ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8044
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:01
[RE: มีใครเป็นบ้าง ไม่อยากดูแมนยูแล้ว]
ผมนิดูมากกว่าตอนยุคป๋าอีกครับ หมายถึงดูLivescoreนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 206
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:03
[RE]มีใครเป็นบ้าง ไม่อยากดูแมนยูแล้ว
เป็นครับ แต่ถึงเวลาดูทุกที ดึกดื่น 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
MANCHESTER UNITED
นักเตะตำบล
Status: Bunnies // tokki & SWITH
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2774
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:09
[RE: มีใครเป็นบ้าง ไม่อยากดูแมนยูแล้ว]
ดูเสมอครับ เป็นเวลาที่ตะได้อยู่กับพ่อด้วยอย่างน้อยก็สองชั่วโมงกับท่าน
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:12
hopkins พิมพ์ว่า:
ผมนิดูมากกว่าตอนยุคป๋าอีกครับ หมายถึงดูLivescoreนะ  

เอ้า
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11969
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:16
ถ้าไม่ติดอะไรจำเป็นที่ผมไม่สามารถดูได้จริงๆ ผมดูทุกนัดครับ ดึกแค่ไหนก็ดู ใครคุมผมก็ดู ดูไปบ่นไปด่านักเตะไปนั่นแหล่ะ เพราะมันคือทีมที่เรารักและเลือกที่จะเชียร์จะซัพพอร์ต

ไม่ว่านักเตะคนไหนมันจะฟอร์มโคตรกากยังไง แต่พอมันได้ลงสนามก็ลุ้นให้มันเล่นดีทุกครั้ง ถ้ามันยังกากก็บ่นก็ด่าเหมือนเดิม
1
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 968
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:17
ถ้าเสพย์ติดความสำเร็จ ก็ไม่แปลกถ้าไม่อยากดูแมนยูครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยนะครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:21
เข้าใจนะ ผมก็เป็น ผมว่าประเด็นหลักๆที่เจ้าของมู้จะสื่อคือ passion การดูบอลมันหายไป ผมก็เป็น คือไม่ได้ฟีลเเบบอดหลับอดนอน รีบกลับบ้านมาเชียร์เหมือนเเต่ก่อน เดี๋ยวนี้วันไหนว่างๆผมก็ดูเปิดทิ้งไว้บ้าง ดูทรงบอลไรงี้ เเต่ไม่ได้หวังเเบบจะเอาชัยชนะไรเหมือนเเต่ก่อน ผมว่าไม่เห็นเกี่ยวกับเเฟนบอลจริงบอลปลอมตรงไหน บอลมันเชียร์ยังไม่ขึ้นเวลาดูบอลมันก็ไม่กระหายเเค่นั้น
แก้ไขล่าสุดโดย FredRed เมื่อ Thu Nov 21, 2019 22:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12279
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:23
เข้าใจท่านดี ลิเวอร์พูล 2012-2013 ผมก็ทนดูนะ โคตรกาก

2013/2014 สนุกขึ้นมาหน่อย พอเจิดลื่นก็หดหู่ น้ำตาร่วงกันไป

2014-2015 เป็นต้นมา ก็กากนะ แต่เชียร์ให้มันชนะ ดูแม่งทุกนัด เออจะแพ้ทุกนัดที่เตะก็ให้มันรู้ไปสิ แค่ได้ดูมันเตะง๊อกๆแง๊กๆ ตามข่าวซื้อตัว(มั่วๆซั่วๆ) ก็มีความสุขดีนะ ตอนได้ลัลลาน่านี่กรี๊ดลั่นบ้าน

อาจเป็นเพราะผมดันไปเลือกเชียร์ทีมที่กำลังตกต่ำล่ะมั้ง เลยรู้สึกเฉยๆกับความกากของมัน

สุดท้ายแล้วต้องปล่อยวาง และทำใจครับ ผมเองก็ทำใจรอวันที่ JK ลงจากบัลลังก์แล้ว

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 730
ที่อยู่: Trafford, Sir Matt Busby Way, Old Trafford M16 0RA United Kingdom
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 22:30
ผมยอมรับว่าหลังจากเซอร์เลิกคุมผมรู้ตัวเลยว่าผมเสพติดชัยชนะ ผมชอบเห็นชัยชนะของแมนยู พอมาวันนึงมันมีความหงุดหงิดตามมาหลังจากมอยส์กับฟาน กัล มาคุม คือ ทำทีมยังไงให้นักเตะเล่นกันไร้แรงใจ ยิ่งมาดูตอนมูคุมก่อนออกนี่ยิ่งแล้วใหญ่ยิ่งดูยิ่งรังเกียจที่จะดู

มีช่วงนึงตอนฟาน กัล คุมผมแทบหายไปไม่ได้ดูแมนยูเตะ เพราะช่วงที่ทีมเล่นกันแบบเหมือนไม่อยากจะยิงประตู จนความสนุกก็หายไป จนมูกลับมาถึงได้ดูบ้าง แต่สุดท้ายก็ลูปเดิม ความสนุกหายไปเหมือนเดิม สตาร์เต็มทีม โค้ชมีขื่อเสียง แต่แมนยูกลับไม่ประสบความสำเร็จ มันเหมือนกับแมนยูถูกทำลายเสียมากกว่า

วันนึงโซลชามาคุม ผมคิดว่ามันน่าจะมีความหวังให้เห็นบ้าง ถ้าให้คนที่รู้จักสโมสรดีมาคุม แมนยูชนะมาเรื่อยๆ 10 นัดติด มันเหมือนกับความอยากดูบอลมีเพิ่มมากขึ้น แพชชั่นในสนามที่ตอนนั้นดูจะพอมีแวว แต่หลังจากนั้นผลงานก็ล้มเหลว ความเซ็งก็มาเหมือนเดิม แต่ปรากฏว่ามันยังน้อยกว่าการเอาคนมีชื่อเสียงมาทำ ตรงที่ผมไม่ได้คาดหวังอะไร ไม่ได้หวังว่าทีมจะดีขึ้นในวันสองวัน แต่ผมกลับรู้สึกว่าผมอยากเห็นการเติบโตของโซลชามากกว่าโค้ชคนอื่นๆ ซึ่งเค้าไม่ได้พกพาชื่อเสียงมาในฐานะโค้ชชั้นยอด ยิ่งเค้าคือนักฟุตบอลคนนึงที่ผมชื่นชอบในยุคเซอร์ ผมก็ยิ่งอยากเห็นว่าเค้าจะพาตัวเค้าเองและทีมไปได้ไกลถึงไหน แพ้บ้างสลับชนะเสมอบ้าง ก็ยังอยากเชียร์ บวกกับนักเตะเยาวชน และทรัพยากรที่มีที่แทบจะไม่มีสตาร์ ผมอยากเห็นการเติบโตแบบนี้ที่มันเริ่มต้นจากไม่มีความคาดหวัง มันทำให้ผมรู้สึกว่าหรือจริงๆแล้วฟุตบอลที่สนุกจริงๆไม่ใช่แค่การซื้อสตาร์ดังมาเล่นให้สวยให้มีทรงแล้วชนะ แต่มันคือการเติบโตจากวันที่ไม่ดีพร้อมจนกว่าจะเป็นผู้ชนะมากกว่า

ผมถึงได้ตอบหลายๆมู้เสมอว่า”เชียร์มา 20 กว่าปี จะตกต่ำยังไงก็ยังเอาใจช่วยอยู่ดี” จากวันแรกที่เชียร์ ท่านเซอร์ที่สร้างทีมจากนักเตะที่เติบโตขึ้นมาจนเป็นกำลังหลักแล้ว มาวันนี้ผมหวังว่าจะได้เห็นทีมที่ถูกสร้างขึ้นแบบนั้นอีกครั้ง

ยาวหน่อยแต่มาจากใจ

Glory, glory, man united!
7
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 23:08
ไม่เป็น ผมดูตลอด ถึงจะเสียดายเงินบ้าง ที่ต้องจ่ายเพิ่มเดือนละ 300 เทียบกับคุณภาพผลงานทีมที่เล่นได้อย่างน่าหดหู่
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1689
โพสเมื่อ: Thu Nov 21, 2019 23:30
[RE]มีใครเป็นบ้าง ไม่อยากดูแมนยูแล้ว
ดูบ้าง ไม่ดูบ้าง เล่นแย่ก็ปิด กากมากก็ด่า นี่ขนาดทีมรักนะ ทีมอื่นน่ะเหรอแค่ไฮไลต์ยังไม่กดเปิดดูเลย 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7507
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:37
ถ้าดูแล้วสนุกก็ดู ถ้าช่วงไม่สนุกก็ไม่ดู

0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11195
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 00:41
ต่างคนต่างความคิด และการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นเสมอ

สำหรับผม ด่าแทบตาย สุดท้ายก็ดู แม้บางครั้งจะทำอย่างอื่นไปด้วย

ก็ยังดู ถึงจะด่าอยู่ตลอดก็เถอะ
0
0
Manchester United Fans
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 853
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 01:35
ผมเริ่มดูน่าจะยุคแบล็คเบิร์นแชมป์บวกลบ
-ผมไม่เคยไล่ ผจก คนไหนเลย มันไม่ง่ายหรอกครับในยุคที่หลายทีมเค้าก็เก่งกันทั้งนั้น
-เกลียด ดิมาเรียคนเดียว คนไหนเล่นไม่ดีก็แค่บ่นๆ
-ช่วงไหนฟอร์มไม่ดีก็อาจจะไม่อยากดูบ้าง ดูไม่จบ ดึกไปไม่ดูบ้าง แต่ตามผลอยู่ตลอด
-จริงๆยุคก่อนป๋าวางมือก็ไม่ได้ดูสนุกเลยนะครับ ได้แชมป์แต่ป๋าเล่นเน้นผลมากๆ น่าเบื่อ
-ไม่ได้ชอบogsแต่ก็ชอบดูทีมชุดนี้เพราะรู้สึกเหมือนตัวเองกำลังเล่นfmเลย ปั้นดาวรุ่ง ปรับโครงสร้างทีมใหม่ โละสตาร์ที่ไม่เข้ากับทีม ถึงฟอร์มไม่ดีแต่ผมรู้สึกอยากดูชุดนี้มากกว่า ผจก ทีมคนก่อนๆอีก
-ไม่ได้รู้สึกอยากจะเปลี่ยนทีมเชียเลยนะ แต่ยอมรับว่าเปิดใจยินดีกับทีมอื่นๆมากขึ้น หงส์เล่นดีถ้าได้ดูก็รู้สึกว่ามันเก่งจริง เชลซีก็มาแรง เลสเตอร์ก็โหด สเปอร์ตัวดีๆเยอะเหมาะกับมูมาก
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 3541
โพสเมื่อ: Fri Nov 22, 2019 05:55
ผไม่ค่อยไดเดูแล้วเหมือนกัน

ส่วนใหญ่จะเชคผลเอา​ กะดูไฮไลท์พอ

ดูไปรูปเกมก้ไม่ได้น่าดูเลยย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel