ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Sky is the limit.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jan 2009
ตอบ: 7876
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 18:53
[RE: DOTA2 เสียเวลาชีวิตเพื่อสิ่งเหล่านี้]
พัฒนาตัวเองครับ บางคนปั้มกด solo เล่นซัพเล่นแครี่หรือออฟเลน ก็ทำทีมชนะไป rank สูงๆได้

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33998
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 18:58
[RE: DOTA2 เสียเวลาชีวิตเพื่อสิ่งเหล่านี้]
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
pockyza พิมพ์ว่า:
แล้วไงครับ พิมพ์ว่า:
rank นี้ support ไม่จำเป็น เล่นไรก็เล่นไปเหอะ  

มันไม่ได้อ่ะถ้าอีกฝั่งมั่วเหมือนกันถึงจะได้ แต่ถ้าอีกฝั่งมาเป็นระบบยังไงก็ยาก  

เล่นได้ ถ้า skill play เราเก่งและเข้าใจเกมมากกว่า

rank เท่านี้มันยัง zone เลนกันไม่เป็นเลย เลืกอ support มามันก็แค่ ward ให้ เล่นแครี่ก็ ward เองได้ 50 gold มันไม่ได้ลำบากขนาดนั้น ยังไงมันก็ฟาร์มกันทั้งเกมอยู่แล้ว

ผมแนะนำนะ เล่นพวก LC ตัวที่เลนได้ ป่าได้ solo kill ง่ายๆ ถ้าเล่นเก่งก็แบกทีมได้  

ปัญหามันแบบมีคนยอมด้วยไงครับ สมมุติซัพ5มาcoreไอ้คนเล่นแครี่มันนอย ไม่เล่น หนีไปเล่นมั่วไม่ก็ยอม ซัพ5ไม่ยอมซัพ ทะเลาะกับไอ้ซัพ4อีก
0
0
Plz
ผู้จัดการทีม
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51658
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:01
ก็เข้าใจนะเรื่อง role มั่ว แต่ถ้ามั่นใจว่าตัวเองแบกได้ ผมก็ไม่สนใจทีมนะ

ถ้าผมเล่น carry ต่อให้ตายทั้งทีม ผมก็ไม่สนใจอะ ถ้าผมยังไม่มีของไปไฟต์ ไปก็ตาย ก็ปล่อยมันตายไป

ถ้ามันแค่โง่ ก็ปล่อยมัน แต่ถ้ามันโยน ก็ไม่เล่นเหมือนกัน แพ้ก็แพ้ ตาหน้าชนะใหม่ได้

แต่ Skil play ของท่านก็ยังไม่ได้ดีขนาดนั้น ยังไม่ดีพอ ที่จะทำอะไรได้ด้วยตัวเองได้มากขนาดนั้น

ถ้าเล่น Mid ก็ต้องกดให้อีกฝังยับ ไม่ใช่สูสี ถ้าเล่น Carry ก็ต้องมั่นใจ ว่าถ้าถึงไทม์มิ่งของตัวเองแล้ว จะเล่นได้ดี พอที่จะปิดเกมได้

อย่างแรกเลยที่แนะนำ ใจเย็นๆ และ พยายามขึ้นมาจาก rank นั้นให้ได้ก่อน เพราะถ้า 1.5-3k ยังไม่พ้น ก็เจอแค่นั้นละครับ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 3292
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:07
ถูกแบนแล้ว
อย่าไปคาดหวังว่าคนอื่นมันจะเล่นตามroleครับ

ในแร๊งที่ไม่สูง ถ้าเล่นคนเดียวเป็นตัวคอร์ไปยืนเลนข้าง แนะนำเลยว่า

1.หยิบฮีโร่ยืนเลนแข็งๆ มี sustain / escape skill ที่ยืนเลนคนเดียวได้
หนีเข้าป่าฟามซ่อมได้ มันมีไม่กี่ตัวหรอก
void jugg bloods Lc abadon พวกนี้ตัวmeta หยิบไปแล้วจะเล่นง่าย มีความสามารถในการเป็นตัวคอร์ไปถึงlategame
ถ้าoutmeta ก้จะมีweaver BH pango CK แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเลือกอยู่safelane แต่มักจะเจอที่offlane หรือsup4

2.เลือกฮีโร่ให้ทีมมีความสมดุล

ถ้าcore ไม่มีskill จับ sup ก้ต้องเลือกมาจับ
ถ้าsup ไม่มีskill จับ core ก้ต้องเลือกมาจับ

ถ้าmid เป็นตัวฟามหนัก carry ก้เลือกตัวที่ทำเกมสู้ได้ void jugg bloods
ถ้าcarry เป็นตัวฟามหนัก mid ก้เลือกตัวที่ทำเกมสู้ได้ ember kunkka strom
ส่วนใหญ่offlane จะแพ้เลน เพราะจะโดน pullcreep และวาปมาฆ่า อย่าไปคาดหวังว่าจะชนะเลนแล้วออกมาเดินเกมง่ายๆ
และถ้าmid ฟาม carryฟาม offlane เจ๊ง ทีมคุณจะไปพึ่งพาใครได้

ผมก้เจอ sup5 toxic spec LC viper underlord SF หรือตัวอะไรที่แปลกๆมาเยอะ
ทำใจแค่ว่าเอาเลเวล ซื้อเวทแบรน 3 อัน เลเวล 5-7 ก้ไปป่าแล้วครับ แต่เล่นvoid jugg bloodมันสบายที่ว่าฟื้นเลือดได้สบายๆ
หวังว่าท่านจะเลื่อนขึ้นมาไวๆครับ หลุดพ้นพวกมะเร็งได้ไวๆยิ่งดี
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:20
ถูกแบนแล้ว
อันนี้แนะนำแบบไม่เคยเล่นจิงในแร้งนี้นะ

กดพวกqop ไป เอาที่แบบไปsolo killได้อะ ในเลนไม่ลำบากมาก

ออก3 null +boots

แล้วที่เหลือเลือกเอา eul, agh , ใบ้ , dagon
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor เมื่อ Sat Nov 16, 2019 19:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:25
Oom. พิมพ์ว่า:
ก็เข้าใจนะเรื่อง role มั่ว แต่ถ้ามั่นใจว่าตัวเองแบกได้ ผมก็ไม่สนใจทีมนะ

ถ้าผมเล่น carry ต่อให้ตายทั้งทีม ผมก็ไม่สนใจอะ ถ้าผมยังไม่มีของไปไฟต์ ไปก็ตาย ก็ปล่อยมันตายไป

ถ้ามันแค่โง่ ก็ปล่อยมัน แต่ถ้ามันโยน ก็ไม่เล่นเหมือนกัน แพ้ก็แพ้ ตาหน้าชนะใหม่ได้

แต่ Skil play ของท่านก็ยังไม่ได้ดีขนาดนั้น ยังไม่ดีพอ ที่จะทำอะไรได้ด้วยตัวเองได้มากขนาดนั้น

ถ้าเล่น Mid ก็ต้องกดให้อีกฝังยับ ไม่ใช่สูสี ถ้าเล่น Carry ก็ต้องมั่นใจ ว่าถ้าถึงไทม์มิ่งของตัวเองแล้ว จะเล่นได้ดี พอที่จะปิดเกมได้

อย่างแรกเลยที่แนะนำ ใจเย็นๆ และ พยายามขึ้นมาจาก rank นั้นให้ได้ก่อน เพราะถ้า 1.5-3k ยังไม่พ้น ก็เจอแค่นั้นละครับ

ที่เห้นๆนี่ยับตั้งแต่ยังไม่ได้เริ่มเลยครับ ผมก็ไม่ได้เก่งขนาดนั้น แค่รุ้สึกว่าเซงเสียเวลา บางคนมันi'm doneตั้งแต่3นาทีแรกโดนซํพแย่งครีปแย่งเลน หรือรอเมส์นานมากเข้ามาเจอแบบนี้ แล้วแนวนี้พังไวมาก
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:28
เค้าไม่ได้บ่นเพื่อนกาก เค้าบ่นคนเลือกไม่ตรง role

ทำใจครับ solo rank ผมวนอยุ่ 2500-3000 จนเลิกละ
แก้ไขล่าสุดโดย grandia2 เมื่อ Sat Nov 16, 2019 19:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Plz
ผู้จัดการทีม
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51658
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:33
Oom. พิมพ์ว่า:

ที่เห้นๆนี่ยับตั้งแต่ยังไม่ได้เริ่มเลยครับ ผมก็ไม่ได้เก่งขนาดนั้น แค่รุ้สึกว่าเซงเสียเวลา บางคนมันi'm doneตั้งแต่3นาทีแรกโดนซํพแย่งครีปแย่งเลน หรือรอเมส์นานมากเข้ามาเจอแบบนี้ แล้วแนวนี้พังไวมาก  

จะบอกว่าข้างบนก็เป็นครับ แบบนั้นอะ เมื่อคืนเกมสุดท้ายก่อนนอน pos3-4 อีกฝังมาไล่ฆ่า pos5 ผม แล้วตายเอง2ตัว

pos4 กดออกเกมเลย หรือเกมอื่นก็มี i'm done แล้วก็โยน แต่ก็นั้นละครับ rank แบบนั้น toxic มันเยอะโคตรๆ ตีไป70%++ เลยด้วยซ้ำ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8677
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:35
Katrina Kaif พิมพ์ว่า:
อย่าคาดหวังอะไรครับ เรากด Solo + 4 คนที่ไม่รู้เป็นใครมาจากไหน เล่นเกมให้สนุกครับอย่าไปคาดหวังว่าเขาจะมาซัพเรา  

ถ้าไม่ซัพก็เลือกโรลอื่นไงครับ กดโรลซัพมาแล้วมาลักไก่เล่นcore คนเล่นโรลคอร์ รอห้องโคตรนานกว่าจับคู่ได้  

ก็กลับมาที่เรื่องเดิมอ่ะ ถ้ามันคิดได้แบบเราทุกคน สังคม Dota 2 มันต้องดีอยู่แล้ว แต่มันเป็นที่รวมของคนทุกประเภทไงครับ มันไม่ได้คิดแบบนี้ทุกคนไง มีแต่ท่านอ่ะต้องปรับตัว จะมาหัวร้อนกับมันทุกวันก็เป็นบ้าตายพอดี
1
0
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:42
อย่าคาดหวังอะไรครับ เรากด Solo + 4 คนที่ไม่รู้เป็นใครมาจากไหน เล่นเกมให้สนุกครับอย่าไปคาดหวังว่าเขาจะมาซัพเรา  

ถ้าไม่ซัพก็เลือกโรลอื่นไงครับ กดโรลซัพมาแล้วมาลักไก่เล่นcore คนเล่นโรลคอร์ รอห้องโคตรนานกว่าจับคู่ได้  

ก็กลับมาที่เรื่องเดิมอ่ะ ถ้ามันคิดได้แบบเราทุกคน สังคม Dota 2 มันต้องดีอยู่แล้ว แต่มันเป็นที่รวมของคนทุกประเภทไงครับ มันไม่ได้คิดแบบนี้ทุกคนไง มีแต่ท่านอ่ะต้องปรับตัว จะมาหัวร้อนกับมันทุกวันก็เป็นบ้าตายพอดี  

นี่ก็แบบใจเย็นสุดๆแล้วผมก็แบบถ้ามันกดมาแบบเพี้ยนๆถ้าเลือกทีหลังผมก้จะกดตัวที่มันขาดมาแทน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5890
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 19:43
เวลาผมเล่น ผมชอบซัพทีมมากกว่า คือจะเลือกอะไรให้เลือกกันไปก่อน

ผมจะเลือกช่วง pick 3 ขึ้นไป เว้นแต่ถ้า ไม่มีคนกด ผมกดซัพก่อนเลย อย่างน้อยๆ เป็นพวกซัพ เลทแครี่ได้

รอดูทีมก่อน ไม่ตรงโรลช่างมัน เอาโรลที่ทีมขาดไว้ก่อน

ขอเลือกเป็นคนทำเกมเองดีกว่า ไม่หวังชาวบ้าน ถ้าเจอดีก็ดีไป แต่ส่วนใหญ่จะไม่ไง

orge / witch doc / lion / riki sup4 อะไรแนวๆ นี้ ตัวยืนหลักผม

ในเกมขาดอะไรก็เติมอันนั้นแทน ใครไม่ทำ เออทำให้ก็ได้ ไม่สนโรล 555

เล่นแครี่ยังต้องวิ่งปักเปิดแมฟ/ดิสหวอดให้แครี่คนอื่นในทีมเลย

เล่นซัพ ก็ต้องปิงพาแครี่ไปไล่คิล ไม่งั้นมันก็เก่งแต่กับครีปป่า

ตอนนี้จะหลุด 4k ละ เหนื่อยจิง 55
แก้ไขล่าสุดโดย Audere Est Facere เมื่อ Sat Nov 16, 2019 19:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
นักเตะอบต.
Status: ดึกจนเช้า
เข้าร่วม: 22 Jun 2009
ตอบ: 3338
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 20:30
ไอดีหลักพักไปแล้ว เล่นไอดีไก่ ไม่เครียดดี

1
0
My Heart Became A Bomb
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34006
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 21:07
ผมเล่นแต่ เทอร์โบ กับ10v10 แล้วเดี๋ยวนี้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2007
ตอบ: 1448
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 21:12
ที่ผมเลิกไปเพราะงี้แหละเซิฟsea ถ้าไม่มีทีม ไปกดsolo เจอป่วนประสาทมันแย่จริงๆเรื่องสังคมในเซิฟนี้นะ ชอบทะเลาะกันเองตลอดอ่ะ ไปเล่นเซิฟอื่นก็เนตดีเลย์เยอะเกินไปอีก
สรุปต้องทำใจครับถ้าคิดจะเล่น เล่น100เกมเจอพวกแบนี้เกิน 80 เกม ไม่ไหวก็เล่นกับเพื่อน
ไม่ก็เลิก
1
0

Forza Italia!!!
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hala madrid :)
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6583
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 21:14
รู้าึกดีที่เลิกเล่นดอทมานานมากละ สองปีจะได้ ไม่เคยคิดจะ solo อีกเลยถ้าไม่ได้เล่นกับเพื่อน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel