ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4418
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 14:29
[RE: นัดต่อไป วัดความสามารถนิชิโนะว่า ผ่าน/ไม่ผ่าน]
เร็วเกินไปครับ ตอน ปาร์ค มาแรกๆ เวียดนามก็ไม่ได้ดีอะไรเท่าไหร่นะ ยังแพ้โค้ชโย่งคุมอยู่เลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4959
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 14:45
[RE: นัดต่อไป วัดความสามารถนิชิโนะว่า ผ่าน/ไม่ผ่าน]
talents1628 พิมพ์ว่า:
pinggnip_79 พิมพ์ว่า:
ตัดเกรดเร็วจัง เหมือนทีมไทยลีคเลย คุมทีม 2 เดือนกว่าๆ ตัดสินแล้วว่าผ่านหรือไม่ผ่าน

ผมว่า ตอนนี้ 80% ของตัวผู้เล่น เป็นคำแนะนำจากผู้ช่วยโค้ชไทยแหละ นิชิโนะยังไม่ได้มีเวลามากขนาดนั้น แกจะลองผิดลองถูกมันคงมีบ้าง เราเองก็ไม่ได้เห็นตอนซ้อมตลอดเวลาเหมือนแก

ตอนแรกดูทุกคนจะดีใจ ที่แกมาคนเดียวพร้อมปรัชญามาพัฒนาโค้ชไทยไปด้วย ไหงตอนนี้ตัวชี้วัดกลายเป็นฟอร์มทีมชาติไปเสียแล้ว ถ้าอย่างนั้นคงต้องหาโค้ชที่สามารถเสกความสำเร็จในระยะเวลาสั้นๆมาคุมแล้วล่ะ เหมาะกับแฟนบอลไทยดี  

ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไล่ออกหรืออะไรหรอกคับ ย้อนประวัติดูยังไม่เคยออกมาไล่โค้ชคนไหนเลย

ผมเห็น"หลายคน"บอกเราชนะเพราะแทคติคโค้ชดี การมาเจอทีมซ้ำคู่แข่งเดิม มันก็วัดผลในเรื่องแทคติคได้ ถูกมั้ย  

สรุปตั้งกระทู้ประชดแฟนบอลหรอ
1
0

Once a Red, always a Red!
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 11979
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 15:06
talents1628 พิมพ์ว่า:
ตัดเกรดเร็วจัง เหมือนทีมไทยลีคเลย คุมทีม 2 เดือนกว่าๆ ตัดสินแล้วว่าผ่านหรือไม่ผ่าน

ผมว่า ตอนนี้ 80% ของตัวผู้เล่น เป็นคำแนะนำจากผู้ช่วยโค้ชไทยแหละ นิชิโนะยังไม่ได้มีเวลามากขนาดนั้น แกจะลองผิดลองถูกมันคงมีบ้าง เราเองก็ไม่ได้เห็นตอนซ้อมตลอดเวลาเหมือนแก

ตอนแรกดูทุกคนจะดีใจ ที่แกมาคนเดียวพร้อมปรัชญามาพัฒนาโค้ชไทยไปด้วย ไหงตอนนี้ตัวชี้วัดกลายเป็นฟอร์มทีมชาติไปเสียแล้ว ถ้าอย่างนั้นคงต้องหาโค้ชที่สามารถเสกความสำเร็จในระยะเวลาสั้นๆมาคุมแล้วล่ะ เหมาะกับแฟนบอลไทยดี  

ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไล่ออกหรืออะไรหรอกคับ ย้อนประวัติดูยังไม่เคยออกมาไล่โค้ชคนไหนเลย

ผมเห็น"หลายคน"บอกเราชนะเพราะแทคติคโค้ชดี การมาเจอทีมซ้ำคู่แข่งเดิม มันก็วัดผลในเรื่องแทคติคได้ ถูกมั้ย  

ชัยชนะมันไม่ได้เกิดจาก แทคติค อย่างเดียวน่ะสิครับ

การใช้คำว่า วัดความสามารถนิชิโนะว่า ผ่าน/ ไม่ผ่าน ซึ่งผมเข้าใจว่าหมายถึงภาพรวม เลยดูไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ ผมว่าเราได้อะไรจากนิชิโนะมากกว่านั้น เมื่อมองจากแผนงานที่แกแสดงออกมาให้เห็น ซึ่งมันดีมากในแง่ของการพัฒนาบุคคลการภายใน

ปล. ชื่อกระทู้ดูอิมแพคกับความรู้สึกมากไปนิดครับ
ปล. 2 อยากดูคลิปจังหวะเล่นของธีรศิลป์ แดงดาบ้างครับ จัดให้ชมหน่อย  

นัดล่าสุดเลือกไม่ถูกเลยว่าจะตัดใคร
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5284
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 15:06
[RE]นัดต่อไป วัดความสามารถนิชิโนะว่า ผ่าน/ไม่ผ่าน
ความสามารถวัดกันทุกนัดแหละ
แต่ผ่าน ไม่ผ่าน จะบอกตอนนี้มันก็เร็วไป
นักบอลในไทยลีกเอง ก็ยังไม่มีทีมไหนที่เล่นได้ระดับที่แฟนบอลอยากให้เป็น
ไทยไม่เคยบุกไปชนะที่บูกิตจาริล
เวียดนามตั้งแต่ปาร์คซังโฮมา ไม่เคยแพ้ทีมอาเซียน ญี่ปุ่นยังหืดจับ
จะบอกว่านิชิโนะสอบตกเลย ก็คงไม่ใช่อ่ะ
อย่างน้อยเราก็ยังมีสถิติครองบอลเหนือกว่าคู่แข่ง ถึงแม้เราจะแพ้ก็เหอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Love at first sight ~
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31867
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 16:40
ผมว่าอย่าใจร้อนดีกว่า ทุกอย่างในชีวิตมันไม่ได้ง่ายเหมือนมาม่าที่จะฉีกซองมาเทน้ำร้อนใส่แล้วกินได้เลย อย่างเวียตนามอ่ะ ตอนปาร์คมาใหม่ๆก็ยังไม่เท่าไหร่จนเค้ามีเวลาลองนั่นลองนี่ตั้งเป็นปีกว่าจะเข้าที่แล้วลากยาวมาถึงทุกวันนี้ ช่วงปาร์คมาใหม่ๆคัดเอเชียนคัพเวียตก็ยังไม่มีทรงอยู่เลย พอเวลาผ่านไปอะไรๆมันก็เข้าที่เข้าทางก็เป็นอย่างที่เห็น ของเราก็ต้องเชื่อในโนวฮาวของอดีตประธานเทคนิคเจแปนว่าต้องมีอะไรดีๆมาให้เห็นในวันข้างหน้า
ถึงมันอาจจะไม่ทันใจแต่ระยะยาวผมยังเชื่อว่ามันต้องดีกว่านี้ ต้องให้เวลากัน อย่าไปกดดันคนทำงาน ผมเชื่อว่าผู้เกี่ยวข้องในสมาคมทุกคนเค้าก็อยากให้เราชนะทุกนัดที่แข่งนั่นแหละ ไม่ต่างจากแฟนบอลหรอก
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2008
ตอบ: 11551
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 17:14
[RE]นัดต่อไป วัดความสามารถนิชิโนะว่า ผ่าน/ไม่ผ่าน
มาแปปเดียวตัดสินได้เลย ไม่ถึงสิบเกม

เมพมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 21:07
นัดต่อไป วัดความสามารถนิชิโนะว่า ผ่าน/ไม่ผ่าน
pichai_sangnam พิมพ์ว่า:
ในมุมมองผมนะ
===========

ถ้าวันที่ 19 นี้ ไทยแพ้เวียดนาม บอกเลยไม่ได้เป็นที่โค้ชหรอก

โค้ชนอกที่มาทำทีมไทยในยุคสมยศ เก่งกันทุกคน ราเยวัชเก่งขนาดพาไนจีเรียเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายบอลโลก นิชิโนะคุมญี่ปุ่นเข้ารอบสองบอลโลกครั้งที่ผ่านมา แถมแพ้เบลเยี่ยมยุค golden gen แบบสูสีน่าชนะ

ทีมไทยกากเป็นที่นักฟุตบอล ทักษะ และวินัยการเล่นกันเป็นทีมยังอ่อนอยู่

แต่ถ้ามาย้อนผมว่า ทีเวียดนามเปลี่ยนโค้ชแล้วทำไมดีขึ้น ผมมองว่ามันไม่ได้อยู่ที่ ปาร์ค ฮัง โซ คนเดียวหรอก เท่าที่ได้ยินมาก่อนมาคุมเวียดนามเนี่ย ปาร์ค ฮัง โซ ไม่ได้เก่งเวอร์วังอะไรในวงการโค้ชฟุตบอลเกาหลี เป็นแค่โค้ชชั้น 3 ของวงการเกาหลีใต้ด้วยมั้ง ถึงยอมมาเอาเงินเดือนแค่ 200,000 - 300,000 บาทในการคุมเวียดนาม

แต่ที่เวียดนามมันดีขึ้น เพราะ ทัศนะคติของนักฟุตบอลเวียดนาม และระเบียบวินัยของคนเวียดนามมันไปคล้ายๆ พวกญี่ปุ่น, เกาหลีใต้, เกาหลีเหนือ ที่มีความขยันอดทน เชื่อฟังโค้ช รวมไปถึงวินัยในการรับและรุกของนักบอลเวียดนามเขาเป๊ะกว่าเรามาก ผลงานของเวียดนามเลยดีขึ้น

ผมเลยบอกว่า ถ้าไทยแพ้เวียดนาม วันที่ 19 นี้ ไม่ควรไปโทษนิชิโนะคนเดียวว่าไม่ผ่าน นักบอลไทยก็ไม่ผ่านด้วยเช่นกัน  

เห็น​ด้วยครับ​ โค้ชวางแผนดิบดีแต่นักบอลไม่ทำตาม​ หรือเหม่อพลั้งเผลอ​ประมาทไม่ประกบตัว​ แล้วแพ้​ ต้องโทษ​นักบอลด้วยครับ

อย่างนักเตะ​เหงี่ยน​มันเก็บกด​ ที่ผ่านมาโดนเราเหยียบมาตลอด​ แพ้เราเละเทะ​ทั้งนั้น​ มันเป็​นแรงจูงใจ​ที่จะต้องเหนือกว่าเรา​ ในขณะที่​เราประมาท​ ประกอบกับเจอโค้ชที่เหมาะสม​จัดแท็คติ​คที่ถูกต้องกับทรัพยากร​ที่มี​ ไปโลดเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2009
ตอบ: 388
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 10:29
อย่างน้อยต้องเสมอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ❤ Good Luck XAVI ❤
เข้าร่วม: 09 Feb 2015
ตอบ: 6254
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2019 11:13
ถ้าจัดดอเลาะลงเหมือนเดิมเรียกดื้อละหละ บอกเลย พังแน่นอน
0
0
✭✭✭ Més Que un Club ✭✭✭

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel