ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29526
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 04:31
[RE: แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
indy_xXx พิมพ์ว่า:
แม่บ้านบริษัทผมก็ไทใหญ่ ใช่ย่อยเหมือนกันนะ ผัวคนพม่าไปทหาร 2 ปี ไม่ส่งเงินมาเลี้ยงลูก

หาผัวใหม่เลย ผัวไปทหารแค่ 3-4 เดือนแรก ก็หาผัวใหม่แล้ว คุยประมาณ 3-4 คน

แล้วไม่เอาคนไทยด้วยนะ เอาแต่ไทใหญ่ด้วยกัน ปิด-เปิด เฟสบุ๊ค ไลน์ เปลี่ยนเบอร์ เป็นว่าเล่นเลย

ก่อนหน้านี้กลับเชียงใหม่บ่อยมาก ตังค์ก็ไม่ค่อยมีนะ ไม่ได้ไปหาลูกนะ ไปหาผู้ชาย

เที่ยวกันคืนแรก ได้กันซะแล้ว ที่รู้นี่ บางอย่างเค้าก็เล่าให้ฟัง บางอย่างก็เล่าให้น้องที่ทำงานฟังก็มาเมาท์กัน

นี่ก็เพิ่งแต่งงานกัน ไม่ถึงสองเดือน มาบอกเบื่อกันอีกแล้ว  

เคยรู้จักแต่สาวพม่าครับ พี่เลี้ยง หลานผมที่ กทม. คือ ทุกอย่างดีหมด ให้ปีนต้นมะพร้าวก็ทำ

แต่เสียอย่างเดียว บ้าผู้ชาย คือขาดผู้ชายไม่ได้ มีครั้งนึง ให้ผู้ชายเข้าบ้าน ที่ตอนนั้น มีหลานชาย-สาว

ของผมอยู่ในบ้าน 2 คน หลานผมไปฟ้องอาผม ส่วนคนใช้ก็พยามบอกว่า เขาเป็นคนดี ไม่ทำอารายหรอก

แต่อาผมไม่ทนอะ ให้ออก จนผ่านไป 6 เดือน ไปเจอ ถูพื้นอยู่บิ๊กซี อาผมสงสาร เลยให้มาทำรับใช้อีก

แต่ก็ไม่วาย ไม่ถึงปี พาผู้ชายมาอีกละ คราวนี้ลาก่อย เห็นว่ากลับพม่าไปเลย สรุป บ้าผู้ชายเกินไปจริงๆ

ปล. แต่เป็น พม่า แท้นะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14531
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 05:40
[RE: แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)]
แฟนผมเป็นคนเชียงตุงไม่รู้ว่ามันเป็นไทใหญ่ป่าว แต่มันไม่ใช่คนไทย
1
0

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:15
taka- พิมพ์ว่า:
แฟนผมเป็นคนเชียงตุงไม่รู้ว่ามันเป็นไทใหญ่ป่าว แต่มันไม่ใช่คนไทย  

เป็นไงบ้างครับ เขาใสๆซื่อๆบ้างหรือเปล่าครับ แบบว่าน่ารักมั้ยครับ

0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32538
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:24
ลุยเลยน้องบ่าวววว
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2963
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:25
ผมเพิ่งเลิกสาวไทยใหญ่มาหกเดือนมีลูกสี่ขวบคนนึงผมจะบอกว่าบางที ชีวิตไม่ได้สวยหรูอย่างที่ฝันใว้เลยครับ ทุกวันนี้อยู่กับลูกก็มีความสุขดี
แก้ไขล่าสุดโดย Kik1409 เมื่อ Fri Nov 29, 2019 06:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29947
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:27
[RE]แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
กับอย่างอื่นตั้งใจแบบนี้ไหมเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:32
brrless พิมพ์ว่า:
กับอย่างอื่นตั้งใจแบบนี้ไหมเนี่ย  

ขอบอกเลยว่า.... ไม่ ตอนนี้ในหัวมีแต่ ไทใหญ่ๆๆๆๆๆๆๆ เต็มไปหมดเลยครับท่าน

0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11968
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:33
ถ้าเป็นเมื่อก่อน มันจะมีเป็นเรื่องเลยนะ
1
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:36
Kik1409 พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งเลิกสาวไทยใหญ่มาหกเดือนมีลูกสี่ขวบคนนึงผมจะบอกว่าบางที ชีวิตไม่ได้สวยหรูอย่างที่ฝันใว้เลยครับ ทุกวันนี้อยู่กับลูกก็มีความสุขดี  

ขอบคุณสำหรับอีกมุมนึงนะครับ ส่วนตัวผมรู้สึกขอบคุณท่านมาก

เพราะว่า ยังไงคนที่มีประสบการณ์ตรง เข้ามาตอบเองเลยแบบนี้

คือมันส่งผลดีต่อตัวผมเองล้วนๆ อย่างน้อยก็ได้ฟังจากปากคนที่

มีโอกาสได้คบหาดูใจ มีครอบครัว มีลูก กับ ผู้หญิงไทใหญ่ จริงๆ

ปล. ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรง ขอให้ท่านพบเจอวันดีๆข้างหน้าครับ
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4456
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:36
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
indy_xXx พิมพ์ว่า:
แม่บ้านบริษัทผมก็ไทใหญ่ ใช่ย่อยเหมือนกันนะ ผัวคนพม่าไปทหาร 2 ปี ไม่ส่งเงินมาเลี้ยงลูก

หาผัวใหม่เลย ผัวไปทหารแค่ 3-4 เดือนแรก ก็หาผัวใหม่แล้ว คุยประมาณ 3-4 คน

แล้วไม่เอาคนไทยด้วยนะ เอาแต่ไทใหญ่ด้วยกัน ปิด-เปิด เฟสบุ๊ค ไลน์ เปลี่ยนเบอร์ เป็นว่าเล่นเลย

ก่อนหน้านี้กลับเชียงใหม่บ่อยมาก ตังค์ก็ไม่ค่อยมีนะ ไม่ได้ไปหาลูกนะ ไปหาผู้ชาย

เที่ยวกันคืนแรก ได้กันซะแล้ว ที่รู้นี่ บางอย่างเค้าก็เล่าให้ฟัง บางอย่างก็เล่าให้น้องที่ทำงานฟังก็มาเมาท์กัน

นี่ก็เพิ่งแต่งงานกัน ไม่ถึงสองเดือน มาบอกเบื่อกันอีกแล้ว  

แล้วตอนนี้ผัวเค้าออกมายัง เปนไงมั่ง  

ผัวยังติดทหารอยู่อีกปีนึง น่าจะยังไม่รู้ว่าแต่งงานใหม่

กลับมาโดนซ้อมแน่ๆ
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:38
ไม่รู้ พิมพ์ว่า:
ถ้าเป็นเมื่อก่อน มันจะมีเป็นเรื่องเลยนะ  

หมายถึงเรื่องอะไรหรอครับ ขอโทษจริงๆผมตีความไม่ถูกครับ

หรือหมายถึง ผมจั่วหัวโพสท์แบบนี้ มันจะเป็นเรื่องไรงี้ป่ะครับ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11968
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:40
pohihi188 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ พิมพ์ว่า:

หมายถึงเรื่องอะไรหรอครับ ขอโทษจริงๆผมตีความไม่ถูกครับ

หรือหมายถึง ผมจั่วหัวโพสท์แบบนี้ มันจะเป็นเรื่องไรงี้ป่ะครับ

ป่าวครับ หมายถึงหนังอย่างว่าครับ เขาจะทำแนวๆนี้แหละ
1
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:42
[RE]แม่ครับ...ไปสู่ขอสาวไทใหญ่ให้ลูกหน่อย...พลีส...(สมาคมนิยมสาวไทใหญ่แห่งประเทศไทย)
ทำไมอ่านละรู้สึกเหมือน จะเอาเงินไปฟาดอย่างงั้นเลย (กุรวยเค้าต้องเลือกกุแน่นอน) อย่างนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:43
IL KaarK พิมพ์ว่า:

สงกรานต์ ผมจะล่องเหนือ เป้าหมายแรกคือ พะเยา (บ้านยาย) แล้วก็เลยเชียงราย เข้าเขตตะแคบชายแดน ไทย-พม่า

น่าจะจุดนั้นแหละ ที่ชาวไทใหญ่อพยพมาสร้างบ้านกัน คิดว่าจะไปคนเดียว แล้วก็ ไปแล้วต้องคอนแน็คให้ได้สักคนอะ

#สนุกจังวุ้ย ไม่ได้หาอะไรที่มันท้าทายอะไรแบบนี้มานานละ ผมตั้งไว้ที่ 7 % ที่จะเป็นอย่างที่ผมหวังไว้

ปล. % น้อยๆแบบนี้แหละ ได้ยาก แต่ถ้าได้แล้ว ต้องระดับ "ช้างเผือก"

2
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 66119
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2019 06:48
pohihi188 พิมพ์ว่า:
IL KaarK พิมพ์ว่า:

สงกรานต์ ผมจะล่องเหนือ เป้าหมายแรกคือ พะเยา (บ้านยาย) แล้วก็เลยเชียงราย เข้าเขตตะแคบชายแดน ไทย-พม่า

น่าจะจุดนั้นแหละ ที่ชาวไทใหญ่อพยพมาสร้างบ้านกัน คิดว่าจะไปคนเดียว แล้วก็ ไปแล้วต้องคอนแน็คให้ได้สักคนอะ

#สนุกจังวุ้ย ไม่ได้หาอะไรที่มันท้าทายอะไรแบบนี้มานานละ ผมตั้งไว้ที่ 7 % ที่จะเป็นอย่างที่ผมหวังไว้

ปล. % น้อยๆแบบนี้แหละ ได้ยาก แต่ถ้าได้แล้ว ต้องระดับ "ช้างเผือก"

ท้าทายแน่ๆ หลาน วิ่งหลบดงตีนวัยรุ่นไทใหญ่ 55
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel