ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4537
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 08:55
[RE]รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ปรึกษาเรื่องแฟนทะเลาะกับเพื่อนแฟน (รอบ2)
Alex Sander พิมพ์ว่า:
ผมว่าแฟนท่านทำถูกแล้วที่ปลีกตัวมาทำงานกลุ่มคนเดียว ในสถานการณ์แบบนี้
แต่ท่านอย่าไปเครียดแทนเค้า ซึ่งอาจจะเป็นต้นเหตุให้เค้ายิ่งเครียดเข้าไปอีก
จริงๆ ต้นเหตุก็คือท่านนั่นแหละ 555 ที่ทำให้แฟนห่างจากเพื่อน

ไม่รู้ว่าระยะเวลาทำงานกลุ่มนานแค่ไหน คุณต้องบอกแฟนให้อดทนไว้ก่อน
ผมมองว่าเป็นเรื่องเล็กนะกับการต้องทำงานกับคนที่เราไม่อยากทำด้วย
เวลาทำงานจริง มันยิ่งกว่านี้อีกครับ เครียดกว่านี้อีก
บางครั้งอาจต้องใส่หน้ากากใส่กันเลยทั้งที่ไม่อยากทำงานด้วย

เป็นกำลังใจให้ละกันครับ

ครับผม ขอบคุณมากครับ ผมจะแนะนำเค้าครับ แต่สิ่งที่ผมกลัวจริงๆ คงเป็นเรื่องอะไรรุนแรง ถ้ามีอะไรรุนแรง แบบทำร้ายร่างกายกัน ผมกลัวเรื่องนี้มาก เพราะเพื่อนแฟนผมค่อนข้างเป็นคนแรง แต่ไม่รุ้ว่าผมคิดมากไปเองมั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Trafalgar Law11 เมื่อ Fri Nov 22, 2019 09:24, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: John Terry
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5098
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 09:22
[RE: รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ปรึกษาเรื่องแฟนทะเลาะกับเพื่อนแฟน (รอบ2)]
อดทนครับ ระยะเวลาเดือนกว่าๆ

จบแล้ว ก็จากกันแล้ว

ต่างคน ต่างไป
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2006
ตอบ: 3912
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 09:27
[RE: รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ปรึกษาเรื่องแฟนทะเลาะกับเพื่อนแฟน (รอบ2)]
Trafalgar Law11 พิมพ์ว่า:
Alex Sander พิมพ์ว่า:
ผมว่าแฟนท่านทำถูกแล้วที่ปลีกตัวมาทำงานกลุ่มคนเดียว ในสถานการณ์แบบนี้
แต่ท่านอย่าไปเครียดแทนเค้า ซึ่งอาจจะเป็นต้นเหตุให้เค้ายิ่งเครียดเข้าไปอีก
จริงๆ ต้นเหตุก็คือท่านนั่นแหละ 555 ที่ทำให้แฟนห่างจากเพื่อน

ไม่รู้ว่าระยะเวลาทำงานกลุ่มนานแค่ไหน คุณต้องบอกแฟนให้อดทนไว้ก่อน
ผมมองว่าเป็นเรื่องเล็กนะกับการต้องทำงานกับคนที่เราไม่อยากทำด้วย
เวลาทำงานจริง มันยิ่งกว่านี้อีกครับ เครียดกว่านี้อีก
บางครั้งอาจต้องใส่หน้ากากใส่กันเลยทั้งที่ไม่อยากทำงานด้วย

เป็นกำลังใจให้ละกันครับ

ครับผม ขอบคุณมากครับ ผมจะแนะนำเค้าครับ แต่สิ่งที่ผมกลัวจริงๆ คงเป็นเรื่องอะไรรุนแรง ถ้ามีอะไรรุนแรง แบบทำร้ายร่างกายกัน ผมกลัวเรื่องนี้มาก เพราะเพื่อนเทอค่อนข้างเป็นคนแรง แต่ไม่รุ้ว่าผมคิดมากไปเองมั้ย  

อย่าคิดมากครับ คนเคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน คงไม่ทำอะไรรุนแรงมั้งครับ
คงได้แต่แขวะ แซะกันไปแบบนี้แหละครับ
แต่ถ้าจะมีรุนแรงจริงๆ คงไม่พ้นตบกันตามประสาผู้หญิง แค่นั้นครับ
บอกแฟนว่า อย่าไปแลกครับ ยิ่งใกล้จบแล้วด้วย ยิ่งต้องอดทนครับ
ถ้าผ่านจุดนี้แล้ว ผมว่าโล่งแน่นอน
1
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 4297
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 09:28
ออกมาทำงานจะเจอหนักกว่านี้ครับ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เขาจ้องจะเล่นคุณ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 621
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 09:34
ผมเคยประสบปัญหากรณีคล้ายๆกันตอนทำโปรเจ็คจบปีสุดท้ายครับ อย่างที่หลายๆท่านบอกความอดทนสำคัญมาก ผมไม่ทราบต้นเรื่องที่แน่ชัดแต่ผมแวะมาให้กำลังใจครับ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 09:46
กรณีนี้ ผมแนะนำให้แฟนคุณ ขุดความตอแหลขึ้นมาใช้เฉพาะกาล เพื่อการป้องกันตัวครับ

คุณบอกให้แฟนคุณไปบอกพวกนั้นเลยว่า เลือกกันแล้ว

ส่วนคุณก็หยุดการติดต่อไปก่อน
(คิดซะว่าแฟนคุณโดนทหารเกณฑ์แล้วกัน, ใช่มั้ย ???)

เชื่อว่า
ความตอแหลครั้งนี้จะไม่มีอะไรเสียหาย

แฟนคุณได้กลับมาคบกับเพื่อน (เฉพาะกาล)
คุณได้คิดถึงแฟนคุณมากขึ้น
แฟนคุณได้รู้จักตัวตนของเพื่อนตัวเองมากขึ้น
(ผมเชื่อว่า ฝั่งนั้น มันต้องสาดเสียเทเสียคุณแน่นอน)
แฟนคุณได้เรียนจบ/ทำ project ได้อย่างราบรื่นมากขึ้น, เผลอ ๆ จะสบายมากกว่าเดิม

... บางที กับคนตอแหล สาระแนแบบเพื่อน ๆ ของแฟนคุณ
การรับมือกับคนพวกนี้ ก็ต้องรับมือด้วยความตอแหลครับ

สิ่งสำคัญคือ
คุณต้องมั่นใจว่า แฟนคุณจะไม่เสพติดความตอแหลจนเอามาใช้กับคุณ นั่นแหล่ะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 16:06
ก็คุยกันแหละครับ ฝืนๆ ทนๆ เอาให้ผ่านโปรเจกต์หลังจากนั้นค่อยว่ากัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel