ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:23
[RE: ยืน 1 ตลอดกาล! "เมสซี่"เถลิงบัลลงดอร์สมัย 6, VvD อันดับ 2, "มาเน่"ที่ 4]
ห่วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:23
[RE: ยืน 1 ตลอดกาล! "เมสซี่"เถลิงบัลลงดอร์สมัย 6, VvD อันดับ 2, "มาเน่"ที่ 4]
เก่งแบบขอไปที เพิ่งเก่งคงไม่ได้ละ มาตราฐานสูง
ควรเ้นรางวัลนี้ไว้แล้วตั้งชื่อให้เป็นเกียรติ กับ เมสซี่เลย เช่น ดอร์เมสซี่
แล้วค่อยไปวัดกันรายการอื่นๆ ให้คนใหม่ๆบ้าง
0
0

World Best Curry Player...
นักเตะเทศบาล
Status: ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 13680
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:25
พี่หมี เบอร์1โลก สุดยอดโกล์จริงๆ
0
0
30ลิขิตฟ้า 70ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ๆจึงจะชนะ

นักเตะกลางซอย
Status: London is Blue !
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1478
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:26
สำหรับปีนี้รางวัลนี้ไม่เหมาะกับเมสซี่
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:26
thora2u พิมพ์ว่า:
TMDz พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาประวัติทั้งหมด ก็เหนือกว่าคนอื่นจริงๆ
แต่ถ้ามองว่าเป็นรางวัลของปีที่ผ่านมานี้ ผมว่าคนที่โดดเด่นยิ่งกว่ามีหลายคนนะ
แต่อย่างว่า มันคือการโหวด ยังไงซะคนที่มีชื่อเสียงมากกว่าก็ย่อมมีแต้มในใจคนโหวดมากกว่า
ถ้าพูดถึงความสำเร็จของทีม ก็พอๆ กัน แต่ถ้าผลงานส่วนบุคคลในทีม ผมให้ VVD เหนือกว่า
เพราะเป็นปัจจัยหลักของทีมจริงๆ เกมรับ ก็เห็นๆ กัน เกมรุกเล่นได้อิสระขึ้นเพราะไว้ใจ VVD
ซึ่งต่างจากเมสซี่ ที่เล่นดี แต่บทบาทก็ไม่ได้ต่างจากมาเน่(ปีที่ผ่านมา)มากมาย

ถามว่าไม่มีเมสซี่จะเป็นไง ก็อาจแย่ลงบางนัด เพราะมีไม่กี่นัดที่คนอื่นเล่นไม่ออกเลยแล้วเมสเล่นดีคนเดียว
ถามว่าไม่มี VVD จะเป็นไง ก็ดูได้จากก่อน VVD มา ยิงมาก บุกน่ากลัว แต่ ไม่อยู่ในฐานะลุ้นแชมป์เลยด้วยซ้ำ  

เอาง่ายๆที่คุณบอกนักข่าวมีนักเตะในใจ ผมว่ามันก็เป็นกันทุกคน แม้แต่คุณพิมพ์มาก็รู้ว่าเอียงทางvvd เพราะอ่านที่เปรียบเทียบเรื่องไม่มีเมสแย่ลงบางนัด แค่นี้ผมว่าแฟนบาร์ซ่าก็คงขำแล้ว

เอาจริงๆอ่านดูเหมือนคุณจะบอกว่านักข่าวที่โหวตเมสคือมีความชื่นชอบอยู่ในใจถึงโหวต ส่วนคนที่โหวตvvdคือความถูกต้อง?  

เหมือนท่านจะอ่านตกคำว่า "แต่ถ้าผลงานส่วนบุคคลในทีม ผมให้ VVD เหนือกว่า"
ผมใช้คำว่า "ผมให้" และต่อด้วยเหตุผล ผมไม่ได้ก้าวร้าวหรือพูดจาดูหมิ่นใคร ไม่ได้บอกว่าใครผิด
ปีนี้สำหรับผม ผมให้ VVD ทั้งที่ผมไม่ได้ชอบทีมนี้ จึงมองต่างจากแฟนทีมใดทีมหนึ่ง
แต่ท่านมาเรื้อนผมเพียงเพราะผมมีความเห็นต่างกับท่าน แปลว่าท่านจะโกรธทุกคนที่เห็นไม่เหมือนท่านเลยหรือ  

ผมเรื้อนท่านหรอ คอมเม้นไหนหรอ ผมว่าผมไม่ได้เรื้อนนะ
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:27
top10 ลิวพูนติดมาสี่ว่ะ
0
0

ได้

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2009
ตอบ: 2555
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:28
EL Guaje` พิมพ์ว่า:
ผมบอกเลย แฟนหงส์โทดใครไม่ได้อ่ะ เด่นทั้งทีม

ซาล่างี้ มาเน่งี้ อลิซซอนงี้ได้แชมป์ทวีป+สามถุงมือทองคำ

กลายเป็นไปตัดแต้มกันเองในฐานะแชมป์เมเจอร์ใหญ่สุดประจำปี

ในขณะที่เมสซี่ยังเล่นตามมาตรฐานของตัวเองได้ซึ่งมันสูงกว่านักเตะคนอื่นในโลก เด่นที่สุดและทำทุกอย่างในทีม มีจังหวะให้ทั่วโลกพูดถึงเยอะ แฮททริคเอย ฟรีคิกเอย ยิ่งการแบกบัลเบเด้ นักข่าวดูคงโหวตให้ไม่น้อยอ่ะ เลยซิวไป

ปล. แต่ก็ต้องยอมรับว่านักเตะเกมรับจะทำคะแนนสู้ลำบากอยุ่แล้ว นอกจากกองกลางรั่วจัดๆ ปล่อยให้กองหลังโชว์ของรัว  

จริงครับเล่นเป็นทีมเด่นหลายคน ส่วนเมสก็ผลงานส่วนตัวดีสม่ำเสมอในฤดูกาลที่ผ่านมา ยิงกระจุยกระจายแถมบารมียังดีอยู่ รออย่างเดียวให้แกประสบความสำเร็จกับทีมชาติสักที ไม่งั้นรู้สึกว่าแกยังไม่สุดในชีวิตยังไงไม่รู้ ขอให้ได้สักถ้วยไวๆกับทีมชาติ
0
0
Keep playing

-------------------------------------------------->
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:32
ถ้าเอาประวัติทั้งหมด ก็เหนือกว่าคนอื่นจริงๆ
แต่ถ้ามองว่าเป็นรางวัลของปีที่ผ่านมานี้ ผมว่าคนที่โดดเด่นยิ่งกว่ามีหลายคนนะ
แต่อย่างว่า มันคือการโหวด ยังไงซะคนที่มีชื่อเสียงมากกว่าก็ย่อมมีแต้มในใจคนโหวดมากกว่า
ถ้าพูดถึงความสำเร็จของทีม ก็พอๆ กัน แต่ถ้าผลงานส่วนบุคคลในทีม ผมให้ VVD เหนือกว่า
เพราะเป็นปัจจัยหลักของทีมจริงๆ เกมรับ ก็เห็นๆ กัน เกมรุกเล่นได้อิสระขึ้นเพราะไว้ใจ VVD
ซึ่งต่างจากเมสซี่ ที่เล่นดี แต่บทบาทก็ไม่ได้ต่างจากมาเน่(ปีที่ผ่านมา)มากมาย

ถามว่าไม่มีเมสซี่จะเป็นไง ก็อาจแย่ลงบางนัด เพราะมีไม่กี่นัดที่คนอื่นเล่นไม่ออกเลยแล้วเมสเล่นดีคนเดียว
ถามว่าไม่มี VVD จะเป็นไง ก็ดูได้จากก่อน VVD มา ยิงมาก บุกน่ากลัว แต่ ไม่อยู่ในฐานะลุ้นแชมป์เลยด้วยซ้ำ  

เอาง่ายๆที่คุณบอกนักข่าวมีนักเตะในใจ ผมว่ามันก็เป็นกันทุกคน แม้แต่คุณพิมพ์มาก็รู้ว่าเอียงทางvvd เพราะอ่านที่เปรียบเทียบเรื่องไม่มีเมสแย่ลงบางนัด แค่นี้ผมว่าแฟนบาร์ซ่าก็คงขำแล้ว

เอาจริงๆอ่านดูเหมือนคุณจะบอกว่านักข่าวที่โหวตเมสคือมีความชื่นชอบอยู่ในใจถึงโหวต ส่วนคนที่โหวตvvdคือความถูกต้อง?  

เหมือนท่านจะอ่านตกคำว่า "แต่ถ้าผลงานส่วนบุคคลในทีม ผมให้ VVD เหนือกว่า"
ผมใช้คำว่า "ผมให้" และต่อด้วยเหตุผล ผมไม่ได้ก้าวร้าวหรือพูดจาดูหมิ่นใคร ไม่ได้บอกว่าใครผิด
ปีนี้สำหรับผม ผมให้ VVD ทั้งที่ผมไม่ได้ชอบทีมนี้ จึงมองต่างจากแฟนทีมใดทีมหนึ่ง
แต่ท่านมาเรื้อนผมเพียงเพราะผมมีความเห็นต่างกับท่าน แปลว่าท่านจะโกรธทุกคนที่เห็นไม่เหมือนท่านเลยหรือ  

ผมเรื้อนท่านหรอ คอมเม้นไหนหรอ ผมว่าผมไม่ได้เรื้อนนะ  

ขอโทษครัง ผมดูชื่อผิด อันนี้ผมผิดไปแล้วครับ
ต้องขออภัยจริงๆ ชื่อมันขึ้นติดกัน ขอยอมรับผิดครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:33

ขอโทษครัง ผมดูชื่อผิด อันนี้ผมผิดไปแล้วครับ
ต้องขออภัยจริงๆ ชื่อมันขึ้นติดกัน ขอยอมรับผิดครับ  

ครับไม่เป็นไรครับ เรื่องเล็ก ถามดูเฉยๆ555
1
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:38
โมดริชทำไมยืนอยู่คนเดียว คนอื่นเค้ามีคู่มาหมด5555
แก้ไขล่าสุดโดย FredRed เมื่อ Tue Dec 03, 2019 12:01, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13873
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:40
[RE]ยืน 1 ตลอดกาล! "เมสซี่"เถลิงบัลลงดอร์สมัย 6, VvD อันดับ 2, "มาเน่"ที่ 4
ชายชุดดำ พิมพ์ว่า:
Azulgranas พิมพ์ว่า:
นักข่าวโหวตอย่างอแงนะ  

หายใจสลายแล้วสินะครับ http://www.soccersuck.com/boards/topic/1761927

ก็ยังสลายอยู่ก็ตามด่าโค้ชอยู่เหมือนเดิม ว่าแต่ต้องการไรนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Barca <3 TEAM NIGMA

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3676
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:46
มันก็ต้องเมสซ๊่แหล่ะนะ แบกขนาดนั้น
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: หมาป่ารอวันหอน
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 23919
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:48
ยืน 1 ตลอดกาล! "เมสซี่"เถลิงบัลลงดอร์สมัย 6, VvD อันดับ 2, "มาเน่"ที่ 4
สุดจัดจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2115
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:59
Goonersuck พิมพ์ว่า:
erth พิมพ์ว่า:
monktoon พิมพ์ว่า:
ขนาดนี้แล้วยังไม่ได้ แล้วต้องทำขนาดไหนกองหลังถึงจะได้บัลลงดอร์ ถ้วยแชมป์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดสำหรับสโมสรมันยังไม่พออีกเหรอ  

แหมชไนเดอร์ได้ถ้วยฟุตบอลโลกเล่นอย่างเด่นยังไม่ได้เลย  

สงสัยดูบอลคนละจักรยาน  

อ่านหน้าถัดไปด้วยสิครับลูกพี่รีบจับผิดกันจัง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5834
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 11:03
เหมาะสมแล้วครับ ใครได้ก็ไม่น่าเกลียดแหละสองคนนี้ ยกเว้นพี่โด้ อันนั้นได้นี่ น่าเกลียดไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel