ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:32
เจ้านายผม!'แรชฟอร์ด'ยันไม่มีใครเหมาะคุมผีมากกว่า'น้าลูกอม'
ยังไงเขาก็ควรได้รับโอกาสเทียบเท่ากับมู
ตราบใดที่อยู่ในเส้นทางท็อปโฟว์ก็ไม่ควรถูกตัดสิน

กรณีมูถ้าไม่มียุโรป้าช่วยไว้ ก็คงโดนปลดตั้งแต่ฤดูกาลแรกที่ทำทีมจบแค่อันดับ6

ดังนั้นตราบใดที่ โซลชาร์ยังมีโอกาสคว้าโควต้าท็อปโฟร์มาได้ เขาก็ควรฃด้รับโอกาสนั้นในการพิสูจน์ตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Thu Nov 21, 2019 21:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:32
[RE: เจ้านายผม!'แรชฟอร์ด'ยันไม่มีใครเหมาะคุมผีมากกว่า'น้าลูกอม']
ก็ถือว่าตอบได้ดีนะ ถ้าไม่ง้างคำว่าอคติมาจากบ้าน

ส่วนน้าลูกอม ก็มีดีทุกอย่างอย่างที่แรชมันพูดจริงๆแหละ

ขาดอย่างเดียว ฝีมือ
2
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะอบจ.
Status: I am united
เข้าร่วม: 10 Jun 2009
ตอบ: 6636
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:33
[RE]เจ้านายผม!'แรชฟอร์ด'ยันไม่มีใครเหมาะคุมผีมากกว่า'น้าลูกอม'
เชื่อดิ๊ นี่เขาหวังติดท๊อปโฟว์+ปีนี้มีแชมป์ติดไม้ติดมือด้วย โคตรย้อนแย้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 1085
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:48
[RE: เจ้านายผม!'แรชฟอร์ด'ยันไม่มีใครเหมาะคุมผีมากกว่า'น้าลูกอม']
หวังว่าตอนจบฤดูกาล จะพูดแบบนี้นะ ถถถถถถถ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8041
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 21:56
กระแสพอชว่างงานเริ่มมาแรง ลูกแรซเลยออกมาพูดลดกระแสเปลี่ยนโค้ชหน่อย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54124
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:08
เจ้านายผม!'แรชฟอร์ด'ยันไม่มีใครเหมาะคุมผีมากกว่า'น้าลูกอม'
แผล่บๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1541
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:09
ออกๆไปทั้งคู่แหละ เล่นไม่คุ้มตังจ้างเลย ทั้งคนเล่นคนคุม
1
0
"ขอให้เออเรร่าและครอบครัวโชคดี นายยังเป็นแมนยูเสมอ"
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4981
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:13
ใจจริงผมอยากได้พอชมากๆจังหวะเวลาตอนนี้มันได้ก่อนมูจะมาป๋ายังเคยนัดมากินข้าวด้วยกันเลยแสดงว่าป๋าชื่นชอบแนวทางทำทีมของพอชเพราะมีส่วนคล้ายแกหลายเรื่อง แต่ในเมื่อโอเล่ยังคุมอยู่และยังไม่ถึงขนาดหลุดเส้นทางท็อป4แบบสุดกู่ บอลถ้วยก็ยังมีลุ้นอยู่ทั้งลีกคัพ เอฟเอ รวมถึงยูโรป้า ก็ยังไม่ยุติธรรมที่จะปลดโอเล่ทันที ท็อป4ผมไม่สนขอแชมป์ยูโรป้าละกันครับ สุดท้ายจังหวะดวงแมนยูคงยังไม่ได้ผจก.ทีมที่เก่งภายใต้เงื่อนไขงบพอประมาณไม่มหาศาล ดันเด็ก เล่นบอลบุก บอกตรงๆเสียดายครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6869
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:18
เป็นครั้งแรกที่ผมเห็นด้วยกับแรชฟอร์ด
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: United till i die
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:28
เอาจริงๆผมก็ชอบสไตล์โซลชานะการเล่นบอลมีความเร็วไม่เน้นเคาะไปมาบอลขึ้นหน้าตลอดแต่นักเตะยังไม่ถึงขั้นเท่าไหร่ส่วนโซลชาก็ยังอ่อนเรื่องการแก้เกมส์ระหว่างแข่ง แทบพลิกเกมส์เปลี่ยนผลการแข่งขันไม่ได้เลยต่างจากเซอร์ที่ตายโคตรยาก
0
0

In the Red Go marching on
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 997
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:39
ปลุกปีศาจต้องใช้ปีศาจ ว่าวกันว่า ปีที่แล้วถ้าโซลชาคุมตั้งแต่นัดแรกแชมป์ไปแล้ว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18050
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 23:56
นักเตะแมนยูชุดนี้ดูรักกันมากขึ้นนะ ถึงแผนการเล่นจะไม่ได้ฉาบฉวย แต่สิ่งที่เปลี่ยนแปลงจริงๆที่ผมพอจะมองออกคือสปิริตในทีมเนี่ยแหละ

รู้สึกได้เลยว่ามันมีมากขึ้น นักเตะดูมุ่งมั่นขึ้น ต่อไปก็ไปพัฒนาระบบการเล่น แผนการเล่นต่อไป ผมรอได้ไม่เป็นไร

ผมเข้าใจว่านี่คือฟุตบอลจริงไม่ใช่เกมส์ ที่จะเปลี่ยนแปลงอะไรได้ไวขนาดนั้น แล้วสภาพแมนยูคือมันต้องโล๊ะใหม่หมดเลยอะ
1
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16450
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 04:50
นั่นดิ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 06:55
MetalDevil.Genius พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆผมก็ชอบสไตล์โซลชานะการเล่นบอลมีความเร็วไม่เน้นเคาะไปมาบอลขึ้นหน้าตลอดแต่นักเตะยังไม่ถึงขั้นเท่าไหร่ส่วนโซลชาก็ยังอ่อนเรื่องการแก้เกมส์ระหว่างแข่ง แทบพลิกเกมส์เปลี่ยนผลการแข่งขันไม่ได้เลยต่างจากเซอร์ที่ตายโคตรยาก  

ผมถามเล่นๆนะ มีให้เปลี่ยน3ครั้ง เปลี่ยนตัวเจ็บไปซะ1 เหลือโควต้าให้เปลี่ยนอีก2ตัว

เป็นท่านจะทำยังไง กับทีมชุดปัจจุบัน?

ที่โอเล่ทำมาตลอด คือ 1.เปลี่ยน"กรีน วู้ด" กับ"ลินการ์ด" ลงมา

ซึ่งบางทีการไม่เปลี่ยนเลยอาจดีกว่า หรือใช้โควต้าเพียงแค่หนึ่งก็พอ

ถ้าข้างสนามมีอเล็กซิส,มีเฟลไลนี่ หรือบางทีมาร์กซิยาลก็เป็นสำรองสลับกับแรชฟอร์ด เรายังก็พอลุ้นให้นักเตะเหล่านี้ลงไปทำอะไรได้บ้าง

เทียบสำรองกับชุดปัจจุบัน

แทบคนละเรื่องกันเลย สำรองชุดนึงโดนดร็อปเพราะฟอร์มไม่ดี กับอีกชุดนึงคือกลุ่มคุณภาพไม่ถึงและดาวรุ่ง
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Fri Nov 22, 2019 06:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23175
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 07:18
Spoil
Famelaini พิมพ์ว่า:
MetalDevil.Genius พิมพ์ว่า:

ผมถามเล่นๆนะ มีให้เปลี่ยน3ครั้ง เปลี่ยนตัวเจ็บไปซะ1 เหลือโควต้าให้เปลี่ยนอีก2ตัว

เป็นท่านจะทำยังไง กับทีมชุดปัจจุบัน?

ที่โอเล่ทำมาตลอด คือ 1.เปลี่ยน"กรีน วู้ด" กับ"ลินการ์ด" ลงมา

ซึ่งบางทีการไม่เปลี่ยนเลยอาจดีกว่า หรือใช้โควต้าเพียงแค่หนึ่งก็พอ

ถ้าข้างสนามมีอเล็กซิส,มีเฟลไลนี่ หรือบางทีมาร์กซิยาลก็เป็นสำรองสลับกับแรชฟอร์ด เรายังก็พอลุ้นให้นักเตะเหล่านี้ลงไปทำอะไรได้บ้าง

เทียบสำรองกับชุดปัจจุบัน

แทบคนละเรื่องกันเลย สำรองชุดนึงโดนดร็อปเพราะฟอร์มไม่ดี กับอีกชุดนึงคือกลุ่มคุณภาพไม่ถึงและดาวรุ่ง  

ผมเห็นด้วยเลยเรื่องคุณภาพนักเตะ มองแบบไม่ต้องมองฝีมือผู้จัดการนะ

เอาตัวจริงก่อน ผมขอเทียบแค่ ตำแหน่งที่มันขาดจริงๆก่อนละกัน เทียบกับเลสเตอร์ก็พอ
กลางรุก มาต้า ลินกาก เปเรร่า>>> James Maddison

กลางรับ มาติช >>> Ndidi(ผู้เล่นที่มีสถิติ Tackle,Interception สูงสุดในลีค)

ถ้าไปดูกองหน้าอีกตำแหน่ง วาร์ดี้ก็ยังนำเราอยู่ดี

แบ็คซ้าย ก็เช่นกัน ชอว์เจ็บโครตบ่อย

ดูแค่ เทียบทีมอย่างแมนยู กับ ทีมเลสเตอร์ ไม่ต้องไปเทียบพวกหัวตาราง

แถมดูตัวสำรองมีใครบ้าง มีแต่พวกหมดๆ แล้วก็ดาวรุ่ง 17-18 ขวบ

1
0
อสอหปรส.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel