ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2942
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 22:33
[RE: สนาม+ฝน มีส่วนอย่างมาก]
Sarim พิมพ์ว่า:
kimharuhara พิมพ์ว่า:
โทษอะไรโทษได้ครับ แต่อย่าโทษเรื่องแบบนี้เลย

มันดูเราไม่มืออาชีพและเก่งพอ

นัดนี้พูดตรงๆต่อให้ไม่มีฝนหรือหญ้าดีกว่านี้เราก็ไม่ดีพอครับ

1-1 เราสู้เค้าไม่ได้เลย  

ผมว่าเราพูดได้นะ เพราะสภาพสนามมันส่งผลแหละ

เหมือนที่มูเคยเตรียมสนามเชลซีให้เละตอนเจอบาซ่า เราต้องมองเรื่องพวกนี้ครับ ไม่ใช่เป็นการโทษ แต่เป็นการเตรียมตัวในอนาคต ไม่ใช่หาข้ออ้าง ผมว่าจขกท. เขาไม่ได้หาข้ออ้าง เขาชี้แจงเพื่อเอาไปพัฒนาครับ  

ใช้แล้วครับท่าน มองว่าทีมงานน่าจะให้ความสำคัญกับเรื่องแบบนี้เป็นอย่างมาก นี่ถ้าเป็นทีมชาติญี่ปุ่นจะไปเยือนทีมไหน ทีมงานเค้าจะบินมาดูสภาพสนามที่ใช้แข่ง เช่นหญ้า หรือแม้กระทั่งสภาพอากาศว่าถ้าทีมเค้ามาเยือนจะเจอสภาพอากาศแบบไหน เตรืยมความพร้อมเพื่อให้ทีมได้ประโยชน์มากที่สุดในฐานะเป็นที่เยือนครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 22:37
โทษอะไรโทษได้ครับ แต่อย่าโทษเรื่องแบบนี้เลย

มันดูเราไม่มืออาชีพและเก่งพอ

นัดนี้พูดตรงๆต่อให้ไม่มีฝนหรือหญ้าดีกว่านี้เราก็ไม่ดีพอครับ

1-1 เราสู้เค้าไม่ได้เลย  

ผมว่าเราพูดได้นะ เพราะสภาพสนามมันส่งผลแหละ

เหมือนที่มูเคยเตรียมสนามเชลซีให้เละตอนเจอบาซ่า เราต้องมองเรื่องพวกนี้ครับ ไม่ใช่เป็นการโทษ แต่เป็นการเตรียมตัวในอนาคต ไม่ใช่หาข้ออ้าง ผมว่าจขกท. เขาไม่ได้หาข้ออ้าง เขาชี้แจงเพื่อเอาไปพัฒนาครับ  

ก่อนว่าเรื่องสนามมีผล ดูการจัดตัวก่อนดีกว่าก็เห็นอยู่ว่าปัญหาอยู่ที่อะไร

แบบนี้บอลนอกบ้านก็ไม่ต้องหวังผลแล้ว ชี้แจงแบบนี้ผมไม่เห็นจะเอาไปพัฒนาอะไรได้เลย

ผมกลับมองว่าถ้าวันนี้แบคเราไม่ใช่ 2 คนนี้เผลอๆรูปเกมไม่ออกมาแบบนี้ด้วย

และเจวันนี้ที่เล่นไม่เข้าระบบถ้ากล้าเปลี่ยนเกมครงกลางเราอาจจะดีกว่านี้  

กระทู้นี้พูดเกี่ยวกับสนามก็เลยต้องพูดเกี่ยวกับสนามน่ะครับ ผมว่าไม่ผิดหรอก

ถ้าเรื่องนักเตะกระทู้อื่นมีเยอะแล้ว ผมว่าไม่ผิดประเด็นอะไรนะ  

ผมมองไม่เห็นประโยชน์ในการพัฒนาทีมชาติแค่นั้นครับ

ไอ้เรื่องจะมาบอกเราไม่รู้ว่าสนามมาเลย์เป็นไง สภาพอากาศเป็นไง เราได้ศึกษาตรงนี้ไหม

ผมว่าคุณดูถูกการทำงานิชิโนะมากไปครับ

ช่องปิยะพงษ์ยังรู้เลย คิดว่านิชิโนะจะไม่รู้หรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย kimharuhara เมื่อ Thu Nov 14, 2019 22:41, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5287
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 23:03
น่าจะมีส่วนมาก
วันนี้นักเตะมาเลดูทรงตัวดีกว่าไทยเยอะเลย
นักเตะไทยเหมือนจังหวะจะวิ่ง จะกลับตัว ดูช้าๆเหมือนกลัวลื่น
แล้วมาเลย์เข้าบอลหนักด้วย ยิ่งเหมือนสมดุลไม่ค่อยดี
1
0
Love at first sight ~
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 06:39
ถ้าสนามไม่มีผลทำไมไทยไม่เคยชนะสนามนี้เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel