ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 21:42
[RE: จะปฎิรูปการศึกษาไม่ง่ายเลย]
สำหรับกระทรวงนี้ปัญหาหลักอยู่ที่ข้าราชการประจำนั่นแหละครับ

รัฐมนตรีเทพแค่ไหนมา เจอข้าราชการกระทรวงนี้ เงิบแน่นอน

กระทรวงปราบเซ๊ยน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9784
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 22:05
[RE: จะปฎิรูปการศึกษาไม่ง่ายเลย]
มันเกี่ยวอะไรกับปฏิรูปการศึกษาหรือครับ

ทำไมคนชอบเอาคำว่าปฏิรูปมาใช้ชุ่ยๆ

ผมก็ข้าราชการครู แล้วไม่ได้กรอกแบบสอบถามตามที่พูดมาเลย กรอกตามที่ผมคิดเอง

คือมันไม่เกี่ยวกับการปฏิรูปการศึกษาเลยนะ แต่เป็นการปรับเปลี่ยนโครงสร้างหน่วยงาน

แล้วจะทำโดยรัฐบาลเผด็จการด้วย ส่วนตัวผมไม่ยอมรับอยู่แล้วครับ

ถ้าเป็นรัฐบาลพลเรือนภายใต้ระบอบประชาธิปไตย โดยผู้บริหารที่มาจากเสียงข้างมากของประชาชน ผมก็ยินดีที่จะปรับเปลี่ยนไปตามนโยบายเหล่านั้น

ขอร้องว่าถ้าไม่รู้รายละเอียดก็อย่าเอาคำว่าปฏิรูปการศึกษามาใช้ชุ่ยๆดีกว่าครับ

ตัวคนพูดเข้าใจคำว่า "ปฏิรูปการศึกษา" ดีแค่ไหนกัน
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 22:07
ถูกแบนแล้ว
niali พิมพ์ว่า:
มันเกี่ยวอะไรกับปฏิรูปการศึกษาหรือครับ

ทำไมคนชอบเอาคำว่าปฏิรูปมาใช้ชุ่ยๆ

ผมก็ข้าราชการครู แล้วไม่ได้กรอกแบบสอบถามตามที่พูดมาเลย กรอกตามที่ผมคิดเอง

คือมันไม่เกี่ยวกับการปฏิรูปการศึกษาเลยนะ แต่เป็นการปรับเปลี่ยนโครงสร้างหน่วยงาน

แล้วจะทำโดยรัฐบาลเผด็จการด้วย ส่วนตัวผมไม่ยอมรับอยู่แล้วครับ

ถ้าเป็นรัฐบาลพลเรือนภายใต้ระบอบประชาธิปไตย โดยผู้บริหารที่มาจากเสียงข้างมากของประชาชน ผมก็ยินดีที่จะปรับเปลี่ยนไปตามนโยบายเหล่านั้น

ขอร้องว่าถ้าไม่รู้รายละเอียดก็อย่าเอาคำว่าปฏิรูปการศึกษามาใช้ชุ่ยๆดีกว่าครับ

ตัวคนพูดเข้าใจคำว่า "ปฏิรูปการศึกษา" ดีแค่ไหนกัน  

ตอนนี้ก็เสียงข้างมากนะ ที่เป็นอยู่ ถ้านับจำนวน สส อะนะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9784
โพสเมื่อ: Fri Nov 15, 2019 00:28
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
niali พิมพ์ว่า:

ตอนนี้ก็เสียงข้างมากนะ ที่เป็นอยู่ ถ้านับจำนวน สส อะนะ  

ผมไม่คุยการเมืองในบอร์ดวาไรตี้ครับ

คุณมีความคิดของคุณเอง ผมก็มีความคิดของผม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel