ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7925
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 15:17
[RE: โน๊ตบุคร้อนเวลาเล่นเกมแล้วดับครับ]
ส่วนใหญ่ฝุ่นในพัดลมครับ ระบายความร้อนไม่ทันมันเลยน๊อค
อีกเคสคือพัดลมไม่หมุน ที่เหลือนี่ยังไงก็ไม่น่ามีปัญหาล่ะมั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 17:23
[RE: โน๊ตบุคร้อนเวลาเล่นเกมแล้วดับครับ]
ปกติ 70-80 ไม่น่าดับนะครับ แต่ก็ถือว่าร้อนใช้ได้เลย
ปกติเล่นในสภาพแวดล้อมไหนครับ ห้องแอร์ป่าว มีพัดลมเป่าไหม

ที่ผมเคยเจอคือ พัดลมมีแต่ฝุ่น ฟินระบายความร้อนฝุ่นเต็ม มันทำให้ลมไม่โฟลว
เอาออกมาเป่าทำความสะอาด ทาซิลิโคนใหม่ คิดว่าน่าจะหาย
0
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1031
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 19:45
โน๊ตบุคร้อนเวลาเล่นเกมแล้วดับครับ
หมาแก่ พิมพ์ว่า:
ลองตั้งค่าbiosให้เป็นdefaultดู 80องศาจริงๆมันไม่น่าดับนะ

แต่เอาแบบปลอดภัยก็ให้ช่างแกะทำความสะอาดนั่นละ

ทำไงอะครับ รบกวนทีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1031
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 19:47
โน๊ตบุคร้อนเวลาเล่นเกมแล้วดับครับ
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ปกติ 70-80 ไม่น่าดับนะครับ แต่ก็ถือว่าร้อนใช้ได้เลย
ปกติเล่นในสภาพแวดล้อมไหนครับ ห้องแอร์ป่าว มีพัดลมเป่าไหม

ที่ผมเคยเจอคือ พัดลมมีแต่ฝุ่น ฟินระบายความร้อนฝุ่นเต็ม มันทำให้ลมไม่โฟลว
เอาออกมาเป่าทำความสะอาด ทาซิลิโคนใหม่ คิดว่าน่าจะหาย  

เดี๋ยวผมเอาโพยไปอ่านให้ช่างทำให้นะครับ ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 19:49
Cobra คนเดิม พิมพ์ว่า:
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวผมเอาโพยไปอ่านให้ช่างทำให้นะครับ ขอบคุณครับ  

ถ้าทำไม่เป็นให้ช่างทำก็ได้ครับ เท่าที่เป็นไปได้คือ ฝุ่นเยอะ กับ พัดลมเสีย
ตอนทำ ก็บอกให้ช่างถอดซีพียูมาทาซิลิโคนใหม่ให้ด้วย
0
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Mon Nov 18, 2019 20:18
Cobra คนเดิม พิมพ์ว่า:
หมาแก่ พิมพ์ว่า:
ลองตั้งค่าbiosให้เป็นdefaultดู 80องศาจริงๆมันไม่น่าดับนะ

แต่เอาแบบปลอดภัยก็ให้ช่างแกะทำความสะอาดนั่นละ

ทำไงอะครับ รบกวนทีครับ  

เข้าbiosเป็นไหมอะครับ ถ้าไม่เป็นรอให้ช่างเชคให้ก็ได้ บอกช่างให้เชคbiosให้ด้วยนะก็ว่าไป แต่ละรุ่นแต่ละแบรนมันเข้าต่างกัน อธิบายลำบาก

คือคร่าวๆbiosโน็ตบุคบางตัวมันจะตั้งค่าไว้ว่าอุณหภูมิเท่านี้แล้วรีเครื่องเพื่อปกป้องตัวเครื่องเอง เพราะถ้าท่านบอกว่า80องศาจริงๆมันไม่น่ารีอะ ไม่ก็มีปัญหาไปร้อนในจุดอื่นที่ไม่ใช่cpu
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Tue Nov 19, 2019 14:39
ถูกแบนแล้ว
ผมก็เคยเล่นเกมจนโน้ตบุคร้อนจัดแล้วเครื่องดับ เลยลองซื้อพัดลมโน้ตบุคแบบเสียบ usb ก็ได้ผลอยู่นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย noneluck เมื่อ Tue Nov 19, 2019 14:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel