ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Aug 2006
ตอบ: 203
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 12:43
[RE: "กิลฟี่"บอกหงส์ยังไม่แชมป์-ชี้ปีที่แล้วก็นำห่างยังพลาดได้]
เอาแค่ใน SS เท่าที่ดูจากการตอบกระทู้นี้ ส่วนมากไม่มีใครแสดงความมั่นใจว่าแชมป์แน่ๆ โลกภายนอกก็เช่นกัน แฟนหงส์พันธ์แท้ที่ผมรู้จักก็ไม่เห็นมีใครมั่นใจว่าจะได้แชมป์ แต่มีเพื่อนในเฟสที่เป็นแฟนผีบอกเด็กหงส์โคราชแถวบ้านเตรียมรถแห่กันแล้ว พอถามว่าไหนขอดูหลักฐานหน่อยเตรียมไว้แบบไหน ก็เงียบๆไป ที่ได้เห็นตอนนี้คือแฟนหงส์ทุกคนมีความสุขกับฟอร์มในช่วงนี้ ยังคงลุ้นกันไปทีละนัดเหมือนเดิม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ชีวิตนี้มีแต่หงส์ จะขึ้น จะลง ก็เชียร์หงส์เท่านั้น
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2382
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 12:54
"กิลฟี่"บอกหงส์ยังไม่แชมป์-ชี้ปีที่แล้วก็นำห่างยังพลาดได้
differboyXI พิมพ์ว่า:
เหมือนทุกทีมอยากให้แฟนหงส์ทุกคน ย้ำว่าทุกคน

ออกตัวแรงๆ สุดๆกันไป

เพียงเพื่อ เพื่อ เพื่อ

อยากให้เราเจ็บหนักตอนว่าวแชมป์

ขอบอกเลยว่าเปล่าประโยชน์ครับ

พวกผมภูมิต้านทานการว่าวแชมป์มากกว่าทุกทีมครับ

ถึงปีนี้จะไม่ได้อีกปี แต่บอกเลยตอนนี้ขอมีความสุขกับทีม

กับโค้ช กับฟอร์มการเล่น กับทุกๆอย่างไปก่อนนะครับ

ความสุขอาจไม่ได้อยู่ที่ปลายทาง

แต่เราสามารถเก็บเกี่ยวมันได้ระหว่างทางครับ

ทีละนัด ทีละนัด

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Soccer is soccer forever
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 1969
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 12:58
[RE: "กิลฟี่"บอกหงส์ยังไม่แชมป์-ชี้ปีที่แล้วก็นำห่างยังพลาดได้]
ถ้าปีนี้ลิเวอร์พูลได้แชมป์จริงๆ จะมีแฟนลิเวอร์พูลดีใจโลดเต้นกี่คนยังไม่แน่ใจ

แต่พวกที่อกแตกตาย อาจจะมีไม่น้อย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5264
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 12:58
ถั่วต้วมมม

ไหนจะจิ้งจอก และเชลซีอีก ตามติดฟอร์มร้อนแรงด้วยกันทั้งนั้น
ต้องรักษาฟอร์มแบบนี้ไว้ให้ได้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:39
"กิลฟี่"บอกหงส์ยังไม่แชมป์-ชี้ปีที่แล้วก็นำห่างยังพลาดได้
สยมต๊ก พิมพ์ว่า:
incredibles พิมพ์ว่า:
profess พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์ส่วนมาก เค้าก้แอบหวังเฉยๆแหละ เจ็บมาเยอะ

ส่วนที่มาบอกแชมป์ ส่วนมากกฐินจากทีมอื่นทั้งนั้นจ้า  

ไม่จริงครับ พวกเพจลิเวอร์หลายแห่ง รวมถึงเพื่อนผมที่เป็นแฟนหงส์หลายคนเตรียมรถแห่กันแล้ว คือทุกคนมั่นใจมากว่าปีนี้จะได้แชมป์ แต่แค่ยังไม่มาออกตัวแรงเฉยๆ  

มันมีจริงๆหรอครับแฟนลิเวอร์เตรียมรถแห่ อย่างรูปรถแห่ที่ดังหลายปีก่อนก็มีข่าวออกมาแล้วว่าเป็นแฟนบอลทีมอื่นไปจ้างให้ทำ  

ไม่ใช่แฟนทีมอื่นครับ แฟนหงส์นี่แหละแต่แข่งขันกีฬาในหมู่ชนะเลยแห่แชมป์กัน

เป็นคนในโซน 3 จังหวัดพื้นที่สีแดง

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1784154
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3165
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:41
ขอบคุณที่ช่วยลดแรงกดดัน

คนอื่นแมร่งอวยเว่อร์ ทั้งมู ทั้ง เนฟ

เออต้องแบบนี้ทีมมันยังไม่แชมป์ จะมาบอกว่าแชมป์ได้ไง

นัดต่อนัด ไปก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย justinbaker เมื่อ Thu Nov 14, 2019 13:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3165
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:47
Domi_nut พิมพ์ว่า:
สยมต๊ก พิมพ์ว่า:
incredibles พิมพ์ว่า:
profess พิมพ์ว่า:
แฟนหงส์ส่วนมาก เค้าก้แอบหวังเฉยๆแหละ เจ็บมาเยอะ

ส่วนที่มาบอกแชมป์ ส่วนมากกฐินจากทีมอื่นทั้งนั้นจ้า  

ไม่จริงครับ พวกเพจลิเวอร์หลายแห่ง รวมถึงเพื่อนผมที่เป็นแฟนหงส์หลายคนเตรียมรถแห่กันแล้ว คือทุกคนมั่นใจมากว่าปีนี้จะได้แชมป์ แต่แค่ยังไม่มาออกตัวแรงเฉยๆ  

มันมีจริงๆหรอครับแฟนลิเวอร์เตรียมรถแห่ อย่างรูปรถแห่ที่ดังหลายปีก่อนก็มีข่าวออกมาแล้วว่าเป็นแฟนบอลทีมอื่นไปจ้างให้ทำ  

ไม่ใช่แฟนทีมอื่นครับ แฟนหงส์นี่แหละแต่แข่งขันกีฬาในหมู่ชนะเลยแห่แชมป์กัน

เป็นคนในโซน 3 จังหวัดพื้นที่สีแดง

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1784154  

ส่วนไอ้ ปีชิง Ucl กับมาดริด

อันนั้นแฟนหงส์จริงครับ ต้า เฟดเฟ่

จริงๆเขาก็ทำเอาฮาแหละ ยูทูปเปอร์ จะสร้างกระแสไวรัล

แต่คนไม่รู้้จัก ด่ากระจาย แฟนหงส์ที่ไม่รู้จักก็ด่านะ

ด่าไปด่ามา แซวไปแซวมา ปีถัดมาหงส์ได้ Ucl เฉย

สักพักเลิกด่า 555+
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 237
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:54
ดีครับ พูดเยอะๆ แบบนี้ดี จะได้เตือนสตินักเตะให้ดูทีละนัดๆ ไป ไม่ประมาท

0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 13:56
DaeWoww พิมพ์ว่า:
ไม่เอาปีนี้จะเอาปีไหน  
หมายถึงเชลซีใช่มั้ยครับ ผมว่าน่าจะเบียดกับเลสเตอร์ไปจนนัดสุดท้าย ผมว่าปีนี้เชลซีน่าจะได้แน่นอนครับดูจากฟอร์มแล้ว กองหน้าอย่างโหด
แก้ไขล่าสุดโดย GOSSIPMAN11 เมื่อ Thu Nov 14, 2019 13:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 320
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:12
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ พอดีเชียร์มานานตั้งแต่เป็นคอลัมนิสต์
ของเดอะค็อปที่หนึ่ง
จากประสบการณ์ผมไม่เคยมั่นใจ ไม่เคยตั้งความหวังไว้สูง ด้วยเหตุที่ว่าเจ็บมาเยอะ
เมื่อก่อนเคยห้ามเพื่อนๆนะว่าอย่าออกตัวแรงนะ พอว่าวขึ้นมาเค้าก็ด่าล้อเหมารวม เดียวนี้
ไม่ห้ามแล้วแต่เลยเพราะเหนื่อย แต่ถ้าช่วงที่มีชีวิตทีมรักได้แชมป์มันก็คงจะแฮปปี้มากๆ
เดินใส่เสื้อทีมไปนั่งกินเบียร์โง่ๆอยู่ที่ไหนสักแห่ง ความจริงก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทีม
เท่าไหร่หรอกแต่รู้อินมากๆ รู้สึกรักทีมโดยไม่มีเหตุผล มันเหมือนแฟนไปแล้วอ่ะ ดีใจ เสียใจก็ยังคงอยู่ด้วยกันตลอด รักนะคะ ด๊วบๆ
0
0
Status: I'd rather keep you as my dirty little secret.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 617
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2019 14:25
เท่าที่เห็นก็ไม่มีใครบอกแชมป์แล้วเลยนะครับ เราแค่มีความหวังมากขึ้นแค่นั้น จะนำกี่แต้มก็พลาดได้ แต่ถ้าจบฤดูกาลแล้วได้แชมป์ก็คงแฮปปี้สุดๆ ไปเลยเนอะ
0
0
SHE KNOWS WHAT SHE'S UP TO.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel