ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Feb 2007
ตอบ: 2934
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 13:29
[RE: rov แรงก์ได เบื่อ ไวโอ Frist pick]
จากที่กล่าวมา ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ฮีโร่ แต่เป็นคนเล่น เพราะงั้นพวกที่คุณเจอมาถ้าเล่นแครี่ตัวอื่นก็ไม่น่าจะต่างกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: เราจะข้ามผ่าน คืนวันที่เลวร้าย.....,,ไปด้วยกัน
เข้าร่วม: 05 Nov 2014
ตอบ: 1469
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 13:48
[RE: rov แรงก์ได เบื่อ ไวโอ Frist pick]
เมื่อวานเล่น ทีมสมดุลแพ้รัวๆ กำลังหัวร้อนๆ เจอทีมแครี่ 4 อีก เลยกดมาอีกตัวเป็น 5 แต่มีคนนึงแอบไปเปลี่ยนเป็นเมจ ชนะเฉย ชนะแบบไม่เสียป้อมด้วยนะ

แวน โรม
เทล เลนมังกรใหญ่
ฮายาเตะ มังกรเล็ก
ไวโอ ป่า
เตียว กลาง

หลังจากเกมนี้เจอเกมไหนแครี่ 3 ตัว ชนะตลอด หรือเมต้านี้แครี่จะมา 555

ปล.โชคดีอย่างนึงคือแมชท์ที่แครี่เยอะๆ เหมือนรีบเล่นรีบจบ อัดแต่ป้อม ไม่ยืนแหลม คนที่เล่นแครี่โรมก็ยืนเปิดเมพดี
0
0

Facebook Fanpage :: www.facebook.com/paakhangban
Youtubee official :: ป้าข้างบ้าน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2008
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:03
ไวโอถ้าเล่นไม่แย่เกิน แล้วตัวซัพมีสกิลคอยช่วยกันล้วงดีๆนี่ ท้ายเกมจะโหดมาก เพราะมันกลิ้งยิงที ตัวบางๆโดนไปทีเดียวแทบตายละ

ผมว่าที่คุณบ่นมาคือเจอแครรี่อ่อนมากกว่า ซึ่งถ้าคนนั้นไม่เลือกไวโอไปเลือก เทล หรือฮายาเตะมาก็คงสภาพไม่ต่างกัน ยิ่งเทลถ้าเล่นไม่เป็นอาจจะหนักกว่าคือทำอะไรไม่ได้เลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:13
วันนี้กินหมูเลย เจอไวโอสายม้วนหน้า 555 ผมแวนดักในพุ่มอย่างเดียว เดี๋ยวมันก็ม้วยหน้ามายิงคลีป สกิล2 อันติ สกิล1 จบ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Red Devil fan | Crypto Investor | Nonreligious
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:18
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ไวโอ ปัญหาอยู่ที่คนเล่น เป็นเรื่องปกติของเกม moba อยู่แล้วนะ ต่อให้หยิบตัวอื่นก็เหมือนเดิม
0
0
สมัยก่อน บอล 60% วาไรตี้ 40%
ตอนนี้่ บอล 1% วาไรตี้ 99%
นักบอลถ้วย ข.
Status: Blink
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7510
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:23
ตอนนี้เราจะแบนเตียวเสี้ยน กับ ไวโอเลต จะเป็นทีมสีแดงก็ช่างจะแบนเหมือนเดิม แล้วเรากด3กับเพื่อน แน่นอนไวโอแบนแน่ๆเพราะเพื่อนเราจะได้แบนคนนึง

เหมือนที่เม้นบนๆพิมพ์
ฝั่งเราอะไม่เก่งหรอก แต่ฝั่งนู้นอะหยิบไปเล่นคือลำบาก ล้วงยาก ยืนดี เงินเยอะ

เรามองว่าปัญหาของการเล่นตัวอะไรที่เราไม่ชอบเจอ เราแนะนำให้แบน เพราะมันจะตัดกำลังอีกฝ่ายถ้าอีกฝ่ายสเมิฟมาเหมือนกัน มันจะไม่มีตัวเล่น และบางคนก็ตัวน้อยจริงๆมันจะบีบให้ไปเล่นตัวที่ไม่ถนัดได้ด้วย

พอแบนไปแล้ว แครี่ในเลนที่เก่งที่สุดตอนนี้เรายกให้กระต่ายเลย สลิมซ์ ลักกี้สเปียร์ เพื่อนเราก็มันสเมิฟแหละ โอเคมันเล่นดีเก่งกว่าในแรงค์ที่เล่นกัน แต่การปาหอกแบบเป็นโดนนี่เนี่ย มันจับตายง่ายมากๆ เพราะมันชอบวิ่งมาโดนกัน เดินซิกแซกกลับมาโดน อย่างฮา

พอแครี่มันเปิดกว้างกับการแบนไวโอเล็ต ต้องทำใจตัวที่จะเจอคือ
ลินดิสป่า อีกฝั่งจะมาแครี่ 2 ตัวอีกตัวคือฮายาเตะหรือเทล ถ้าเราไม่พิคแย่งนะ พอมาฝั่งเรา ไม่มีตัวเล่น5555555555

เอาน่ะ มันแล้วแต่สไตล์ แต่การแบนมันจะมาลูปคล้ายๆแบบนี้แหละเล่นมาประมาณ40-50เกมแรงค์ไดมอน ปวดหัวเพื่อนตัวเองก็อ่อนฝีมือแบบพวกหัดเล่นครีปเคิฟไม่อ่านใช้สกิลมั่วซั่วประสาทแดรกกว่าเพื่อนร่วมทีมที่สุ่มมาห่วยๆอีก555555 จะด่าก็ไม่ได้เดี๋ยวก็โกรธ
แก้ไขล่าสุดโดย INNOCENT LIFE เมื่อ Mon Nov 18, 2019 14:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
ตอบ: 52024
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:29
แรงค์คอนยังเจอไวโอเอาสปรินมาอยู่เลย แต่ถ้าผมได้เล่นแครี่ผมก็จับตลอดเหมือนกันนะ แต่นานๆจะได้เล่น

เมื่อคืนผมไปหัดมูราดแรงค์ได เกมเกือบครึ่งชม. ไวโอคิลได้ตัวเดียว แอสซิส10 แล้วบ่นเพื่อนทั้งเกม ไม่จบๆ

พวกนี้หาช่องยิงไม่เป็นอะ เลทเกมของอย่างฟลู ทีมนู้นก็ไม่มีตัวล้วงเลย มีอรัมค้ำตัวเดียว
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 1500
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:41
5O2BadGateway พิมพ์ว่า:
แรงค์คอนยังเจอไวโอเอาสปรินมาอยู่เลย แต่ถ้าผมได้เล่นแครี่ผมก็จับตลอดเหมือนกันนะ แต่นานๆจะได้เล่น

เมื่อคืนผมไปหัดมูราดแรงค์ได เกมเกือบครึ่งชม. ไวโอคิลได้ตัวเดียว แอสซิส10 แล้วบ่นเพื่อนทั้งเกม ไม่จบๆ

พวกนี้หาช่องยิงไม่เป็นอะ เลทเกมของอย่างฟลู ทีมนู้นก็ไม่มีตัวล้วงเลย มีอรัมค้ำตัวเดียว

ผมแร๊ง คอม คอนนะครับ ไมได้เก่งนะครับ
แต่ว่าปกติเมนไวโอ เล่นไป 700 เกมวินเรต60

แต่ก่อนเล่นฟิกเกอ แต่เดี๋ยวนี้ใช้สปริ๊นครับ แทบไม่โดนล้วงเลยครับ
มันหนีง่าย ตามง่าย ผมว่าถ้าเปิดใจมันก็โอเคนะ
3
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เวปเอ็ง เรื่องของเอ็งเลย
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 9328
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:56
gnaruto พิมพ์ว่า:

ผมแร๊ง คอม คอนนะครับ ไมได้เก่งนะครับ
แต่ว่าปกติเมนไวโอ เล่นไป 700 เกมวินเรต60

แต่ก่อนเล่นฟิกเกอ แต่เดี๋ยวนี้ใช้สปริ๊นครับ แทบไม่โดนล้วงเลยครับ
มันหนีง่าย ตามง่าย ผมว่าถ้าเปิดใจมันก็โอเคนะ  

ถ้าผมเล่นแครี่หรือเมจก็กดสเปลวิ่งทุกตัวอะ ถ้าไม่ได้ป่านะ

ผมว่าฟลิกเกอร์มันเอาไว้ใช้กับตัวทำจังหวะ เช่นบัลดัมงัด อารัมจับ ตีมี่ตด อะไรแบบนี้
0
0
Spoil
บ้ากาม  
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2010
ตอบ: 800
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:57
เพราะไวโอมัน ง่าย แรง ไกล โป๊กเจ็บ
ดูได้จากดาเมจไวโอเมื่อจบเกมส์ มักจะสูงที่สุดเสมอ
คิดว่าเป็นตัวที่น่าไว้ใจที่สุด โดยที่เราไม่รู้ฝีมือผู้เล่นนะ
เพราะถ้าเล่นเก่งจัด ฮายาเตะ เอเลนดอ เอลสุ ก็คงดีกว่า
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 740
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:57
ส่วนตัวผมว่าได้พิคไวโอก่อนสำคัญนะครับ จากตอนแรกที่ผมเมนเมจยังต้องเปลี่ยนมาฝึกไวโอ ถ้าเกมนำก็จบได้ไว เกมตามใจเย็นๆหน่อยก็มีสิทธิพลิกไฟต์ได้ (ตอนนี้แรงค์คอม3)

ในเลนตัวที่จะเจอบ่อยๆก็มีฮายาเตะ แวน เทล พวกนี้ยืนเลนแพ้ไวโอหมดนะ ยิ่งเอลันดอร์ตัวใหม่มายืนเลนนี่บางมากกก โดนไวโอยิงทีแรงมาก

จริงๆถ้าผมจับไวโอตัวที่รำคาญสุดคือเอลสุ แต่โชคดีที่คนเล่นเก่งไม่เยอะเท่าไหร่
0
0
# Chelsea FC since 2000 # Juventus since 1998 # Italia since 1998 #

คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
ตอบ: 52024
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 14:59
แรงค์คอนยังเจอไวโอเอาสปรินมาอยู่เลย  

เกมที่ผมเจออย่างห่วย จำไม่ได้ว่าทีมนู้นตัวอะไรล้วงนะ แต่มันเล่นไม่ได้เลย

พวกสกิลมันก็น่าเลือกมาตามเกมนะ รองเท้าด้วยเจอแต่ใส่บูสตีไว ออกของตามเซตไว้

ผมก็บ่นในเกมแล้วก็รีพอตไปตามคะแนนที่เขาทำได้นั้นละ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2010
ตอบ: 800
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 15:01
momentum25 พิมพ์ว่า:

ถ้าผมเล่นแครี่หรือเมจก็กดสเปลวิ่งทุกตัวอะ ถ้าไม่ได้ป่านะ

ผมว่าฟลิกเกอร์มันเอาไว้ใช้กับตัวทำจังหวะ เช่นบัลดัมงัด อารัมจับ ตีมี่ตด อะไรแบบนี้  

ผมเห็นด้วยเลย ตัวที่ไม่ต้องใช้ฟิกเพื่อบุกหรือจับ เอาวิ่งหมด
ใช้ฟิกแน่ๆก็ อารัม มิน่า คิกซิก แก๊ก โอเมน ยีน่า ริกเตอ รอกซี่ และอื่นๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 568
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 15:30
ผมเบื่อมากตอนเวลาทุ่มถึงห้าทุ่ม กดโรลมาได้ซัพแม่งไม่เคยซัพ
มีหน้ามาบอกอีกนะว่าระบบมันเลือกให้ โคตรโง่เลยไม่รู้รึไงว่ามันเลือกโรลก่อนได้
แล้วก้แย่งไวโอกันสุดชีวิต
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel