ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9123
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 12:05
[RE: [rov] พวกคนที่มันเล่นเป็นแต่แครี่มันขึ้น rank มาได้ไง]
เซโรงัง พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:
ผมคนนึงเมนแครี่ ไม่เล่นตำแหน่งอื่น

คอน ทุกซีซั่นนะ

บอกเลยว่าการไต่แรงค์ เน้นตัวที่โกงของแต่ละซีซั่น แบกได้จริง

เทล เข้าใหม่

เอลซุ เข้าใหม่

คาเฟนี่ เข้าใหม่

ไวโอเร็ต ซีซั่นที่ผ่านมา

ซีซั่นนี้บอกเลยว่า วิปโกงมาก  

รบกวนขอแนวทางของ กับรูนหน่อยครับ  

อันนี้ส่วนตัว คือจะเน้นไม่ให้เลนตัวเองเสีย เซฟตัวเองจนได้ป้อมก่อน

ป่าหรือเมจมาช่วย ต้องพยายามทำให้ อีกฝั่งถอยไปเติมเลือดให้ได้ อย่าลืมมังกรเล็ก และ ใหญ่ พยายามตอดๆ ถ้ายังเอาไม่ลงก็ยิงให้มันออกมา กันฝ่ายตรงข้าม ที่สำคัญคือตายเยอะได้แต่ต้องคิวมากกว่า ต้นเกมอาจจะ 0-4-0 แต่เลทเกมต้องกลับมา

ถ้าเกมหน่วง แนะนำให้ฟามให้นานที่สุดให้มีไอเทมสักสามสี่ชิ้น

ปล. วิป จะค่อนข้างต้องการไอเทม แต่พอได้ 1-1 กับคิวเลนได้สบาย

ยิงทียุบเป็นข้อ ไม่เกิน สี่ลูกตายแน่ แบกได้สามเลนก็เคยคัมแบคมาแล้ว

รูน dragon claw 10
awake 5
rage 5
essence reaver 10  

ขอบคุณครับ พอมีแนะนำของกับพลังแฝงมั้ยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 15:02
[RE: [rov] พวกคนที่มันเล่นเป็นแต่แครี่มันขึ้น rank มาได้ไง]
มีแรงค์ใหม่มา ปัจจุบัน ไดมอนเหมือนแพทเมื่อก่อนอะผมว่า
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1218
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 15:02
ผมคนนึงเมนแครี่ ไม่เล่นตำแหน่งอื่น

คอน ทุกซีซั่นนะ

บอกเลยว่าการไต่แรงค์ เน้นตัวที่โกงของแต่ละซีซั่น แบกได้จริง

เทล เข้าใหม่

เอลซุ เข้าใหม่

คาเฟนี่ เข้าใหม่

ไวโอเร็ต ซีซั่นที่ผ่านมา

ซีซั่นนี้บอกเลยว่า วิปโกงมาก  

รบกวนขอแนวทางของ กับรูนหน่อยครับ  

อันนี้ส่วนตัว คือจะเน้นไม่ให้เลนตัวเองเสีย เซฟตัวเองจนได้ป้อมก่อน

ป่าหรือเมจมาช่วย ต้องพยายามทำให้ อีกฝั่งถอยไปเติมเลือดให้ได้ อย่าลืมมังกรเล็ก และ ใหญ่ พยายามตอดๆ ถ้ายังเอาไม่ลงก็ยิงให้มันออกมา กันฝ่ายตรงข้าม ที่สำคัญคือตายเยอะได้แต่ต้องคิวมากกว่า ต้นเกมอาจจะ 0-4-0 แต่เลทเกมต้องกลับมา

ถ้าเกมหน่วง แนะนำให้ฟามให้นานที่สุดให้มีไอเทมสักสามสี่ชิ้น

ปล. วิป จะค่อนข้างต้องการไอเทม แต่พอได้ 1-1 กับคิวเลนได้สบาย

ยิงทียุบเป็นข้อ ไม่เกิน สี่ลูกตายแน่ แบกได้สามเลนก็เคยคัมแบคมาแล้ว

รูน dragon claw 10
awake 5
rage 5
essence reaver 10  

ขอบคุณครับ พอมีแนะนำของกับพลังแฝงมั้ยครับ  

ของ+พลังแฟง กดดูพวกที่อัตราชนะๆเยอะๆเลยครับ ผมก็ลอกๆไป
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2511
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 15:06
อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ตอนนี้ขึ้นๆลงคอม45 ได21 วนๆอยู่อาทิตย์ที่สองละ ถ้าตอนเฟสแบนกดเจอคนในทีมเล่นโรลเดียวเกิน 400 เกมในซีซั่นนี้แล้วแทบไม่เคยเล่นโรลอื่นมาก่อนเลยนี่ก็เตรียมใจไว้หน่อยละ คือผมรู้สึกว่าคนแบบนี้จะพูลน้อยแน่แถมrely onทีม ซึ่งจริงๆมันก็แล้วแต่กรณีแหละครับ แต่แค่เล่นเป็นแต่แครี่แล้วไม่เคยแตะตัวโรลอื่นเลย มันจะไม่รู้จังหวะรายละเอียดสกิลตัวอื่นอีกหลายสิบตัว คุณเล่นฮีโร่เก่งจริง แต่ไม่รู้ว่าอีกฝ่ายทำอะไรได้ แข็งตรงไหนอ่อนตรงไหน ก็เท่ากับต้องพึ่งทีมมากกว่าที่จะเล่นไปด้วยกัน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 1268
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 08:40
เมจยุคนี้ จนกว่าโรมอีกครับ

ยิ่งเติมเกมบ่อย แล้วไม่ได้ฆ่า ยิ่งจน เพราะเพื่อนเลนข้างจะได้เงินแทน

แต่ช่วยให้เกมชนะได้นะ

จบเกมทีไร เงินพอๆกะโรม

แก้ไขล่าสุดโดย crisis_xiii เมื่อ Wed Nov 20, 2019 08:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
COME ON ARSENAL !!

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4876
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 12:17
noneluck พิมพ์ว่า:
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
ผมว่าเอาจริงๆ ROV ตัวแบกคือเมจมากกว่ารองลงมาก็ป่า เลยไม่ค่อยแปลกใจว่า แครี่หลุดมาแล้วไม่เก่งเท่าไหร่

ตอนแรกผมก็คิดว่าป่า แครี่น่าจะแบกเกมได้ ตอนนั้นแบกแฟน เล่นไงก็ไม่หลุด Plat

เลยเปลี่ยนความคิดไปเล่นเมจ เน้นเคลียร์ wave แล้วเดินบนล่างช่วยเก็บ obj สรุปแร๊งเด้งรัวๆจะคอนละ แต่หมดไฟก่อน  

ท่านเล่นเมจตัวไหนเป็นหลักครับ ตอนนี้ผมก็เล่นเมจเป็นเมนหลักเหมือนกัน ปกติผมเล่นเตียวเสี้ยนไต่แรงค์มาจนถึงไดม่อน แต่พอขึ้นไดม่อนแล้วนางโดนแบนทุกเกมเลย

ผมสายฟรีมีแต่ฮีโร่ฟรีๆ รูนก็ยังไม่ครบ เมจผมมีแค่ มาจา อเลสเตอร์ วีร่า นาตาย่า กิลด์เดอร์ คริซซี่ อะครับ  

ผมเล่นคริกซี่ยันขึ้นคอนอะครับ ถ้าไม่โดนตัดหน้าแย่งเล่นเมจอะนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 13:19
ถูกแบนแล้ว
ไอศครีม พิมพ์ว่า:
ผมว่าเอาจริงๆ ROV ตัวแบกคือเมจมากกว่ารองลงมาก็ป่า เลยไม่ค่อยแปลกใจว่า แครี่หลุดมาแล้วไม่เก่งเท่าไหร่

ตอนแรกผมก็คิดว่าป่า แครี่น่าจะแบกเกมได้ ตอนนั้นแบกแฟน เล่นไงก็ไม่หลุด Plat

เลยเปลี่ยนความคิดไปเล่นเมจ เน้นเคลียร์ wave แล้วเดินบนล่างช่วยเก็บ obj สรุปแร๊งเด้งรัวๆจะคอนละ แต่หมดไฟก่อน  

ท่านเล่นเมจตัวไหนเป็นหลักครับ ตอนนี้ผมก็เล่นเมจเป็นเมนหลักเหมือนกัน ปกติผมเล่นเตียวเสี้ยนไต่แรงค์มาจนถึงไดม่อน แต่พอขึ้นไดม่อนแล้วนางโดนแบนทุกเกมเลย

ผมสายฟรีมีแต่ฮีโร่ฟรีๆ รูนก็ยังไม่ครบ เมจผมมีแค่ มาจา อเลสเตอร์ วีร่า นาตาย่า กิลด์เดอร์ คริซซี่ อะครับ  

ผมเล่นคริกซี่ยันขึ้นคอนอะครับ ถ้าไม่โดนตัดหน้าแย่งเล่นเมจอะนะ  

เล่นยังไงให้โหดหรือชนะครับ ผมลองเล่นในโหมดธรรมดายังแพ้เลย

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4876
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 15:17

เล่นยังไงให้โหดหรือชนะครับ ผมลองเล่นในโหมดธรรมดายังแพ้เลย

เล่นเมจสำคัญเลยต้องตาไวครับ เพราะเลนกลางจะอันตรายสุด( โดนวิ่งสอดจากพุ่มมาฆ่าได้ทั้งสองข้าง)
สิ่งสำคัญอันดับแรกคือเคลียเลนให้ไวที่สุด ซึ่งคริกซี่จะเป็นฮีโร่ที่ได้เปรียบข้อนี้มาก พอเคลียเลนเสร็จ
ให้เราเติมเลนอื่น ซึ่งข้อนี้สำคัญคือเราจะเติมเลนไหนดี ให้เราคิดตามว่าจังหวะนี้ป่าฝั่งตรงข้ามจะไปไหน
เลนไหนเสียเปรียบอยู่ หรือเดินตามป่าฝั่งเราไปกดดันเลนอื่นต่อ แล้วแต่สถานการณ์ ที่สำคัญคือการเดินเติม
เลนต้องใช้ความระมัดระวังอย่างมาก ถ้าโรมดีก็จะสบายหน่อย ถ้าโรมแย่ก็ต้องดูแลตัวเองโดยการสกิล 1
เชคพุ่ม เพราะข้อเสียของคริกซี่คือไม่มีสกิลหนี ถ้าโดนเข้าถึงตัวโอกาสตายสูง แต่เป็นตัวที่เบิสดาเมจได้แรง
มากเวลาไฟต์ การใช้สกิล 1 กับ 2 ก็อาศัยความแม่นพอสมควร

การคุมพุ่มข้างใดข้างนึงก็สำคัญครับ เพราะจะเป็นการลดความเสี่ยงให้ตัวเองโดนสอดเข้ามาฆ่า
แถมเป็นการโซนไม่ให้อีกฝั่งเดินเติมเลนที่เราคุมพุ่มอยู่ได้ง่าย

สุดท้ายสิ่งสำคัญของการเล่น rov คือ พยายามตายให้น้อยที่สุด อย่าทิ้งเลน อย่าให้เลนแตก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Wed Nov 20, 2019 15:30
ถูกแบนแล้ว

เล่นเมจสำคัญเลยต้องตาไวครับ เพราะเลนกลางจะอันตรายสุด( โดนวิ่งสอดจากพุ่มมาฆ่าได้ทั้งสองข้าง)
สิ่งสำคัญอันดับแรกคือเคลียเลนให้ไวที่สุด ซึ่งคริกซี่จะเป็นฮีโร่ที่ได้เปรียบข้อนี้มาก พอเคลียเลนเสร็จ
ให้เราเติมเลนอื่น ซึ่งข้อนี้สำคัญคือเราจะเติมเลนไหนดี ให้เราคิดตามว่าจังหวะนี้ป่าฝั่งตรงข้ามจะไปไหน
เลนไหนเสียเปรียบอยู่ หรือเดินตามป่าฝั่งเราไปกดดันเลนอื่นต่อ แล้วแต่สถานการณ์ ที่สำคัญคือการเดินเติม
เลนต้องใช้ความระมัดระวังอย่างมาก ถ้าโรมดีก็จะสบายหน่อย ถ้าโรมแย่ก็ต้องดูแลตัวเองโดยการสกิล 1
เชคพุ่ม เพราะข้อเสียของคริกซี่คือไม่มีสกิลหนี ถ้าโดนเข้าถึงตัวโอกาสตายสูง แต่เป็นตัวที่เบิสดาเมจได้แรง
มากเวลาไฟต์ การใช้สกิล 1 กับ 2 ก็อาศัยความแม่นพอสมควร

การคุมพุ่มข้างใดข้างนึงก็สำคัญครับ เพราะจะเป็นการลดความเสี่ยงให้ตัวเองโดนสอดเข้ามาฆ่า
แถมเป็นการโซนไม่ให้อีกฝั่งเดินเติมเลนที่เราคุมพุ่มอยู่ได้ง่าย

สุดท้ายสิ่งสำคัญของการเล่น rov คือ พยายามตายให้น้อยที่สุด อย่าทิ้งเลน อย่าให้เลนแตก  

สรุปคือผมต้องกดดูแมพดูเลนเพื่อนอยู่ตลอดเวลาสินะ แล้วไปช่วยให้ถูกเวลาสินะ

แต่ปัญหาคือผมเล่นใช้ gamepad (จอยเกม) เล่นใน emulator น่ะสิ จะคลิกดูแมพแต่ละทีต้องเปลี่ยนไปจับเมาส์

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel