ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11072
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 08:47
[RE: ระวังตัวกันด้วยนะครับ ขนาดอายุ34จบมานานแล้วยังโดนเด็กช่างเช็ค]
คือ มีใครอธิบายได้ไหมว่าทำทำไม ทำเพื่ออะไร คือผมไม่ค่อยเข้าใจวิธีคิดและการปลูกฝังอะไรแบบนี้เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 8013
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 09:15
[RE: ระวังตัวกันด้วยนะครับ ขนาดอายุ34จบมานานแล้วยังโดนเด็กช่างเช็ค]
โชคดี ผมผ่านช่วง ปวช.มาได้ โดยไม่เคยมีปัญหาอะไร
กลับบ้านดึก เพราะซ้อมดนตรี ไม่เจอใครเเล้ว 3 4 ทุ่ม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 09:15
ผมเรียนไทยวิ เรียนมหาลัยไม่จบ เลยคิดว่า ต่อ ปวส ง่ายกว่า ตอนวัยรุ่นไปรอแฟนที่มาบุญครอง ไปยืนรอตรงป้ายรถเมล์ แม่งเจอพวกอุเทนมาเช็ค หน้าตาแม่งยังกับพวกอายุ 40 กว่า มากัน 4-5 คน ถามผมว่าเรียนไหนผมบอกว่าไทยวิ มาทำไร มารับแฟน บอกว่าขอเข็มที่อกได้ไหม

คิดในใจมึงจะเอาไปทำไรวะ แต่ก็ให้ไปละ เพระาซื้อมาแค่ 60 บาท ดีกว่าโดนกระทืบ

ขึ้นไปชั้นบนกับแฟน เจอพวกแม่งอีกแต่คนละพวกกัน แม่งเข้ามาเช็คอีก คือวันอะไรของกูวะ คราวนี้เอาหัวเข็มขัดผมไป

ผมบอกกับแฟน ทีหลังมึงไม่ต้องพากูมา แถวนี้อีกนะ กูขี้เกียจหาซื้อ หัวเข็มขัด กลับเข็ม เปลืองเงินโว้ย
แก้ไขล่าสุดโดย yagof เมื่อ Fri Nov 15, 2019 09:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
8
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2006
ตอบ: 2896
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 09:18
ระวังตัวกันด้วยนะครับ ขนาดอายุ34จบมานานแล้วยังโดนเด็กช่างเช็ค
เคยแต่ไปเที่ยวผับแถวสัตหีบ เจอทหารเช็ค เดินมาทั้งโต๊ะ
:สวัสดีครับครูจำผมได้ไหม มนุษย์กบรุ่นบลาๆๆ

ผมนี่ก็รับไหว้ตามน้ำไป -*-

สงสัยหน้าตาทรงทหารจัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4254
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 09:20
ระวังตัวกันด้วยนะครับ ขนาดอายุ34จบมานานแล้วยังโดนเด็กช่างเช็ค
เพื่อนผมก็เคยนะ หลังเลิกเรียนมันไปเดินแถว mbk สองคน มอผมไกลจาก mbk พอสมควร มันบอกยืนรอรถเมล์อยู่ดีๆมีเด็กอุเทนมองหน้า คือเพื่อนผมเรียนวิศวะนะแต่ชอบแต่งตัวทรงเด็กช่างเลย ไว้ผมแสกๆหน่อย ผมก็ถามว่าเค้ามองหน้าแล้วมันทำไงต่อ มันบอกก็มองกลับไป ดีที่วันนั้นรถเมล์มาพอดีโชคดีของมันไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3181
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 09:27
รุ่นพี่โรงเรียนเก่าผมตอน ม ต้น
หน้าเขาไม่เปลี่ยนเลยแหะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2556
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 10:25
วายาโม พิมพ์ว่า:
fewsuper พิมพ์ว่า:
manoodtangdao พิมพ์ว่า:
พี่คนนี้ก็เล่น ss นี้

เห็นพี่เค้ามาโพสท์อยู่  

มู้ไหนหรอครับ  

มู้นี้รึเปล่าครับ แต่ จขกท. บอกว่าไม่ใช่เค้านะ แค่แชร์เฉยๆ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1823692/1

พึ่งเห็นที่จขกท. EDIT แต่ตอนแรกเค้าโพสท์มาแต่ข้อความกับรูป เหมือนเป็นคนโดนเองจริงๆ นะ
1
0
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6680
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 11:33
yagof พิมพ์ว่า:
ผมเรียนไทยวิ เรียนมหาลัยไม่จบ เลยคิดว่า ต่อ ปวส ง่ายกว่า ตอนวัยรุ่นไปรอแฟนที่มาบุญครอง ไปยืนรอตรงป้ายรถเมล์ แม่งเจอพวกอุเทนมาเช็ค หน้าตาแม่งยังกับพวกอายุ 40 กว่า มากัน 4-5 คน ถามผมว่าเรียนไหนผมบอกว่าไทยวิ มาทำไร มารับแฟน บอกว่าขอเข็มที่อกได้ไหม

คิดในใจมึงจะเอาไปทำไรวะ แต่ก็ให้ไปละ เพระาซื้อมาแค่ 60 บาท ดีกว่าโดนกระทืบ

ขึ้นไปชั้นบนกับแฟน เจอพวกแม่งอีกแต่คนละพวกกัน แม่งเข้ามาเช็คอีก คือวันอะไรของกูวะ คราวนี้เอาหัวเข็มขัดผมไป

ผมบอกกับแฟน ทีหลังมึงไม่ต้องพากูมา แถวนี้อีกนะ กูขี้เกียจหาซื้อ หัวเข็มขัด กลับเข็ม เปลืองเงินโว้ย  

ท่านก็กล้าเกินติดเข็ม ใส่หัวเข็มขัด ไปเดิน มาบุญครอง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4469
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 11:45
gazebosky พิมพ์ว่า:
คือ มีใครอธิบายได้ไหมว่าทำทำไม ทำเพื่ออะไร คือผมไม่ค่อยเข้าใจวิธีคิดและการปลูกฝังอะไรแบบนี้เลย  
ก็อารมณ์สร้างวีรกรรม เอาไปคุยกับเพื่อนในโรงเรียนได้ว่ากูจัดการไอ้นี่มาแล้วประมาณนี้ครับ
ผมเรียนจบช่างมา ผ่านการโดนตบหัวเข็มขัด ตบแหวนรุ่น โดนปืนจ่อยิงมา เลยรู้ว่าเป็นไง
ดีที่ตอนเรียนเลือกที่จะหนีจะเลี่ยงตลอด ใครจะว่าๆปอดแหกก็เอาเหอะ
พ่อแม่ส่งมาเรียนก็ทำตามหน้าที่ตัวเองพอ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7695
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 11:52
cressida พิมพ์ว่า:
yagof พิมพ์ว่า:

ท่านก็กล้าเกินติดเข็ม ใส่หัวเข็มขัด ไปเดิน มาบุญครอง  

ผมคิดว่าไม่เป็นไรไง เด็กศิลปะด้วยกัน เด็กไทยวิ สายก่อสร้าง สายถาปัตย์ ส่วนมากก็เข้าอุเทน สุดท้ายคิดผิด
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: [-Hoo|igan-] Guild`
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 9552
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 14:11
ผมจบสายสามัญปกติ แต่ทำงานเกี่ยวกับ พวกเด็กเทคนิค เทคโน ก็พอจะดูออก พวกไหนชอบหาเรื่อง พวกไหนเด็กดี

ถ้ามีลูกบางทีก็อยากให้ลูกเรียนสายสามัญไปเลย ไม่ต้องเรียนช่าง โอกาสเสี่ยงโดนตีมันเยอะกว่า

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4842
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 14:29
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
3-4 ปีก่อน เพื่อนผมเรียนเครื่องกลพระนครเหนือช็อปสีเทา ไปเดิน MBK หาซื้อโทรศัพท์

โดนเด็กปทุมวันเอามีดจี้เอว แล้วบอกเอาเสื้อช็อปมึงมาให้กู

ตั้งแต่นั้นมายันเรียนจบ ผมไม่เคยใส่เสื้อช็อปเวลาไปสยามเลยครับ ปลอดภัยไว้ก่อน  

คือพวกนี้เขาถูกปลูกฝังมายังไงหรอ ผมไม่เข้าใจจริงๆ เอามีดมาจี้แล้วเอาเสื้อช็อปเนี่ย เอาไปแล้วมันจะได้อะไร
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10447
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 15:30
ไอ้พวกปัญญาอ่อน สมองจำแต่เรื่องโง่ๆ

แทนที่จะมีพรรคพวกไว้ทำงาน ไว้ติดต่อ เสือกหาแต่เรื่อง สวะ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เท่ๆอย่างเรา
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3197
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 15:47
[RE]ระวังตัวกันด้วยนะครับ ขนาดอายุ34จบมานานแล้วยังโดนเด็กช่างเช็ค
ผมโดนประจำ ขนาดตอนนี้32ละ ยังมีมาด้อมๆมองๆเหมือนเดิม ทรงเรามันใช่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46565
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 17:30
โชคดีไป ชีวิตมีแต่สาวๆมาเช็ค
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel