่าเป็นห่วงกว่านั้นคือ บอลเด็กเราเริ่มแพ้ มาเลเซีย, อินโดนีเซีย และ กัมพูชา

ตลอดช่วงหลัง อันนี้สิน่าเป็นห่วง

ถ้าผมจะบอกคุณว่า จริงๆเราไม่ได้แย่ลง แต่พวกอาเซียนเราเก่งขึ้น คุณจะยอมรับความคิดเห็นผมมั้ย

แล้วที่คุณบอกว่าเอาผลงานมากาง คุณช่วยเอาผลงาน(ระดับเอเชีย) ที่เราเคยเก่งมาในรอบ 20 ปีล่าสุด ให้ดูหน่อยได้มั้ย

คหสต. ผม ผมดีใจที่เห็นอาเซียนเราเก่งขึ้นแบบก้าวกระโดด เด๋วนี้เวียดนามคือทีมโถ B เอเชียตลอดแล้วนะครับ ผมไม่เถียงว่าเราควรจะพัฒนาไปมากกว่านี้ แต่อย่าลืมว่า บอลระดับเอเชียแต่ก่อนเราก็ล้มเหลวมาแต่ไหนแต่ไร แค่เด๋วนี้ มีเพื่อนบ้านฟื้นขึ้นมา กลายเป็นว่าเราถอยหลังซะอย่างงั้น  

เอาง่ายๆครั้งที่แล้วไง ชิงแชมป์เอเชีย เราเข้ารอบสุดท้ายทั้ง 2 ชุด ยู 16, 19

ครั้งนี้เป็นไงละ ตกต่ำลงมั้ยละ??
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3236
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 19:26
เจอหัวกระทู้ก็รู้แล้วว่าใครตั้ง 55+
0
0
.
~ OLD ENGLISH MASTIFF ~
.
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 19:27
เดวนี้เราไม่ต้องสนใจบอลเด็กแล้วใช่มั้ยครับ??
messilingard พิมพ์ว่า:
Boy_Thekop พิมพ์ว่า:
JummaTaeng พิมพ์ว่า:
บอกคนอื่นให้เค้าเปิดใจยอมรับไม่ต้องหาข้ออ้าง แต่ตัวเองยังตั้งมู้บอกให้คนอื่นยอมรับ ทำไมไม่ยอมรับเหตุผลของคนอื่นมั่งล่ะครับ ตลกดีจัง  

ผมไม่ยอมรับยังไงอะ ก็เอาผลงานมากางให้ดูกัน

พิมพ์เหตุผลมาสิครับ เหมือนเม้นแรก

ผมเถียงอะไรมั้ย??

ก็นั่นดิ ก็เห็นๆกันอยู่ ผลงานมันดิ่งลงขนาดไหน ชุดเล็ก 16 - 19

พอกางผลงาน เเม่งย้อนบอก มุงติ่งโก้ ติ่งยีใช่ใหม ขำชิบหา....

ไม่เห็นด้วยเท่ากับ ติ่งโก้ ติ่งไอยี งี้หรอ ลองให้มันไปดูพวกบอรด์อื่นๆ

เฟส เขาด่ากันกระจาย พวกบอกว่าคนพวกนั้น ไม่ได้ดูบอลจริงจังบอลเป็น

เเบบพวกมัน ดูตามกระเเส ดูเพราะพนัน บลาๆ

5555555555 ตลกโคตร บางคนที่ด่าเยอะๆเนี่ยเป็นผู้นำเชียร์ทีมชาติ เข้าสนาม

ทุกนัด มากกว่าไอพวกที่เเตะไม่ได้ในนี้ด้วยซ้ำเขายังด่าเลย เขาก็ให้กำลังใจเเหละ

เเต่ผลงานมันเเย่เขาก็ด่า ผมก็เห็นมีเเต่บอรด์บอลไทยในนี้เเหละ

ที่ไครด่าไม่ได้ เเตะไม่ได้ เลย ด่าเท่ากับติ่งโก้ ติ่งไอยี โดนรุ่มเรื้อน บลาๆ5555

ย้อนเเย้ง โลกสวย อยู่ในกะลาเเต่ในนี้เเหละ ออกไปเฟส ออกไปบอรด์อื่นเขา

ด่า เขาวิจารณ์กันเเรงๆ ก็รับไม่ได้ ให้อยุ่ในกะลาในนี้ต่อไปเเหละ

อุ้ยๆ ผมพูดงี้ ผมติ่งโก้ ติ่งไอยีป่าวน้า

ส่วนตัวผมยอมรับการจัดการบริหารสมาคมชุดนี้นะ ในหลายๆอย่าง

เเต่ผลงานมันตรงข้าม กับ ที่คุยไว้มากๆเลย  

โคตรเห็นด้วยเลยครับ
แพ้ก็ต้องด่าครับ ไม่ใช่บริหารงานดีผลงานไม่ต้องแคร์ มันไม่ใช่ ไปบอลโลกเค้าเอาผลงานบริหาร ขอวีซ่า จองเครื่องบิน จองรถบัส จองสนามซ้อม หุงหาอาหาร จัดตารางฟีฟ่าเดย์ ไปแข่งหรอ ขำแฟนบอลโลกสวย  

แล้วทุกวันนี้เขานั่งชมโค้ช ชมเด็กหรอ เขาก็ด่ากันทั้งนั้นละ ทั้งหระ ทั้งเด็กติดแอ๊ค แล้วต้องทำไงอีก ต้องลากไอ้ยศลงมาด่าด้วยหรอ ในเมื่อเขาก็ทำหน้าที่ของเขาได้ดีแล้วไง

ตลกชิบหาย !
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Wed Dec 04, 2019 19:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
2
หากโดน 38 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 856
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 19:30
ถูกแบนแล้ว
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
บอกคนอื่นให้เค้าเปิดใจยอมรับไม่ต้องหาข้ออ้าง แต่ตัวเองยังตั้งมู้บอกให้คนอื่นยอมรับ ทำไมไม่ยอมรับเหตุผลของคนอื่นมั่งล่ะครับ ตลกดีจัง  

ผมไม่ยอมรับยังไงอะ ก็เอาผลงานมากางให้ดูกัน

พิมพ์เหตุผลมาสิครับ เหมือนเม้นแรก

ก็นั่นดิ ก็เห็นๆกันอยู่ ผลงานมันดิ่งลงขนาดไหน ชุดเล็ก 16 - 19

พอกางผลงาน เเม่งย้อนบอก มุงติ่งโก้ ติ่งยีใช่ใหม ขำชิบหา....

ไม่เห็นด้วยเท่ากับ ติ่งโก้ ติ่งไอยี งี้หรอ ลองให้มันไปดูพวกบอรด์อื่นๆ

เฟส เขาด่ากันกระจาย พวกบอกว่าคนพวกนั้น ไม่ได้ดูบอลจริงจังบอลเป็น

เเบบพวกมัน ดูตามกระเเส ดูเพราะพนัน บลาๆ

5555555555 ตลกโคตร บางคนที่ด่าเยอะๆเนี่ยเป็นผู้นำเชียร์ทีมชาติ เข้าสนาม

ทุกนัด มากกว่าไอพวกที่เเตะไม่ได้ในนี้ด้วยซ้ำเขายังด่าเลย เขาก็ให้กำลังใจเเหละ

เเต่ผลงานมันเเย่เขาก็ด่า ผมก็เห็นมีเเต่บอรด์บอลไทยในนี้เเหละ

ที่ไครด่าไม่ได้ เเตะไม่ได้ เลย ด่าเท่ากับติ่งโก้ ติ่งไอยี โดนรุ่มเรื้อน บลาๆ5555

ย้อนเเย้ง โลกสวย อยู่ในกะลาเเต่ในนี้เเหละ ออกไปเฟส ออกไปบอรด์อื่นเขา

ด่า เขาวิจารณ์กันเเรงๆ ก็รับไม่ได้ ให้อยุ่ในกะลาในนี้ต่อไปเเหละ

อุ้ยๆ ผมพูดงี้ ผมติ่งโก้ ติ่งไอยีป่าวน้า

ส่วนตัวผมยอมรับการจัดการบริหารสมาคมชุดนี้นะ ในหลายๆอย่าง

เเต่ผลงานมันตรงข้าม กับ ที่คุยไว้มากๆเลย  

แพ้ก็ต้องด่าครับ ไม่ใช่บริหารงานดีผลงานไม่ต้องแคร์ มันไม่ใช่ ไปบอลโลกเค้าเอาผลงานบริหาร ขอวีซ่า จองเครื่องบิน จองรถบัส จองสนามซ้อม หุงหาอาหาร จัดตารางฟีฟ่าเดย์ ไปแข่งหรอ ขำแฟนบอลโลกสวย  

แล้วทุกวันนี้เขานั่งชมโค้ช ชมเด็กหรอ เขาก็ด่ากันทั้งนั้นละ ทั้งหระ ทั้งเด็กติดแอ๊ค แล้วต้องทำไงอีก ต้องลากไอ้ยศลงมาด่าด้วยหรอ ในเมื่อเขาก็ทำหน้าที่ของเขาได้ดีแล้วไง

ตลกชิบหาย !

เลื่อนไปดูกระทู้ล่างๆ นะ ตกรอบซีเกมส์เป็นสิ่งที่รับได้ เนี่ยนะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 19:52
ผมว่ามันเห็นอนาคตบางอย่างอยู่นะครับ เพราะเด็กในวันนี้คือผู้ใหญ่ในวันหน้า ผมก็ยังเคยด่า(ในใจ)ทีมชุดชนาธิปสมัยที่เค้าไปแพ้ประเทศลาวด้วยเลย แต่วันนี้ชนาธิปก็พัฒนาตัวขึ้นมาเยอะมาก แม้ฟอร์มในทีมชาติเหมือนแกจะแหยงๆกลัวเจ็บซ้ำ ก็ไม่แน่ว่าน่าจะมีบางคนที่ทะลุขึ้นมาดีกับทีมชาติชุดใหญ่ทั้งที่ชุดเล็กก็ดูธรรมดาๆก็ได้
แต่ผมคิดว่ามีบางอย่างที่เป็นกับดักของเด็กไทยรวมถึงแฟนบอลไทย ว่าเด็กไทย(ช่วงก่อน U16)ไปตบเด็กฝรั่ง+ญี่ปุ่น ฯลฯได้ เด็กไทยเก่งเว้ย แต่โตขึ้นมาทำไมเหมือนมันห่วยลงฟะ ผมคิดว่าก็เพราะช่วงนั้นไม่ใช่ช่วงที่จะมาพัฒนาด้านการแข่งขัน แต่เค้าไปเน้นที่ความเข้าใจเกมกับเทคนิคพื้นฐานให้แน่น แล้วค่อยมาเริ่มการพัฒนาของร่างกายในช่วงวัย u16 ขึ้นมาโดยใช้วิทยาศาสตร์การกีฬาเข้ามาช่วย มันทำให้เด็กเหล่านั้นพร้อมที่จะขึ้นมาเป็นนักฟุตบอลที่มีคุณภาพทั้งในแง่ของเบสิคบอลและสมรรถภาพ
1
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 20:18
เอาซีเกมเป็นบรรทัดฐาน​งี้ สบายจายยย

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14235
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 20:53
คือจะบอกให้นะครับว่าความสำเร็จบอลเด็กมันเอามาวัดไม่ได้มากหรอกนะครับ ขนาดสวิสชุดชัปปุยส์ที่ได้แชมป์โลกU-17ยังไปไกลได้กี่คนเองเชียว แถมหลังจากนั้นสวิสประสบความสำเร็จอะไรอีกไหมในชุดใหญ่ตอนชุดแชมป์โลกเยาวชนขึ้นมา ก็ไม่มี

บอลเด็กจะไปหวังจริงจังมากไม่ได้หรอกครับเพราะต่อให้ได้แชมป์อะไรมามันก็น่ายินดีแหละ แต่อยู่ที่ว่าจะเอาชุดนั้นขึ้นมาชุดใหญ่และต่อยอดตรงนั้นได้กี่คนกันมากกว่า แถมพวกที่ติดๆทีมชาติส่วนมากก็มาจากชุดก่อนๆทั้งนั้นเพราะบอลเด็กมันหาโอกาสดูฟอร์มทั้งประเทศยาก เทียบกับชุดใหญ่ที่มีลีคให้คอยสเกาท์นักเตะทุกสัปดาห์มันเอามาประเมินและหานักเตะดีๆมาง่ายกว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 21:05
ถูกแบนแล้ว
ส่วนชุดใหญ่นั้นนนน
ล่าสุดคัดบอลโลกก็ตามที่เห็นครับ มีทีมอาเซียนที่ท่านนายกสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยบอกว่าแชมป์ซุซูกิ แขมป์ซีเกมสฺง่ายๆ เพียบ ท่านก็จัดให้เสมอเวียตนาม แพ้มาเลเซียซะ สบายๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 1256
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 22:05
Hull City พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันเห็นอนาคตบางอย่างอยู่นะครับ เพราะเด็กในวันนี้คือผู้ใหญ่ในวันหน้า ผมก็ยังเคยด่า(ในใจ)ทีมชุดชนาธิปสมัยที่เค้าไปแพ้ประเทศลาวด้วยเลย แต่วันนี้ชนาธิปก็พัฒนาตัวขึ้นมาเยอะมาก แม้ฟอร์มในทีมชาติเหมือนแกจะแหยงๆกลัวเจ็บซ้ำ ก็ไม่แน่ว่าน่าจะมีบางคนที่ทะลุขึ้นมาดีกับทีมชาติชุดใหญ่ทั้งที่ชุดเล็กก็ดูธรรมดาๆก็ได้
แต่ผมคิดว่ามีบางอย่างที่เป็นกับดักของเด็กไทยรวมถึงแฟนบอลไทย ว่าเด็กไทย(ช่วงก่อน U16)ไปตบเด็กฝรั่ง+ญี่ปุ่น ฯลฯได้ เด็กไทยเก่งเว้ย แต่โตขึ้นมาทำไมเหมือนมันห่วยลงฟะ ผมคิดว่าก็เพราะช่วงนั้นไม่ใช่ช่วงที่จะมาพัฒนาด้านการแข่งขัน แต่เค้าไปเน้นที่ความเข้าใจเกมกับเทคนิคพื้นฐานให้แน่น แล้วค่อยมาเริ่มการพัฒนาของร่างกายในช่วงวัย u16 ขึ้นมาโดยใช้วิทยาศาสตร์การกีฬาเข้ามาช่วย มันทำให้เด็กเหล่านั้นพร้อมที่จะขึ้นมาเป็นนักฟุตบอลที่มีคุณภาพทั้งในแง่ของเบสิคบอลและสมรรถภาพ

ถูกครับ เคยอ่านเเนวทางที่อคาเดมี่ยุโรปเค้าฝึกกัน คือ บอลเด็กช่วง 7-14 ปี เป็นช่วงสนุกกับฟุตบอล ฝึกเบสิค แทกติคง่ายๆ ช่วง 15-16 ปี เริ่มใส่แทกติคทีมที่ซับซ้อนขึ้นเรื่อยๆ

ส่วนเรื่องการเสริมกล้ามร่างกาย จะทำช่วง 20+ เพราะถ้าเร่งสร้างกล้ามเนื้อแต่เด็กจะหยุดสูง สังเกตเด็กแมนยูที่ขึ้นมามีแต่สูงขี้ก้างทั้งนั้น เพราะยังไม่ถึงช่วงสร้างกล้ามเนื้อ

บอลซีเกมส์เนี่ย จริงๆมองว่าเป็นแมตอุ่นเครื่องไม่เป็นทางการก็ได้ ถ้า กกท ไม่ตั้งเป็น kpi สมาคมจะไม่ส่งไปเเข่งเเต่แรกผมก็เห็นด้วยนะ โปรแกรม สไตน์การเล่นทีมแถบนี้ เสี่ยงนักบอลเจ็บมาก เจ็บมาก็ได้ไม่คุ้มเสียเลย
2
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 22:43

ตลกชิบหาย !

เลื่อนไปดูกระทู้ล่างๆ นะ ตกรอบซีเกมส์เป็นสิ่งที่รับได้ เนี่ยนะ  

งั้นก็ไล่นิชิโนะออกไปเลย ไล่ออกจากการเป็นโค้ชชุดใหญ่ด้วย เหตุผลคือ แค่ซีเกมมิงยังไม่ได้แชมป์ ชุดใหญ่มิงก็ไม่รอดหรอก ดีปะ? พ่วงสมยศด้วย โทษฐานเอานิชิโนะมา
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 844
โพสเมื่อ: Wed Dec 04, 2019 23:01
สน ให้เล่นตามแผน มากกว่าผลการแข่งขัน
รูปแบบการเล่น ต้องเป็นไปตามที่ฝึกซ้อม และที่โค้ชกำหนด
ส่วนผลการแข่งอีกเรื่อง

และยุคนี้ รอบข้างเขาก็ไม่ได้โง่ เขาก็รู้วิธีเล่นกับเรามากขึ้น
การฝึกของเรา มันเน้นเก่งรอบด้าน ทั้งทักษะ ความเข้าใจเกม และถึงจะอัพร่างกาย
ส่วนเขา บอลอุด เน้นร่างกาย และความเข้าใจเกม ทักษะแค่2-3คนพอ
เขาสร้างง่ายกว่า แต่อนาคตมันไม่เปิดกว้างสำหรับนักบอลแบบนี้ ไปไหนต่อไม่ได้ จมอยู่ในประเทศ
เราจะดูด้อยกว่าเขาในช่วงชุดเด็กนี่ล่ะ เพราะร่างกายเรายังไม่เน้น พอ20กว่าเราถึงจะเริ่ม มันถึงตีคืนได้ตอนชุดใหญ่ไง
ฝึกแบบเขา มันก็เหมือนใช้แล้วทิ้ง ตอน24-25ที่ร่างกายพอๆกัน แต่ทักษะด้อยกว่า ก็ถูกเขี่ยออก

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 05, 2019 00:15
ถูกแบนแล้ว

ตลกชิบหาย !

งั้นก็ไล่นิชิโนะออกไปเลย ไล่ออกจากการเป็นโค้ชชุดใหญ่ด้วย เหตุผลคือ แค่ซีเกมมิงยังไม่ได้แชมป์ ชุดใหญ่มิงก็ไม่รอดหรอก ดีปะ? พ่วงสมยศด้วย โทษฐานเอานิชิโนะมา  

นิชิโนะยังพอเข้าใจเพราะเพิ่งมา
แต่สมยศนี่ทำไม่ได้อย่างปากพูด ถ้าเป็นลูกผู้ชายก็ควรรับผิดชอบอะไรหน่อย
ผลงานถอยหลังลงคลองทุกชุดขนาดนี้ยังหน้าด้านอยู่อีกหรอ
แก้ไขล่าสุดโดย messilingard เมื่อ Thu Dec 05, 2019 00:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel