ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Oct 2005
ตอบ: 2629
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 02:24
[RE: น้องมิกซ์ ลูกหม่ำ จ๊กมก นี่ถือว่าแร็พเก่งไหมฮะ]
ดูอันนี้แล้วลองไปดูของกอล์ฟดิ ผมว่าตอนนี้มันคล้ายๆกอล์ฟตอนเด็กๆเลย

หยิ่งผยอง มั่นใจในตัวเองว่ากูแน่ กูเจ๋ง แต่มิกต้นทุนมันสูงกว่าคนอื่นเยอะ

ลืมไปว่าคนอื่นถ้ามันทำแต่เพลงตามใจตัวเอง ไม่มีคนฟัง ไม่มีคนจ้างเลย คนอื่นเค้าเท่ากับไม่มีกิน

ความคิดมันยังเด็กอะ ต้องหาคนในวงการที่มิกมันนับถือคอยพูด คอยขัดเกลา ใช้เวลาไปเรื่อยๆ

วันนึงเข้าใจอะไรเยอะขึ้น ทัศนคติมันจะเปลี่ยนเองแหละ
I'm gonna make him an offer he can't refuse
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 14966
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 02:28
[RE: น้องมิกซ์ ลูกหม่ำ จ๊กมก นี่ถือว่าแร็พเก่งไหมฮะ]
นี่ลูกหม่ำ หรือ ลูกคุณปัญญา

4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29086
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 03:59
จริงๆมีอีกเยอะนะ ที่เก่งนะ แต่เขาไม่สนวงการนี้ ผมพูดไงดี เอาเป็นว่า ตามนั้นละกัน
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 05:16
ถูกแบนแล้ว
น้องมิกซ์ ลูกหม่ำ จ๊กมก นี่ถือว่าแร็พเก่งไหมฮะ
ผมว่าความสามารถน้องมันโอเคอยู่นะ แต่ติดที่นิสัย ไม่ใช่อะไรหรอกครับแค่ยังอยู่ในวัยห้าว รออายุเยอะกว่านี้แล้วพอห้าวน้อยลงแล้วจะดีขึ้นเอง

ไม่ชอบน้องเค้านะ แต่ก็แอบสงสารเพราะพ่อดังระดับประเทศ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าว่าเค้าแอบกดดันเหมือนต้องประสบความสำเร็จในชีวิตให้ได้

เคยเจอลูกสาวหม่ำเดินที่ไอคอนแต่งตัวแพงๆเข้าร้านวิกตองโดยไม่ต้องต่อคิว ในขณะที่คนอื่นยืนต่อคิวกัน (ผมนี่แหล่ะต่อคิวอยู่ ยืนนานด้วย)

ในขณะไอเด็กนี่ผมเคยเจอที่เซ็นทรัลปิ่น แต่งตัวโทรมๆเสื้อเก่าๆเดินหน้ามุ่ยๆไม่รับแขกอยู่คนเดียว

ไม่รู้สิ ผมว่าไอเด็กนี่บางมุมมันแอบน่าสงสารไงไม่รู้ ความห้าวของมันทำให้คนไม่ชอบและชิงชัง แต่ผมเชื่อว่าความห้าวแบบนี้แหล่ะจะทำให้มันก้าวผ่านอะไรหลายๆอย่างได้เร็ว และโตได้เร็วในบางมุมกว่าคนอื่น รอลุ้นกันครับในอนาคตจะเป็นยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย fallinz เมื่อ Sun Nov 17, 2019 05:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 06:16
ถูกแบนแล้ว
ได้ไปดูคลิปที่สัมละ ตอนแรกผมก็ว่ามันห้าวเกินไป ก็ลองไปหาผลงานของเค้าดู ผมว่ามันก็ใช้ได้นะ

และก็ด้วยความโง่เรื่อง auto tune ผมเลยไปหาข้อมูลดูอยากเข้าใจ ว่ามันเป็นยังไง

ไปเจอเพลง AntiAutoTune สารภาพตรงๆว่าเพลงอะไรเนี่ย เนื้อหาสาระโคดทุเรศ มีแต่ด่ากัน (อันนี้จากใจ ไปลองฟังกันเอง)

ผมเลยตามแกะต่อถึงสไตล์เพลง พบว่า Hiphop มีแขนงนึงที่เรียกว่า Disrespect คือแต่งเพลงมาด่ากัน

เลยถึงบางอ้อ เออ มันก็แค่ด่ากัน มันเป็นสไตล์พวกHipHop มีวงการเดียวมั้ง แต่งเพลงด่ากันไปมา

เห็นก็เป็นกันทุกคนเพลงด่าๆพวกเดียวกันเนี่ย มิกซ์จะมาด่าพวกออโต้ทูนก็คงปกติ จนตอนนี้ไม่รู้สึกว่าเค้าหยิ่งเลย ผมเฉยๆ

ป.ล. ตอนแรกผมหลงคิดว่า Hiphop มันต้องสะท้อนสังคมและการใช้ชีวิต (เหมือนเพลง Where is the love ที่ฮิตๆสมัยก่อน)

1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8613
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 07:23
คนอื่นกว่าจะมาถึงจุดนี้ปากกัดตีนถีบกว่าจะมาเป็นทุกวันนี้ ส่วนมิกซ์ต่อให้มันพังยังไงมันก็ล้มบนนุ่น พ่อซัพพอร์ทให้อยู่เเล้ว หวังว่าทัศนคติจะดีขึ้นในอนาคตนะ เเต่ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21812
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 07:26
น้องมิกซ์ ลูกหม่ำ จ๊กมก นี่ถือว่าแร็พเก่งไหมฮะ
ฟังไม่จบ หยิ่งผยองมาก5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7816
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 07:42
คือ เค้าอาจจะอยากแสดงให้เห็นว่า เค้าก็เป็นงานนะ
ไม่ใช่แค่ลูกดาราตลกมีตังค์ แต่ผมก็ไม่ชอบที่ขี้คุยแหละ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2009
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 07:52
สิ่งที่ฝรั่ง พูด มันก็จริง นะ

Money can't buy a class.
0
0
อ่อมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 08:08
mashiplay พิมพ์ว่า:
คือ เค้าอาจจะอยากแสดงให้เห็นว่า เค้าก็เป็นงานนะ
ไม่ใช่แค่ลูกดาราตลกมีตังค์ แต่ผมก็ไม่ชอบที่ขี้คุยแหละ  

ต้นทุนมันต่างกันครับ คนอื่นๆเขาพลาดนั้นหมายถึงอนาคตเขาทั้งชีวิต แต่คุณพลาดได้

โดยไม่เดือดร้อน คุณเจ๋งจริงคุณก็ทำไป แต่อย่าไปว่าคนอื่นเลย ครับ เขาทำมาหากิน

1.ใน คห. YT
2
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9685
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 08:26
ถ้าบอกว่าการ แรพมันคือการด่ากัน เมืองนอกเป็นแบบนั้น ทำไมแค่มีคนบอกว่าเพราะลูกหม่ำนี่ รับไม่ได้ล่ะ

หรือลองมีคนมาแรพด่ามัน มันจะรับได้มั๊ย

ลองไม่ใช่ลูกหม่ำดิ แรพแขวะ หรือสัมภาษณ์แขวะคนอื่นขนาดนี้ จะโดนอะไรบ้าง นี่เค้าเกรงใจพ่อกันทั้งนั้น

คนจะเก่ง ไม่ต้องเหยียบใครอีกหลายคนเพื่อให้ตัวเองอยู่สูงก็ได้ เพราะคุณอาจจะโดนตีนของใครอีกหลายคนนั้น เหยียบจนจมดิน ดีนะมีพ่อเป็นเกราะอยู่ ไม่งั้นน่าจะจมไปแล้ว หรือไม่อาจจะไม่ห้าวเป้งแบบนี้
1
0
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 08:49
-Sาชัuชุดขาว- พิมพ์ว่า:
ถ้าบอกว่าการ แรพมันคือการด่ากัน เมืองนอกเป็นแบบนั้น ทำไมแค่มีคนบอกว่าเพราะลูกหม่ำนี่ รับไม่ได้ล่ะ

หรือลองมีคนมาแรพด่ามัน มันจะรับได้มั๊ย

ลองไม่ใช่ลูกหม่ำดิ แรพแขวะ หรือสัมภาษณ์แขวะคนอื่นขนาดนี้ จะโดนอะไรบ้าง นี่เค้าเกรงใจพ่อกันทั้งนั้น

คนจะเก่ง ไม่ต้องเหยียบใครอีกหลายคนเพื่อให้ตัวเองอยู่สูงก็ได้ เพราะคุณอาจจะโดนตีนของใครอีกหลายคนนั้น เหยียบจนจมดิน ดีนะมีพ่อเป็นเกราะอยู่ ไม่งั้นน่าจะจมไปแล้ว หรือไม่อาจจะไม่ห้าวเป้งแบบนี้  

ตอน ม.ต้น ม.ปลาย ไม่มีเพื่อน บอกไม่คบเพื่อนเอง หรือ เพื่อนไม่คบกันแน่หว่า ???

แถมมีขิงว่า เพื่อนคนที่มาเรียก ไอ้หม่ำๆ วันนึงเขายอมรับในตัวผมแล้วมาขอผมเป็นเพื่อน แต่ผม...

#ตามอีโมนี้เลย

0
0

นักเตะอบจ.
Status: Self love is the best love.
เข้าร่วม: 01 Jun 2007
ตอบ: 2093
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 08:50
ดีที่ ... พ่อรวย
แก้ไขล่าสุดโดย Lonely Kop เมื่อ Sun Nov 17, 2019 08:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1114
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 08:50
แร็ฟใช้ได้ แต่ทรรศนคติแย่
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13509
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2019 08:58
Hugo Ver.หลงตัวเองคือเด็กนี่ละ

ขานั้นแต่งเพลงตามใจตัวแต่ก็พูดตรงๆว่าถ้าไม่รวยทำแบบตนไม่ได้หรอก

เด็กนี่พยายามบอกว่าตนทำเพลงตามใจตนคนอื่นทำแคร์ตลาดยกยอตนเอง

โถพ่อหนุ่ม ถ้าแรปเปอร์ทุกคนในวงการต้นทุนชีวิตแบบเอ็งเค้าก็ทำตามใจได้หมดแหล่ะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel