ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7265
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2019 09:56
[RE: ยังไงผมก็ว่ายานิสเหนือกว่าเอดีคิดว่าไงกันครับ...]
ไม่รู้ว่าเทียบกับอะไรนะ
แต่ถ้าเทียบกัน

ผมว่า AD เก่งกว่าครับ

เกมบุกให้ยานิสข่มนิดๆ นิดเดียวจริง อาจจะเพราะ AD ไม่ค่อยลุยแหลก แต่เลือกชอตอย่างโพสแล้ว เฟดอเวย์จัมชอต มากกว่าที่จะไถๆไปดังค์
(น่าจะได้อิทธิพลจากเดิกค์ละมั้ง เพราะมันunblokableแค่มันไม่ได้ชัวมากเหมือนกัน)
ซึ่งสำหรับผม ยานิสต้องขอดูอีก สัก7-8ปี
จำสมัย DHoเป็นซุปเปอร์แมน ผมว่าแข็งกว่ายานิสอีก สุดท้ายร่างกายไม่ไหว หมดสภาพกันไป

ส่วนเกมรับไม่ต้องพูดถึง ยานิสยังต้องเก็บเวลอีกพอควร
ส่วน AD ตอนนี้มัน Top ลีคเลย

เวลาเทียบกันผมว่าAD เสัยเปรียบนะ ตอนอยู่NOP ทีมห่วยๆ ห่วยแบบบบัดสบเลย คนโทษ AD แบกไม่ได้ FO กระจอกมาก สร้างทีมไม่เคยได้ลุ้นจริงๆจังๆเลย ปีดีสุดคือปีบูกกี้มา นั้นดีสุดแล้วนะ 555
พอตอนนี้ย้ายมาเลเกอร์ ก็บอกมีเลบรอนช่วย สงสารเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4075
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2019 10:25
[RE: ยังไงผมก็ว่ายานิสเหนือกว่าเอดีคิดว่าไงกันครับ...]
a.Raptor พิมพ์ว่า:
qazaqaz พิมพ์ว่า:
darkoralra พิมพ์ว่า:
อันนี้เห็นด้วยฮะ AD นี่ต้องมีคนปั้น(แล้วมาจับคู่กับเลบรอน ถูกคู่พอดี)

AD นี่ออกไปทาง Love ที่ป้องกันเก่งกว่า ทำแต้มก็ได้แทบทุกระยะ

แต่ยานิสนี่อย่างกะเลบรอนเวอร์ชั่นตัวโตกว่า (แต่ยิงอ่อนกว่าเช่นกัน)
สูงเกือบ 7 นิ้วแต่เร็วอย่างกะการ์ด แข็งแรงเหมือนเซ็นเตอร์

ยังไงก็ยานิสดีกว่าแหละครับ ขนาดพวก GM ยังเลือก ยานิสก่อนเลยฮะในการสร้างทีม  

7 ฟุตครับท่าน

ผมว่า2คนนี้ใช้งานต่างกัน
ยานิส ต้องให้มีบอลในมือมากๆ เล่นใช้ physical เยอะ ทำทีมโดยมีแกได้
AD เล่นไม่มีบอลได้ดี โพสได้ เลี้ยงไม่ต้องมาก ถือบอลน้อยๆได้ เทคนิคดีกว่า เหมาะกับการเป็นองค์ประกอบของทีม

อยู่ที่ว่าทีมต้องการอะไร มี LBJ อยู่แล้ว เติม AD เข้าไปก็กลมกล่อม แต่ถ้าต้องการ ace ก็ไปยานิส

ถ้าทีมมีโค้ชเก่งๆ องค์ประกอบทีมดีๆ ผมเลือก AD เล่นบาสระบบได้ดีกว่า เพราะบาสสมัยนี้หาคนๆเดียวแบกจนได้แชมป์ยาก  

ผมมองกลับกันนิด ยังไงถ้าสร้างทีมแบบปกติ ก้ต้ิงพยายามเอายานนิสมาแบก

ถ้าเอดีแบก ก้ต้องมีตัวเซนระดับmax อีกคน เท่ากับว่าสองตัวmax ทีนี้สำรอง กากแบบสุดๆปน่นอน

ปีนี้เลเกอโชคดีมากๆ เอาจริงๆเมืองมันก้โชคดีดึงนักบาสอยากสบายๆมาอยุ่ได่ แถมนี้มีแต่พวกมีฝีมือลดค่าเหนื่อยตัวเองมา สามสี่ตัว

dho rondo cousin คือพวกนี้ฝีมือจริงๆคงน่าจะ10ล้านบวกๆ มารับกันแค่3-4ล้านเอง เลเกอมันเลยโหดได้จากlbj กับadเยอะมากๆ

แต่ถ้าสมมติเอายานนิสเซ็นmax ที่เหลือก้เฉลี่ยๆได่ คอมโบเดียวกับ แรฟเตอปีที่แล้ว ที่ใช้kawhiเปนแกน

โดยรวมยานิสเหนือกว่าครับ ADเป็นองค์ประกอบที่ดีของทีมแต่ไม่เหมาะเป็นมือ1ครับ
แบกทีมไม่ไหว

เสริม ถามว่าตอนนี้ยานิสเหมือนใคร เหมือน D.Rose ครับ ไม่ใช่การเล่นนะ แต่ตอนนี้ในลีก สูงเท่ายานิสไม่มีใครเร็วเท่ายานิส เร็วเท่ายานิสไม่มีใครสูงเท่า มันก็เลยเล่นได้ การประกบไม่ยากโดยเทคนิค แต่ปัญหาคือจะไปหาคนแบบนั้นจากไหน (คงไม่มีแล้วล่ะ) แต่ AD มันเก่งด้วยเทคนิค (+สูงด้วย แต่โดยรวมผมให้เทคนิคแกสูงมาก) จะเทียบมันก็จะยากนิดนึง
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Wed Nov 27, 2019 10:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5555
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2019 11:43
IQ บาส AD ดีกว่า

ผมไม่ชอบ Giannis ตรง เวลาตันๆ ไถไปหาห่วง แล้วโดนตัวรับ ดัก offensive fouls
กับ ไม่ชอบตรง ลูกโทษไม่แม่น

ส่วน AD ช้ากว่า Giannis นิดหน่อย แต่เล่น Post Play เก่งกว่า 3 แม่นกว่า ลูกโทษนิ่งมาก

ผมว่า 2 คนนี้อยู่ในระดับเดียวกัน เพียงแค่ AD มันเจ็บบ่อย

ตอนแบก Pelicans ก็พาเข้า Play offs ได้ ตบ Portland ไป 4-0

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14273
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2019 11:48
พวกทักษะ สกิลเพลย์ ไอคิวการเล่นผมว่าเอดีเหนือกว่าหมดอาจจะเพราะเล่นการ์ดมาก่อนด้วย

ส่วนยานนิสตอนนี้คือเน้นด้านกายภาพอย่างเดียว มีช่วงปีสองปีนี้เริ่มพัฒนาลูกชู้ตได้ดีขึ้น ถ้าแม่นกว่านี้อีกหน่อยก็เลบรอนเลย(แต่ผมว่าไม่น่าจะดีกว่านี้แล้วละมั้ง)
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2019 13:11
กรีกฟรีก ถ้าชู้ตแม่นกว่าเดิมจะเทพมาก เจอทีมรับดีๆ ลุยไปไม่ได้กองเชียเซง
0
0
MY LIVERPOOL!!!!
FORZA NAPOLI!!!!

Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34664
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2019 23:48
พูดยากครับ

แต่ปีนี้ผมกลับมองว่า Bucks ก็ไม่ได้เข้าชิงอีกตามเคย เชื่อผมสิ

0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8427
โพสเมื่อ: Thu Nov 28, 2019 03:20
ยานนิสดูเหมือนจะเหนือกว่า AD แต่สองคนนี้ก็มีบางอย่างที่แต่ละคนไม่มีนะ
ความที่เป็นยานนิสก็ต้องถือบอล ส่วน AD ไม่ต้องถือบอล คือความอันตรายของเขา

ระดับเดียวกัน แต่ตำแหน่งการเล่นต่างกัน ยานนิสต้องมีมือสองมาซับ แต่ AD เป็นมือสองมาซับให้ LBJ โหดขึ้น
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9673
โพสเมื่อ: Thu Nov 28, 2019 15:31
ยังไงผมก็ว่ายานิสเหนือกว่าเอดีคิดว่าไงกันครับ...
ad เหมือน เคล์ ทอมสันอะ บทบาทสำรองที่โคตรสำคัญ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel