ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:12
[RE]ดีใจกันขนาดนั้นเลยหรอครับที่ มู คุมสเปอร์
tamootaro พิมพ์ว่า:
มู : นี่เฮีย เมื่อวาน อาร์เซน่อล โทรหาผมนะ
เลวี่ : ห๋า อะไรนะ
มู : เขาให้ผมมาแทน อูไน
เลวี่ : ใจเย็นๆ คิดดีๆนะ
มู : ทางบาเยิร์น ก็โทรมาตะกี้ เรียกผมไปคุุม
เลวี่ : เฮ้ย จริงง่ะ
มู : เขาจะให้ผมทำงานพรุ่งนี้เลย
เลวี่ : เด๋วๆ รออาทิตย์นึงก่อนได้ไหม เจอค้อนน่าจะไม่รอดล่ะ
มู : ผมมาดูงานที่ไก่หลายนัดแล้ว ถ้าเฮียไม่เอาผม ก็บอกมาเดี๋ยวนี้เลย
เลวี่ : ตตตตแต่ เฮียเพิ่งเรียกพอชมาคุยเมื่อวานเอง
มู : งั้นผมไปต่อ ไม่รอแล้วนะ
เลวี่ : เออๆ ได้ๆ เดี๋ยวออกประกาศเดี่ยวนี้เลย

สำนักข่าว มโนล้วนๆ

เลวี่ไม่น่ารีบเลย รออีก2ปีครึ่งค่อยเซ็นก็ได้มูอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16030
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:12
[RE: ดีใจกันขนาดนั้นเลยหรอครับที่ มู คุมสเปอร์]
ถ้าตามมาตรฐานมีแชมป์ติดมือ ต่อให้ 3 ปีเน่าก็อาจจะคุ้มกับทีมที่ขาดแคลนโทรฟี่มาหลายปีก็ได้นะ

ก็ต้องลองดูล่ะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
ถูกแบนแล้ว
[RE: ดีใจกันขนาดนั้นเลยหรอครับที่ มู คุมสเปอร์]
มูวางระเบิดหรือนักเตะวางระเบิดเอง ยังมีแชมป์เลย ขนาดไอเล่มาคุมแมนยูหลังจากมูไม่ซื้อใครเพิ่มทีมเล่นดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เพราะอะไรเพราะนักเตะคึกไงโดยเฉพาะไอไวรัส พอสักพักอาการออกกลับมาไม่คึกเหมือนเดิมสภาพทีมก็อย่างที่เห็นมูขอตัวรับ ไม่ให้ปีนี้ดันซื้อซื้อตัวที่มูขอไปด้วยนะตลกชิบหายแพงกว่าปีที่ขออีก

ผมว่าพอชยังไม่สุดอะยังไม่เห็นมีปีไหนที่เจอสเปอร์คิดว่าจะสู้กับมันยังไงวะ แบบโค้ชคนอื่น พวกคล็อป เป๊ป มู ปีที่ติดลมบนเลย ระบบดีจริงแต่ไม่สุด ขนาดปีเลสเตอร์แชมป์เวลาเจอสเปอร์ยังไม่รู้สึกว่าสู้ไม่ได้เลย แต่กลับกันเจอเลสเตอร์ปีนั้นดันน่ากลัวกว่าซะงั้น
แก้ไขล่าสุดโดย CFC_BJJ เมื่อ Wed Nov 20, 2019 21:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54136
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:16
ดีใจกันขนาดนั้นเลยหรอครับที่ มู คุมสเปอร์
แชมป์นะมีแน่​ แต่แฟนไก่จะทนกับรถบัสได้ไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: KOP HKT
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 87
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:18
ทีมอื่นไม่อะไรเท่าไหร่หรอก แต่คงบันเทิงกับเชลซี แมนยู แน่นอน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:25
แมนยูทีมพิการขนาดนั้นพาจบอันดับ 2 ได้ ก็ไม่ได้ธรรมดาหรอกครับ
อีกอย่างแกไปที่ไหน ที่นั่นมีแชมป์ตลอด ไม่ว่าจะแชมป์เล็กหรือใหญ่ ยังไงก็มี

ตอบโจทย์สเปอรส์ได้ส่วนนึง อยู่แมนยูไม่ใช่ขี้เหร่อะไรนะ
ได้ถึงแชมป์ยูโรป้า กับสภาพทีมแบบนี้

ผมมองว่าสเปอส์ตัวผู้ดล่นดีกว่า รากฐานโค้ชคนก่อนวางไว้ก็ดีกว่า
ถ้ามูมาต่อจากเซอร์อเล็กเลย ผมว่าไม่เละอย่างตอนนั้นแน่ๆ
1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2166
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:33
[RE]ดีใจกันขนาดนั้นเลยหรอครับที่ มู คุมสเปอร์
ตอนแกมาแมนยู ผมโคตรดีใจ ด้วยโปรไฟล์ขนาดนั้น

แกมาการันตีแชมป์แน่นอน แตกหักกับทีม ก็เช่นกัน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: เดินเรือพาณิชย์
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:34
ผมแฟนผีกลับดีใจแทนแฟนสเปอร์นะครับที่ได้เฮียมู ถ้ามองกันจริงๆตลอดหลายฤดูกาลที่ผ่านมาผมรู้สึกว่าสเปอร์เสริมทัพได้ดีกว่าทีมใหญ่ๆทีมอื่นด้วยซ้ำครับ
1
0
MANCHESTER UNITED 1999-ปัจจุบัน

นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:35
ถ้ามูออกอีกที ไปปืนเลยนะ เพราะคลอปอยู่ยาวจ้าาาาาาาา
0
0
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4741
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:40
eatsleep พิมพ์ว่า:
ไม่ได้มีเจตนาดูถูกสเปอร์นะครับ

เเต่การที่มูเลือกไปคุมทีม มันเเสดงให้เห็นถึงสถานะเลยนะว่านี้คือ big team เเล้ว

ถ้าเป็นสเปอร์เมื่อก่อน มูไม่มีทางไปคุมเเน่นอน  

จริงครับ ส่วนตัวผมคุ้นเคยกับมูอยู่แล้วตามดูมาตลอดตั้งแต่สมัยคุมเชลซีแรกๆ ทั้งอินเตอร์ ทั้งมาดริดจนกลับมาเชลซีอีกครั้ง

แต่ละทีมเนี่ยคือผมไม่กล้าเอาไก่ไปเทียบหรอก ยิ่งคิดว่าจะมาคุมไก่นะแทบเป็นไปไม่ได้เลย
4
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: @_@
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 12432
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:40
ดีใจกันขนาดนั้นเลยหรอครับที่ มู คุมสเปอร์
ผมชอบน้าแกนะ

แต่ไม่ชอบบรรยากาศในทีมตอนแกคุมก่อนโดนปลด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ~ เบ๋ย เบ๋ย ~
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 6570
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:41
tamootaro พิมพ์ว่า:
มู : นี่เฮีย เมื่อวาน อาร์เซน่อล โทรหาผมนะ
เลวี่ : ห๋า อะไรนะ
มู : เขาให้ผมมาแทน อูไน
เลวี่ : ใจเย็นๆ คิดดีๆนะ
มู : ทางบาเยิร์น ก็โทรมาตะกี้ เรียกผมไปคุุม
เลวี่ : เฮ้ย จริงง่ะ
มู : เขาจะให้ผมทำงานพรุ่งนี้เลย
เลวี่ : เด๋วๆ รออาทิตย์นึงก่อนได้ไหม เจอค้อนน่าจะไม่รอดล่ะ
มู : ผมมาดูงานที่ไก่หลายนัดแล้ว ถ้าเฮียไม่เอาผม ก็บอกมาเดี๋ยวนี้เลย
เลวี่ : ตตตตแต่ เฮียเพิ่งเรียกพอชมาคุยเมื่อวานเอง
มู : งั้นผมไปต่อ ไม่รอแล้วนะ
เลวี่ : เออๆ ได้ๆ เดี๋ยวออกประกาศเดี่ยวนี้เลย

สำนักข่าว มโนล้วนๆ

ผมว่าบทสนทนาก็คงประมาณนี้แหละ 555+
0
0
♥ รักน้องไก่ ♥

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:45
ปีหน้าลุ้นแชมป์แน่นอน ไม่ว่าถ้วยในประเทศหรือต่างประเทศอย่างยูโรป้า และนี่อาจจะเป็นสิ่งที่สเปอร์ต้องการตอนนี้เพื่อการเป็นบิ๊กทีม ส่วนปีนี้คงได้ลองตัวลองแผนไปก่อน
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 553
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 17:47
อย่างที่รู้ๆกัน มูคุมทีม ในทุกทีมแทบจะการันตี Trophy

สเปอร์ตั้งแต่มีบางปีเริ่มขึ้นมาลุ้นแชมป์ เราขาดอะไรละ ... Trophy ไง
สงสัยเลวี่นึกถึงจุดนี้
0
0

Spurs fan since 2007
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39398
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 18:03
หงส์ตูงานงอกเลย ต้องไปเยือนไก่ที่ลอนดอนด้วย น้ามูเบาๆหน่อยนะครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel