ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Rudiger คู่ใครดี
Tomori
???
Zouma
???
คะแนนทั้งหมด: 109
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36845
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 10:43
[RE: CFC Rudiger ลงคู่ใครดีครับ]
ที่ซูม่าก้มหลบนี่ผมว่ามันกลัวชนบอลเข้าประตูตัวเองป่าวครับ ไม่กล้าโหม่งงัดขึ้นเคลียร์ข้ามคาน แต่มันพลาดที่ไม่ดูว่าข้างหลังมีทีมเขาวิ่งตามมาด้วย พลาดจริงๆแหละลูกนี้

ส่วนโทโมริก็มีพลาดเรื่อยๆนะ แต่มันเร็วไงเลยวิ่งกลับมาแก้ วิ่งกลับมาแย่งบอลคืนทัน ลองคู่โทโมริดูก่อนดีกว่า ถ้าไม่เข้าค่อยลองซูม่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 12:52
[RE: CFC Rudiger ลงคู่ใครดีครับ]
ผมว่ารูดิเกอร์เป็นสไตล์เดียวกับ โทโมริ นะ ฉะนั้นขอตอบซูม่าครับ
0
0
Once a Blue, always a Blue
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9798
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 13:59
Zouma กลางอากาศ ดีกว่ามั้ง

บอลกับพื้นก็ Rudiger, Tomori

คริสนี่ต้องซ้อมหนักๆหน่อยนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Noob Master
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3027
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 14:31
CFC Rudiger ลงคู่ใครดีครับ
ซูม่า ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1960
โพสเมื่อ: Tue Dec 03, 2019 23:02
realku พิมพ์ว่า:
ให้โทโมริค่ะ​ ถ้ามีรูดิเก​อร์ห้อยไว้ใจได้ระดับนึง
น่าจะ​ support​ โทโมริได้ดี
โทโมริมีความเร็ว​ มีประโยชน์ทั้งแบ๊คอัพเกมรุก
และเกมรับ​ ประกบตัวรุกเร็วๆของฝั่งตรงข้าม
ที่แกว่งๆ​ เราว่ามันเป็นภาพรวมของแผงหลังที่ยังไม่นิ่ง​ ส่งผลกระทบต่อแทบทุกคน​ แต่ซูม่าก็แข็งดีนะ​ ตัวโตครองบอลดี​ คู่ต่อสู้แย่งยาก​ แต่ตอนป้องกันไรงี้ยังมีความไม่ละเอียด​ ทั้งๆที่ประสบการณ์มากพอสมควรแล้ว

เอาจริงสไตล์โทโมริกับรือดิเกอร์ใกล้เคียงกันเลยนะครับ
สายวิ่งฟัดกองหน้า วิ่งเร็ว ไม่ใช่สาย cover ทั้งคู่
แต่ถ้าจะให้เล่นคู่กันด้วยประสบการณ์ก็ต้องให้รือดิเกอร์เป็นตัวร์ cover
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel