ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 262
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 00:03
[RE: ข้าราชการที่ทำงานที่สำนักงานที่ดินนี่งานเยอะไหมครับ]
จากประสบการณ์ผมที่ติดต่อกับสำนักงานที่ดินบ่อย
ใครบอกว่างานน้อยในกรุงเทพแนะนำให้ไปที่สาขาห้วยขวาง พระโขนง ครับ
แต่บางเขต บางจังหวัดคนน้อยจริงๆ 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7904
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 00:54
[RE: ข้าราชการที่ทำงานที่สำนักงานที่ดินนี่งานเยอะไหมครับ]
ใครได้พื้นที่ทองคำนี่ รวยๆๆๆๆๆ
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10927
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 06:01
งานเยอะเพราะ คนจำนองที่กับแบงค์ มีทั้งไถ่ถอน และ จำนอง เลยดูงานเยอะมาก แถมมี พนง.แบงค์ มารองรับการบริการถึงสถานที่
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2010
ตอบ: 36
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 06:56
ทุกวันนี้ ผมทำงานส่งไม่ทันอ่ะครับ เยอะมาก เวลาให้ครอบครัวไม่ค่อยมี ต้องเจียดเวลาวันหยุดไม่เสาร์ก็อาทิตย์เพื่อที่จะทำงาน แต่คนภายนอกมักจะมองไม่ค่อยดีเรื่องผลประโยชน์ ยิ่งผมเป็นช่างด้วย เหมือนกรรมการเลยครับ ฝ่ายที่ไม่ถูกใจก็ว่าเราไม่ดี บางทีมีการร้องเรียนต้องตอบหนังสือกลับไปกลับมากว่าจะจบเป็นเดือนๆ แต่เป็นองค์กรที่หาเลี้ยงครอบครัวได้ดีเลยนะ
0
0
ใหญ่แค่ไหน ก็เล็กกว่าโลง

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5594
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 07:21
พิศดาร6 พิมพ์ว่า:
จังหวัดใหญ่ๆหรือที่ๆหมู่บ้านจัดสรรเยอะๆงานหนัก งานเยอะ แต่เงินดีชิบหาย

อยู่ฝ่ายสินเชื่อไปที่ดินบ่อยเลยพอรู้  

เพื่อนผมอยู่สินเชื่อแบงค์เขียวพูดเหมือนกัน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Silence makes us understand ourselves.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10410
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 07:52
EL Tigires พิมพ์ว่า:
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
เยอะครับ ยิ่งเขตที่มีคอนโดสร้างใหม่นะ มาทีเป็นหลักร้อยห้อง ที่รู้เพราะเพื่อนทำเป็นเจ้าหน้าที่จดทะเบียนโอน จำนอง ซื้อขาย ของบริษัทดังแห่งหนึ่ง มันนั่งๆนอนๆอยู่สำนักงานที่ดินเลยล่ะ

อย่างเมื่อตอนปีเมื่อนานมาแล้วที่รัฐบาลลดค่าธรรมเนียมและภาษาีเกี่ยวกับโอน ซื้อขายที่ดิน มันอยู่สำนักงานที่ดินเกือบ 4 ทุ่ม แต่หลักๆจากที่ฟังเพื่อนเล่าคืองานหนัก กลับดึก  

มีพิเศษไหมครับ  
เพื่อนไม่ได้บอกละเอียดอ่ะครับ ว่ามีจ่ายพิเศษไหม รู้แค่เพื่อนบอกว่าได้ทิปเล็กๆน้อยๆจากผู้ซื้อคอนโดเป็นสินน้ำใจเกือบตลอด
ปล.เพื่อนทำฝ่ายนิติกรรมจดทะเบียน เป็นตัวแทนฝั่งคอนโด เวลาจดทะเบียนซื้อ ขาย จำนองน่ะ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10788
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 10:53
EL Tigires พิมพ์ว่า:
เยอะครับ ยิ่งเขตที่มีคอนโดสร้างใหม่นะ มาทีเป็นหลักร้อยห้อง ที่รู้เพราะเพื่อนทำเป็นเจ้าหน้าที่จดทะเบียนโอน จำนอง ซื้อขาย ของบริษัทดังแห่งหนึ่ง มันนั่งๆนอนๆอยู่สำนักงานที่ดินเลยล่ะ

อย่างเมื่อตอนปีเมื่อนานมาแล้วที่รัฐบาลลดค่าธรรมเนียมและภาษาีเกี่ยวกับโอน ซื้อขายที่ดิน มันอยู่สำนักงานที่ดินเกือบ 4 ทุ่ม แต่หลักๆจากที่ฟังเพื่อนเล่าคืองานหนัก กลับดึก  

มีพิเศษไหมครับ  
เพื่อนไม่ได้บอกละเอียดอ่ะครับ ว่ามีจ่ายพิเศษไหม รู้แค่เพื่อนบอกว่าได้ทิปเล็กๆน้อยๆจากผู้ซื้อคอนโดเป็นสินน้ำใจเกือบตลอด
ปล.เพื่อนทำฝ่ายนิติกรรมจดทะเบียน เป็นตัวแทนฝั่งคอนโด เวลาจดทะเบียนซื้อ ขาย จำนองน่ะ  

ผมเคยทำก็มีนะทุกเคสต้องจ่าย แล้วคิดดูโอนโครงการละสี่ร้อยห้าร้อยห้อง ไม่รวมอีกหลายๆโครงการของแบรนด์อื่น รายได้ไม่ธรรมดาแน่นอน
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2008
ตอบ: 996
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:22
คนต่อแถวเยอะ แต่ก็เห็นนั่งเล่นโทรศัพท์ คุยเล่น

ไม่บอกว่าเขตไหน แต่แถวนนท์
0
0
You 'll never walk again.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel